สวัสดีคับพี่ๆชาวBBคลับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย armeen-M, 13 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. armeen-M

armeen-M New Member Member

114
    4
    0
    แวะมาทักทายสบายดีน่ะคับ...................พี่ๆๆ

2. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    VbVbVb หวาดดีคร๊าบบบบบบบ

3. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
    เจี๊ยบ หวัดดีครับ

4. armeen-M

114
    4
    0
    พี่คับ............เกียร์ออโต้เต็ดมันเปนอย่างไงคับ
    มันเปนสาเหตุทำหั้ยกำลังอืดๆปาวคับ...........ขอเปนความรู้ด้วยคับพี่โต้ง

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.......
    แล้วใครมาคุยกับคุณ หรือคุณได้ยินเรื่องเกียร์มาจาไหนอ่ะครับ...

อือ เกียร์ auto นั้น..........
    ไม่เป็นเรื่องทำให้รถคุณอืดหรอกครับ.........:rolleyes:

6. armeen-M

114
    4
    0
    พอเข้าใจแล้วคับพี่โต้ง...........ขอบคุนคับ.......................อิอิอิ

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อ้าว....
    ยัวไง ตอนคุณคุยกับผม
    คุณยังบอกผมอยู่เลยว่าคุณยัง งง งง อยู่.......

:confused::confused::confused:

8. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อ้า ยังไง

9. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;);)
    พรี่โกระ ก็เอามือหรือขา จับขาน้องเค้าแยกออกจากกันสิครับ.......

ไม่เห็นจะน่าถามเลย......:cool:

10. armeen-M

114
    4
    0
    มาทักทายคับพี่โต้งสบายดีน่ะคับ

11. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D สวัสดีครับ......... น้องโตร้ง สบายดีครับ
    รถคุณร้อยเรียบแล้วหรือยังครับ.......

อิอิ
    :D

12. marko555

3,491
    10
    0
    เรียนร้อยดีค๊าบ วิ่งฉิวเลย คิ๊กๆ ขอบคุนที่ถามคับพรี่โต้ง คิ๊กๆ

13. yy_u12

18,827
    95
    48
    :( อิอิ
    น้องประธานอย่างคุณ ไม่จำเป็นต้องถามครับ
    :(:(:(:(:cool:

14. armeen-M

114
    4
    0
    ยังคับพี่โต้ง ช่างเค้าดูชุดสายไฟของเดิมหายไปเยอะเรยคับเค้าเรยหาชุดใหม่หั้ยเรื่องตำแหน่งแท่นเครื่องก็เปลี่ยนหมดคับ วายริ่งก็เรียบร้อยแล้วคับ ผมโทรไปถามช่างติดเครื่องแล้วคับแต่ยังแก้ปันหาเสียงที่ผมเคยถามพี่โต้งอะคับเวลาสต็าทมันจะเสียงดังกราวๆๆมากช่างจะแก้ไขตรงนี้ดูเหมือนน้ำมันเครื่องขึ้นไม่ทันคับ

15. armeen-M

114
    4
    0
    แล้วก็น่าจะเหลื่อเดินท่อและเก็บงานอีกนิดหน่อยหรืออาจจะแก้ปันหาจุกจิกอีกหน่อยก็น่าจะจบอะคับ
    โดยส่วนตัวผมแล้วอู่ที่พี่โต้งแน่ะนำไปผมก็รู้สึกดีคับ ช่างจะพยายามแก้ปันหาทุกอย่างหั้ยสมบูรณ์คับ ผมก็ไม่ได้เร่งหรอกคับหั้ยช่างเค้าทำไปเรื่อยๆดูเหมือนงานเค้าจะเยอะเหมือนกันคับ......

16. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อืม.......................แอบคุยกันด้วย อิอิ..........อิอิ

17. armeen-M

114
    4
    0
    ประทับใจไปอีกนานใช้บริการ BLUEBIRD CLUB อิอิอิ

18. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cool: แอบคุยกัน โต้ง โต้ง เลยครับ...... :cool:

:rolleyes: อืม..........
    สายไฟจาก 50 กว่าเส้น เค้าต่อไว้ไม่ถึง 10 เส้น......... อิอิ

ถ้าจะแก้เรื่องเสียงนั้นมันแก้เยอะอ่ะครับ อาจะไม่คุ้มกับสตางค์ที่จะเสีย
    เป็น SR DE อาจจะไม่กระทบกระเทือนมากครับ........;)

:rolleyes:;) เอ่อ.........
    กำหนดวันให้เค้าด้วยเถอะครับ.........
    เดี่ยวมันจะเนิ่นนานเกินไป............:D.

:cool: เหมือน Slogan ร้านนวดเลย... :cool:

19. armeen-M

114
    4
    0
    ผมโทรไปถามช่างมาคับ เค้าบอกว่าของผมอ่างน้ำมันเครื่องบุบฟักบัวตันคือประมานว่าผมไปเติมหัวเชื่อน้ำมันเครื่องมาอย่างนืดเรยเกิดการอุตตันปาวก็ไม่รู้อะ คับเห็นช่างเค้าบอกนำมันเครื่องเรยไม่ขึ้น พี่เค้าได้แก้ไขตรงนี้ดูแล้วตอนนี้ไม่มีเสียงดังเครื่องเดินปกติคับเดียวเค้าจะลองสตาทใหม่วันพรุ่งนี้ว่ามีเสียงดังอีกปาว........คับผม...........วันเสาร์ก็น่าจะเสร็จคับ

20. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม...........
    ถ้าแค่อ่างน้ำมันเครื่องบุบ แล้วทำให้ฝักบัวตัวดูดน้ำมันเครื่องมันดูดไม่สะดวก
    ก็ OK ครับ......... แต่ถ้าถามว่าเกี่ยวกับหัวเชื้อน้ำมันเครื่องที่เติมเข้าไปหรือเปล่า
    อันนี้ตอบยากครับ เพราะ Additive บางตัวก็ดีมากๆ บางตัวก็เลวร้ายชั่วชาติมาก
    น้ำมันดีๆ กลายเป็นขี้โคลนเลยก็มีครับ พอมันเหนียวมากๆ
    เครื่องก็จะดูดของเหนียวขึ้นยากพอควร ครับ..........

อิอิ
    :cool:

21. j-a-c-k-e-t

j-a-c-k-e-t New Member Member

1,675
    5
    0
  22. armeen-M

114
    4
    0
    ผมคิดว่าคงจะเปนหัวเชื่อที่ผมเติมไปช่วง2เดือนที่แล้วอะคับกระป๋องสีขาวยี่ห้ออะไรผมจำไม่ได้อะคับทิ่งกระป๋องไปแล้วเค้าโฆษณาชวนเชื่อจัดไป 700 แรกๆๆก็ดีคับ จนช่างเค้าดูอ่างน้ำมันอะคับเรยรู้ว่ามันตัน

23. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

24. marko555

3,491
    10
    0
    อ่าน่ากลัวฉุดๆ อิอิ

25. armeen-M

114
    4
    0
    สบายดีน่ะคับพี่โต้งและพี่ๆสมาชิกBBคงจะสบายดีกันน่ะคับ
    มาทักทาย...................อิอิอิ

26. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: ฉุดน้อง PiZZ เหรอครับ.....

อิอิ
    :rolleyes:

:D อิอิ
    สบายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยดีครับบบบบบบบบ :D

27. j-a-c-k-e-t

j-a-c-k-e-t New Member Member

1,675
    5
    0
  28. armeen-M

114
    4
    0
    พี่คับ เมื่อวานไปลองวิ่งมาแล้วคับดีกว่าเดิมเยอะเรยคับ......ชอบๆๆคับประทับใจเหมือนกัน
    แต่รถผมคงจะต้องทำช่วงล่างอีกอะคับมันยังร่อนๆไม่ค่อยเกาะถนนสักเท่าไรคับ
    ผมรู้สึกดีมากๆๆที่จะได้ขับรถในสภาพที่สมบูรณ์ซักทีหลังต้องทนขับมาในสภาพแย่ๆๆมานานคับ
    ขอบคุนพี่โต้งมากมากที่แนะนำไปที่อู่นี้นะคับพี่โต้ง................อิอิอิ

29. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: เอ่อ...........
    ผมพาคุณไปเสียสตางค์
    ไม่ดีหรอกครับ.........

อิอิ
    :D

30. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืม มีแนะนำอู่กันด้วย ฮิฮิฮิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้