รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ หน่อยครับ เรื่องเสียงปู๊ว เวลาถอนคันเร่งอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย Standby, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    ขับอยุ่เกียร์ ห้า กด ยกกด ยก เหมือน หมาหอนเลยอะ ปุ้วววว ปุ้วว5555

ลองดูครับ

รถป๊าผมทำตรงหน้าแปลนขวางลมเทอร์โบ ไช้มาหลายปีละก้อไม่มีปัญหาอะไร=)

2. Standby

Standby New Member Member

52
    0
    0
    หรอครับ ช่วยบอกวิธีทำหน่อยได้มั้ยครับทำตรงไหนแล้วก็ใช้อะไรไปขวางลมเทอร์โบครับ รบกวนหน่อยครับ....:confused::confused:

3. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    จัดไปพี่เเชมป์ ปุ้ววววววววว......................ต้าด้าหอนซ่ะ

4. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    แล้วเอาอะไรไปขวางหรอครับพี่ ขอลายอะเอียดนิดนึ่งครับ

ขอบคุนครับ

5. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ของผม มันไม่ปู้ววว แต่มันดังเหมือน โบออฟ บริสฃุปเปอร์ฃาวร์อะ อิอิ มันดัง ฟิ้วววววววว

6. notty

873
    20
    0
    ปุ้ว..........................เฟี้ยว......................อยากได้ 2 อย่างเลย

7. Standby

52
    0
    0
    อยากดังมั่งอ่ะครับ ทั้งปุ้วทั้งฟิ้ว แต่ไม่รู้ทำไงอ่า.......บอกหน่อยนะ ปุ้วๆฟิ้วๆ

8. notty

873
    20
    0
    รอพี่เเชมป์มาคร้าบ กระจ่าง เเน่ อิอิ

9. AoFChen

1,851
    16
    0
    นั่งรอคำตอบทั้งคืน . ....

10. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    หุหุ อยากดังก็ให้ คนนั่งข้างหลังกระบะ เวลาถอนเกียรก็ให้คนนั่งหลังทำเสียงเลย ดังดี อิอิ

11. notty

873
    20
    0
    พี่เเชมป์ช่วงนี้ยุ่งคร้าบ กำลังเฟรซซี่ อยู่ สาวๆหอการค้าน่ารักทั้งนั้น

12. CHAMINO

773
    6
    0
    55555

มาละครับ
    ถ้าจะไห้ถอดจากรถ มาดูก้อคงไช้เวลาเปนวันอะ
    เลยเอาคร่าวๆละกัน

ไม่รุ้ว่าจะดูออกเปล่านะ

ถ้าเป็นโบใหญ่แบบรถป๊าผม
    นำท่อ 2.2 ยัดเข้าไปไนหน้าแปลน แค่นั้น
    รถป๊าผม ทำแบบนี้อะครับ

แต่ถ้าเป็นโบเลกไม่รุ้ว่าทำยังไงอ่า
    เพราะเคยลอง ทำเหมือนกัน มันไม่ดัง
    น่าจะเป็นเพราะ ช่องโข่งไอเสียมันเล็กไม่ไหญ่ เกินที่ลมไอเสีย จะขวางได้ ก้อเลยไม่ดัง

อีกอย่างถ้าทำแล้ว เกิดผลเสียอะไรกับเทอร์โบ อันนี้ก้อจะโทษผมไม่ได้นะ * **เพราะ นำมาเป็นตัวอย่างให้ดูเฉยๆ

13. notty

873
    20
    0
    จัดไป อย่างนี้เเหล่ะคร้าบ ปุ้ว............สนั่น

14. AoFChen

1,851
    16
    0
    พี่ครับพอเราเข้าท่อ2.2ยัดเข้าไปแล้วต้องเชื่อมให้แน่นด้วยรึป่าวครับ

15. Standby

52
    0
    0
    ขอบคุณมากครับผม ที่ให้ความกระจ่าง สงสัยผมคงอดปุ๊วแล้วล่ะ น้องโบมันเล็กอ่ะครับ แล้วถ้าจาปุ๊วเนี่ยต้องใช้โบไรขึ้นไปครับแบบไม่ต้องใหญ่มากอ่ะครับ เอาแค่อวบๆก็พอไม่อยากไปทำปั้มเพิ่มครับ น้ำมัน มานแพง อิอิ รบกวนหน่อยนะครับ :D:D:D

16. notty

873
    20
    0
    เชื่อมด้านนอกเหมือนเดิม คร้าบ ด้านในไม่ต้อง

17. Standby

52
    0
    0
    แล้ววิธีนี้มีผลยังไงกะโบมั่งครับ มีไครลองทำดูยังครับ ไครลองทำแล้วส่งข่าวบ้างเน้อ.....

18. notty

873
    20
    0
    ก้อรถพี่เเชมป์ใช้อยู่อ่ะคร้าบ ยังไม่เป็นไรเลย

19. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    เป็นไร ไม่ดีครับเด๋วโดนปลากิน อิอิ

20. notty

873
    20
    0
    ขำ.....เป้นยุงเเทนไหม :D:D

21. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    เปนรัยก้อเปนกัน แต่ผมไม่เปนทั่วแระ อิอิ555++++

22. notty

873
    20
    0
    ถั่วเเระ ยังดีกว่าถั่วดำนะ 555+

23. Standby

52
    0
    0
    เสาร์ 23 นี้ ไปคลอง5 กันป่าวครับ ...... โอ้.....ว่างป่าวคนอื่นๆล่ะครับว่างกันมั้ย.....

24. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ไปทำอารายหว่า ......

25. notty

873
    20
    0
    ไม่ได้ไปเลยคลอง 5

26. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    หมดสิทครับพี่ต้น ถ้าเสาร์อาทิตย์ งานยุ่งครับ แต่ถ้าตอนกลางคืนไปได้ครับ แต่เทอร์โบครับพังไปแล้วครับ เซ็งๆๆ ครัยมีTFหรือ Garrett A/R 50 ขึ้น PM บอกทัครับ อิอิ เอาถูกๆนะครับ

27. CHAMINO

773
    6
    0
    มีครับ

เด๋วส่งไห้ทางเอ็ม

=)

อิอิ

28. notty

873
    20
    0
    ส่งมาให้ด้วบใบพี่เเชมป์ 555++

29. CHAMINO

773
    6
    0
    มีแต่รูปอะครับ เปนชิ้นเปนอันไม่มี^^

30. notty

873
    20
    0
    งั้นเอา เบอร์ เพื่อนสาวๆนักฉึกษา ล่ะกาน 555++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้