แก้ไข..กระบะบ้านมือใหม่ ราชบุรี...อย่างเป็นทางการ..(เรื่อง ยาง )

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย โอ๊ต MIDWAY, 3 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    กติกา...ใช้ของที่คุณไก่.......พมพ์ไว้ทุกข้อ..........ยกเว้น..ข้อ 4..เรื่องยางครับ...

ให้แก้เป็น..ใช้ยางต่างประเทศได้ทั้งหมด.........ยกเว้นพวก..NITTO ที่เป็น RADIAL DRAG.....หรือ..SLICK และ..ห้ามยางนิ้ว...........

ส่วนความกว้าง..จํากัด..ที่ ห้ามเกิน 235 ครับ............

..ยาง SOFT ใช้ได้นะครับ....พวก NEOVA ...หรือ R 01 R..หรือ.. FALKEN ก็ได้....

แต่....พวก 02 G ห้ามนะครับ......
    ...........................
    ต้องขออภัยเพื่อนๆ ทุกท่าน..ที่มีการเปลี่ยนแปลงอีก..........ครั้งนี้..ผม.....คิดว่า...คงเป็น..กติกาสุดท้าย..ที่...จะ...คง...ไว้...ครับ......

สงสัยอื่นใด โทรหาผม..โดยตรง..086-5638882 โอ๊ต MIDWAY

กติกาเทคนิค รุ่นกระบะไม่เกิน 3,000 ซีซี. (เกรด B)
    1. คุณสมบัติรถแข่ง
    1.1 ต้องเป็นรถกระบะที่ประกอบในประเทศไทย
    1.2 ต้องเป็นรถกระบะที่สามารถจดทะเบียนได้ตามกฎหมาย
    1.3 ต้องเป็นเครื่องยนต์ดีเซล 4 สูบ ไม่เกิน 3,000 ซีซี.
    1.4 ไม่จำกัดระบบการจ่ายเชื้อเพลิง

2. เครื่องยนต์
    2.1 สามารถเลือกใช้เครื่องยนต์ได้อิสระต่างจากยี่ห้อรถได้
    2.2 ห้ามตัดแต่งผนังห้องเครื่องเพื่อถอยเครื่องยนต์
    2.3 สามารถเปลี่ยนขนาดหม้อน้ำได้ แต่จุดยึดของหม้อน้ำต้องเป็นจุดยึดเดิม และต้องอยู่ในตำแหน่งติดตั้งเดิม เพิ่มจำนวนหม้อน้ำได้
    2.4 ติดตั้งพัดลมไฟฟ้าหลังหม้อน้ำได้

3. ถังน้ำมันและน้ำมัน
    3.1 ห้ามเปลี่ยนตำแหน่งและขนาดของถังน้ำมัน
    3.2 ต้องใช้น้ำมันดีเซลที่มีจำหน่ายทั่วไป
    3.3 อนุญาตให้ใช้สารเพิ่มคุณภาพเชื้อเพลิงได้

4. ล้อและยาง
    4.1 ยางที่ใช้ขับเคลื่อน (2 ล้อหลัง) ขนาดความกว้างไม่เกิน 215 มม.
    4.2 ให้ใช้ยางที่ผลิตภายในประเทศเท่านั้น

5. ช่วงล่าง
    5.1 ด้านหน้า สามารถเปลี่ยนโช็คอัพและสปริงได้ แต่ต้องมีจุดยึดในตำแหน่งเดิม ห้ามเพิ่มจำนวนโช็คอัพและสปริง
    5.2 ห้ามเปลี่ยนระบบการทำงานของช่วงล่าง
    5.3 ด้านหลัง ต้องรักษาระบบการทำงานช่วงล่างหลังตามแบบมาตรฐานจากโรงงานของรถรุ่นนั้นๆ แต่สามารถเปลี่ยนโช็คอัพและแหนบได้โดยต้องใช้จุดยึดเดิมเท่านั้น ห้ามเปลี่ยนแปลง และห้ามเพิ่มจำนวนโช็คอัพด้านหลัง
    5.4 จุดยึดด้านบนของโช็คอัพหลัง สามารถยืดจุดยึดได้ แต่ห้ามผ่าหรือเปิดช่องพื้นกระบะ

6. ตัวถัง
    6.1 อุปกรณ์มาตรฐานภายในรถห้ามถอดออก
    6.2 ตัวถังและรูปทรงของรถ หัวเก๋ง ต้องเป็นรูปทรงเดิม ห้ามถอดออก
    6.3 กระจกทุกบานห้ามถอดออก และห้ามใช้วัสดุทดแทน
    6.4 ห้ามตัดต่อ CHASSIS ในช่วงระหว่างล้อหน้าถึงล้อหลัง ห้ามเปลี่ยนโครงสร้างของตัวรถที่สำคัญเพื่อการลดน้ำหนัก
    6.5 ห้ามตัดแต่งขนาดของกระบะบรรทุก
    6.6 ฝาปิดท้ายห้ามถอดออก
    6.7 ต้องติดตั้งเข็มขัดนิรภัยที่มีการยึดอย่างแข็งแรงอย่างน้อย 3 จุด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 สิงหาคม 2008
  2. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    ดีครับ หวังว่าคงลงตัวนะครับสำหรับเพื่อนที่จะนำรถมาวิ่งรุ่นนี้
    จะได้สนุกกันเต็มที่
    เตรียมรถให้พร้อมตามกติกานะครับ จะได้แข่งกันไวๆ กลับบ้านไม่ดึกมาก

3. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    พี่ โอ๊ต บอย มันหา ว่า ผม เขียน กติกาเอง

4. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    .........

5. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    555

มันบ้าเปล่าอ่ะ...........หรือ..มันอํา..........;)

ฝาก A แจ้ง...เพื่อนๆที่รู้จัก..หรือ..อู่ที่..เตรียมแข่ง..ให้ได้มากที่สุด...จะ..ได้..ไม่ต้อง..ไปทะเลาะกันที่สนาม.............

คราวนี้......จะไม่มีการเปลี่ยนแปลงแล้ว.......:D:D:D:D

ต้องขอบคุณ.....ตาไก่...ที่..........กําหนด..กติกา..ที่..มาตราฐาน..และ..เป็น..บรรทัดฐาน....ด้วยครับ.....:sad::sad::sad:

6. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    ขอบคุณ.....ทุกอู่..ทุกร้าน..และ..นักแข่งทุกท่านครับ.............086-5638882 โอ๊ต MIDWAY

7. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    ขอบคุณครับ..........ฝากข่าวบอกกันเรื่อยๆ..ด้วยครับ...

8. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เสียดายจังน่าจะมีรุ่นรถเดิมๆ ด้วย

โบ เดิม ห้ามมีอินเตอร์อะไรแบบนี้อ่าครับบ

ม่ายช่ายอารายหรอก รถผมเดิมสู้เค้าม่ายด้ายยยยยยยยยยยยยยยยย

9. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    ผ่านไปแล้ว......สําหรับ..วันแรก..ของ..กติกาใหม่.......

ขอบคุณ..ตาไก่....บ.ก.ต่อ...........และ....เพื่อนทุกทีม..ทุกอู่..........

และ..ต้องขอโทษ..เพื่อนที่เดินทางมาไกล............และ..ไม่ทัน...........(เนื่องจาก ควอลิฟายด์ไปแล้ว)..................เราจําเป็น..จริงๆครับ..เพื่อให้ทุกอย่าง..มันอยู่..ในกติกา...รวม..ถึง..น้องๆ..ในทีมผมเอง........

ฝากบอกต่อๆ..กันด้วยนะครับ...

10. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    OK....เลย

11. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    ขอบคุณ..ทุกๆ..ความร่วมมือนะครับ....

กังหันใหญ่ ตัวเดียว..ไม่สามารถ...วิดนํา..ได้ทั้งทะเลครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้