วางเครื่อง h 22 a a/t แล้วระบบเบรค abs เดิมยังใช้ได้มั้ย

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย tanakhon, 31 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    วางเครื่อง h 22 a อยู่ช่างที่วายสายไฟบอกว่าชุดสายไฟใหม่ไม่สามารถต่อเข้ากับระบบเบรก abs ชุดเดิม ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่า แล้วต้องแก้ไขยังไงบ้างวอนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ใช้ :confused:623 gsi อยู่

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ช่วยแนะนำตัวหน่อยครับ คุณ tt_

ระบบเบรคไม่เกียวกับวางเครื่องเลยนะครับ ช่างมั่วป่าว ที่ไวริ่งมีแค่เซ็นเซอร์จากเครื่องเข้ากล่อง แล้วจากกล่องเข้าไมล์ เท่านั้น

ระบบ แอร์ เบรค พาวเวอร์ ไฟส่องสว่าง ครูซ ไม่ต้องไวริ่งเลย ไม่เกี่ยวกัน

3. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    รื้อสายไฟออกจากหัวรถเลยแล้วแยกสายไฟเครื่อง ออกจากสายไฟชุดอื่นๆแล้วพันกลับเข้าไปใหม่ ต้องใช้ฟีมือหน่อย มันมีสายเกี่ยวข้องกันไม่มากลองดูสนุกดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้