ใส่มาแล้วสปอร์ตไลท์ขอบคุณ คุณโทครับเอาภาพมาฝากกัน

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย nonpoint, 19 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nonpoint

nonpoint New Member Member

102
    0
    0
    รูปครับ

2. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    ใส่มาแล้ววเหมือนกันคับ...<thanks u k.Tonien..>
    เก็บรูปมาฝากตอนติดตั้งด้วยคับ...เผื่อเป็นอีกแนวนึง สำหรับเพื่อนๆที่กะลังจะติด..
    1.เริ่มจากแกะเอาเฉพาะไฟ ติดกับเบ้า...ยาด้วยซิลิโคนใส
    2.ครอบด้วยบล็อคพลาสติก..เผื่อกันน้ำได้...อันนี้เห็นช่างเค้าเชื่อม2ชิ้นนี้ด้วยกาวร้อน + โฟม...จะละลายกลายเป็น พลาสติกแข็งๆแล้วยาด้วยซิลิโคนใสอีกทีนึง...
    3.ถอดกันชนออกแล้วเริ่มติดตั้งให้เข้ากับจุดยึด...ช่างใช้เหล็กแผ่นเป็นรูๆดัดให้เข้ามุม แล้วยึด 3 ขา...แข็งแรงทีเดียว...ไม่ต้องเจาะรูก้อได้คับ...
    4.เสร็จแล้ว...ด้านขอบหน้ายาด้วยซิลิโคนดำอีกที..เพิ่มความเนียนไปอีกนิด ...

เบ็ดเส็จใช้เวลาติดตั้งเกือบ 6 ช.ม. / ช้าหน่อย..แต่รู้สึกแข็งแรงดีคับบ...
    two...

3. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    สงสัยจะสว่างกว่าไฟหน้าอีกใช่มั้ยพี่ๆ

4. noodle-san

noodle-san New Member Member

2
    0
    0
    ผมสมาชิกใหม่ครับ อยากทราบว่าติดที่ไหนครับอยากบ้าง

5. Thosagun

Thosagun New Member Member

25
    0
    0
    อยากได้เหมือนกันครับ ท่านใดมีหรือรู้ที่ขาย สงเคราะห์สักคู่นะครับ

6. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    ติดต่อพี่โทที่เบอร์ 0865000911 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้