เอ๊ะ...นี่มันยังไงกัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย witarn, 26 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    อันนี้ต้องขอโทษจริงๆครับ ผมไม่ได้ต้องการให้มีการเลือกข้างว่าอะไรดี ไม่ว่า NGV หรือ LPG ก็อันตรายแต่ที่เอามาให้อ่านกันเพราะเห็นเชียร์ NGV กันจนออกนอกหน้า คิดแต่ว่ามันเป็นก๊าชพระเจ้าที่แสนดีและปลอดภัย แต่ถ้าเราประมาทมันไม่มีคำว่าปลอดภัยเต็ม 100 หรอกครับสำหรับเชื้อเพลิงทุกประเภท ไม่ได้บอกนะครับว่า NGV ไม่ดี ความเสี่ยงมันพอๆกัน น่าจะให้เป็นพลังงานทางเลือกที่เท่าเทียมกัน

2. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0

ขอตอบแบบกลางๆ ติดแบบไหน ก็เน่าได้เหมือนกันไม่ว่าจะเป็น LPG/NGV หรือน้ำมัน

ถ้ามีอะไรรั่วในระบบและมีไฟติดมันก็ลุกหมดละครับ แตในกรณีมัน ตู๊มม...มมมม ขึ้นมา NGV

จะเสียหายเยอะสุด เพราะแรงดันในระบบมันเยอะที่สุด อันนี้ยังไม่รวม่ามันติดไฟตามมาด้วยนะ

ถ้าติดไฟผมว่าน้ำมันนั่นละฉิบหายสุด ................ ตามนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้