ผมคิดว่าหลายๆ ท่านถึงควรแก่เวลาที่ต้องถอย kart ใหญ่มาขับกันแล้วครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย WF_Kitti, 12 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ต้นครับ - พี่ไม่ได้เป็นโปรครับอย่าให้โปรตัวจริงมาว่าพี่เลยครับ ถ้าโปรต้อง "โปรเต้ย prc" ครับ
    อมรครับ - อะไรอึดครับ? กล้ามเนื้อส่วนไหนครับ? อย่าไปฟังเจ้าเต้ยเรื่องพี่นะครับ โปรเต้ยเองหล่ะครับ
    ที่ไม่ธรรมดา ทั้งขับ ทั้งดืม ทั้งหญิง 55555

2. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    ถ้าฝนไม่ตกพรุ่งนี้เข้าไปลองรถครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2006
  3. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    แหม๋ พี่กิจ แก้ตัวเชียวนะ
    รถเฮียชัยโครตสวยเลยครับ:eek:

4. ccat

155
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณเต้ย พรุ่งนี้ไปลองรถผมหน่อยนะคับ

5. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    จ๊ากกก

เฮียชัยไม่เปลี่ยนเลยครับ ยังเป็นคนเดิม เพราะ รถแข่งสวยที่สุดในสนาม ตั้งแต่ไหน แต่ไรแล้ว ถึงเวลาผมทำบ้างแล้ว แต่ทำแล้วไม่รู้จะไปวิ่งกับใครครับ

6. Thana Thanakul

0
    0
    0
    ผมไม่อยู่ครับ

แย่จัง ผมไม่อยู่ครับ ไปประชุมที่ pattaya จะลองหาทางแว๊บดูนะครับ คืนนี้ แจ้น กลับมาได้ คืนเดียว ไม่รู้พรุ่งนี้ ได้อีกวันหรือเปล่า

7. Tony_BIS

Tony_BIS New Member Member

78
    0
    0
    รถสวยมากคับเฮียชัย ไม่เจอตั้งนานแล้วนะคับ หลังหายดีรึยังครับ ว่างๆเข้ามานะฮะ เด๋วตามพี่ธนาไม่ทัน:)

8. ccat

155
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณ tony ตอนนี้ผมก็ตามคุณไม่ทันอีกคน แหมขับมากกว่าผมเสียอีกขยันจริงจริง :) :) :)

9. TAKACHI

TAKACHI New Member Member

150
    0
    0

แล้วอย่างนี้ผมต้องมีเงินทุนประมาณเท่าไหร่อะครับพี่กิตติ.........แบบแจ่ม ๆ พร้อมวิ่งเลยอะครับ:D

10. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    :eek: เฮียชัยไปโมเพิ่มซะจำเครื่องเก่าไม่ได้เลย :eek:

11. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    สวัสดีครับเฮียชัย
    ดูแล้วรถคันนี้น่าจะเป็น 4 จังหวะที่แรงที่สุดในเมืองไทยแน่ๆ ครับ
    สวยซะ อยากจะขึ้นคร่อม หื่นอยากขับขึ้นมาทันที สุดยอดครับ ......
    ท่อก็สวย ผมว่าเสียงก็คงจะระทึกพอควร ดูกรองเปลีอยอีก โห อะไรกันนี่

12. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    สวัสดีครับเฮียชัย
    รถเฮียชัยสวยจังครับ:D

13. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    สวยๆครับ หมดไปเท่าไหร่อะเฮีย

14. Thana Thanakul

0
    0
    0
    อย่าดันผมนะ

อย่าดันผมนะ

15. ccat

155
    0
    0
    :( :( :( วันนี้มีปัญหาเรื่องเครื่องหน่อยต้องส่งคืนสำนักเส้าหลิน ไปฝึกกำลังภายในใหม่เพราะกำลังภายในยังไม่ถึงขั้นไปท่องยุทธภพได้ ขอขอบคุณน้องน้อง เพื่อนเพื่อน พี่พี่ ที่เอาใจช่วยนะครับ
    ปล.ขอขอบคุณ คุณกิตติ ที่แนะนำหลายเรื่องให้ สุดยอดจริงจริง :) :) :)

16. Thana Thanakul

0
    0
    0
    ใช่แล้วครับ เรียนต้องมาก่อน เรื่องสนุก ไว้ทีหลัง พอจบเริ่มทำงาน จะเห็นว่า โลกนี้กว้างมาก เหมือนขึ้นมายืนอีกมุมของภูเขาที่สูงกว่าเดิม จากที่เคยยืนบนเนิน ชีวิตจะเปลี่ยนไปครับ เทอมนี้จบนะครับ แล้วจะพาไปเลี้ยง ของอร่อยๆๆๆๆๆๆๆๆ

17. Thana Thanakul

0
    0
    0

ผมจะโมเครื่องแบบ ไทยไทยดูนะครับ เปิดตำราแล้วทำ ไม่รู้จะป๊อก หรือเปล่า

18. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    แหมเฮียชัย แค่รถก็สวยกินขาดแล้วคับ

19. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ขอบคุณมากครับที่ให้ลองรถ ไม่รู้ว่าแนะนำถูกหรือผิดนะครับเฮียชัย
    แต่ที่แน่ๆ อีกไม่นานมันคงจะวิ่งเป็นจ่าฝูงแน่ๆ ครับ

20. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    รถเฮียแค่จอดก็กินขาดแล้วครับ ดุ จริงๆ ถ้าอะไรๆลงตัวคงเป็นตัวโหด MSLแน่ๆครับ

21. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    สวย และดูดุดันมากๆครับ แต่ผมขอแสดงความเห็น ด้วยความรู้แค่หางอึ่งของผมนะครับ คือเครื่องยนต์ที่ใช้ แคมองศากว้างๆควรจะเป็นรถที่มีระบบส่งกำลังปรับเปลี่ยนได้คือมีเกียร์นั่นแหล่ะครับ เพื่อชดเชยแรงบิดในรอบต่ำ แต่โกคาร์ทไม่มีเกียร์ ถ้าใช้องศากว้างมากไป เครื่องมันก็ทำรอบไปไม่ถึงจุดที่มีแรงบิดเพียงพอได้สักที เพราะเดี๋ยวก็โค้งเดี๋ยวก็โค้งอีกแล้ว อย่างเครื่องrotax max125 ยังมีวาล์วไอเสียที่ปรับเปิดปิดตามรอบเครื่องสูงต่ำเลยครับ เปรียบเสมือนมีองศา2ระดับ เหมือนเครื่องvariable lift valveทั้งหลายในเครื่อง4จังหว่ะ
    ขอให้จูนลงตัวไวๆนะครับจะได้เป็นตัวโหดของสนามmslให้น้องๆได้น้ำลายไหลไปตามๆกัน:)

22. ccat

155
    0
    0
    :eek: :eek: :eek: ถูกต้องครับคุณเต้ย (ความรู้แค่หางอึ่งนะขอหัวอึ่งเลยละกัน) มันเลยวิ่งไม่ออกช่างกำลังแก้ใขอยู่อาทิตย์หน้าไปลองใหม่ เรื่องเครื่อง 4 จังหวะลูกสูบผมไม่มีความรู้เลยเมื่อก่อนเล่นแต่เครื่องโรตารี่กับคุณธนา เห็นคุณธนาทำง่ายดี ( พี่แกเปีดตำราทำไปอ่านไปทำไปแรงระเบิดเลย ):D :D :D

23. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    ตกลง แรงระเบิด หรือ แรง(แล้ว)ระเบิดครับ คนไม่หล่อ งงครับ:confused:

24. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ไม่ใช่รถพี่นะครับบอย แต่กำลังมี project แล้ว แบบว่าเย็นไหนว่างๆ อยากขับหิ้วน้ำมันไป
    สัก 5 ลิตรขับได้เป็นชั่วโมง ยางก็ไม่สึก รถก็อึด น่ามีไว้ซ้อม

ป.ล. ราคาได้ยินมาว่าหลายหมื่นอยู่ครับ

25. Tony_BIS

Tony_BIS New Member Member

78
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ธนา ยังไงค่อยนัดเจอกันผมขอเป็นเจ้ามือเองนะคับ:) :) :)

26. ccat

155
    0
    0
    ตกลงแรงครับแล้วก็ระเบิดบนลูกสูบ มีแต่คนหล่อที่ไม่งง ครับ :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้