** ช่วยหน่อยครับ ระหว่าง FF กับ CHamp ** เข้ามาดูก็ยังดี

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Tz, 25 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    B11 ครับผม

2. Champ-Sunny

Champ-Sunny Guest

0
    0
    0
    โอ้ย เลือกง่ายมาก
    ผมเคยใช้มาแล้วทั้ง2คัน

อะไหล่ส่วนที่หาง่าย ก็จะหาง่ายเหมือนกัน
    อะไหล่ส่วนที่หายาก ก็จะหายากเหมือนกัน
    ราคาอะไหล่ พอๆกัน แทบไม่ต่าง
    ช่วงล่างแชมป์เกาะกว่านิดเดียว ถ้าไม่สาดหนักๆก็ไม่ต่าง
    ภายในน่าเกลียดเหมือนกัน
    ภายนอกแชมป์ดูทันสมัยกว่า (น่าจะเป็นเพราะกันชนแชมป์ดูเหมือนรถรุ่นใหม่กว่า)
    แชมป์เครื่องแรงกว่า

ถ้าไม่ดูเรื่องหน้าตา ก็ง่ายๆเลย เจอรุ่นไหนสภาพดีกว่าก็ซื้อรุ่นนั้น

แต่ถ้าดูเรื่องหน้าตา ผมว่าแชมป์ดูทันสมัยกว่า

รถทั้ง2รุ่น เคยเป็นแท๊กซี่ทั้งคู่ หาสภาพดีๆให้ได้ ยังมีอยู่เยอะ

3. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    ขอบคุณครับ ^^

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แอบมาดูก๊าบบบบ

ตัดสินใจยังไง มาบอกกันบ้างนะครับ

5. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    b11 น่าเล่นกว่า แต่งสวยกว่า ทั้งๆที่ ผมและตระกูลผมใช้มิตซูกันทั้งนั้น

แต่ถ้าเป็นผมจะซื้อแชมป์ เพราะชอบ ไม่ใช่เพราะดีกว่า

6. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    เรื่องอะไหล่ผมไม่ทราบนะครับ เพราะไม่เคยเทียบกับยี่ห่ออื่นๆ
    แต่เสียทีไร ก็มีซ่อมทุกที

เครื่อง ก็วางใหม่ได้ ทั้ง 4G15 4G91 4G63T (แต่ตัวหลังแปลงเยอะหน่อย)

เรื่องเทคนิดผมไม่ทราบเท่าไรนะครับ

แต่รถผม ก็ 20 ปีแล้ว เครื่องเดิม ยังไม่เคยโอเวอร์ฮอล
    ก็ยังปกติดีอยู่ครับ

7. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ผมว่าเอาที่ชอบดีกว่า สำคัญสุด เวลาขับจะได้ยิ้มได้...ว่าแต่ ซื้อรุ่นไหนเอามาอวดกันมั่งเน้อ :D:D:D

8. PaPaMidnight

PaPaMidnight New Member Moderator VIP

1,060
    11
    0
    เคยขับมาแล้วทั้ง 2 รุ่น ปกติผมเป็นคนขับรถออกโหดๆหน่อยง่ะ.....
    ซึ่งไอ้รุ่นที่สามารถทนมือทนเท้าผมได้คือไอ้คันคันที่อยู่ในรูปข้างๆนี่ล่ะคับ...

9. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ใช้มิตซูอยู่ครับ แต่ถ้าให้เลือก 2 ตัวนี้เพื่อติดแก๊ส ผมเลือก B11 เพราะเคยใช้แล้ว เครื่องแรง E15 เดิมๆ ใส่เฮดเดอร์ ใส่กรองเปลือย วิ่งกระฉูด

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    มาเสริมเรื่องติดแก๊สครับ ได้ทั้งคู่ ไม่มีปัญหาครับ
    Mixer เกิดมาเพื่อคาร์บูอยู่แล้วครับ

11. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
  12. Tz

253
    3
    0
    มาขอบคุณพี่ๆ ครับ

เริ่มจะตัดสินใจได้แล้ว

ที่เหลือก็แต่เรื่องจะดูรถเนี่ยละครับ

ก่อนอื่นขอบอกก่อนว่าตอนนี้มี ปัญหาเวลา กด Thanks ไปแล้วเหมือนไม่ติด แต่ก็กดทุกคนนะครับ

เลยมาขอบคุณในนี้ คร้าบบ

และขอชมเชยๆพี่ๆ ด้วย ที่ใจดีมาให้ความรู้แระมาตอบผมนะครับ โดยเฉพาะ คนที่ใช้ sunny b11 คือผมประทับใจตั้งแต่เคยไป โพสถามในบอร์ด คลับเขาแล้ว ^^

แระก็ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนด้วยนะครับ รวมๆ ที่เข้ามาตอบ แระไม่ได้มาตอบ ก็ถือว่าช่วยอัพ ขอบคุณมากๆจากใจจิงๆ

13. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ซื้อรถเก่า ดูสภาพ Body ดีๆครับ เครื่องพังยังเปลี่ยนใหม่ได้

หลังคา ผุมั้ย
    เครื่อง วาลว์ดังมากหรือเปล่า
    มีของเหลวหยดที่พื้นมั้ย
    ที่ใส่ยางอะไหล่ ผุมั้ย
    มีรอยชนมากี่รอย

ถ้ารับทุกอย่างได้ สมกับราคา ก็จัดมาเป็นคู่ใจได้เลยครับ

14. Jira_es

Jira_es New Member Member

119
    6
    0
  15. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    อะหลั่ยน่าจะพอๆกันนะ แต่ผมเลือก B11

16. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    B11+E15 turbo

17. aud

aud New Member Member

16
    2
    0
    champ ......

18. Tz

253
    3
    0
    ถ้าผมแต่งแบบรถพี่คงหมดหลายตังแน่ๆ แอบเหนมี มูนรูฟ

19. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    ก็แล้วแต่ชอบเหละครับ เน้นด้านไหนก็ไปทางด้านนั้น ทั้ง 2 รุ่น ใกล้เคียงกันมาก
    เจอคันไหนสภาพดีกว่าก็เอาคันนั้น

เท่าที่ใช้แชมป์อยู่ปัญหาที่พบแทบจะไม่มีครับถ้าเซทรถให้ดีจนอยู่ตัวมันก็ขับเนียน
    ถ้าอยากรู้จักแชมป์ก็ลองเข้าเวปดูครับ ศึกษาดูเอาตรงความต้องการของเราที่เราชอบมันครับ

20. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

คันนี้สวยจิง...สุดยอด Champ เลยอะ ใช่ที่จอดอยู่อู่แถวพระราม 9 ชะมะคับ แอบเห็นบ่อย :D:D:D

21. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

โอวววววววววววววว

แรง กำลังดี

:D:D

22. auttapong

auttapong New Member Member

35
    2
    0
    ผมว่า แชมป์ครับ เพราะผมขับอยู่ครับ ถ้าเป็น B11 ก็ดีนะครับแต่ผมเชียร์แชมป์ครับ

23. Tz

253
    3
    0
    วันนี้ไปดู ซันนี่มาครับ ปี 90-91เนี่ยละ มีผุที่ซุ้มล้อนิดหน่อย วิ่งมา 270000 แต่เครื่องยังโอเค เบิ้ลดูควันไม่ไหล เปิดฝาน้ำมันเครื่อง ควันยังไม่มี ความร้อนขึ้นปกติ ไม่มีวิทยุ ประตูข้างคนขับล๊อคไม่ค่อยดี แอร์เยนโอเคเลย
    แต่ที่ผมคิดหนัก คือ เกียถอยเนี่ย ตอนแรกเข้าไม่ได้เลย ต้องให้ คนขายมาทำให้ดู คือ ดันไป ทางขวาสุดๆ แบบเบียดกับเบาะคนขับเลย แล้วแล้วดันขนาดนั้น ก็ต้องออกแรงพอสมควร เหมือนแบบ ล๊อคมันไม่เข้าที่หรือไงไม่รุ้เหมือนกัน ถึงตรงทำขนาดนั้นซึ่งต่างจากรถปกติ
    ผมลองถามเขาว่าน่าจะเปนที่อะไร เขาบอกไม่แน่อาจเปนที่บูชเกีย แต่ผมกัวมันไม่ได้เปนแค่นั้น แต่พอเข้าเกียได้ก็ถอยได้ปกติครับ

สนนราคาอยุ่ 50000 พี่ๆว่าไงครับ ต่อแล้วจาก 55000 ติดใจที่เกียเนี่ยไม่งั้นก็เอาแระ

24. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ส่วนตัวชอบ Champ 3ประตู แต่ถ้าดู4ประตูอยู่ก็เชียร์ B11 ครับ

25. demonknight

demonknight New Member Member

202
    0
    0
    เชียร์แชมป์ครับ ส่วนเรื่องสภาพที่มันผุมันเป็นธรรมดาของรถเก่าครับถ้าเราบูรณะหน่อยมันก็เป็นเพื่อนรู้ใจได้ครับ ที่เชียร์แชมป์เพราะผมใช้และเป็นสมาชิกอยู่ครับ อาการจุจิกก็มีบ้างแต่ซ่อมก็หาย ส่วนเครื่องวางได้ตั้งหลายตัวทั้งมิตซู 4G15 4G91 4G92 4G93 4G67 4G63 ฮอนด้า D15Y โตโยต้า 4AGE อันนี้เท่าที่เห็นวางมานะครับ ราคาอะไหล่แชมป์ก็ไม่แพงอย่างที่คิด ลองไปดูตามร้านแถววรจักรยังมีเห็นแน่นอนครับ

26. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    อูย Step เทพครับ :):):)

27. Tz

253
    3
    0
    --------------------------------------------------------------------------------

วันนี้ไปดู ซันนี่มาครับ ปี 90-91เนี่ยละ มีผุที่ซุ้มล้อนิดหน่อย วิ่งมา 270000 แต่เครื่องยังโอเค เบิ้ลดูควันไม่ไหล เปิดฝาน้ำมันเครื่อง ควันยังไม่มี ความร้อนขึ้นปกติ ไม่มีวิทยุ ประตูข้างคนขับล๊อคไม่ค่อยดี แอร์เยนโอเคเลย
    แต่ที่ผมคิดหนัก คือ เกียถอยเนี่ย ตอนแรกเข้าไม่ได้เลย ต้องให้ คนขายมาทำให้ดู คือ ดันไป ทางขวาสุดๆ แบบเบียดกับเบาะคนขับเลย แล้วแล้วดันขนาดนั้น ก็ต้องออกแรงพอสมควร เหมือนแบบ ล๊อคมันไม่เข้าที่หรือไงไม่รุ้เหมือนกัน ถึงตรงทำขนาดนั้นซึ่งต่างจากรถปกติ
    ผมลองถามเขาว่าน่าจะเปนที่อะไร เขาบอกไม่แน่อาจเปนที่บูชเกีย แต่ผมกัวมันไม่ได้เปนแค่นั้น แต่พอเข้าเกียได้ก็ถอยได้ปกติครับ

สนนราคาอยุ่ 50000 พี่ๆว่าไงครับ ต่อแล้วจาก 55000 ติดใจที่เกียเนี่ยไม่งั้นก็เอาแระ ช่วยเดาหน่อยว่าเปนที่อะไรคับ

28. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    งานเข้าเเล้ว บอกชื่อร้านเลยก็ได้ครับ อุอุ

29. JoeAe

JoeAe New Member Member

1
    0
    0
    ถ้าผมก็เลือก CHAMP ครับ เพราะเคยใช้ ติดก๊าซ แล้วไม่มีปัญหา อาไรเลยครับ ช่วงล่าง ราคาก็ไม่แพง ส่วนเรื่อง ล้อไครว่าซุ่ม หลังตัดของ champ ใส่ล้อหย่ายไม่ใด้ไม่จิงครับถ้า et พอดีใส่ใด้เลยไม่ต้องแปลงเลยด้วยซ่ำ ล้อ17สบายๆ

30. tee racing 94 #005

213
    7
    0

งานเข้าเลย ขาประจำครับคันนี้ ไปประจำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้