พี่น้องคนไหน ได้เข้ารวมการประมูลรถ บ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย bond 1, 14 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    หวัดดีครับ พี่เม้ง ในส่วนของรถประมูลตามใบเสร็จกรมศุลฯ ที่เค้าแนบให้มาตอนแรกจะมีการหักรางวัลนำจับของผู้ประมูลหากว่าเราเป็นคนแจ้งจับเองครับ มันจะมีช่องสำหรับหักเลย ถ้าผู้ประมูลไม่ใช่คนแจ้งจับแบบผม เค้าก็จะขีด - ไว้ แล้วก็จะมีบอกอีกว่า เข้าส่วนนี้เป็นเงินเท่าไหร่บ้าง จำ % แน่ชัดไม่ได้ เพราะว่าใบเสร็จส่วนนั้นเค้าจะให้เรามาครอบครองไว้แปปนึง แล้วก็เอากลับคืนไป ให้ใบเสร็จแบบเบ็ดเสร็จกลับมา รู้สึกจะประกอบด้วย รางวัลนำจำของผู้แจ้ง รางวัลนำจับของตำรวจชุดสืบสวน เงินเข้ากองคลังกรมศุล เงินเข้ากองคลังหลวง (ส่วนนี้น้อยสุดเลย น่าจะ 5% มั้งครับ)

ส่วนตำรวจชุดสืบสวนนั้นหากินเป็นอาชีพอยู่แล้ว เจอมากับตัวเลย ผมได้รถมาตอนนั้น ก็เปลี่ยนไฟหน้า-ท้าย ทำสี ใสป้ายแดง รอทะเบียน 15 มันมากันเป็นคณะเลย เป็นรถบ้าน 5 คัน ขับวนไปวนมาอยู่หน้าบ้าน พอผมขับออกปุ๊บ มันกรู่กันเข้ามา (กะว่างานนี้ได้รางวัลนำจับแน่ๆ) สุดท้ายก็แห้วกันไป

2. Grezer_S14

Grezer_S14 Member Member

467
    1
    18
    ผมใช้รถประมูลอยู่หลายคันโดนจนชินแล้วคับ ถ่ายสำเนาทะเบียนรถไว้ ต้องติดอยู่ในรถตลอด และต้องถ่ายหน้าสุดท้ายเพิ่มไปด้วย จะได้ไม่ต้องเสียเวลามากคับ

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    นี่แหละระบบราชการไทย

ใครๆเค้าก็ฮั๊วกัน

4. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    แหะๆ ใครรู้ Supra บ้างม่ะคับ ???

อยากรู้จบเท่าไรอ่า

5. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ถ้าเราอยากรู้เกี่ยวกับการประมูลว่า จะมีอีกเมื่อไหร่ มีรถอะไรบ้าง จะหาข้อมูลจากไหนได้บ้างครับ

6. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ติดตามทาง www.customs.go.th ครับ

7. kabuki4939

kabuki4939 New Member Member

8
    0
    0
    http://www.athit-auction.com/ อีกทางเลือกครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้