ปตท.ทำเนียน ไม่ลดราคาตามตลาดโลก

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Real_1111, 5 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CBST

CBST New Member Member

5
    0
    0
    ดูตามราคา ค่าเงิน และ ภาษีที่ลดลง สามบาท
    ราคาน้ำมันโลก ที่ ประมาณร้อยหกดอลลาร์ เบนซิน 91/95 ต้องอยู่ที่ ประมาณ 26-28 บาทแล้วครับ พี่น้องครับ
    ราคาเหล็ก โลกก็ลงแล้วด้วย ราคาเหล็กในประเทศก็ไม่ยอมลดลง
    ความจริง ตอนนี้ ธุรกิจ ก่อสร้าง ต้อง คล่องขึ้นแล้วครับ ฉกฉวยโอกาส กับคนในประเทศด้วยกันได้เก่ง จริงๆ คนบ้านี้เมืองนี้
    O,,,o!

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0

ถ ถ ถู ถูกต้อง นะ คร้าบ บ บ

3. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ไม่งั้นจะเอาตังที่ไหนมาทำปั้ม NGV ละคร๊าบ ส่วนนึงมาจากค่าเงินด้วยอ่ะนะ

4. punez

punez Member Member

324
    0
    16
    เท่าที่ผมได้ไปฟังบรรยายจากทางปตท.มานะคับ
    เขามีนโยบายที่จะทำให้ปตท.รวยติดอันดับต้นๆของโลกด้วยคับ
    โดยให้ความเหนว่า "เขาทำชื่อเสียงให้ประเทศ"ด้วยนะ
    +กับสนับสนุนนโยบายของรัฐที่ทำให้ปตท.ขายแต่โซฮอล์คับ
    ในใจอยากยกมือขอด่าจิงๆเลยว่าไอ้สาดดดดดดดดด
    กูไม่มีตังเติมน้ำมันแล้ว แต่ก้ไม่สามารถที่จะพูดไปอย่างนั้นได้เพราะถ้าพูดไป
    ผมคงโดนไล่ออกจากห้องสัมมนาโดยเร็วเลยกร๊ากกกกกกกกกก
    เห้อออออออ
    มันรวยแต่เราจน-.-

5. Real_1111

Real_1111 New Member Member

161
    6
    0
    รู้สึกว่าตอนนี้ตลาดโลกลดมาเยอะมากๆๆแต่วันนี้ลด ดีเซลแค่ 60 สตางค์ เบนซินไม่ลด เฮ้อๆๆๆๆๆๆทำใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้