สอบถามปัญหา "แคม"ครับ

การสนทนาใน 'Motorsport Forum' เริ่มโดย ruch52, 30 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ruch52

ruch52 New Member Member

40
    2
    0
    คือว่า

ผมอยากทราบ ว่า เครื่องตัวเดียวกัน ปัจจัยอื่นเหมือนกันทุกอย่าง

1.แคมองศาเท่ากัน แต่ระยะยก ต่างกัน เช่น 10.8 กับ 11.5 อาการของเครื่องจะต่างกันอย่างไรครับ

2.ระยะยกเท่ากัน แต่ องศาต่งกัน เช่น 260 กับ 280 อาการของเครื่องจาต่างกันอย่างไรครับ

โปรดชี้แนะจักเป็นพระคุณยิ่งครับ

2. Mo 4A-FE

Mo 4A-FE New Member Member

85
    0
    0
    ระยะยกเท่ากัน แต่ องศาต่งกัน เช่น 260 กับ 280 อาการของเครื่องจาต่างกันตรง power bandเปลี่ยนมั้งครับ แรงในรอบที่สูงขึ้น

ไม่แน่ใจนะครับ ส่วนองศาเท่ากันยกต่างกันอันนี้ไม่รู้เลย ไม่เคยทำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้