ขอแรงใจพี่ๆ เพื่อนๆน้องๆ ชาว RCW กะ " กระบะส้มซิ่ง " อีกครั้งนะครับ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย man200sx, 17 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0

หุหุ วิ่งไม่ดี โดนอุ้มยกอู่ :angel::car::laser::laser:

2. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    เป็นกำลังใจให้คับ UP UP

3. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0
    ปีนี้ขอ 8.5X นะ ชอบๆ

4. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เดี๋ยวไปเชียร์ถึงขอบสนาม...

5. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอให้ลง 8วิเลยครับ
    สู้ๆครับบบบบบบบบ

6. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    เอาใจช่วยคับ.....

7. addy_psycho

addy_psycho New Member Member

169
    5
    0
    สูู้ สู้ ครับ..:)

8. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    คันแดงน้องใหม่ เวลาเท่าไหร่ดีครับ มาวิ่งเชียงรายครั้งนึง แรงมากๆ แต่คงไม่ใช่สเตปนั้นแล้วแน่นอน

9. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    เดียงไปดูๆ

10. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เอาใจช่วยครับพี่ ขอให้ได้ดังที่ตั้งใจนะครับ

11. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    แรงได้อีก ขอให้เวลาลงมาอีกคับ

12. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    หมูตุ๋น

เอาใจช่วยนะพี่

13. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0

น้องแดงเพลิง เครื่องยนต์ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงจากตอนที่ไปวิ่งที่เชียงรายครับ มีเพียง ปรับปรุงช่วงล่างให้ เหมาะสมกับเครื่องยนต์ เนื่องจาก ฟรีทิ้งเยอะเกินครับ แล้วก็เอาไปตีโรบาร์เพื่อปฏิบัติตามกฏและเพื่อความปลอดภัยของคนขับเท่านั้นเอง อ้อ แดงเพลิงยังไม่ได้ลดน้ำหนักใดๆ นะครับ :D

14. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    จะไปถ่ายรูปส้มซิ่งที่คลอง 5 พอดีเลย

ขวัญใจนู๋ อิอิ

เชียร์เต็มที่ค่ะ

แต่ อยากเหน สตาด้าคันแดง มาวิ่งให้ดูมั่งจัง

15. man200sx

506
    56
    0
    ล่าสุด ส้มซิ่งสตาร์ทเครื่องแล้ว รอการปรับจูนศุกร์นี้ แล้วจะรายงานให้ทราบนะครับว่า มีม้าลงพื้นกี่ตัว และก็คาดว่า แดงเพลิงก็น่าจะปรับจูนบนไดโนศุกร์นี้อีกเช่นเดียวกัน เพราะ ยังไม่เคยปรับจูนบนไดโนเลย :D:D

16. thongrak48

thongrak48 New Member Member

17
    1
    0
    จารย์เบิร์ดเอาอีกแล้ววววววววววววว
    สู้ๆ

17. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    เมื่อเช้าเห็นกระบะไร่ส้นจอดหน้าร้านวัดแรงม้าตรงเกษตร-นวมินทร์

18. man200sx

506
    56
    0
    ถูกต้องแล้วครับ เจ้าของรถ เช่าเหมาวัน ครับ เป็นที่น่าเสียดายว่า น้องแดงเพลิง มีปัญหาเรื่องอะไหล่ที่เบิกมาไม่ทันทำให้ ไม่สามารถลงแข่งขันได้ในวันเสาร์นี้ เอาภาพล่าสุดของวันนี้มาให้ชมครับ :D

19. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    แล้วเจอกันวันนี้ค่ะ อิอิ

20. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    เอาใจช่วยครับ อยากเห็นรถแรงๆวิ่งๆซิ่งๆที่สนามเยอะๆ

21. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    รายงานผลด้วยครับ ไม่ได้ไป

22. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  23. man200sx

506
    56
    0
    และแล้วก็ไม่ใช่วันของเรา

มันน่าจะไปด้วยดี แต่ปัญหาก็เริ่มตั้งแต่ วันศุกร์ที่ปรับจูน เริ่มจาก บูสท์ได้แค่ 1.8 bar ต่อมาก็ปะเก็นแตก เลยต้องยุติการจูนที่เวลาเที่ยงคืนของวันศุกร์ เอารถกลับอู่ รีบรื้อเครื่อง ประกอบปะเก็นใหม่ กว่าจะมาถึงสนามก็เกือบทุ่ม จนผลาดการวิ่ง run แรก พอเซอร์วิสรถเสร็จเอารถเข้า แทรค ปัญหาก็เกิดขึ้นมาอีก โซลินอย์ ล๊อคล้อ ค้าง ทำให้ไม่สามารถ burn ยางได้ จนต้องใช้แรงคนช่วยกดตัวรถ พอเริ่ม burn ได้ เอารถออกวิ่ง รถมีอาการแปลกๆ รอบห้อยๆ แถมมี Back Fire เกิดขึ้นอีก นำรถกลับมาเข้า เซอร์วิส ปรากฏว่า ใส่สายน้ำมันกับสายไนตรัส สลับกัน ทำให้แทนที่จะฉีดไนตรัส กลายเป็นฉีดน้ำมัน เลยวิ่งได้แค่ 12.X ตกรอบ ทีมงานเลยไปติดต่อขอวิ่งไม่เอารางวัล ๑ รอบ แล้วก็มาเซอร์วิสรถต่อ โดยได้รับความร่วมมือจาก " พี่ญา " ใช้เวลาในการแก้ไขพอสมควร จนปัญหาหมดไป รถพร้อมออกวิ่งจับเวลา ไปถึงแทรค สามารถ burn ยางได้อย่างสวยงาม แต่พอ ลอง take ตัว รถมีอาการเป๋ จนนายสนาม สั่งให้เอารถออกไปเช็ค ผลที่เกิดคือ " เพลาข้างขาด " วันนี้ไม่ใช่วันของพวกเรา ชาวกระบะสวนส้มซิ่งจริงๆ :cry::cry::cry:

24. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    สู้ๆ ครับพี่แมน ซักวันมันต้องเป็นวันของเราครับ

ผมเอาใจช่วยมาตลอดครับ

25. ไม่เป็นไรครับ วันข้างหน้ายังมี

ผมไม่ได้มาสนามคลอง 54 หลายเดือนแล้ว ตั้งแต่ต้นปีไปครั้งเดียว แล้วเมื่อวานไปอีกไปดูรายการที่เขาจัดตอนกลางวันครับ

อยู่ถึง 6 โมง งานเข้า ... ต้องวิ่งไปอีกที่ ก็ไม่ได้ดูเหมือนกัน

ให้กำลังใจ กระบะสวนส้มครับ

งานปลายปีผมก็ตามไปดูอีก ถึงแม่ไม่ใช่สนามนี้ก็ตาม ไป ดู ครับผม...

26. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    เฮด ย๊าว ยาว

27. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    สุดยอดครับ เวลา ต้อง ลง อีก

28. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    สุดยอดครับ เวลา ต้อง ลง อีก

29. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
    เอาใจช่วยครับ

30. man200sx

506
    56
    0
    สาเหตุที่ทำให้ รอบสุดท้ายไม่สามารถวิ่งได้ :cry::cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้