อยากจะบอกให้ทุกคนฟัง เกี่ยวกับอุปกรณ์แต่งรถแนว VIP STYLE

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JZS133, 19 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. art_sticker thailand shop

art_sticker thailand shop New Member Member

134
    14
    0
    แจ่มครับแนวนี้...

2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เต๋า กระบะคันสีส้ม เนี่ย ถ้าเราเอาสีนี้มาทำสีให้คราวน์ จะสวยไหมนะ

3. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    จะดีหรอคับพี่เอก :D

4. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    :D ลองเอา Photo shop ใส่ดูแล้วไม่ไหว จริงๆ คับ เต๋า

5. VoLkSuBaGeN

VoLkSuBaGeN New Member VIP

107
    3
    0
    ขอโชว์อีกสักรูปครับ พึ่งไปถ่ายมา อยากเป็น VIP กะเขามั่ง

รถไม่ให้ แต่ใจรักนะ อิอิ

:D:D:D

6. Tuan

Tuan New Member Member

22
    0
    0
    พอดีมี Nissan Cefiro A32 ปี 1996 20G อยากทราบว่ามีชุดแต่ง VIP หรือเปล่าคับ ตอนนี้ ใส่แม็ก 19" อยู่อย่างเดียวคับก็อยากสอบถามดูคับ

7. foryou

foryou New Member Member

32
    1
    0
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    รถผมคันนี้ โหลดแค่อมยางนิดๆ
    ตอนนี้ล้อดุ้งหมดสี่ล้อเลย ก็เลยอยากแต่งVIP แต่รถผมมันเล็กไปใช่ไหมครับ T_T
    พาร์ทรอบตันเป็นของศูนย์ เปลี่ยนทรง WALD ติดฟิลม์ดำเข้มๆ และล้อลายคันข้างล่าง พอโอเคไหมครับ

8. foryou

foryou New Member Member

32
    1
    0
    ลายนี้แบบคันนี้ครับ(รถในคลับ)
    ผมไม่รู้จะแต่งแนวไหน จะซิ่งรถก็ไม่ให้

9. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    อ่านจนเพลินมีแต่รถสวย ว่าแต่มี รูปรถกะบะ VIP บ้างไหมครับ
    เผื่อ เป็นแนวทาง

10. VIP_WALD

VIP_WALD New Member Member

13
    2
    0
  11. JZS133

520
    4
    18
    อัพคับ ยังอยากให้รู้กันเยอะอยู่
    ตอนนี้ความเข้าใจผิด เกี่ยวกับการแต่งรถแนว VIP STYLE ก็ยังมีเหมือนเดิม

12. Bloatcherz

Bloatcherz New Member Member

10
    0
    0
    แนวนี้ล่ะครับ :)

13. Yom_Zing

Yom_Zing New Member Member

104
    1
    0
    สวยมากเลยครับ แนวนี้

14. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    คันขวามือ ติดข้างหลังว่า WALD VIP หรือเปล่าครับ เคยเห็นแถวเรียบด่วน สวยมากๆ

15. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เห็นใน ARC เล่มล่าสุด มี Crown คันนึงหุ้มที่วางแขนลาย Louis ด้วยอ่ะครับ อยากทราบว่าหาซื้อผ้าได้ที่ไหนเอ่ย?

รบกวนด้วยนะครับ อยากทราบมาก เผื่อจะได้เป็น VIP กะเค้ามั้ง:D

16. Bloatcherz

Bloatcherz New Member Member

10
    0
    0

ใช่ครับแปะ WALD + VIP รถพี่เค้าสวยมั่ก ๆ

ชอบโคตร ๆ :D

17. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    คันนี้ ล้อ VIP แต่ ท่อ Racing อ่ะ

ปล. ถามหน่อยครับ

VIP
    บอดี้ต้องสีเดียวกันทั้งรถ - ฝาดำ และ สติกเกอร์ เยอะๆ เป็น racing
    ต้องใช้พาร์ตไฟเลี้ยวสีขาวไม่ใช่สีส้ม - ไฟเลี้ยวส้ม เป็น racing
    ล้อ ควรก้านหนาๆ สีโลหะ ไม่ก็สีดำ ลายเงาวับ หรือ ก้านถี่ๆ - ก้านเล็กๆ ไม่ไฮโซ
    ปลายท่อ ไม่ใช่ทรงกลมหรือ เป็นทรงกลม แต่ไม่ใหญ่มาก ไม่โชว์พักปลาย หรือ มีเกิน 1ท่อ ส่วนใหญ่ เป็นทรงแบน

ถูกต้องป่ะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ธันวาคม 2006
  18. JuMBo_a

JuMBo_a New Member Member

1
    0
    0
    บทความดีๆ แบบนี้ ผมพลาดได้ไงเนี่ย อิอิ

ใครอยากรู้จักพวกเราชาว VIP Club มากกว่านี้เจอกันได้เสาร์นี้ที่ Meeting VIP Club@Palm Street Place เลียบทางด่วนเอกมัย-รามอินทรา ก่อนถึงแยกเหม่งจ๋ายครับ ตั้งแต่ 16.00น. เป็นต้นไปครับ

ยินดีที่ได้รู้จัก นะครับ ทุกๆคน :cool:

19. lukjeab

lukjeab New Member Member

4
    0
    0
    มันก็ไม่ถูกทั้งหมดครับ เดี๋ยวผมจะเอารูปมาให้ดูแล้วกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ธันวาคม 2006
  20. VIP_WALD

13
    2
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ธันวาคม 2006
  21. elrarour

elrarour New Member Member

10
    0
    0
    อยากได้ crown จัง

22. Acevento

Acevento New Member Member

54
    0
    0
    สรุปว่าทฤษฎี VIP Style นี่มันดูยังไงหรอครับ ผมยังคงงงๆอยู่อะ.......
    เช่นอ่านในกระทู้นี้แล้ว งง อย่าง Benz + Brabus ทั้งคันหรือ BM + AC , Breyton ทั้งคันนี่ไม่จัดเป็นรถ VIP หรอครับ ผมว่ามันดูหรูมากเลยนะ

ปล. ไม่ใด้ชวนทะเลอะนะครับ แค่ไม่อยากรู้แบบผิดๆแล้วไปพูดต่อที่ใหนแล้วอายเค้า....อิอิ

23. JZS133

520
    4
    18
    แนว VIP STYLE ไม่ใชรถที่มองแล้วหรู ไม่ใช่รถที่มองแล้วดูเจ้าของรถโคดรวย

แต่มันต้องมีองค์ประกอบส่วนอื่นด้วยนะคับ
    ล้อ แนว VIP STYLE ที่ญี่ปุ่น จะใช้ล้อของญี่ปุ่นเท่านั้น
    พาร์ท ต้องเป็นออกแนว VIP STYLE เรียบๆ ช่องลมน้อยๆ พอดนึกภาพออกมั้ยคับ
    บอดี้ ต้องเป็น 4 ประตูเท่านั้น

"VIP STYLE" คือ สไตล์การตกแต่งรถ บางคนอาจเรียกว่า "แนวยากูซ่า"
    แต่คำว่า VIP ในที่นี้ ไม่ได้มีความหมายโดยตรงว่า "very important person"​

มีอีกเยอะแยะเลยคับ ที่เข้าใจคำว่า VIP STYLE ผิดๆ คิดว่ารถแพง ใส่ล้อแพงๆ แล้วเป็น VIP STYLE
    แล้วทีสำคัญ เค้าไม่ยอมรับฟังด้วยคับ

ถ้าจะหาหลักฐานยืนยันแนว VIP STYLE
    แนะนำให้ไปซื้อหนังสือ VIP CAR ของญี่ปุ่นดูคับ แล้วจะเข้าใจได้มากกว่าตัวหนังสือคับ
    ถ้าเจอใครเข้าใจผิดๆ ก็เปิดหนังสือไปยืนยันเลย :D

24. Acevento

Acevento New Member Member

54
    0
    0
    โฮๆๆๆ...... แสดงว่าแต่ก่อนผมเข้าใจผิด...555 (ดีนะที่ยังไม่เคยสนทนากะใครเรื่อง vip style เลย)

25. VIP_WALD

13
    2
    0
  26. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
  27. QQQ

QQQ New Member Member

0
    0
    0
    :D อย่างงี้เข้าข่าย vip มั้ยครับ :D ล้อหลังออฟลึกกว่าหน้า / ขอบ20+ / บอดี้รถใหญ่ / ช่วงล่างแบบถุงลม+ไฮโดรลิก อิอิ:D

28. panu5866

panu5866 New Member Member

23
    0
    0
    555 มีโซฟา+เตียงนอนอีกต่างหาก อืมมมม......

29. akbk

akbk New Member Member

27
    0
    0
    สวยงามมากๆ แต่งแบบครบๆนะ คงหรูสุดเลย ชอบๆ :cool:

30. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    สวยๆทุกคันเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้