กลับมารายงาน..

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย WATrover, 8 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    หลังจากที่ทดลองอัดเจ้างูเขียว(โรเวอร์ของผม)ไปตราด4รอบไปกลับ.
    ทำได้เต็มที่ 180.00กว่าๆแล้วตื้อครับ.ช่วงล่างต้องปรับให้หนึบอีกนิด
    การเกาะถนนใช้ได้เลยเข้าโค้งทำความเร็วได้120.00บางโค้งกว้างๆ
    (เช็คความเร็วโดยไม่เสียเงินได้จากตำรวจทางหลวงจันทบุรีจึงขอขอบ
    คุณในความอนุเคราะห์มา ณ.ที่นี้):D
    จะเอารูปบางภาพมาให้ดู(ถ้าใครจะไปช่างนี้รถเล็กๆควรงดออกจากฝั่งครับ
    แล้วจะภาพมาให้ดูนึกว่าไอ้งูเขียวจะต้องว่ายน้ำซ่ะแล้วเพิ่งเคยเจอคลื่นแบบ
    ในหนังครับ.สูงมากๆน้ำทะเลมาโดนรถเหมือนเล่นสาดน้ำเลยพอแห้งก็เหมือน
    รถบรรทุกเกลือมาด้วยอ่ะครับมีแต่เกลือแต็มคันกลับถึงกรุงเทพจัดการล้าง
    อัดฉีดไปแล้ว..สบายใจ):p

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ไม่ตัด เหรอครับพี่
    ถ้าเกิน สัก185 มันก็ตัดน้ำมัน รถวูบๆ หัวทิ่มเล็กน้อย

3. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ไม่แน่ใจน่ะโอม..

เพราะว่าลองแล้วไม่มีอาการแบบที่ว่านะจะมีแต่มันเร่งไม่ออกเท่านั้น
    มันแบบความเร็วน่าจะไปต่อได้แต่มันเหยียบไม่ออกแล้ว...
    แต่มีอยู่ครั้งลองเร่งด้วยต่ำแหน่งD3จนวีเท็คเปิดยาวๆ(ลองไฟโชว์ที่ต่อ)
    มันแบบกระตุกๆนะ(รอบเกิน5000กว่า)..

4. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ของผมนี่ตัดหัวทิ่มเลยครับ กำลังเพลินๆ สะดุ้งเลย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้