เราควรBlameคนท่องราตรีเหรอ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย นักบุญ แห่งรติกาล, 5 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    คนไถ่โค เป็นคนใจบุญนะ

1. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ไม่ควรเลยจริงๆ 55555

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กันยายน 2006
  2. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    อืมมมม......

3. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    เป็นเรื่องส่วนตัว

จริงๆแล้ว ผมคิดว่า เป็นเรื่องส่วนตัวนะครับ หากมองหลายมุมก็คิดได้อีกหลายอย่าง

4. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    UP !!!!! นะคร้าบบบบบบ :D

5. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ชั่วโมงนี้ไม่มีกระทู้ไหนฮาเท่านี้อีกแล้ว

6. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    ฮาม่ายออก.....:eek:
    เหอะๆๆ

7. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    555 ถถถถถ ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบ

8. Thana Thanakul

0
    0
    0
    แหม

พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง อย่าทำให้คุณเต้ย ขุ่นใจนะครับ

9. lek_k20a

lek_k20a New Member Member

20
    0
    0
    น้ำขึ้น ให้รีบ UP เอ้าช่วยกัน UP UP UP

10. Toey_PRC

699
    1
    0
    มันเป็น ความผิดพลาดระหว่างผมกับแอลกอฮอล์ ที่จูนกันไม่ลงตัวจึงเกิดกระทู้ที่น่าขายหน้าที่สุดในรอบหลายปีที่ผ่านมาในระบบสารสนเทศน์ที่เรียกว่าเครือข่ายอินเทอร์เน็ต อย่างที่พูดๆกันว่า เทคโนโลยีนั้นมีประโยชน์ แต่ก็มีโทษมหันต์ถ้าเราใช้มันอย่างไม่ระมัดระวัง ผมเป็นหนึ่งในความสัพเพร่านั้น(อีกคนหนึ่ง) ที่โดนเทคโนโลยีย้อนกลับมาทำร้ายตัวเอง มนุษย์เมื่อมีสติสัมปชัญญะครบถ้วนสมบูรณ์ยังทำอะไรให้ผิดพลาดได้โดยไม่ได้ตั้งใจ ดังคำที่ว่า "สี่ทีนยังรู้พลาด นักปราชญ์ยังรู้พลั้ง" แล้วนับประสาอะไรกับคนเคยเกเรอย่างผมจะทำอะไรให้ผิดพลาดไม่ได้ อย่างที่เห็นๆกันหล่ะครับ ที่น้องๆเพื่อนๆพี่ๆพยายามปั่นกระทู้ขึ้นมาให้มันโดดเด่นและสะดุดตา ถ้าใครยังมองไม่ออกว่าทำไมกระทู้นี้จึงเด่นเป็นสง่าหลาอร่ามอยู่บรรทัดบนๆของเวบบอร์ด หรือท่านใดได้หลงทางแห่งความกระจ่างแจ้งที่เกิดขึ้น มามะ ให้กระผมผู้ซึ่งตกเป็นเชลยตัวเป้งแห่งกระแสเสียงหัวเราะณเวลาขณะนี้ ได้เป็นบุคคลที่เฉลย พร้อมยอมรับความอับอายในโลกไซเบอร์ ด้วยการบอกว่า นักบุญแห่งรติกาล นั้นคือกระผมนั่นแล ใครไม่เชื่อ จงดูที่หมายเลขIP ที่สง่าหลาอร่าม เบ่งบานและเตะตาอยู่บรรทัดล่างๆของกระทู้เริ่มต้น และกระทู้ที่ตามมา จะเห็นได้ว่า เป็นหมายเลขเบอร์เดียวกันแบบเป๊ะๆ ความสัพเพร่าครั้งนี้คงไม่ต้องโทษใครอื่น หรือระบงระบบอินเทอร์เน็ตให้เสียเวลา แต่ต้องโทษลิ้นที่นำสุราเข้ากระแทกกระเพราะผ่านซึมเข้ากระแสเลือดให้เดือดดาลไปถึงสมองให้ไร้การยั้งคิด และตรึกตรอง จนเป็นตัวการให้เกิดความอับอาย ที่กระผมนายToey_PRCต้องน้อมรับไว้ และเป็นอุทาหรณ์สอนบรรดานักแอบโพสกระทู้ทั้งหลายว่าให้ระวังให้ดี ถ้าใช้ระบบอินเทอร์เน็ตที่มีการคอนเน็คแบบต่อเนื่องยาวนาน
    ปล.การกระทำสิ่งใดไม่ว่าจะเป็นเรื่องเล็กน้อยสักเพียงใด เราควรทำโดยมีสติสัมปชัญญะครบถ้วนบริบูรณ์ ถึง แม้จะไม่เต็มร้อยเปอร์เซ็น แต่ก็อย่าได้ทำโดยมีแอลกอฮอล์อยู่ในกระแสเลือดเลย กระผมมีแววตาละห้อยในบางลีลานั้น ก็มีสาเหตุหลักๆหลายครามาจากน้ำสุราพาเพลินนี่หล่ะครับ:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กันยายน 2006
  11. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ขอปรบมือให้อย่างดังๆ.......นี่สิลูกผู้ชายตัวจริงครับ.....คุณ เต้ยนั้นเอง.....

12. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    ผมอยากเห็นพี่เต้ยที่สนุกสานที่สนามคาร์ทคนเดิมจัง
    วันนี้ดูพี่เต้ยมีแววตาละห้อย อย่างที่พี่เต้ยบอกจริงๆ

กลับมาสนุกสนานกับกระป๋อง และน้องๆเร็วๆนะครับ:)

ปล. เออ ผมไม่อยากได้ยินคำว่า โค... แล้ว มันสแลงใจไงพิกลครับ:(

13. Toey_PRC

699
    1
    0
    upครับ;)

14. อุ๊ย โครตแมนเลยพี่เต้ยข๋า

15. Toey_PRC

699
    1
    0
    เล็กน้อยครับเล็กน้อย น้องโคฯ

16. Tee_NeNG

212
    0
    0
    55555+ พี่เต้ยเล่นไม่เลิกนะคับ น้องโค หุหุ :D

17. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ไม่แซวแล้วครับคุณน้องเต้ย อาทิตย์หน้าเดี๋ยวเราไปเหมาดืม สาวโคโยตี้ทั้งเล้าด้วยกัน (เล้าห์) ทำให้มันหายแค้นไปเลย

18. Thana Thanakul

0
    0
    0
    จะอย่างไรก็ช่าง

จะอย่างไรก็ช่าง คุณเต้ย ก็ยังคงเป็นคุณเต้ยคนเดิม ของพวกเรานะครับ ผมว่าก็สนุกดี มีเยอะแยะไปครับ ใน web pantip

ผมแนะนำให้ set proxy ครับ ใช้ open proxy ของ IPS ต่างๆ ไป รับรองแต่ละ post IP ไม่ซ้ำ

19. Toey_PRC

699
    1
    0
    ขอบคุณคร้าบบบบบบบบ พี่ธนา ขอบคุณที่แนะนำทางสว่างครับ;)

20. hnun

406
    10
    0

ไปด้วยคร้าบบบบบ:D

21. Tee_NeNG

212
    0
    0
    Up คร้าบบบบ ... นักบุญแห่งรตติกาลคร้าบบบ ... ไม่ควร Blame จิงๆๆๆคร้าบบบบ

22. Toey_PRC

699
    1
    0
    ไอ้คุณเหี้ยเหน่งคร้าบบบ จาขุดขึ้นมาทำมายคร้าบบบบบบ

23. hnun

406
    10
    0
    เอ้าๆๆ พอแล้ว ไม่ต้องขุดขึ้นมาแล้วนะ:D

24. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ขยันจัง

ขยันพิมพ์จังเลย คุณเต้ย(สุดหล่อของน้องเปรี้ยว) สาธุครับคุณเต้ย;)

25. hnun

406
    10
    0
    แอบขุดเหรอ จารย์หนู:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้