น้องติ่งยังเป็น สมาชิก Sunny- Thailand อยู่นะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย SR-FA-DAM, 2 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เจอ แล้วใจอย่าท้อ

รอ อดทน อีก หน่อย

บางครั้งกำลังจะดี

ดันกลับกลายมาพังทลาย

มันเป็นเพียง บทท้า

พิสูจน์ ใจ ของคุณ เท่านั้น

ใช่ ว่า ชีวิต จะสั้น

ยังมี วัน อย่า ฝัน สลาย

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  2. AuSi_Mania

AuSi_Mania New Member Member

158
    42
    0
    ใครรังแกพี่ติ่งบอกมา

พี่ติ่งไม่ต้องคิดมากน๊า เดี๋ยวเข้าไปปลอบใจที่อู่ (จะเอาลูกสาวเข้าไปทำ) อิอิ

BumpBy และ BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  3. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    เห็นด้วยกับท่านนี้^ ครับ....

เหนื่อยนักพักก่อนนะพี่ติ่ง....สู้ๆ...
    :D:D

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไม่ไป ลอนดอน ก็ ไป หมู่เกาะ เบอรมิวดาร์ พี่

5. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    อย่าพึ่งท้อ นะ พี่ยังมีกำลังใจอีกเยอะ จากชาว ST ที่จะช่วยเป็นกำลังใจให้พี่ อยู่

6. พี่ติก๊าบบบบบบบบบบบบบบ
    พี่ติ่งมีเรื่องก๊าบบบบบบบบบบบบบ
    ฮิ ฮิ ฮิ ฮิ ฮิ

BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  7. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0

ถูกต้องครับ
    พี่ติ่งเหนื่อยพักเลย
    เดี๊ยวผมจัดให้ครั้งนี้
    รอวันมีเรื่องอย่างเดียวนะครับ;)

8. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เหนื่อยที่จะอธิบาย เหนื่อยที่จะพูด ให้คนที่ไม่มีวันเข้าใจ

ให้คนที่ ไม่ยอมรับความจริง คงต้องอโหสิให้แล้วล่ะ ถึง

จะดูเป็นทางออกที่ดีที่สุด สำหรับผม :):):):)

9. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ถูกต้องคร้าบบบบบ

10. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    ก็เอาเป็นว่า งาน rcw ที่ คลอง 5 เหลือ อีก 2 สนาม ก็ อย่าไปกันเลยดีม่ะ

NinjaB11! ถูกใจสิ่งนี้
  11. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไมอ่าค๊าบบบบบบบบบบบ :eek::eek::eek:

ผมว่า เพื่อนๆใน RCWeb และ RCWeb เองไม่ได้รู้สึกกับเราแย่ขนาดนั้นนะครับ
    เพียงแต่ทำไปตามหน้าที่ของแต่ละคนเท่านั้น ผมยังเชื่อว่า Sunny-Thailand ยังอยู่ได้
    และอยู่ได้ดีด้วย กับที่แห่งนี้ ใจร่มๆกันหน่อยพี่น้อง
    :):):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กันยายน 2008
  12. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    รายหว่ามะอยู่ซะ 2 วัน มีรายกานอีกว่ะเนี่ย

13. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เหมือนกัน เลย

แต่ไปดู บอร์ดกลาง

หน้า 8 ก็เข้าใจ

14. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0

ถูกต้องพี่ติ่งและอีกหลายคนรวมทั้งพี่ด้วย
    คงไม่อยากเห็นและร่วมงานกับใครบางคนนะ
    ไว้ปีหน้าหาสนามใหม่นะเด่นถ้าอยากจะวิ่งกันอยู่
    ;)

15. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
  16. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ช่วงนี้

เรา ก็ สไลด์ หนอน แก้ เครียด

กัน ไป พลาง ๆ ก่อน แล้ว กัน ครับ

17. Gettuned

Gettuned Active Member Privilege

140
    95
    28
    อนึ่ง ในฐานะตัวแทนจาก KengRacing webmaster Rcweb

เนื่องด้วยเหมียวเข้าใจปัญหาของหลายๆ ท่านที่ได้กล่าวมาทั้งหมดนะคะ ติดตามบ้าง ปล่อยปะละเลยบ้าง แต่ก็ใช่ว่าจะไม่สนใจซะทีเดียว

สาเหตุหลายๆ ปัจจัย หลายๆ อย่างที่เกิดขึ้น จนรุนแรงไปถึงการใช้อำนาจของผู้ดูแลทั่วไปของเว็บ ซึ่งจะมีใครมองว่าเป็นกลางหรือไม่กลางก็ได้ เพราะการมีอำนาจที่เป้นปัญหาอยู่ ทุกอย่างมีเหตุผลในตัวทั้งหมดของการกระทำ แต่จะให้เหมียวโพสในนี้บางทีก็อาจจะดูเป็นการไม่เหมาะสม
    แต่ถ้าเป็นไปได้ ในฐานะตัวแทนตรงนี้ วันเสาร์ที่ 13 นี้ ซันนี่จะยังคงไปที่สนามคลอง 5 อยู่รึป่าวคะ

เก่ง ขอเชิญพี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกของ ST เข้าร่วมปรึกษาหารือ พร้อมตอบคำถามทุกคำถามที่มีปัญหากันอยู่ รวมไปถึงสาเหตุของความเปลี่ยนแปลงหลายๆ ที่เกิดขึ้น ไม่ว่าจะเป็นเรื่องลบกระทู้ครั้งแรก เปลี่ยนสีของโป๊ป และจนบัดนี้ก็ยังไม่สามารถเปลี่ยนคืนดั่นเดิมได้ หรือเรื่องที่มีการโพสว่าจะลบกระทู้ที่ตั้งอยู่ในบอร์ดกลางอยู่ ณ. ตอนนี้

เหมียวขอชี้แจงว่า เก่งไม่สามารถโพสเองได้ เพราะมีกฏอยู่เหมือนกัน จึงไม่สามารถมาชี้แจงให้สมาชิกหลายๆ ท่านทราบตรงนี้ได้ ในส่วนเรื่องเปลี่ยนสีพี่ติ่ง เหมียวจะยังไม่เปลี่ยนแปลงใดๆ จนกว่าพี่จะอยากเปลี่ยนเพราะเหตุผลที่จะสละตำแหน่งผู้ดูแลบอร์ดอย่างแท้จริง จากใจจริงๆ ของพี่นะคะ

ส่วนกระทู้ในบอร์ดกลางจะยังไม่มีการลบค่ะ หากจะมีการลบเหมียวจะชี้แจงให้สมาชิกทุกท่านได้ทราบก่อน ถึงเหตุผลในการลบ ซึ่งสมาชิกอาจจะย้อนกลับไปแก้ไขเนื้อหาของกระทู้ที่โพสได้ เพื่อไม่ให้มีการพาดพิงถึงบอร์ดอื่นๆ บุคคลอื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวข้อง ทางส่วนกลางจะได้ไม่ลำบากใจที่จะลบหรือไม่ลบกระทู้ เราจะได้สบายใจกันทั้งสองฝ่าย นะคะ

ส่วนเรื่องสีของโป๊ปนั่น เมื่อเรื่องสงบลง ทุกอย่างจะดีขึ้นครับ

ส่วนปัญหาคาใจที่ค้างคาระหว่างทีม ขอแจ้งให้ทราบว่า ทางเว็บไม่เกี่ยวข้องและจะไม่ยุ่งแน่นอนคะ ไม่มีการสนับสนุนจากทุกๆ ทางของเว็บ ทุกคำพูด ทุกประโยค เว็บไม่ได้มีปัญหาในเรื่องการจะถูกตรวจสอบคำหยาบคาย จนต้องถูกสั่งปิดเว็บ ย้ำว่า "รูปประโยค" ไม่ได้มีปัญหากับการโดนตรวจสอบสั่งปิดเว็บ การลบกระทู้ไม่เกี่ยวข้อง และไม่มีเหตุปัจจัยจากเหตุผลดังกล่าว หากแต่การเอ่ยประโยคดังกล่าว เพียงเพื่อแค่อยากให้สมาชิกใจเย็นขึ้นเท่านั้นเองคะ หากเป็นการสะกิดจุดระเบิด เหมียวต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยคะ

กระทู้ที่มีปัญหา ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยถูกลบ เพราะจะเป็นปัญหาที่ยาวกว่า จะลบเป็นบางกรณีเท่านั้น หรือจะลบเมื่อจบคดี หรือผู้ตั้งกระทู้แจ้งให้ลบได้นะคะ แต่จะมีเหตุผลแจ้งให้ทราบทุกครั้งคะ

เหมียวมักจะไม่ค่อยโพสอะไรที่ดูเป็นแบบนี้เท่าไหร่ อาจจะดูเหมือนไม่ได้อยู่ข้างพี่ๆ แต่จริงๆ เหมียวเองก้ใช่ว่าจะไม่ติงการทำงานของทางเก่ง แต่เหตุผลเดียวที่เหมียวมาโพสในครั้งนี้ เพราะเหมียวยังอยากให้สมาชิกอยู่กันแบบนี้ เฮฮากันแบบที่เราเคยมี เรามีสถานที่ให้อยู่ เรามีสนามให้วิ่ง
    ส่วนเว็บนี้ก็มีสมาชิกทีมนี้เป็นหลัก มีสมาชิกประจำใช้บริการสนาม ทุกๆ อย่าง เปรียบเสมือนน้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งป่าคะ ขาดสิ่งใดสิ่งหนึ่ง มันอาจจะไม่เดือดร้อน แต่มันคงบจะดีที่สุด ถ้ามันคงอยู่คู่กัน

MeowRacing ( ST & Rcweb ) :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กันยายน 2008
    BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  18. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    งั้นรบกวน นู๋เหมี่ยว บอกเก่งให้หน่อยนะจ๊ะ ช่วยเปลี่ยนสีของพี่ติ่งให้ด้วย

เอาแบบปกติ เหมือนคนทั่วๆ ไป อ่ะ ส่วนไอ้สีส้มๆ เอาไปให้หนุ่ม ไฟฟ้าเลย ( เหมาะสมที่สุด )

ส่วนในเรื่อง ไปสนามคลอง 5 ในวัน เวลาดังกล่าว ก้อคงต้องถาม ท่านประทาน

แล้วล่ะ ว่าเค้าจะเอายังไงกัน แต่พี่ ติ่ง คงไม่ไปนะ เพราะว่า ไม่มีตังและ :D:D:D:D

19. MeowRacing

MeowRacing Well-Known Member VIP Privilege

1,324
    601
    113
    พี่หนุ่มคะ เหมียวขอคำยืนยันจากพี่ด้วย เรื่องเปลี่ยนสีผู้ดูแลบอร์ดใหม่ จากพี่ติ่งเป็นพี่หนุ่ม

หากมีการยืนยัน และการยอมรับจากผู้ที่ต้องรับโอนหน้าที่ เหมียวยินดีแก้ไขให้ทันทีคะ

ทั้งนี้ ขอให้การเปลี่ยนสีผู้แลบอร์ดเป็นที่ยอมรับจากทุกฝ่าย ว่ามีการยินดีที่จะให้เปลี่ยนแปลง ทั้งจากทางพี่ติ่ง พี่หนุ่ม และสมาชิกที่ต้องรับทราบในทางเดียวกันด้วยคะ

หากพี่ติ่งยืนยันว่าจะไม่ไปสนามในวันเสาร์นี้ เหมียวจะไม่ดึงดันคะพี่ แต่เหมียวอยากให้พี่ คิดที่จะเปลี่ยนใจไปกับเหมียวอีกครั้งได้มั้ยคะ ครั้งนี้เหมียวไปสนามด้วยแน่นอนคะ ยินยัน ด้วยสัตย์จากลูกผู้หญิงเลยนะพี่นะ ขอร้องละ ไม่ต้องลงสนามก็ได้ เหมียวให้เข้าสนามฟรีเลย นะพี่ติ่ง เด๋วเหมียวจัดการให้ ไม่มีค่าใช้จ่าย ขอแค่พี่สละเวลากับค่าน้ำมันพี่นะ เหมียวรบกวนละ เหมียวรู้ว่าความรู้สึกมันแย่ไปแล้ว ยากจะคืนกลับ แต่เหมียวอยากให้พี่และสมาชิกในทีมไปจริงๆ (ทำหน้าตาอ้อนวอน)

20. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เสาร์2เดี๋ยวเอาซูปร้า 70ไปน่ะ

21. MeowRacing

MeowRacing Well-Known Member VIP Privilege

1,324
    601
    113
    เจอนู๋ได้กับ NX กับ F-CON ทอง คริๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อยากเห็นแระ ซุปร้าคันนี้อะ

22. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    เจอกาน กับสเตปใหม่สุด เดี๋ยวให้ดูสายไฟว่าแจ่มไหม

23. MeowRacing

1,324
    601
    113
    แจ่มแน่พี่รถนะ แต่พวกเราดิจะไม่แจ่มเอาแระ โทรมแน่ๆ นอนดีก่ามั้ย เด๋วขอบตาดำ วะ ฮะ ฮะ LOL LOL LOL

24. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    คุยซะลืมชื่อกะทู้ไปเลย 555

25. BOAM...B12

5,057
    775
    0
    เหมียวจ๋าเรื่องนี้ขอพวกพี่คุยกันวันมิตติ้งก่อนนะ
    อาจจะได้คําตอบดีๆขึ้นนะจ๊ะ;)

26. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เข้ามาอ่าน และ งง ครับ

27. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    อ่าน 8 หน้า น้ำตาซึม สงสารพี่ๆ เนอะๆ

28. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    เรื่อง สี ของ พี่ ตริ่ง นี่

เหมาะ สม อยู่ แล้ว นะ

แต่ ช่วงนี้ อากาศ เปลี่ยน แปลง บ่อย

รอ คลื่น ลม สงบ

อะไร อะไร คง ดี ขึ้น น่ะ คร๊าบ

29. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง :D

30. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะครับคุณติ่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้