อยากรู้จักเพื่อนๆ ที่ใช้รถ TOYOTA CRESSIDA

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Mcdonald, 4 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mcdonald

Mcdonald Member VIP

389
    11
    18
    อยาก รู้ จัก เพื่อน ๆ ที่ ใช้ รถ TOYOTA CRESSIDA อะ คับ

พอ ดี ได้ มา 1 คัน แต่ ไม่ ค่อย เห็น วิ่ง บน ท้อง ถนน เท่า ไร

เลย อยาก หา เพื่อน ๆ เผื่อ ที่ จะ ไว้ แลก เปลี่ยน ข้อ มูล กัน อะ คับ

2. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เอาไปเลยครับ ผมมีคันนึง ที่บ้านใช้อยู่สีขาวเหมือนกันเลย

วางเครื่อง 2j bo A/T ล้อขาว TE37 17" นอกนั้นเดิมๆ

3. Mcdonald

389
    11
    18
    ยิน ดี ที่ ได้ รู้ จัก คับบบบบ

นึก ว่า จะ ไม่ มี สะ ละ

ผมชื่อ ปีอก คับ

1 เจ โบ ออโต้ คับ .....

[email protected]

4. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ที่บ้านผมก็มีเหมือนกันนะคับแต่เป็นรุ่นปี 1984เครื่อง 1G-GE ตอนนี้จอดขึ้นขาหยั่งเอาไว้ไม่ได้วิ่งเลยอะครับ...:)

5. Mcdonald

389
    11
    18
    หวาด ดี คับบบบ .....

6. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    มีแล้ว ขายไปแล้วครับ

7. Fluid

1,214
    57
    0

8. Fluid

1,214
    57
    0
    ตามด้วยรูปตอนเอาไปทำรอบคัน URAS แต่โดนอู่เชิดไม่ทำต่อ แถมเอาเงินมัดจำไปด้วย อยู่แถวงามวงศ์วาน ตอนนี้คงปิดไปแล้วอ่ะ

9. Mcdonald

389
    11
    18
    ทำ ชุด แต่ง สวย อะ แล้ว ไป ไหน แล้ว อะ ชุด แต่ง ...

อยาก ทำ ๆ 55 ...

ใน ที่ สุด เคสสิดา เรา ก็ ไม่ โดด เดียว 55 ...

10. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    รุ่นนี้ หายากครับ น่าหามาครอบครอง

11. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    สวยครับ

12. Mcdonald

389
    11
    18
    รูป ร่าง หน้า ตา คล้าย ๆ ST-171 ผสม กับ CROWN ...55

13. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ชุดแต่ง URAS ทำที่ร้าน fiber Design ตรงทางด่วนงามวงศ์วาน ใช่เปล่าคับ เห็นบรรยากาศคุ้นๆ

รถผมก้อทำที่นี่ ทำไป 4 เดือนกว่า รถเละทั้งคันเลย รถพึ่งทำสีออกมาจากอุ่สีใหม่ๆก้อเข้าทำพาร์ทเลย ยังเซงไม่หายเลย ตอนนี้ถอดทิ้งไปหมดแระ
    คนรับงานชื่อพี่อ้วน ใช่เปล่าคับ

ปล. อยากทราบว่าตอนนี้ยังทำอยู่เปล่าที่นี่

14. Fluid

1,214
    57
    0
    คือทำยังไม่ทันเสร็จเลย แกก็ชิ่งไปแล้วอ่ะครับ ทวงเงินก็ไม่คืน และไม่ให้ด้วย หายไปแล้วนี่นา ร้านก็น่าจะปิดไปแล้ว ผ่านๆเมื่อวานปล่อยเช่าพื้นที่อยู่อ่ะ

15. ARTO940

372
    37
    0
    ช่ายคับ แสบมากที่นี่ เก้บเงินก่อนแล้วดองงาน กว่าจะได้รถออกมาต้องใช้อำนาจมืดนิดหน่อย ที่ช้ำใจที่สุดคือรถผมชาร์ฟละลายคับ ก่อนเข้าไปไม่เป็นออกมาเสียงก๊อกๆๆๆออกมาเลย

ปล. ขอโทดเจ้าของกระทู้ด้วยนะคับ พอดีเห็นแล้วของมันขึ้นคับ

16. Mcdonald

389
    11
    18
    ไม่ เปง ไร คับ ....

เข้า มา แลก เปลี่ยน ความ รู้ กัน ไป ....

คน ที่ จะ ไป ทำ ต่อ จะ ได้ ไหว ตัว ทัน ....

17. Mcdonald

389
    11
    18
    รบ กวน เพื่อน ๆ นิด นึง

พวก ช่อง แอร์ นี่ ยัง พอ หา ได้ มัย

หรือ สามาร เอา ของ รุ่น อื่น มา ใส่ ได้ มัย

18. HUTshop

HUTshop New Member Moderator VIP

513
    12
    0

19. HUTshop

HUTshop New Member Moderator VIP

513
    12
    0
    รถที่บ้านคับตามหาไฟท้ายอยู๋คันมีแจ้งเลยคับ

20. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    เอาไปแปลงเป็น Chasser นะ หล่อเลย มีรุ่นพี่คนนึงทำอยู่หล่อใช้ได้

21. Fluid

1,214
    57
    0
    หาของยากอ่ะครับ Chaser เนี่ยผมได้แพท้ายมาเป็นอิสระ นึกว่าเอามาใส่ได้เลย ปรากฎว่า จุดยึดไม่ตรงกันเลยเสียเงินฟรีเลย ต้องแปลงจุดยึดใส่ใหม่ ถังน้ำมันก็ต้องเปลี่ยนอีก วุ่นวายมากๆ ยังไม่รู้จะได้ใส่หรือเปล่าอ่ะ

เมื่อสานตอนประมาณบ่าย 3 โมง เจอรถ Cressida แถวแยกอุดมสุข ถ.ศรีนครินทร์ ใส่รอบคันสีขาว สวยดีครับ แต่ไม่มีเวล่ถัก ผมไม่ได้ขับ Cresta ไปอ่ะ นานๆเจอเพื่อนทีบนถนน 555

22. Mcdonald

389
    11
    18
    ช่วงล่าง หลัง ผม แปลง ของ sky ใส่ ไป เรียบ ร้อย แล้ว คับ ....

โช๊ค หลัง ก้ ยก ของ sky มา ด้วย เลย ....

ตา ฮัท มี มา แจ่ม ละ 55 ....

23. Fluid

1,214
    57
    0
    แปลงที่ร้านไหนครับ สนใจจะไปทำอยู่ แบบว่า ยังหาร้านที่ไว้ใจได้ไม่ได้ ที่มีก็แพง ทำมาเท่าไหร่เอ่ย แบบไม่รวมของอ่ะครับ ขอบคุณครับ

24. Mcdonald

389
    11
    18
    ค่า แปลง จำ ไม่ ค่อย ได้ ละ คับ ... น่า จะ ไม่ เกิน 8-9 พัน

ผม ทำ แถว ศรีนครินทร์ คับ

อู่ รุ่น พี่ ทำ ที่ เค้า ที่ เดียว

25. Mcdonald

389
    11
    18
    อยาก ได้ ไฟ ท้าย หลัง ซ้าย อะ มี มะ คับ ...

26. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48

คันนี้ที่ทําไฟเบอร์ร้านเดียวกับผมเลย ผมโดนเหมือนกันเลย กว่าจะจบเสียทั้งเงินทั้งเวลา ทังโดนเจาะ รถพลุ่นกันไป เซงเลยครับ คิดซะว่าฟาดเคราะดีกว่าครับ ได้ไม่เครียดคร๊าบบบบ อิอิ

เเต่รถพี่ครบมากๆเลย ตอนไปดูรถ ผมไปเเอบดูมา เครืองทําเยอะ ภายในสวย เก็บทุก รายระเอียดเลย ครับ ชอบตรงฝัง F-con มากๆๆๆครับ เนียลสุดๆๆๆๆๆ

27. Fluid

1,214
    57
    0
    จำได้ดวย ผมเหมือนจะจำได้เหมือนกันนะเนี่ย

28. ARTO940

372
    37
    0

SCEPTER คันข้างบนนี้ผมก้อจำได้ ออกไปก่อนผมเข้าแปร๊บเดียว
    :D:D:D

29. tee jz

tee jz New Member Member

51
    1
    0
    cressida

ผมก็เคยมีคับ แต่ขายไปแล้ว

30. Mcdonald

389
    11
    18
    เริ่ม มี คน รู้ จัก มาก ขึ้น สะ ที ....

คน อื่น จะ คิด ว่า เป็น คราวน์ ทุก ที 555 ....

Fluid ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้