เปลี่ยนแม็กซ์ แล้วล้อหน้ามันกางอ่ะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย P'WAR, 2 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    อย่างที่ว่าแหละครับออฟ +35 หน้ากว้าง 7 ทำไมมันยื่นขนาดนั้นผมก็งงเหมือนกันครับ :confused::confused::confused:

EK_limited และ G Type R ถูกใจสิ่งนี้

2. ออฟ 35 โดยมาตรฐานแล้วไม่ติดนะครับ เพราะเคยใส่ออฟ 38 รอง Spacer 5 มิล
    กับล้อกว้าง 7 นิ้ว ยังเต็มพอดี ๆ เลย

Dear To Mana ถูกใจสิ่งนี้
  3. Dear To Mana

Dear To Mana New Member Member

94
    115
    0
    เอ่อ ให้ผมแนะนำได้ไหมคับ มันต้องโหลดอ่ะคับ มันถึงจะหุบเข้าไป

ในรูปเจ้าของรถ ยังไม่ได้โหลดอ่ะคับ ล้อมันเลยยังไม่อมซุ้ม ผมว่าน่าจะเกี่ยวน่ะคับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ยังไงไม่รู้ รู้แต่พี่โสใจดีมากๆ พยายามช่วยแก้ปัญหาจริงๆ นับถือครับ

So_EK ถูกใจสิ่งนี้
  5. เห็นด้วยครับ ถ้าโหลดลงมาแล้ว มุมแคมเบอร์จะเป็นลบ
    ลงมาอีก ทำให้ล้อมันหุบเข้ามาอีกนิดนึง น่าจะพอดีด้วย
    ซ้ำไปครับ

6. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    น้องเล็กกับพี่กลางคุยกัน แล้วพี่ใหญ่ไปหนายคับ

EK_limited ถูกใจสิ่งนี้
  7. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ขอบคุณ Dear to Mana ,ซอลิ้วเฮียงและเพื่อนๆทุกคนครับ ที่ช่วยกันวิเคราะห์ รวมทั้งพี่โส(พี่ใหญ่)ด้วยครับ. ตกลงถ้าโหลดลงแล้วมันจะหุบจริงป่ะครับ แล้วมันต้องดัดคอม้าป่ะครับ ม่ายมีความรู้เรื่องช่วงล่างเลยก็เลยไม่ค่อยกล้าแตะน่ะครับ เพื่อนๆคนไหนอยู่แถวๆ อ.ธัญบุรี ปทุมฯ แนะนำร้านดีหน่อยได้ป่ะครับหรือแถวๆลำลูกกาก็ได้ครับ

8. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    พี่โสครับ..ลิ้นหน้ากะหางหลังสูง ว่าจะสอยมาซะหน่อย แต่ขอเคลียร์ คดีกางๆนี้ก่อนนะครับพี่... พี่อยู่ไกลจังผมอยู่ปทุมฯ ถ้าใช้บริการแล้วจะส่งยังงัยอ่ะครับ..ที่สงสัยว่าจะถามหลายทีแล้ว งานพี่ราคาคืองานดิบใช่ป่ะครับ แล้วถ้าจะทำสีเดียวกะตัวรถต้องไปทำเองใช่ม่ะครับ หรือพี่จัดให้ทีเดียวแล้วประกอบได้เลย.. จะได้สอยเป็นคู่ครับ...ขอบคุณครับ..

9. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เป็นงานดิบครับ แต่ถ้าจะให้ทำสีให้ด้วยต้องส่งฝาน้ำมันมาค่าทำสีคิดต่างหากราคาไม่แพงกว่าอู่ทำสี่ทั่วไปแน่นนอน อยู่ปทุมส่งของให้ที่หลักสี่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้