อยากสอบถามเรื่องขนาดของmixer

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย ภูริช ไกรกิจราษฏร์, 3 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เรื่องรถติดแก็สน่ะครับ ผมใช้โรเวอร์623 Gsi ตอนนี้ใช้มิกเซอร์ขนาด28มิลอยู่ไม่ทราบว่าเครื่องยนต์2300c.c. 160แรงม้าควรใช้ขนาดมิกเซอร์ กี่มิลดีครับถึงจะเหมาะกับรถ

1. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ดีครับพี่เดียร์ ตกก่อนผมใช้ 26 มิล ก็ใช้งานปกติครับประหยัดดี

แต่ตอนนี้ คว้านให้ได้ 30 มิล ก็ต้องปรับแก๊สเพิ่มนิดนึง จะได้แรงตามเครื่อง 200 หมา

ขับปกติก็26-28 มิล ก็โอเคแล้วพี่ อย่าคิดมาก เพราะเราใช้ ฟิก อยากแรงก่านี้ ก็คงต้อง ใช้แบบหัวฉีดแล้วครับ เพราะโดยรวมจะประหยัดกว่า แต่ก็ค่าตัวแพง ไปตามระบบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้