ให้ตายเหอะ ตอบผมหน่อยดิมอไซค์มันล้างยากกว่ารถเก๋งตรงไหนฟระ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย tumkung2910, 30 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thew115PowerHaus

Thew115PowerHaus Member VIP

755
    2
    18
    มอไซด์ แน่นอน

2. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    ผมว่ามอไซนะ เพราะลองแล้ว เหนื่อยดี กว่าจะสะอาด

3. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    มอไซค์ล้างยากกว่า แน่นอน ล้างทีไร ได้แผลทุกที

รถยนต์ล้างง่าย แต่ นาน น น

4. Kong_omac

Kong_omac Member VIP

73
    2
    8
    สมัยก่อนตอนผมอยู่ BMW เอา มอร์ไซค์ไปล้าง ที ลำละ 300 แพงกว่ารถยนต์อีก เฮ้ออ

5. ยืนยันมอไซอีกเสียงครับ!!!!!

6. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    มอไซด์ล้างยากกว่าเยอะคับ...เห็นด้วยอีกเสียง

7. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    มันก็น่าจะเป็นมอไซด์นะครับ ล้างทีท่าทางจะมีเหนื่อย

8. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    มอไซร์ อีกเสียงครับ ล้างยากโครต เพราะมีจุดเล็กจุดน้อย มากกว่ารถยนต์ครับที่สำคัญ ช่วงอาม กับ ที่ล้อนะ ต้องใช้นิ้วเขี่ยเอาเวลาล้างไม่งั้นออกไม่หมดอะครับ

9. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    มอไซค์อยากกว่าเยอะครับ

10. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    รถยนต์รวมล้างห้องเครื่องด้วยปะ

11. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    ตามนี้ครับ เพิ่มอีกนิด เมื่อก่อนขี่ nova s สี่เกียร์ คุรุสภา(พ่อถอยให้) ย่นอาร์มสุดๆ จะล้างที มือแหกประจำ ยังไม่รวมซี่ลวด ดุมล้อ อีก โอ้วว...เซ็ง

12. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ผมว่า ถ้า ล้างรถ อย่างระเอียด เหมือน มอเตอร์ ไซ ผมว่า รถล้างยากกว่านะ มุม มีเยอะว่า

ล้างบัง โคลน ขัด ทั้ง 4 ล้อ ล้างล้อ ขัด ยาง ล้าง สี ขัดตามซอกประตู ใต้เบาะ คอนโซล ช่อง แอร์ ตามที่เข้ายากต่างๆ ในตัวรถ เบอาะหน้าหลัง ฝากระ โปรงท้าย ตามซอกต่างๆ ห้องเครื่อง ไหนจะซุ้มล้อ หน้า ในฝากระ โปรง เครื่อง ตัวเครื่อง ต่างๆ เยอะ ไปหมด ถ้าล้าง ละเอียด อย่างเดียวกัน รถล้างเยอะ และยากมาก

ผมใช้เวลาล้างรถ ถ้าละเอียดจิงๆ ก็ 3-4 ซม. อะคับ

ถ้าล้างรถอย่าง หยาบๆ แล้วล้างมอเตอร์ ไซ อย่างละเอียด มอไซ ก็ยากกว่าอยู่แล้ว

ลองล้างรถอย่างผมดูคับ แล้วจะรู้ว่า รถล้างยากมากๆ กว่า พรมข้างในรถจะสาด ไม่มีฝุ่นนะ ยากมากๆ

13. tumkung2910

tumkung2910 New Member Member

7
    1
    0
    ก็ผมล้างรถอย่างที่พี่ล้างนั่นแหละ ผมถึงมีความเชื่อมาตลอดเลยว่ารถล้างยากกว่าแน่ ถ้าคุณบอกว่ามอไซค์ล้างยากมากถ้าทุกซอกทุกมุมผมก็คิดว่ารถยนต์ถ้าทุกซอกทุกมุมจิงๆ 3 ชั่วโมงอัพแน่นอน
    ปล.ว่าแต่ว่าพี่ล้างละเอียดกว่าผมอีก ผมไม่เคยเปิดมาล้างฝากระโปรงหน้าเลย อิอิอิ

14. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    เห็นด้วยอย่างแรง
    ขนาดมีรถป็อป HONDA SCOOPY
    ยังล้างนานกว่ารถยนต์อีก

15. EnoRMous

EnoRMous New Member Member

24
    0
    0
    ผม ว่า แมง ไซ ล้าง ยาก ก่า แน่ นอน คร้าบบบบบบบ:D:D

16. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    เถียงกันไรสาระดีเน๊อะ ล้างยากไม่ยาก อยู่ที่คนล้าง ความยากขึ้นอยู่กับความละเอียด ของคนที่จะล้างหรือคนล้างมากกว่า มันก็ยากพอกันหน่ะแหละ อยู่ที่คุณเลือกจะล้างแบบ ขี้เกียจ หรือไม่ขี้เกียจ ถ้าคุณจะล้างแบบ ดูดยาบ้ามา (รถเก๋ง)คุณก็จะล้างแม่งทุกซอกทุกมุม ห้องเครื่องทุกจุด เช็ดปัดแม้กระทั้งช่องแอร์ ถอดพรม,เบาะ,มาซักชุดใหญ่ มันน่ายากมั๊ยละ (รถมอไซด์)คุณก็จะล้างละเอียดถึงขั้นถอดชุดสีมาล้างแล้วประกอบใหม่ ล้างยันโครงรถ,สายไฟ,ขัดดุมล้อ,ซี่ลวด,หมุดซี่ลวด ฯลฯ แต่ถ้าคุณขี่เกียจ ก็แค่ลาดน้ำแล้วเช็ด แล้วจะมานั่งเถียงกันทำไม๊ งง ....

17. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    มอไซด์โลด ล้างยาก ถ้าคนล้างละเอียดจิงๆ เเต่ถ้าล้างลวกๆ ก้อคงจะง่ายอ้ะคร้าบถ้าเป็นผม ผมล้างเป็นชั่วโมงอ่ะคร้าบ ทั้งรถทั้ง มอไซด์อ่ะ

18. GunGunCo

GunGunCo New Member Member

16
    0
    0
    ต้องล้างตอนรถเย็นอ่ะ ไม่งั้นเวลาน้ำที่เกาะอยู่มันระเหยไปก่อนจะเช็ดแห้ง แล้วจะเป็นคราบ ต้องล้างใหม่อีกละ -*-
    พวกชิ้นส่วนที่เป็นโครเมี่ยมเยอะกว่า ต้องลงน้ำยาขัดให้ดี จะได้เงา และไม่เป็นคราบ
    ซอกหลืบต่างๆ ต้องเอาลมเป่าไล่หยดน้ำออกไปให้หมด ให้แห้งสนิท

19. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    มอไซค์ครับ ฟันธง ล้างยากโคตรรรรรรร วันนี้เพิ่งล้างมาครับ โดนมันกินเลือดอีก เฮ้อออ

20. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ต้องถามเด็กล้างรถแล้วล่ะคับ

21. เอ็กซ์

เอ็กซ์ New Member Member

19
    1
    0
    เพิ่งรู้เหมือนกันครับ ว่ามอไซล้างยากกว่า

za_la_go ถูกใจสิ่งนี้
  22. ถ้าดูจากตาเปล่า มอไซด์ก็ล้างยากกว่าคับ แต่ถ้าเอาจิงๆ ล้างทุกจุดเหมือนกัน ทั้งมอไซด์ กะ รถยนต์ รถยนต์มานล้างยากกว่าอยู่แล้ว แค่ระบบช่วงล่าง ต้องยกรถล้างขัดทุกชิ้นหมดวันยังไม่รู้จะเสร็จหรือเปล่า ที่เห็นว่ามันเร็วๆ กันแค่ฉีดน้ำส่งๆ ไม่ได้ขัดๆถูๆ หยั่งแบบมอไซด์นี่คับ

23. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    มอไซครับ ล้างทีไรได้เลือดทุกที

24. KayRacing

KayRacing New Member Member

95
    1
    0
    ผมว่ามอเตอร์ไซค์ล้างยากกว่าครับ

25. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ไม่เคยล้าง ทั้งรถและมอเตอร์ไซค์ (ให้ลูกน้องล้างโลด) แต่ดูจากเวลาทำงานแล้วมันใช้เวลาล้างมอเตอร์ไซค์มากกว่ารถยนต์นะ ( ถ้าไม่รวมดูดฝุ่นข้างในห้องโดยสารด้วย )

26. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ไม่เคยล้างมอไซค์อ่ะ เพราะไม่มี เคยแต่ล้างจักรยาน
    แค่จักรยานก็ยากกว่าล้างรถแล้ว
    ยิ่งถ้าล้างแบบลวกๆ ไม่ระวังเรื่องน้ำเข้าดุมล้อ กะลงน้ำมันโซ่ล่ะก้อ งานเข้าต่ออีก
    นี่ขนาดมันไม่มีเครื่อง ไม่มีอุปกรณ์ไฟฟ้าแบบมอไซค์นะ ยังยากเลย

ว่าแต่ ถ้าต้องล้างห้องเครื่อง กะล้างช่วงล่างรถยนต์ด้วยล่ะก้อ มันอาจจะยากกว่าก็ได้นา น่าคิดๆ

27. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ถ้ามอไซค์มันคันเท่ารถเก๋งผมว่าจะล้างนานกว่าเยอะ
    อย่างที่ทุกคนบอก ซอกเยอะเราล้างละเอียดกว่าด้วยครับ

28. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    มอไซ ครับ

ด้วยเหตุผลทั้งหมดที่ ด้านบน กล่าวมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้