ขออนุญาติสอบถามค่ะ คือ ไฟที่หน้าปัทเรือนไมล์ไม่ติด ไฟหรี่ไม่ติด ไฟท้ายไม่ติด...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Siraphat Phanthasen, 26 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออนุญาติสอบถามค่ะ คือ ไฟที่หน้าปัทเรือนไมล์ไม่ติด ไฟหรี่ไม่ติด ไฟท้ายไม่ติด แต่ไฟหน้าติดไฟเลี้ยวติด ไฟเบรคติด ถ้าไปหาช่างค่าซ่อมแพงมั้ยค่ะ

1. เช็คฟิวยังครับ

2. ฟิวเมนขาด เคยเป็นครับ

3. Woratorn Kawsak

Woratorn Kawsak Guest

0
    0
    0
    ถ้าฟิวไม่ขาด หน้าคอนแทคก้านไฟเลี้ยวสกปรกหรือไม่สัมผัสกันครับ...

4. เคยเป็นครับ ถอดสวิตซ์ตรงก้านพวงมาลัยออกมาขัดกระดาษทรายหน่อย (เหมือนที่คอมเมันท์ ด้านบนบอก) ใช้ได้ยาวจะ 2 ปีแระ ไม่เป็นอีกเลย

5. Sutee Srisai

Sutee Srisai Guest

0
    0
    0
    ก้านที่อยู่ด้านขวามือครับ ถอดฝาที่ครอบออกมาก่อน ดึงปลั๊กออก ไขสกรู ที่ยึด 2ตัวด้านข้าง เปิดออกมาแล้วจะเห็นแผ่นปิดสีขาวขุ่นแกะออกจะเจอสกรูอีก กี่ตัวไม่แน่ใจ ไขสกรูอีกที ยกแผ่นออก จะเจอหน้าสัมผัสที่เป็น ทองแดง นั้นล่ะครับมันอาจจะมีคราบสกปรกติดอยู่ ทำความสะอาดเลยครับ เราเช็คได้ว่าไฟหรี่อยู่ตรงแถบทองแดงไหนลองเสียบปลั๊ก แลัวขยับก้าน ก็จะเหนตัวทองแดงดูดติดกัน เลี้ยวซ้าย1คู่เลี้ยวขวา1คู่ ไฟหรี่ 1คู่ ลองดูครับ เคยเป็นเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้