ระหว่าง a33 กับ accord งูเห่า ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ALTIMA BDA_U13, 17 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nun_a32

nun_a32 Member VIP

81
    2
    8
    มาย้ำ a33 อีกรอบอะคับ
    รถไช้ดี ติดแก๊สได้ไม่มีปังหา
    ลองเข้ามาดูไนเวบพวกผมจิมี 33 อยู่หลายคันมากอะ www.bigsedan.com อะคับ
    ปรึกษาได้หมดเลยคับ ไนคลับมีคนไช้ 33 accord teana camry มีหมดอะคับ
    ลองเขามาดูละกันคับเผื่อได้แนวทางอะคับไนเวบทุกคนเป็นกันเองคับ ลองเข้ามาปรึกษาดูละกันคับบบ

2. ตามเพื่อน หรูก่า เชียร์ A33 เหมือนกัน ของเล่นไม่แพงด้วย หนักแค่ล้อเท่านั้น

3. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    เชียร์งูเห่าคับเพื่อนแต่งทั้งเรชซิ่งและวีไอพีอย่างหล่อ ติดแก๊สแล้วเค้าบอกว่าแล้วจะรู้ว่าเงินเหลือ

4. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    รักฮอนด้าครับ
    แล้วที่บ้านก็มี งูเห่า ติด ngv อีกคัน เงินเหลือมากๆ ตอนใช้น้ำมันก็วิ่งดีโคตรๆ
    ของผมตัววีเทคนะครับ

5. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    A33
    ติดแก้สแล้วก็เหลือแค่โลละ 1.5 :D

6. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0

ตามนั้น คนใช้ A32 หล่อๆ ก็เยอะครับ :eek:

7. Park Joen Ae

Park Joen Ae New Member Member

136
    0
    0
    งูเห่า เด๋อ

เชียร์ให้ตามมาดีก่า

8. อั้ม ( RE SUPER G ) fc3s

อั้ม ( RE SUPER G ) fc3s New Member Member

4
    0
    0
    ส่วนตัวใช้ งูเห่าอยู่คับกินน้ำมันอยู่ในเมือง7-8โล/ลิตร โซฮอล์95 แต่เรื่องอะไหล่เครื่องช่วงล่างมีให้เลือกเยอะคับ แท้/เทียมมีหมดแทบทุกตัว เรื่องราคาแพงกว่าของพวกซีวิคตาโตนิดหน่อย ภายในสวยสู้a33 ไม่ได้คับ แต่เรื่องประหยัดน้ำมันกว่า 2.3วีเทค กับ2.0 วี6 เอ33 งูเห่าประหยัดกว่านิดหน่อย+ทำสปีดได้ดีกว่าคับ และช่วงล่างงูเห่าเป็นปีกนกหมด แต่เอ33รู้สึกจะเป็นคานแข็ง เรื่องค่าอะไหล่เอ33รู้สึกจะแรงเอาเรื่องอยู่คับ เพราะยังไม่ค่อยมีของเทียม เคยเจอยางเบ้าโช้คหน้าแท้เอ33 ราคาข้างละ3พันกว่าๆของใหม่ลูกค้าแทบเป็นลม แต่ข้อด้อยของงูเห่าคือเรื่องเกียร์ออโต้จริงๆคับ แต่ถ้าโอเวอร์ฮอร์ราคาก้อไม่เกิน2หมื่นบาท คับ ก้อก่อนซื้อลองเปรียบเทียมราคาและความคุ้มค่าให้เหมาะกับลักษณะการใช้และราคาอะไหล่และราคาบอดี้ดูและกันคับ จะเลือกอะไรก้ออยู่ที่คนขับคับ เหมือนปลูกเรือนตามใจผู้อยู่ ขอให้โชคดีคับให้ได้รถที่ตัวเองชอบจริงๆและกัน

9. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    ถ้าเอามาใช้งานจิงๆอย่างที่ว่า ผมเลือกACงูเห่าครับ เพราะด้วยที่ช่วงล่างไม่ค่อนข้างดี และเครื่องที่มีอัตราตอบสนองดีไม่อืดมาก

ส่วยถ้าเอามาทำ วีไอพี ล่ะก็ เอ33 มาเลยครับ ทั้งเงียบ ทั้งนิ่ม ทั้ง เนิบๆ เหมาะๆ
    ส่วนทั้ง2คันดมแก็สได้ทั้งคู่ม่ายมีปัญหา แต่ถ้าเป็นหัวฉีดล่ะใช่เลย เพราะที่บ้านมี AC93 และเซฟิโร่ A32 ที่ใช้อยู่ๆๆๆๆ.............
    ปล. แต่จิงๆแล้วก้เยี่ยมทั้งคู่ล่ะครับ อันนี้แล้วแต่ความต้องการของท่านผู้ซื้อ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 สิงหาคม 2008
  10. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
    A33 ครับหรูดีเวลาเข้าไปนั่งครับ

11. KurukuP

KurukuP New Member Member

13
    2
    0
    ผมเป็นคนนึงที่ได้สัมผัสมาแล้วทั้งสองรุ่นนะคับ โดย A33 นี้ใช้อยู่ในปัจจุบัน พบ ว่า ถ้าคุณชอบความนุ่มนวลของเครื่องยนต์ และช่วงล่างที่นิ่งและนิ่มนวล ต้อง A33 ครับ เคยได้สัมผัสงูเห่าอยู่ช่วงนึง ตอนนี้ที่ได้ใช้อยู่ ผมชอบ A33 มากกว่าครับ ไม่ใช้ว่า งูเห่าไม่ดีนะคับ แต่ว่ารถเค้าทำสู้ 33 ไม่ได้จิง ๆ ข้อเสียของ 33 คือ ถ้าคุณซื้อเครื่อง 2.0 จะค่องข้างอึดอาด ไม่ถูกใจวัยรุ่น แต่ถ้าคุณจะติดแก๊สผมว่า 2.0 ก็พอคับ รถเยอะ หาง่าย สภาพนี้ไม่ต้องพูดถึง ไม่มีหรอกคับวัยรุ่นใช้มีแต่คนแก่ๆ รถแต่งก็น้อยมาก แต่ถ้าจะเอาแรงขึ้นมาหน่อยให้หาตัว 3.0 คับ เบาตัวขึ้นเยอะ แต่รถจะหายากหน่อย ราคาไม่ต่างกันมากคับ จุดเด่นของ 33 คือ เครื่องและช่วงล่างคับ คือมันนิ่มมากเลยอะ VQ เนี้ย เงียบโดยนิสัยอยู่แล้วเสียงก็เงียบกริบ ช่วงล่างนี้ไม่ต้องพูดถึง นิ่มและนิ่งสุด ๆ คับ ช่วงล่างทนทานกว่า งูเห่าแน่นอนคับ เปรียบเทียบจากการใช้งานแล้วแต่ถ้าคุณชอบแบบ ซิ่ง ๆ หน่อย วัยรุ่นๆ ก็ งูเห่าคับ โดยส่วนตัวแล้ว ผมชอบนะ ทรงมันปราดเปรียวดี เครื่อง 4 สูบ กระชับกระเชงกว่า ซดน้อยกว่า ช่วงล่างนิ่งสู้ 33 ไม่ได้คับ สรุป เอาใช้งานประทับใจ vip จัด ๆ ขับดูหรู ผมยกให้ A33 คับ แต่ถ้าเอาโฉบเฉียว ปราดเปรียว โดนใจวัยรุ่น ก็งูเห่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้