อยากถามให้แน่ๆก่อนจะเซ็ดโบใหม่ครับ เทอร์โบอันเดิมอืดครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย MyNameSnoW, 30 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MyNameSnoW

MyNameSnoW Guest

0
    0
    0
    เทอร์โบ TF06 มันมากับเครื่องอะไรครับ ถ้าเอามาใส่4JA1ไดเร็ค 2500 ต้องเปลี่ยนโข่งหลังเปล่าครับ มีอีกเรื่องครับรถผมวิ่งบรรทุกทุกวัน วันละไม่เกิน1.5ตันวิ่งระยะทาง200โลขึ้น ผมควรไปใช้โบตัวไหนดี ทำปั๊มลูกเท่าไหร่มีร้านแนะนำไหม เอาแบบไปทีเดียวจบจะดีมากครับ ช่วยด้วยครับ กลัวโดนหลอกก๊าบ

2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ผมว่านะ TD05 ก็พอมั้งครับ

3. MyNamEsnoW

MyNamEsnoW Guest

0
    0
    0
    จัดให้ได้ไหม

โบที่ว่าราคาเท่าไหร่ จัดให้ได้ไหม

4. pandabank

2,427
    4
    0
    TD 05 ผมมีของอยู่ครับ

สนใจโทรมาคุยกันได้ครับ 084-640-8024 แบ้งค์ครับ

5. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ถ้าติดเทอร์โบด้วยแล้ว รับรอง ขับเหมือนเดิน แต่ประหยัดน้ำมันกว่าเดินแน่นอนคับ

6. pandabank

2,427
    4
    0
    อยากได้ HOLSET จัง มีใครเหลือใช้แบบราคาถูกๆบ้างหง่ะ

7. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    tf 06 เป็นเทอร์โบ 6 ล้อ ยี่ห้อ มิตซูบิชิครับ

เป็นเทอร์โบ แปรผัน ใช้น้ำเป็นตัวระบายความร้อน

สังเกตุได้จากเสื้อกลาง มันมีรูสำหรับต่อสายน้ำหล่อเย็นครับ

แต่เอามาแปลงใส่กระบะ มักไม่ทำกัน ค่อนข้างยุ่งยาก

จึงใช้อินเตร์คูลเลอร์เป็นตัวช่วยแทนครับ

ผิดถูกยังไงให้ผู้รู้ช่วยเสริมอีกทีครับ

8. MyNameSnow

MyNameSnow Guest

0
    0
    0
    ''งงครับเปลี่ยนโบแล้วมันยังเหมือนเดิมอีกเหรอครับ

ที่พี่บอกมาผมยังงงๆอยู่อธิบายเพิ่มนะครับ

9. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    คือ เสื้อของเทอร์โบมันจะมีตาน้ำอยู่ครับ เพื่อที่จะต่อท่อเข้ามาระบายความร้อนให้กับตัวเทอร์โบอีกทางนึงแต่ไมต่อก็ไม่เป็นไรครับ เพราะหลักๆจะมีน้ำมันเครื่องเลี้ยงแกนเทอร์โบอยู่ครับทั้งหล่อลื่นและระบายความร้อนไปในตัวครับ

10. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ติดเทอร์โบก็เหมือนวิ่งได้ เร็วเท่าเดินและครับ แต่ว่า อัตราเร่งจะเพิ่มขึ้น เคยวิ่ง180 ให้ระยะทาง 5 กม. ติดเทอร์โบแล้ว อาจะให้ระยะทางแค่ 2 กม. ยกตัวอย่าง แต่อยาก วิ่ง 200 ต้องเปลี่ยนอัตราทดใหม่ครับ..........

ความเร็วสูงสุด........
    อัตราเร่ง(แรงG)
    อัตราทด(เกียร์+เฟืองท้าย)

11. mynamesnow

mynamesnow Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ เข้าใจแล้ว p_sutipoj รบกวนอีกทีครับ

แล้วรถผมบรรทุกน่ะครับเต็มที่ก็ 1 ตัน บางวันก็ไม่ถึงแต่ส่วนใหญ่จะไม่ถึง 1 ตันวิ่งบรรทุกไปส่งระยะทางไม่ไกลครับ70-100โลครับ ของก็ไม่มีในรถแล้ว จะเซ็ดโบอะไรดีครับ ผมเคยไปถามที่ร้านแต่เขาไม่ฟังเลยว่าผมจะใช้งานยังไง พูดเหมือนจะเอาแต่เงิน เซ็งเลย ถ้าแนะนำร้านที่ไม่ฟันจนหัวแบะจะดีมากเลยครับ

12. TANdragon

TANdragon New Member Member

142
    0
    0
    เสริมครับ TF 06 เป็นโบผิดสเป็ก ในรถ 6 มิซู 6 ล้อ

13. TANdragon

TANdragon New Member Member

142
    0
    0
    มันอยู่ที่คุณจะชอบแบบไหนมากกว่า ถ้าขับสบาย ทน หาอะไหร่ซ่อมง่าย ไม่ต้องทำอะไรกับเครื่องมาก
    ก็ใช้โบ ตระกูล TD 05 TD 06 TF 06 ถ้าอยากได้หนักกว่านี้ก็ 07-10 HOLSET

14. MyNameSnow

MyNameSnow Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวผมต้องหาเงินอีกนิด เพื่อทำทีเดียวแล้วจบ ยินดีที่รู้จักครับ

15. pandabank

2,427
    4
    0
    เลือกได้ยังครับว่าจะเอาลูกไหน

ยังไงทำแล้วก็ขอให้ขับสนุกครับ

16. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    รับรองว่าต้องถูกใจ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้