ท่านใดมีช่องแอร์กับช่องอากาศ คอนโทรล R10 บ้างครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Panake, 8 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ลำปางหนาวมาก.....:D:D:D
    ขอจองสักชุดนะคร๊าบบ รอมานานแล้วอยากติดจิงๆๆๆ

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    น่าจะใกล้เคียงแล้วล่ะ พรุ่งนี้คงรู้ผล

ไหนขอเสียง R 10 หน่อยเร้ววววววววววววววววววววว

3. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    มารายงานตัวคร้าบบบ

4. PeMhom

1,163
    3
    0
    มีหน้ากากแอร์ อยู่ที่ผมอีก 6 ชุดครับเป็นงานดิบล็อทแรกจากท่านกอล์ฟ
    ใครสนใจ โพสมาจองได้เลยครับ แล้วถ้าท่านใด อยากจะเพิ่มเติมทำเคฟลาห์ หรืออย่างไร สั่งมาได้เลยครับ

ชิ้นงานอาจไม่เริ่ดหรูนัก แต่ผมลองดูแล้ว งานใช้ได้ครับ

ต้องลองมาเทียบดูครับ ตอนนี้กำลังหาวิธียึดอยู่ วันนี้ได้มาสดๆร้อน ๆ ด้วยความซน แตกไปชิ้นนึง :p

ไว้ชิ้นงานที่ส่งไปทำผิวหน้าเสร็จ ใส่แล้วจะโพสให้ดูกันอีกที

5. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    เบามือหน่อยนะคับคุณม่อม มันเป็นแค่ของเลียนแบบนะ

6. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ผมจองหนึ่งชุดครับ เสียค่าน้ำร้อนน้ำชาเท่าไหร่ครับ จะได้เบิกท่านผู้บัญชาการมาได้ถูกครับ

วันไหนสะดวกไปรับของได้ครับ และไปรับได้แถวไหนครับพี่

นัดมาได้เลยครับ วันเสาณ์นี้ผมว๊างว่าง.อิอิ เบอร์ผม 02-9898194 คร้าบบ

:D:D:D:D:D

7. BecoN

BecoN New Member Member

71
    0
    0
    ยอดเลย ครับ มาใหม่นะ แนะนำด้วย R10

8. Panake

435
    1
    0
    ถ้าได้ช่องอากาศเพิ่ม 2 ข้างด้วยจะขอบคุณอย่างสูงเลย .....ไม่ทราบว่าจะนัดรับของได้ที่ไหนและค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ :D:D

9. แชมป์R10

แชมป์R10 New Member Member

58
    0
    0
    1 เสียงครับ 2 ชุดเลย เพื่อทำแตกเอง ตอนประกอบ แต่ขอmold ในlot 2 นะครับ
    แล้วราคาlot แรก ขายเท่าไร หรอครับ lot2 ขายเท่าไร

10. PeMhom

1,163
    3
    0
    ของตอนนี้ผมเอาไปโยนไว้ที่ร้านที่วัชรพลครับ แต่เป็นชิ้นงานดิบน่ะครับ รอบแรกเนี้ยมีเหลืออยู่ 6 ชุด ว่าจะส่งต่อให้ร้านที่ทำเคฟลาห์ เก็บงานต่อให้
    ลำพังพ่นสีเฉยๆ มันคงออกมาไม่งามแน่ จะให้อู่สีทำชิ้นงานมันเล็ก และบอบบาง โดยเฉพาะ คู่ที่ติดกับเรือนไมล์ ผมใส่เข้าถอดออก มันยังหักคามือเลย
    ตอนนี้มีตัวเสียอยู่ จะให้ เค้าลองเก็บงานดูฝีมือเค้าก่อน คร่าวๆเนี้ย อยากให้เป็นฟิลม์สีดำ เคลือบชิ้นงานให้ดูเรียบก่อนแล้วเก็บรายละเอียดรูปสัญลักษณ์ ปิด-เปิด ช่องลม แล้วค่อยเคลือบอีกที
    วันจันทร์พอดีหยุดงาน จะลองวิ่งไปดิวงานเองอีกที
    เหตุผลที่ต้องเรื่องมากไม่ใช่อะไรหรอกครับ คุยกับท่านกอลฟ์ไว้ว่าจะเอา ทั้งหมดที่ 20 ชุดแล้วเลิกเลย
    ถ้าแบ่งกับเอาไปแต่งานดิบ มันหมดแล้วหมดเลยน่ะ จำนวนที่ได้มานี่ท่านกอลฟ์ต้องลงมือทำเอง
    มือไม้แหกเลยล่ะ ผมเสียดายของ ท่านใดรู้จักร้านที่รับทำแบบที่เก็บงานเนียนๆแน่ะนำมาได้น่ะ ไหนๆจะทำใช้กันแล้ว ก็น่าจะทำให้ดีไปเลย มีชิ้นงานเสียๆที่ใส่ไม่ได้อยู่จำนวนหนึ่งจะให้ลองทำก่อนเลย
    ตอนนี้มีส่งไปให้ลองเก็บงานอยู่ 2 - 3 ที่ไว้งานใครออกมาดีในราคาที่รับได้จะได้ส่งให้ทำชิ้นงานจริง

ช่อง 2 ช่องที่ว่างานยากกว่าเยอะครับพี่พรรณเอก ไว้ลองตัดหน้ากากลำโพงใส่จะง่ายกว่ากันเยอะ น่าจะดูดีกว่าด้วย ต้องอาทิตย์หน้าผมจะว่างไปทำเรื่องนี้ให้ครับ

พี่แชมป์ น่าจะได้กันคนล่ะชุดก่อนน่ะครับ ส่วนเรื่องราคา ยังเซ็ทไม่ได้ครับ ต้องรอดูหลังเก็บงานสมบูรณ์แล้วครับ

อีกเรื่องครับ ท่านกอลฟ์ พวงมาลัย เดิม มีแล้วน่ะ แต่ฐานคอมันมีวงจรควบคุมการเปิดไฟกันชนส่องข้างเวลาหมุนอยู่ ต้องไปไล่ไฟดูอ่ะ แล้วไฟแตรมันก็รวมอยู่ในปลั๊กตัวนั้นด้วยเลย ผมลองใส่แล้วแตรมันใช้ไม่ได้ ลองใส่ดูแล้วไม่รู้จะไปไล่สายไฟยังไง แต่ถ้าถอดฐานคอไปใส่กับคอเดิมนี่ใส่กันได้เลย ไม่ต้องแปลงอะไร ถ้าจะเอานี่มาเอาไปได้เลยครับ

11. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ขอบคุณครับคุณม่อม เด๋วในเร็ววันนี้จะทำr10อีกและงานเข้า
    แอร์เสีย คาดว่ารั่ว / สายปั๊มพาวเวอร์ รั่ว/ ลูกรอกสายพานหน้าเครื่อง ดัง/ แร๊กรั่ว/ ลูกหมากคันชักขาด/ เบรคหน้าหมด /ท่อน้ำซันรูฟตันพรมเปียก เลย/

ดู ดู๊ ดู ดูเธอทำ..........................+++

12. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    อยากมี R10 ให้ซ่อมมั่งอ่ะพี่กอล์ฟ...เหอะๆ

13. Panake

435
    1
    0
    ขอบคุณท่านหม่อมและท่านกอล์ฟมั๊กๆ ที่กรุณาช่วยกันสร้างสรรค์ผลงานชุดนี้ ไม่ต้องรีบก็ได้ครับ รอกันได้....เอาเป็นเวลาที่ท่านว่างๆ แล้วค่อยๆทำ จะได้มีเวลาให้ครอบครัวและkik......เอ็ย..รถอันเป็นที่รักของท่านครับ...อิอิอิ:D:D:D[/SIZE][/COLOR]

14. แชมป์R10

58
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณม่อม เด๋วในเร็ววันนี้จะทำr10อีกและงานเข้า
    แอร์เสีย คาดว่ารั่ว / สายปั๊มพาวเวอร์ รั่ว/ ลูกรอกสายพานหน้าเครื่อง ดัง/ แร๊กรั่ว/ ลูกหมากคันชักขาด/ เบรคหน้าหมด /ท่อน้ำซันรูฟตันพรมเปียก เลย/

ดู ดู๊ ดู ดูเธอทำ..........................+++

///น่าสงสารจัง เราก้เคยเป็น ซ่อมทั้ง หมด คงหลัก หมื่น up

ว่าแต่
    วันจันทร์นี้ผมก็พอดีหยุดงาน หยุดถึงวันพุทธ ถ้าไม่แน่จะลองวิ่งไปหา คุณม่อม
    จะไปเอาแต่ งานดิบ ให้ร้านรุ่งเจริญลายไม้ ทำเคฟล่า ทำ test ดู คิดว่าคงรู้จักกันมีชื่อในนิตยสารรถ ราคา ประมาณชิ้นละ 300 บาทไม่ต่ำกว่า 200 แน่นอน เพราะผมส่งชิ้นงานรถผม ให้เค้าทำอยู่บ้าง จึงพอรู้ราคาประมาณเองได้แล้ว แต่งานสวยมาก อาจสวยที่สุดในไทยแล้ว จะไหวกันไหม ละ สงสัย หลัก พัน กันอีกแล้ว 300 x4 บวกค่าชิ้นงานอีก ผมงานว่าดิบ น่าจะเผื่อไว้อีก กลัวเพื่อนๆทำแตกอีก ตอนใส่

15. PeMhom

1,163
    3
    0
    มีชื้นงานเสียที่ผม พี่แชมป์จะลองเอาไปทำดูไหมครับ ถ้างานเนียนจริง
    ก็จะส่งตัวจริงให้ทำครับ ราคาไม่น่ากลัวเท่าไร เอาเป็นว่าผมทำร้านประดับยนต์ด้วยน่ะ ถ้าฝีมือดียังมีงานต่อเนื่องกันอีกค่อนข้างเยอะครับ

16. แชมป์R10

58
    0
    0
    // ได้เลยครับ วันจันทร์เช้าสายๆ เจอกันจะไปเอา ร้านอยู่แถวไหนครับ+เบอร์โทร ในรถผมมีงานตัวอย่างอยู่ถ้วยมือจับด้านใน ดูที่รถผม จริงได้ครับ. ถ้างานนี้ออก มาดีคุณ ก้อติดต่อรุ่งเจริญลายไม้ เองได้ครับ มีหลายสาขาอยู่ แต่โรงงานมีที่เดียว ลาดกระบัง คับ......

17. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ผมผ่านไปดูงานมาก่อนที่จะส่งให้ท่านหม่อมครับ ก็โอเคนะครับ ดีที่ p11 ไม่มีปัญหา แบบนี้ เห็นตากอล์ฟทำแล้วสงสารเลยครับ ว่าทำไมมันช่างยากเย็นแบบนี้ แถมราคาแสนถูก

นับถือน้ำใจ น้องคนนี้ครับ เอาเป็นว่า ยินดีด้วยกับท่านๆ สาวก r10 ทั้งหลาย

18. BecoN

BecoN New Member Member

71
    0
    0
    สุดสุดเลยพี่น้องครับ

19. PeMhom

1,163
    3
    0
    ใช่พี่ป๊อป...เลยมีความคิดที่ว่างั้นเรายอมเก็บงานให้เนียนไปเลยดีกว่า
    รอบนี้รอบเดียว เอาว่ะ....ไหนๆก็ไหนๆ...ท่านกอลฟ์ก็ดีใจหาย..รอบหลังนี้เห็นว่าสุดฝีมือ..เพื่อพวกพ้องจริงๆ
    ปรบมือให้เลยครับ...กับสมาชิกท่านนี้...

20. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    นับถือๆครับพี่กอล์ฟ...เพื่อสมาชิก R10 ..ของพวกเรา

21. PeMhom

1,163
    3
    0
    พี่แชมป์ เบอร์โทรติดต่อผม 081 821 9339 ครับ
    วันจันทร์ วันนี้ร้านปิดครับ แต่งานอยู่ในรถ ยังไงถ้าช่วงเย็นว่าโทรมาครับ

22. PeMhom

1,163
    3
    0
    ใส่แล้วกว่าจะหาทางยึดได้เล่นเอาเหนื่อยเลย
    ดีใจจริงๆมีหน้ากากแอร์แล้ว หลังจากหามาตั้งนาน
    ใส่ไปแล้วแต่ยังไม่ค่อยงามเท่าไร มีสมาชิกท่านไหนอยากใส่เข้ามาเป็นหนูลองยาหน่อยสิ
    นี่ถ้าได้ใส่ซัก 3 คัน น่าจะจับจุดได้แล้วล่ะ :)

ของผมที่ใส่ไป ถอดออกไม่ได้ ใส่แล้วใส่เลย 555

23. Panake

435
    1
    0
    อยากเป็นหนูอ่ะ น้าหม่อมว่างก็โทรตามไปติดได้เลย ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยประดิษฐ์สร้างสรรค์งานชิ้นนี้ นับถือ..นับถือ :first::first:
    เบอร์โทรผมคร๊าบบ 081-841-3090

24. PeMhom

1,163
    3
    0
    ตอนนี้ขั้นต้นสรุปตัว Finishing เป็นงานแบบเคลือบฟิลม์สีดำ เหมือนเคฟลาห์เทียม ง่ายและเร็วสุดแล้ว งานพ่นสีลองทำแล้วยังไม่ค่อยเนียน ล่าสุดท่านกลอฟ์แนะนำวิธีเข้ามา แต่ดูท่าแล้ว ไม่รอดอ่ะ ผมคงทำไม่ไหวอ่ะ แบบว่าขี้เกียจแล้วอ่ะ :p:p ส่วนวิธียึดคงต้องพัฒนากันต่อไป
    ใครอยากได้ติดต่อเข้ามาเลยครับ

25. Panake

435
    1
    0
    ไปดูมาแล้วครับ วันเสาร์จะเข้าไปติด :eek::eek::eek: งานเนี๊ยบฝีมือดีมาก เหลือไม่กี่ชุด รีบจองโดยตรงกับน้าหม่อมครับ เพราะมีแกคนเดียวที่ติดเป็น อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้