อยากให้แสดงความคิดเห็นเรื่องกฏการแข่ง endurance สนามหน้าครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย ตี๋น้อย, 9 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    จน เครียด โกคาร์ท
    จน เครียด Endurance

2. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ในฐานนะที่ผมเป็นคนตั้งกระทู้ ผมก็บอกไปตั้งแต่แรกแล้วว่าอยากฟังความคิดเห็นของหลายๆคนเรื่องการตั้งกฎการแข่งขัน แต่คุณกลับมาดูถูกคนอื่น มันไม่ถูกต้องครับ
    ปล. การที่คุนมานั่งสั่งสอนคนอื่นผมเดาว่าคุนคงเก่งจิง แต่ถ้าผมเก่งแล้วต้องมีความคิดมานั่งดูถูกคนอื่นแบบนี้ อย่าเล่นเลยครับเพราะอะไรนั้น ก็คิดเอาเองนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2006
  3. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    คุณคิดว่ามันใช่เรื่องรึเปล่าครับเนี่ย อยู่ดีๆก็เข้ามาว่าคนนู้นคนนี้ขับไม่ดี ขับไม่เก่ง ผมเองก็เล่นกระป๋องชาเลจผมมั่นใจครับว่าคนที่เล่นกันทุกวันไม่มีใครคิดหรือมาว่ากันแบบนี้ ผมว่าในหัวคุณคงมีแต่เรื่องแพ้ ชนะ เก่ง ไม่เก่ง คิดอย่างอื่นที่มันดีกว่านี้บ้างเถอะครับ
    ปล.ถึงขั้นไปดูประวัติ โคต ฮาเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2006
  4. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ไปกันใหญ่แล้ว ชักจะไม่สนุกแล้ว เอาแบบเฮอาเหมือนเดิมดีกว่าครับ
    ความเห็นก็คือความเห็นครับ จะเห็นต่างกันก็คือความเห็น อย่าไปซีเรียส
    กับมันนักเลยครับ
    กีฬามีแพ้ชนะ มีเก่ง มีเฮง มีโกง มีฟลุ๊ค มีเฮ มีฮา
    ประเด็นมันอยู่ที่ความสนุกครับ แค่สนุกกับการได้ขับ ก็พอแล้วครับ
    ที่เหลือถือว่าเป็นของแถม

5. Cefiro Thailand

Cefiro Thailand Guest

0
    0
    0
    คุณบุคคลทั่วไป 3.2 ครับ ...

กรุณาแหกตาดูนะครับ .. ว่าผมแสดงความเห็นเฉยๆ แล้วผมก็บอกแล้วว่าขอโทษนะครับถ้ารบกวน
    ผมน่ะเล่นกอล์ฟไม่เป็นหรอกครับ ... กำลังหัดอยู่ หัดอยู่ทุกวันๆ ... แค่มีความสนใจอยากจะเล่นรถคาร์ท
    เลยเข้ามาดู เข้ามาศึกษา ... มาออกความเห็นครับ ... แต่มาเจออย่างคุณให้ความเห็น หรือตอบกระทู้โดยอ้างกระทู้ของผมในลักษณะนี้ ... ผมก็ได้แต่ขอให้ ...

วงการนี้เจริญๆ ขึ้นไปๆ นะครับ ... ... ไปเล่นกอล์ฟเหมือนเดิมดีกว่า ...

ps- ขอโทษด้วยนะครับ ... ถ้าพาดพิงใคร ... ผมไม่รู้จักใคร ผมเข้ามาศึกษา เจอแบบนี้ ... ขอบายครับ

6. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ขอจบกระทู้นี้แล้วนะครับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ

กระทู้ชักไม่ค่อยขำแล้วครับ ขอแบบเดิมครับ อำๆ เฮๆ ฮาๆ สนุกกว่าครับ
    ตั้งกระทู้ใหม่อำคุณเต้ยเรื่องโค อำเจ้าตี๋เรื่องน้อง Bell มันส์กว่าเยอะครับ

7. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    มาอำกันเรื่องนี้อีกแย้วเยยครับพี่.... :eek:

8. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    เชิญคร้าบ

จะไปแล้วหรือ... เชิญครับขอให้สนุกกับการเล่นกอล์ฟนะ ความจริงแล้วเนี่ยกระทู้ที่ บุคคลทั่วไป3โพสมาหัวข้อแรกมันไม่เหมาะสม (ขาดสติ และความยั้งคิด)เมื่ออ่านแล้วทุกท่านที่รู้ว่ามีส่วนเกี่ยวข้องเลยรู้สึกไม่ค่อยดี ผมเชื่อว่าทุกท่านที่โพสมา(ยกเว้นบุคคลทั่วไป3)ลึกๆแล้วมีจิตใจดีครับ:cool:

9. sh0rtazn11

sh0rtazn11 New Member Member

100
    0
    0
    555555+ ขำหวะ "ต่อให้ออกกฏขับห้ามเกิน 5 นาที่ คุณก็แพ้อยู่ดี" ก็ดีเหมือนกันครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าคุณจะทำได้อย่างที่คุณพูดรึเปล่า คิดดูให้ดีๆ แล้ววันแข่งค่อยเดินมาบอกผม เพราะว่าผมพร้อมแล้วอีกอย่างนึงนะครับ เวลาโพสอะไรกรุณาใส่ชื่อด้วย โตๆกันแล้วอย่าทำตัวเหมือนพวกตุ๊ด
    มีแค่นี้หละครับ ขอบคุณคร้าบบบบบบบบ

10. lek_k20a

lek_k20a New Member Member

20
    0
    0
    โดนใจใช่เลยคับพี่ไอซ์ อย่างนี้ซิ ลูกผู้ชายตัวจิง กระทิงแดง หนับหนุนๆๆ:D :D :D

11. Tony_BIS

Tony_BIS New Member Member

78
    0
    0
    ผมว่าปิดข่าวเถอะนะครับ กระทู้ของพวกเราชาวคาร์ทผมไม่อยากเห็นภาพแบบนี้เลย เอาเป็นว่าผมขอยืนข้างพี่ไอซ์นะคร๊าบ

12. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    อุ้ย..คุณก็พูดอะไรแหม่งๆนะนั่น ไอซ์เสียววาปเลยนะครับนี่...

น้องเมย์มาอ่านระวังโดนแหกอกเอาไม่รู้ด้วยนะครับ

13. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :) :) :) :eek: ผมว่ากระทู้มันแรงเกินไปแล้วนะครับ ยังไงเบาๆลงหน่อยนะครับ เพราะว่าคนดีๆ ที่เค้าไม่เกี่ยวข้องด้วยเลย เค้ากลับโดนไปด้วยซึ่งคนดีๆที่ว่าเค้ารู้จักกับผม คนคนนี้เป็นคนดีจริงๆ และขับรถคาร์ทเก่งมากถึงมากที่สุด เค้ารู้สึกไม่ดีกับการที่เห็นความแตกแยกในวงการซึ่งเป็นวงการที่พึ่งเริ่มเกิดขึ้นใหม่อีกวงการหนึ่ง เราไม่ควรแตกความสามัคคีกันนะครับ ยังไงเราก็คนไทยด้วยกัน อย่าให้ต้องแตกแยกกันเลยนะครับ ผมหวังว่าทุกๆท่านคงปรับความรู้สึก และ ปรับความเข้าใจว่าในโลกอินเทอร์เน็ต มันเป็นโลกเสรี ซึ่งบางครั้งก็เสรีเกินไป จนทุกคนไม่ระงับยับยั้งชั่งใจตน แต่ผมเชื่อว่าทุกๆท่านมีวิจารณญาณรู้สิ่งใดควรมิควร ดังนั้นเราควรสามัคคีกันนะครับเพื่อให้วงการนี้เติบโตต่อไปอย่างถูกทำนองครองธรรม และเป็นที่ที่คนรักกีฬาความเร็วได้แสดงออกได้ระบายกันนะครับ:) :) :)

14. a_mon01

481
    1
    0
    เห็นด้วยๆๆครับ....

ตอน ตี๋เปิดกระทู้ผมยังแย้งเลยก็ไม่เห็นมีไรหนิปกติดีกันทุกคน (ตี๋ก็แค่ดันผมเข้ากองยางนิดนึงเอง)

จริงๆแล้วที่แรงๆนี่ ก็มาจากพวก nomem มากกว่าครับที่เข้ามา พูดอะไรไม่สร้างสรรค์+ดูถูกคนอื่น+โวยวายเกินเหตุ+ ไม่คิดให้ดีก่อน และสิ่งที่เขาพูดมันมีข้อผิดพลาดเยอะมาก(เหมือนไม่รู้กฎ)

ทำให้คนส่วนใหญ่เลยไม่ชอบกัน แล้วก็ออกมาในรู้แบบนี้

ผมเชื่อว่าทุกคนก็ยากให้มีกฎที่มันแฟร์ๆเพื่อความมันกันได้ทุกๆคน มิได้มีไครเอาเปรียบไคร
    และอยากให้มีกฎแบบรายการใหญ่ๆ เพื่อจาได้รู้ถึงความมันของการแข่งขันอย่างแท้จริง
    และคอยปรับทีมของตัวเองให้เข้ากับกฎนี่ดิมันส์

จริงๆแล้วกฎที่กรรมการออกมานั้นผมว่ารับได้กันหมดทุกทีมอะครับ และเมื่อมีกระทู้นี้แล้วก็มาออกความติดเห็นส่วนตัวกัน..... ......มิช่ายมานั่งด่าชาวบ้านเขา...มันผิดประเด็นเจ้าของกระทู้นะครับ

ปล. 1.ทุกๆคนกลับมาออกความคิดเห็นดีๆ ให้กับวงการกันต่อดีกว่าครับ...ที่ผ่านมาชั่งมัน

2.ถึงnomemบางคน...ถ้าจาหันมาออกความคิดเห็นด้วยจาดีมากเลยครับ(มือไม่พายก็อย่าเอาเท้าลาน้ำครับ)

3.ถ้าออกความเห็นที่สุภาพรับรองครับไม่มีไครด่าไคร ผิดใจไครแน่นอน จามีแต่รอยยิ้มให้กัน+ฮาฮา ขำขำอีกตะหาก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กันยายน 2006
  15. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    เห็นด้วยกับความคิดเห็นดีๆจากทุกคนครับ ขอโทษด้วยครับที่ผมก็เผลอตัวโพสอะไรที่ไม่ดีไปเอาใหม่ดีกว่าครับ

16. ST 182_GTR

ST 182_GTR New Member Member

10
    0
    0
    กติกาจะออกมาอย่างไรนั้น ผมว่านักแข่งทุกท่านสามารถที่จะทำกันได้หมดแหล่ะครับ และเชื่ออีกอย่างว่า การออกกติกามาแต่ละครั้ง ย่อมผ่านกระบวนการคิดมาอย่างดีแล้ว เพราะฉะนั้น กฏกติกา จะออกมาอย่างไรนั้น ผมเคารพการตัดสินใจของผู้ออกกฏครับ เพราะได้ร่วมงานแข่งมาครั้งที่ผ่านมา ต้องบอกไว้ก่อนว่าทีมผมขับไม่ได้เร็วอะไร (เรียกว่าเต่าไล่กัดยางยังว่าได้) ทุกคนในทีมสนุกกันมาก เราตั้งเป้าไว้ว่าพวกเราแข่งกับตัวเองครับ( ก็เลย มีรถวิ่งแซงเราไปหลายคัน หุหุหุ) การแข่งแบบทีมเนี่ยมันสนุกตรงที่การร่วมงานกัน มีหลากหลายอารมณ์ ทั้งเครียด ฮา เสียว สนุกดีครับ เพราะฉะนั้น ไม่ว่าจะเป็นอย่างไรพวกเราสนุกครับที่ได้ขับ kart

17. a_mon01

481
    1
    0
    หวัดดีครับ.....มิทราบว่าอยู่ทีมอะไรหลอครับ ยินดีที่ได้รู้จักและมาร่วมสนุกกันเรือยๆนะครับ

วันหลังพวกเราจาได้เข้าไปทักทายและชวนมาเล่นกระป๋องกัน ครับ... ต้องอย่างนี้สิ

18. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    ST 182_GTR นายคนนี้อยู่ทีมเดี๋ยวกับป๋มคร๊าบบบ
    ชวนๆไปลองกระป๋องอยู่นี่ ไม่ลองซะที :D

19. ST 182_GTR

ST 182_GTR New Member Member

10
    0
    0
    ทีมนักบอลครับผม ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกัน แต่เอเราเคยคุยกันแล้วนี่นา หุหุหุ ต้องขอแอบฝึกฝนก่อน ไม่งั้นไปวิ่งกระป๋องด้วยคงโดนน๊อกหลายรอบ หุหุหุ

20. a_mon01

481
    1
    0
    อ๋อ.......นึกว่าไคร ไม่ต้องแอบหลอกครับมาเล่นกันเลย เป็นเร็วกว่าครับ จริงๆนะจาได้ถามกันได้ผมยังเล่นไปถามไปเลย ตามไล คนที่เร็วๆอะจับได้ไวกว่าจริงๆ แต่ก่อนผมซ้อมแค่1-2คน มะได้ไรเลย พอมาเล่นกรธป๋องก็ดีเอาดีเอาเลยครับ

21. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    Just opinions

ก็เป็นเพียงความเห็นของหลายๆท่าน ซึ่งทางผู้จัดก็คงจะได้นำข้อมูลเหล่านี้ไปปรับเปลี่ยนให้เหมาะสมกันต่อไป ความคิดเห็น และการแสดงออก หนักเบาไปบ้างก็ให้อภัยกันนะครับ เพราะ การ เขียนเป็นตัวอักษร ไม่มี กริยาท่าทาง (Body language) และ น้ำเสียง (tonation) ให้เราได้ยิน ได้ เห็น คำพูดบางคำ อ่านแล้ว ผู้อ่านไม่ยินดีด้วย แต่หากได้ยินน้ำเสียง และ ท่าทาง อาจจะไม่เป็นอย่างที่คิดก็ได้ครับ

ไม่มีอะไรที่จะมีความสำคัญไปมากกว่ามิตรภาพอีกแล้ว

Friendship is always forever (ขอหรั่งจ๋า แบบ คุณ น้ำแข็งหน่อยนะครับ)

เก็บความโกรธไว้ทำไม
    ทำให้หัวใจร้อนแรง หมองไหม้
    โปรดให้อภัย ยิ้มให้กันใหม่
    เมื่อใจสดใสแล้วไปด้วยกันนนนนนนน
    Vrooommmmmmmm

22. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    Just opinions

ก็เป็นเพียงความเห็นของหลายๆท่าน ซึ่งทางผู้จัดก็คงจะได้นำข้อมูลเหล่านี้ไปปรับเปลี่ยนให้เหมาะสมกันต่อไป ความคิดเห็น และการแสดงออก หนักเบาไปบ้างก็ให้อภัยกันนะครับ เพราะ การ เขียนเป็นตัวอักษร ไม่มี กริยาท่าทาง (Body language) และ น้ำเสียง (tonation) ให้เราได้ยิน ได้ เห็น คำพูดบางคำ อ่านแล้ว ผู้อ่านไม่ยินดีด้วย แต่หากได้ยินน้ำเสียง และ ท่าทาง อาจจะไม่เป็นอย่างที่คิดก็ได้ครับ

ไม่มีอะไรที่จะมีความสำคัญไปมากกว่ามิตรภาพอีกแล้ว

Friendship is always forever (ขอหรั่งจ๋า แบบ คุณ น้ำแข็งหน่อยนะครับ)

เก็บความโกรธไว้ทำไม
    ทำให้หัวใจร้อนแรง หมองไหม้
    โปรดให้อภัย ยิ้มให้กันใหม่
    เมื่อใจสดใสแล้วไปด้วยกันนนนนนนน
    Vrooommmmmmmm

23. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    "สนุกที่ได้ขับรถ kart" ดีครับดี
    ขอบคุณครับคุณธนา คุณ ST128_GTR และ ท่านอื่นๆ ช่วยๆ กันลดความแรงของกระทู้หน่อยครับ
    อ่านแล้วจะได้ไม่เครียด

24. Toey_PRC

699
    1
    0
    :) :) :) :) :) เบาลงแล้วนะครับ พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ยังไงก็สามัคคีกันไว้ดีกว่านะครับ ประเทศเรายิ่งกำลัง ร้อนแรงทางการเมืองกันอยู่:) :) :) :) ;)

25. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    พวกป่วนกะทู้ น่าเบื่อ !!! เออ แล้วพี่อมรนี่วิ่งงัยคับเนี่ย ได้ 23.3 :eek: สอนผมวิ่งมั่งดิ เวลาอยู่ที่ 1 เลยมั้งเนี่ยในบอร์ด

26. Toey_PRC

699
    1
    0
    พี่กิต เรื่องอำผมหน่ะ:eek: ขอเถอะ อย่าเลยครับ:D :D :D :D

27. kinimaru

kinimaru New Member Member

44
    0
    0
    เห็นด้วยสุดโต่ง

เห็นด้วยสุดๆ คับ ท่านหัวหน้าทีม ( BENDIX Tuned by Extra Team เอ หรือว่า KAME TEAM นา หุหุ ) ที่เราทุกคนมาเล่นเเพราะต้องการความสนุกที่ได้จาก kart และพักผ่อนจากงานที่ออฟฟิศ ที่หนักอึ้ง :D :D :D

28. a_mon01

481
    1
    0
    up...ให้คร้าบบบ ร้อนจัดจนฝนตกเลยช่วงนี้ ก็ดีครับฝนตกมาเลยเย็นจนกลับสู่ปกติแล้วมั้ง..

29. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    กะทู้จบแล้วเรอะเนี่ย กำลังอ่านเพลินๆเลยยย

;)

30. a_mon01

481
    1
    0
    up..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้