คำถามกวนๆ ครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Aui_Acc88, 26 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. barague

barague Guest

0
    0
    0
    อ้าว! นี่ท่านๆทั้งหลายโปรดซาบๆ กระทู้ของป๋มมานยังม่ายมีคัยตอบกันเรยนะ ดันมาตอบของอีตาบอยซะงั้นเหอะๆๆ คนเราเส้าจัยจิงว้อย.

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    กระทู้พี่ป๋อง อ่านคำถามแล้วไม่เข้าใจ..................

3. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    ถูกต้องนะครับ :eek:

4. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    อะไรเอ่ย................

5. barague

0
    0
    0
    ม่ายรู้ว่ะ.

6. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    ถ้าเด็กโทรมาหาตอนเที่ยงคืน ให้เราออกไปหา.....แต่ตอนนั้นเมียอยู่ เราจะทำยังไงดีคับ....(อยากไปมาก ๆ)

7. nong_acc88

4,280
    13
    38
    นี่คำถาม หรือเรื่องจริง ๆๆ ๆ ...........

8. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    ปาก...
    ไงครับ

9. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ถ้าเป็นเรื่องจิง มีวิธีมาแนะนำครับ
    ถ้าเด็กโทรมา ก็ให้พูดเสียงดังหน่อย เหมือนตกใจ แล้วก็พูดว่า
    " อะไรนะ ที่ไหน เออๆ เดี๋ยวพี่จะรีบไป แค่นี้นะ "
    แล้วก็หันไปหาเมีย แล้วพูดว่า " แม่เดี๋ยวพ่อมานะ พอดีลูกน้องมันมีเรื่องต้องไปช่วยมันเคลียร์หน่อย "
    ถ้าเมียขอไปด้วยก็บอกไปว่า " อย่าไปเลยมันอันตราย เดี๋ยวพ่อจะห่วงหน้า
    พะวงหลังนะแม่ พ่อไปเดี๋ยวก็กลับแป๊บเดียวเอง "
    มันใช้ได้ผลมาแล้ว ผมเลยมาประยุกต์ให้ แต่ของผมนั้นเพื่อนมันนัดไปเที่ยว
    แต่ผมยังอยู่กะแฟนอยู่เลยแกล้งบอกแฟนไปว่าเพื่อนมีเรื่องต้องรีบไปช่วย
    เลยให้แฟนนั่งรถกลับบ้านเอง ไม่ได้ไปส่ง แล้วก็ขับไปเที่ยวกะเพื่อน 555+

10. barague

0
    0
    0
    โห! นี่เรื่องจิงผ่านจอ(คอมฯ) เรยนะเนี่ย ว่าแต่ใช้มุขนี้บ่อยอะป่าว แล้วแฟนยังอยู่ดีหรือไปแล้ว ระวังนะวันดีคืนดีแฟนเผลอเปิดดูรู้ไต๋ว่าเอ๊ะ ทำมัยให้เรานั่ง taxi กลับเองบ่อยจังเรย สงสัยคงจะมีอะรัยไม่ชอบมาพากลแอบนั่งรถกลับมาสืบใหม่อีกรอบคงเสดแหงๆ บ้านแตกโปรดักส์ชั่นเรยเชียวนะ อย่าใช้บ่อยนักเดี๋ยวมุขจาเสื่อม ทีหลังก้อบอกว่าคุณแม่ทั่นโทร.มาบอกว่า ตอนนี้หาแว่นกะไม้เท้าม่ายเจอช่วยรีบกลับมาหาให้หน่อยก้อได้กะลังเดือดร้อนให้กลับมาด่วนจี๋น่ะเอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

11. bigbom69

1,245
    6
    0
    ผมทำอย่างงั้นไม่ได้หรอกคับ เพราะผมรักครอบครัวอ่ะ แต่อยากไป:p

12. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    แฟนผมยังอยู่ดีครับ อิอิอิ
    เพราะผมใช้มุขนี้แค่ครั้งเดียวเอง
    นี่ถ้าพี่ป๋องไม่พูดผมลืมไปแล้วนะเนี่ย แฟนผมเค้าก็เคยมาเปิดอ่านอะ
    สงสัยความจะแตก หาเรื่องใส่ตัวแล้วสิเรา :cry:
    มุขคุณแม่คงใช้ไม่ได้ผลอะครับ แม่ผมตายไปตั้งแต่ผมยังเด็กอะครับ

13. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    น่าเห็นใจนะครับเนี่ย
    เป็นคนรักครอบครัว แต่ทำไมมีเด็กอะ งงๆๆๆ
    งั้นแนะนำให้เลิกกะเด็กครับ
    เพราะถ้าแฟนจับได้ ทั้งๆ ที่ยังไปไม่ถึงไหน เดี๋ยวจะไม่คุ้มกันครับ

14. bigbom69

1,245
    6
    0

55555555555555:D:D:D:D:D:D

15. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    กำ อ่าว ผิดประเด็น หัวข้อ กระทู้แล้วหละครับ เนี่ย

16. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ถูกต้องครับ

17. barague

0
    0
    0
    เฮ้อ! รอนานจัดม่ายมีคัยตอบเรย สงสัยมันจะยากเกินไปนะ อ่ะเฉลยเองก้อด้าย ข้อแรกที่ถามเรื่องรางวัลน่ะ มันก้อคือ รางวัลสร้อยคอทองคำพร้อมจี้ นั่นก้อแสดงว่าคนที่ได้รับรางวัลนั้นม่ายได้ใส่เพราะใส่แล้วโดนจี้ ส่วนข้อที่สองเกี่ยวกะพระนั้นที่ม่ายยอมจุดไฟขอความช่วยเหลือหลังจากติดอยู่ในป่ามาหลายวัน เปนเพราะว่าพระนั้นกลัว (พระเพลิง) เผาตัวเองและเผาป่านั่นเอง จึงเปนที่มาของคำว่า พระเพลิง สาเหตุมาจากพระเปนคนจุดไฟเพื่อทำพิธีอะรัยสักอย่างแล้วไฟลุกไปติดวัสดุที่ติดไฟง่ายจนไฟลามทุ่งเอาม่ายอยู่ ทำให้ชาวบ้านนั้นเดือดร้อนและเจ็บจัยจึงขนานนามในเวลาต่อมา จึงทำให้พระกลุ่มนี้ม่ายยอมจุดไฟเพราะกลัวเปนตัวการอีกรอบนึงอ่ะ ก้อยังดีนะที่ยังม่ายโดนเสือสวาปามไปทั้งจีวรไปซะก่อน แต่มื้อนั้นคงม่ายคุ้มเพราะพระเองก้ออดฉัน (PLANE) ของคัยหว่ามาหลายเพลาแล้วจนท่านนั้นเหลือแต่กระดูก เสือมันก้อคงคิดถูกของมันแล้วล่ะนะ จบแระ.

18. nong_acc88

4,280
    13
    38

ลืมไปแล้วนะเนี่ย.............

19. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    มีคำถามมาใหม่ครับ
    ข้อ1. สมมุติมีรถมอไซด์อยู่คันนึง นาย ก นั่งหน้า นาย ข นั่งกลาง นาย ค นั่งหลัง ใครเป็นเจ้าของรถ?
    ข้อ2. นักกีฬาเกลียดอะไร ?
    เอาแค่นี้ก่อน คลายเครียด หรือจะเครียดหนักกว่าเก่า 555+

20. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    UP+++
    ยังไม่มีคนเข้ามาตอบเลย เฮ้อ :cry::cry::cry:

21. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    UP +++ ต่อไป
    มาช่วยกันตอบหน่อยคร๊าบ ลับสมองปะลองปัญญา :D:D:D

22. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ตอบ

ช้อ 1 ก็ เจ้า สมมุติ ไง เจ้าของ มอไซด์ นั่ง 3 โดนจับนะคับ

ข้อ 2 เหรอ เกลียด ไม่มีงบเลี้ยง มั้ง :D

23. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ข้อ1. ถูกต้องครับ
    ข้อ2. ยังไม่ถูกครับ

24. nong_acc88

4,280
    13
    38
    2. นักกีฬาเกลียดอะไร?
    สถิติ เห็นมีแต่คนจะทำลาย

25. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ถูกต้องนะครับ
    :D:D:D

26. barague

0
    0
    0
    เอ! แต่ป๋มว่ามีคนอยู่พวกนึงก้อชอบทำลาย(หัวรุนแรง)เหมือนกันนะ ก้อพวกช่างศิลป์,ช่างสิบหมู่(หรือจ่า) หรือแม้กระทั่งมัณฑนกร,นักออกแบบก้อชอบทำลายเหมือนกัลนะ ทำลายพวกลายกนก,ลายกราฟฟิกอารายพวกเนี้ย เพื่อสร้างผลงานออกมาให้พวกเราได้ใช้กันน่ะ แต่แปลกอยู่อย่างนึงนะ คือ พวกนี้ขณะเริ่มงานจนทำเสดเรียบร้อยแร้วก้อชอบทำลายตลอดเสียดายและเสียของแย่จังฮิ้วๆๆๆๆ.

27. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    555+
    ขำมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
    มุขเด็ดจริงๆ

28. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    คำถามมาใหม่ครับ
    แกงส้ม ทำยังไงถึงจะอร่อย

29. barague

0
    0
    0
    ต้องเอาส้มปอกเปลือกก่อนถึงจาไปแกง ส่วนผักก้อหาที่ชอบนำมารวมกันแล้วถึงจาใส่พริกแกง เติมน้ำในหม้อเคี่ยวรวมกันจนได้ที่แล้วปรุงรสตามชอบ ว่าแต่ส้มนี่จาเอาส้มหวานพันธ์บางมดหรือส้มเช้งก้อได้แล้วแต่ชอบ.

30. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ยังไม่ถูกนะครับ
    :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้