EK เดิม ๆ อยากเปลี่ยนเครื่องเป็น B16A อ่ะครับ ขอพี่ๆ ช่วยบอกที่ครับว่าค่าใช้จ่ายโดยประมาณเท่าไหร่บ้า

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SpookyEK, 7 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. note Si

note Si New Member Member

264
    48
    0
    ถ้าใครยากรู้รายละเอียดจริงๆๆไงโทรมาคุยกันส่วนตัวเลยนะครับ 0812081733 พอดีไม่ว่างตอบอะครับทำงานอยู่ครับสนใจนอกรอบก็โทรมาละกันครับพอที่สายซ้อนเยอะ ครับไงโทรมาคุยนอกรอบละกันครับถ้าสนใจ

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    อ่อ มาหาเสียงนี่เอง

สวัสดีครับ ท่าน ส.ส.

Ahtrun_Sala, no.69 และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้

3. เด๋วนี้อยากรู้ ต้องโทรถามกันเลยเหรอเนี่ย 555+ ผมว่าเวลาที่ใช้
    พิมพ์ตอบกระทู้ คงหาไม่ยาก เท่าเวลาที่เอามากดลบให้คนอื่นหรอกม้าง

Ahtrun_Sala, ksaEK97 และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  4. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    cheer 16a ครับ ส่วนงบก็ประมาณ 60000-75000 แล้วแต่ว่าได้อะไรมาบ้าง

iodineman, EK1600 และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  5. EK1600

EK1600 New Member Member

154
    17
    0
    อยากได้ B16A จังคุณ ตุ้ยยยยย :D

note Si, Madeawsri และ BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  6. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ใจเย็นๆ กันครับ เพ่น้อง <<<

iodineman, millinium5755, kungking5 และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  7. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ถูกต้องงงงงงง กูว่าป่านนี้มีญาติใครเป็นกระหรี่...ไปมั่งและตามคำแช่ง 555
    ผมชนะเลิศมั้ง - 11785785 คะแนน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 สิงหาคม 2008
    "ชอลิ้วเฮียง", ksaEK97, iodineman และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  8. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    คมกริ๊บ คมกริ๊บ :D

"ชอลิ้วเฮียง" และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  9. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

เจงดิ :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 สิงหาคม 2008
    ksaEK97 และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  10. ร้อน ๆ หนาว ๆ

11. Ahtrun_Sala

740
    270
    0
    วูบๆ วาบๆ

no.69 ถูกใจสิ่งนี้
  12. ถ้าหมดกันขนาดนั้นซื้อทั้งหัวเลยดีกว่าของมาครบ ไม่ต้องทำไฟ โอกาสเกิดปัญหาน้อยกว่าเครื่องยกแพมา เสียเงินทั้งทีก็ให้รถเราดีๆไปเลยดีกว่า

13. **_นรกแตก_**

**_นรกแตก_** New Member Member

1
    0
    0
    ตอบเข้าของกระทู้นะครับ

ค่าใช้จ่ายขึ้นอยู่กับเครื่องที่คุณได้มาด้วยครับว่าได้มาราคาเท่าไหร่ ถ้าคุณไปซื้อมาเองก็จะได้ถูกกว่าที่ร้านครับ แต่ถ้าคุณซื้อกับร้านที่รับวางเครื่องด้วยล่ะก็ สิ่งที่คุณจะได้ไปด้วย คือ การรับประกันตัวเครื่องครับ ถ้าคุณไปวางเองทางร้านที่วางจะไม่ประกันให้เพราะทางร้านไม่ได้เป็นคนหาเครื่องมาให้คุณ ร้านรับหาพร้อมรับวางเครื่อง honda มีทั่วไปครับ หาได้ง่ายพอๆกับเข้า 7-eleven เลยครับ

ส่วนที่บางคนบอกให้วาง d15b นั้นตลกครับ คุณจะเอาเครื่อง 1.6 ไปเปลี่ยนเป็น 1.5 ทั้งๆที่ มันไม่ได้แรงกว่าเลย ( เดิมๆนะ ) ส่วนถ้าจะทำให้พอๆกับ B16 นั้น ต้องใช้งบที่สูงครับ แถมบางทีไม่สามารถใช้งานประจำวันได้

ส่วนถ้าซื้อทั้งหัว คุณจะได้ของแถมมาเช่น คอนโซล พวงมาลัย พรม แอร์ออโต้ แต่ราคาก็สูงเช่นกันครับ

ลองเลือกดูครับ ชอบแบบไหน

14. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    เห็นด้วยกับคุณ Kungking5 นะครับ จะเสียเงินทั้งที เล่นแคมคู่ดิครับ...ลูกเล่นก็มีเยอะกว่า.....
    D15B ถ้าไม่ได้โม มันก็ไม่ได้ต่างกับ D16Y เลย...ถ้าเล่นแคมเดี่ยว...เพิ่มตังค์อีกนิ๊ด...เหอะคับ

15. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    พู ด ต ร ง ไ ป ป่ า ว คุ ณ ณ ณ ณ :p :p :p

เ ด๋ ว ค น ล บ ๆ เ ค้ า ก็ ห มั่ น ไ ส้ ห ร อ ก . . . เ เ ล้ ว จ ะ โ ด น ล บ ม า ก ก ว่ า เ ดิ ม น่ ะ จ๊ ะ

:D :D :D :D :D

16. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

เฮ่ย....เด๋วนี้เพิ่มไม่นิดละมั๊ง มีเพิ่มประมาณเท่าตัว ก่าๆ มีBlock B. ติดรถไว้ ให้พอใจชื้น

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  17. Nucawa

542
    88
    0
    ไม่ได้เจอนานเลยนะเนี่ย...

18. Ahtrun_Sala

740
    270
    0
    ถูกครับ เวลามีเยอะ แต่.......

19. ก็นั่นน่ะสิ...โดนตัวแดงอีกแน่ ๆ เลยว่ะ

20. Nucawa

542
    88
    0
    อืมว่ะ... ไม่รู้ว่าราคาตอนนี้เป็นไงมั่ง กรูแต่ที่แน่ๆ ไม่น่าโอเวอร์ฮอล์เครื่องเลยว่ะ
    สมัยนั้น เพิ่มอีกนิด ได้ B มานิ่มๆเลย....ไม่ต้องซ่อมงานต่อด้วย...หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้