ท่านใดมีช่องแอร์กับช่องอากาศ คอนโทรล R10 บ้างครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Panake, 8 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    วันนี้ถอดออกมาแล้วครับถอดยากมาก กลัวขามันหัก พลาสติกเหนียวดีครับแต่พอเหฦนด้านในแล้วก็เกิดปัญหาเลยครีบด้านในมากมาย อันนี้ผมทำโมลค่อนข้างยากครับเพราะต้องทำประกบแบบพลาสติกซึ่งความแข็งแรงมีน้อยแน่ๆเพราะงานมันจะออกมาบาง แต่เป็นเรซิ่น มันจะเปราะง่ายกว่าเพราะใส่ใยเสริมความแข็งไม่ได้ <-------------------แบบนี้เอามั้ยครับ

อีกแบบก็คือทำแต่ผิวด้านนอกสามารถเสริมความแข็งได้ แต่จะไม่มีกิ๊ฟล็อก หรือ ถ้ากิ๊ฟล็อกก็คงแบบว่าใส่ได้ครังเดียว ถอดออกเมื่อไหร่กิ๊ฟหัก <----------------------เอาแบบไหนดีครับ

ถ้าทำแต่ผิวนอกแล้วเอาซิลิโคนตู้ปลาติดด้านในรับได้มั้ยครับแกะได้แล้วก็สามารถลอกผิวกาวได้ถ้าได้กรอบแท้มา ติดซิลิโคน จะมองไม่เห็จจากด้านนอกนะครับ

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เย้...เย...มีคนทำหน้ากากแอร์ให้แล้ว
    มาช่วยออกความเห็นน่ะ
    ผมว่ากิ๊ปล็อคไม่มีไม่น่าจะเป็นไรน่ะ ดูทรงแล้วใช้ซิลิโคนยิงไว้ก็ไม่เห็นแปลก
    ทีนี่ท่านกอลฟ์ ถามเรื่องนึงสิ ถ้าขาล๊อคมันเป็นโลหะ พอจะรู้ที่สั่งทำได้ไหม เหมือนกับหน้ากากปลั๊กไฟตามบ้านน่ะ พอจะเป็นไปได้ไหม

แต่ว่าก็ว่า....ทำใช้กันเองในคลับไม่กี่คัน..ท่านกอลฟ์ทำแค่ผิวด้านนอกแบบไม่มีขาล๊อคก็ไม่แปลกน่ะ

ผมลง 1 เสียง เอาแค่ตัวผิวนอก ก็ได้ครับ ส่วนขาล๊อคไม่มีไม่เป็นไร ใช้ซิลิโคนหรือ 3M ยึดเอาก็ได้ครับ
    แต่ท่านกอลฟ์ดูเผื่อไว้หน่อยเรื่องติดเข้าไปแล้ว ชิ้นงานมันแนบเข้าไปกับคอนโซลได้นี่เอาแล้วล่ะท่าน

อีกเรื่องตัวต้นแบบ เก็บไว้ดีๆน่ะท่านกอลฟ์ ไว้เครื่องปั๊มท่านเสร็จ คงต้องรบกวนให้ทำเป็นชิ้นงานพลาสติกอีกรอบล่ะ :)

3. Idef

Idef New Member Member

32
    0
    0
    แจ๋วเลยครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ครับแค่แปะไว้ เพื่อความสวยงาม คงไม่ได้ถอดกันบ่อยๆ อยู่แล้ว
    เพียงแต่ ขอให้มันแนบ สนิทหน่อยก็พอ....แล้วยั่งงี่ จะตกราคา ตัวละซักเทาไหร่หรอ:cool:ครับ

4. PeMhom

1,163
    3
    0
    ไอเดีย ดีครับ สำหรับช่องอากาศ สามเหลี่ยมบนคอนโซล ....นั้นสิน่ะ...ทำไมคิดไม่ถึง...

หายไปไหนนานเลยท่าน Idef :)

5. Idef

32
    0
    0
    ไม่ได้หายไปไหนครับ

ไม่ได้หายไปไหนครับ เพียงแต่ส่วนใหญ่ เน้นแวะมาชม เพราะ net ช้า
    กว่าจะส่งข้อมูลได้....แต่ช่วงนี้มันเร็ว ครับเลยมีโอกาส แจม

:cool::cool: ไม่คิดว่าจะมีคนสังเกตุ ด้วยครับ :D:D:eek:

6. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    จัดไปครับพี่กอล์ฟ พี่หม่อม....ช่องอากาศสามเหลี่ยมบนคอนโซลด้วยนะครับ...อิอิ

ของผมสมบูรณ์อยู่นะครับพี่พี่...ไอ้สามเหลี่ยมด้านซ้ายอ่ะ

7. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    โหย... ช่องแอร์ของเรา กำลังเป็นรูปเป็นร่างขึ้นมาแย้ว..

ดีใจจังเลยคร้าบ.. ให้ทำอะไร อย่างไร บอกได้เลยนะครับ พร้อมเสมอ..

8. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ผมเชียร์อีก 1 เสียง เอาแค่ตัวผิวนอก แล้วเอาซิลิโคนติดไว้ ดีแล้วและสำหรับตัวช่องอากาศของคุณ Idef เข้าท่าดีเหมือนกันครับ เสร็จเมื่อไหร่ผมขออนุญาตแจมด้วยคนครับ:beer::beer::beer:

9. PeMhom

1,163
    3
    0
    นับสมาชิก R 10 ที่สนใจหน้ากากแอร์ เล่นๆก่อน กลุ่มผม 3 คัน (มีผมเสนอหน้าอยู่คนเดียว :D )
    4 . ท่าน Deforest
    5 . ท่าน Ketdanai
    6 . น้อง Ake R 10
    7 . พี่ PanAke
    8 . ท่าน Idef
    9 . ท่าน nueng b13
    10. คนนี้ไม่ได้ถาม แต่ถ้ามี คงเอาแน่ ท่าน โต๋ (OV 71)

ท่านกอลฟ์ ขั้นต้น 10 ชุด หมดแน่ครับ ที่คุยไว้ 20 ชุด ไม่น่ายากแล้วล่ะ

10. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    รับแซบ คับ เดี๋ยวจะเร่งทำให้คับช่วงนี้งานยุ่งเหยิงไปหมด อิอิ

11. Panake

435
    1
    0
    ผมว่าคนใช้ R10 แล้วมีปัญหาหรอบแอร์ค่อนข้างเยอะ พี่น้องช่วยกันประชาสัมพันธ์เพื่อนๆ ที่ต้องการจะเปลี่ยนกรอบแอร์ เพื่อจะได้เป็นกำลังใจให้คุณ RED-INFINITI@z-troy สร้างสรรงานดีๆอีกครับ

12. ironman

443
    90
    0
    อิอิ ดีใจจังมีชื่อติดโผ..

:D :D :D :D :D

13. ironman

443
    90
    0
    เงียบๆกันไปแล้วหรอคร้าบบบ

14. Panake

435
    1
    0
    ยังรออยู่นะคร๊าบบบบ :ranger:

15. PeMhom

1,163
    3
    0

คนไข้ถึงมือหมอแล้ว วางใจได้ ยังไงก็หายน่ะ

ใจเย็นๆครับ ได้แน่นอน

16. แชมป์R10

แชมป์R10 New Member Member

58
    0
    0
    ขอด้วยคน

ผมขอด้วยคนครับครบชุด6 ตัวเลย จะทันไหมนี่ ..ช่วยหน่อยถ้าทันเอาด้วยครับ

โทดที เน็ทมันช้า เลยไม่เข้ามาตอบสักที อ่านอย่างเดียว
    ขอบคุณ 085-8259191 แชมป์

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 สิงหาคม 2008
  17. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    มาให้กำลังใจ สาวก r10 ครับ

18. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    มาแว้วววว.........

ตอนนี้ตัวชิ้นงานดิบออกมาแล้วครับเป็นตัวเทส โมล งานผ่านครับไม่หดตัวตามที่คาดไว้แล้วรองนำมาใส่รถตามรูป พอดีเลยครับไม่ต้องอัดกาวก็น่าจะอยู่เพราะคอนโซลมันมีหนัง+ฟองน้ำนิ่มๆ เลยเข้าไปแบบฟิต ปรับแอร์ได้ปรกติ ดีใจสุดๆๆเพราะที่คาดไว้ว่ามันจะเล็กกว่าขนาดจริง7 % เลยเล่นของปลุกเสกใส่ซะเลย ออกมาดูดีครับ ทำสีพ่นแลกเกอร์ก็คงงดงามเกือบเหมือนของเดิม แต่ รอยตัดตรงตัวเลื่อนเปิดปิด อาจจะไม่ค่อยสวยนะครับ เพราะมันตัดยากมากๆๆๆ ถ้าเอาแว่นขยายไปส่องนี้งานไม่เนียล ขออภัยล่วงหน้าเลย คาดไว้ว่าจะเส็ดภายในศุกร์หน้านะครับทั้งหมดเลย 4ชิ้น ส่วนชิ้นบน ผมยังไม่มีเวลาทำแบบเลย เพราะของเดิมมันไม่สามารถกอ็ปปี้ได้ครับ เลยจะทำแบบใหม่ แล้วมีไอเดียวว่าจะทำไว้ฝัง tweeter เสียงแหลมด้วย เห็นเป็นไงบ้างครับขอคอมเม้นหน่อย

19. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    อีกสัก3รูป

รูปด้านหลังจะเห็นใยไฟเบอร์นะครับ
    ปล. ผมยังไม่ได้ขัดเลยครับ สีในเนือ้จะให้เข้มกว่านี้อีกเวลาสีจริงถลอกจะได้ไม่ค่อยเห็น

20. ironman

443
    90
    0
    โหยๆๆๆ น้ำลายไหลๆๆ

อยากได้แร้ววววว

ชอบช่องแอร์ขวาฝั่งคนขับจังเลยครับ มีสัญลักษณ์รูปลมออก กับปิดลมด้วย

21. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ยกนิ้วให้ครับ น้องผม เทพ เส้นใย ไฟเบอร์ ของแท้ครับ

22. peppy

peppy New Member Member

45
    0
    0
    ตรงสามเหลี่ยมนี่ผมเห้นของเพื่อนผมสถาพดีเดียวผมถามให้ว่าจะยืมมาเป้นแบบได้ป่าวนะคับ

23. Panake

435
    1
    0
    แหล่มมมมเลยครับท่าน:thumb::thumb:

24. เสก R10

807
    8
    0
    UP UP งานนี้ขั้นเทพเลยน่ะนั่น...อิ อิ

สุดยอดไปเลยพี่กอล์ฟ

25. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0

รับไปทำผ่าห่มสักผืนมั้นครับพี่ป็อป....

26. ironman

443
    90
    0
    แฮะๆ แม่บ้านให้มาถามครับว่ามะไหร่ช่องแอรจะหายโบ๋ซักกะที...

รออยู่ด้วยความหวังคร้าบบ...

27. เสก R10

807
    8
    0
    ไปถึงไหนเเล้วครับ

ผมขอเพิ่มอีก 1 ชุดนะครับพี่กอล์ฟ

28. แชมป์R10

แชมป์R10 New Member Member

58
    0
    0
    เยี่ยมมากท่าน กอล์ฟ ใจรักจริงๆ

29. Idef

32
    0
    0
    สุดยอดเลยครับ อยากเห็นตัวจริง เร็วๆจัง

สุดยอดเลยครับ อยากเห็นตัวจริง เร็วๆจัง
    หยั่งงี้ ฝาก ลอง ออกแบบ รอบคัน R10 หน่อยซิครับ หาใส่ยาก:cool:

30. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    ++++++ตอนนี้ชิ้นงานดิบเสร็จไป7ชุดครับ ชุดละ4ชิ้น+++++++++

งานนี้ยากกกกกกกจิงๆๆๆๆๆๆๆๆ : พระราม2 ฝนตก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้