>>>New Dragster สัมผัสพื้นเอาบรรยากาศ...หมดฝนพร้อมลุยเต็มอัตราศึก (รูปหน้าสุดท้าย) @7.274 Sec. สถิติ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย DEAW SIGNAL*, 6 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

ผมว่าดูให้เป็นประโยชน์ ต่อตัวเองดีไหมคับ เช่น ศึกษาหาข้อมูลกันไป ดูว่า เค้ามีการพัฒนาอะไรในจุดไหน ผลที่ได้ออกมาเป็นอย่างไร เปรียบเทียบจุดดีจุดด้อย ของการพัฒนาแต่ละแบบ ทำรถมันต้อใช้ สมองนะคับ ไม่ใช่ทำรถแบบบ้าพลัง แข่งเอาถ้วย ถ้าคุณติดตามดีดี คุณจะรู้ ว่าทุกอย่างมันมีที่มาและมีที่ไป.....

ผมว่า ถ้าดูแบผมบอก คุณจะได้ อะไรมากกว่านั่งดุรถ ไปวันๆ นะ :D:D:D

2. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    วันนี้หน้ายาวไปเทพนครนะคร๊าบบบบบบบบบใครผ่านไปแวะพุดคุย
    เยี่ยมชมติเตียนได้ครับ ตัวผม พี่โอ ภพ พร้อมให้ข้อมูลครับ
    แล้วเจอกันครับ

"ผ่านมาที่พิทเมื่อไรให้เธอเข้ามาทักทายบ้าง..........อาจยังมีที่ต้องการ
    ให้เธอเข้ามาพักใจ อย่าทำห่างเหิรหมางเมินกันจนเหมือนคนไม่มีเยื่อใย
    ผ่านเข้ามาเสาร์ไหนชั้นยังยินดี..........."

5555+ บ่งบอกถึงเวลา
    และอายุเลยชะมะเพลงนี้

3. Ram2

Ram2 Guest

0
    0
    0
    ไปดูมาคับ

รถหน้ายาวแพ้แต่ทำไมผลออกมาเป็นชนะละคับ
    ...ผมไปนั่งดูแบบติดสนามมาเลยคับ
    ---ตั้งแต่จะถึงรอบชิงชนะเลิศ ผมเห็นรถหน้ายาวพี่โอมีปัญหาแล้วมาขอเวลากรรมการในการแก้ไขอยู่ร่วมหลายสิบนาที แต่พอถึงเวลาสะต๊าดเข้าเส้นรถพี่ก็ควันขึ้นแล้วก็ขับแข่งไม่ได้ แล้วทไมรถพี่โอถึงชนะละคับ ผมเห็นคนดูและคู่แข่งทีแข่งด้วยไม่เห็นว่ามันจะชนะตรงไหนเลยคับ....ขอเหตุผลที่มันชนะหน่อยคับ
    ----พวกผมเป็นเด็กที่ติดตามวงการแด็กมานานพอตัว...แต่ไม่เคยเห็นการตัดสินแบบค้านสายตาคนดูแบบนี้มาก่อนเลยคับ
    -----ขอโทษนะคับที่พูดเนี่ย....ผมเห็นคนดูเขาพูดกันทั้งสนามเลยคับแถมเห็นคู่แข่งเขาก็ไม่เห็นด้วยเลยอะคับ
    ..................ถ้าเป็นอย่างที่คนเขาคุยกัน..(ขอโทษนะคับ)เขาว่ากันว่าหั้วกับกรรมการคนจัดงานหรือเปล่าคับเห็นเขาว่ากัน
    ++++++ตอบหน่อยคับ...แคลงใจ ไม่อยากให้วงการรถแข่งมันสกปรกไปกว่านี้อีกแล้วอะคับ...แค่นี้ก็พอแล้วคับ
    +++++ตอบแบบมีเหตุผลนะคับเพราะผมถามแบบคนมีการศึกษาไม่ใช่คนใช้แรงงาน

4. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0

ขอบคุณครับ ผมจะเรียนมาให้ทราบนะครับ

เมื่อคืนถ้าคุรดูจนถึงตี4นะครับจะเห็นได้ว่ารอบชิงเรานำรถมาเข้าเส้น
    อยู่ที่ไลน์เบิรน์เกือบ 15 นาทีโดยเราไม่ไมการประท้วงใดๆทั้งสิ้น
    พอรถคู่แข่งเข้ามาในไลน์เบินร์รถเราสตารท์ไม่ติดมีปัญหาเกี่ยวกับ
    แบตเตอร์รี่เนื่องจากกำลังไฟในสนามนั้นชารต์ไม่พอเราจึงขอทางทีมคู่แข่ง
    เพื่อปรับรถ แน่นอนครับสปิริตคู่แข่งนั้นสูงน่านับถือเค้าให้โอกาสเราแก้รถ
    เพราะเค้าก้อต้องคิดเพราะเราเอารถเข้ามาในไลน์รอนานแล้ว เราก้อแก้รถ
    ก้อเป็นการถ้อยทีถ้อยอาศัยเราแก้ปัญหา ส่วนเค้าก้อมีเวลาในการปรับรถอีกนิด
    เช่นกัน จนเสร็จอีกรอบเราสตารท์ไม่ติด เราขอเวลานอกเพื่อปรับรถโดยให้รุ่น
    275 วิ่งชิงกับไปก่อนจะได้ไม่เสียเวลา โดยระหว่างนั้นก้อชารต์แบตจนเส็รจ
    โดยมีช่างญามาช่วยสตารท์ ทุกอย่างพร้อม เบินร์ยางอย่างที่คุณเห็น
    รถทีมเราเบินร์ก่อน แล้วเข้าไฟพรีสเตจ รถคู่แข่งก้อเบินร์ตามหลังมาเช่นกัน
    ระหว่างที่เค้าถอยเข้าไลน์โดยใช้เวลาร่วม 2-3 นาที และยังไม่เข้าไฟ
    พี่โอยกมือให้รีบเข้าไลน์ จนอีกด้านก้อยังไม่ยอมเข้า ทั้งๆที่เราเข้าไฟรอนาน
    แล้วนานมากๆจนออยคูเลอรืเกียร์เราเริ่มร้อน มันร้อนจนเดือดเป็นควันออกมา
    เราจึงดับเครื่อง พอเราดับเครื่องได้แล้วทางด้านคู่แข่งเข้าไฟได้ทันที
    แล้วออกรถไปโดยกรรมการสนามยังไม่อนุญาติให้ออก โดยกรรมการสนาม
    พูดตลอดๆๆๆๆๆๆๆอยู่แล้วถึงเรื่องอะไรนะครับ ถ้าคุณฟังอยู่ในสนาม
    หลังจากนั้นกรรมการและผู้จัดใช้ดุลพินิจ ในการพิจารณาว่าจะตัดสินใคร
    เป็นผู้ชนะ โดยตามกฎถ้าเข้าพรีสเตจรอจนเกินเวลาที่กำหนดแล้ว
    จะถูกตัดสิทธิ์เราก้อพยามอยากให้คนดูได้ดูคู่ชิงจนเราสามารถแก้อาการรถ
    จนเสร็จ ติดเครื่องพร้อมออกตัวรอตั้งนานจนออยคูลเลอร์เกียร์ร้อนจนเดือด
    เป็นควัน ตัวผมเองยืนอยู่ข้างรถผมเห็นควันออกมาบางๆ ก้อคิดว่าคู่แข่งน่าจะเข้า
    สเตจได้ตั้งนานแล้ว จนเค้าสามารถเข้าได้หลังจากเราดับเครื่องแล้ว
    แล้วเค้าก้อวิ่งออกไปโดยไม่มีเวลา กรรมการทางสนามและผู้จัดเค้าเลยใช้
    ดุลพินิจในการพิจารณาครั้งนี้ ผลชนะหรือไม่ชนะเมื่อคืนทางเราไม่ค่อย
    แฮปปี้เท่าไหร่นะครับ เพราะเกียร์แน่นอนต้องมีการแก้ไขอีกแน่นอน
    นั่นก้อหมายถึงตัวเงินมหาศาลที่จะเอามาปรับปรุง ทางทีมเราไม่ได้มีการ
    ประท้วงใดๆทั้งสิ้น เพราะผู้จัดเรียกกรรมการในสนามไปสอบถาม
    จึงทราบสาเหตุที่แท้จริง จึงมีผลออกมาอย่างงี้ ผมว่าหลายๆท่านเข้าใจ
    ใช่มั๊ยครับว่าทำไมผลมันจึงออกมาแบบนี้ ผมพยามใช้คำพูดที่สามารถ
    แปลความหมายได้นะครับ

ขอบคุณครับ

5. อื้ม ท่าเป็นแบบนี้ผมว่าน่าเห็นใจทางคุณโอนะครับ.....

แบบนี้ก็พอจะรู้แล้วล่ะครับ ว่ามันเกิดอะไรขึ้น

6. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0

ขอบคุณครับ

เมื่อคืนใครรอดูก้อจะเห็นนะครับ และคงได้ยินเสียงที่ลอดออกมาจาก
    ห้องคอลโทลนะรับว่าเกิดอะไรขึ้น มันหมดยุคแล้วอะครับดึงเกมส์กัน
    รถทีมเราวิ่ง ET 8.2 ชิวๆนะครับเราไม่ได้กลัวอะไรเลยเพราะเมื่อวาน
    วิ่งกี่รันไม่เคยต่ำกว่า8 อะครับ ทางเราเองก้อไม่อยากให้มีการตัดสินแบบนี้
    เราไม่ต้ฮั๊วกับกรรมการนะครับ รถเราวิ่งได้ตั้ง 8 ต้นๆ 7 ปลายๆต้องฮั๊ว
    ด้วยหรอครับ ผมว่าไม่ค้านคนที่อยู่ดูหรอกครับผมเห็นตรงเส้นสตราท์
    คนที่ยืนดูรถอยู่ผมเองก้ออยู่ใกล้ๆแค่นั้นเองไม่ถึงเมตร เค้ายังพูดเลยครับ
    ว่าไม่น่าทำกันได้อุตสาห์อยู่รอดู

7. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ทุกการแข่งขันมีกติกา

ศึกษากติกาดีๆๆแล้วจะดูสนุกคับ

8. ถ้าจะพูดว่าตามกฏกันจริงๆหน้ายาวแพ้ไปแล้วหล่ะรถไม่พร้อมติดเครื่องไม่ได้เอง นี่คือเริ่มแรก แต่อีกฝ่ายเท่าที่รู้เห็นเค้าก็แบ่งน้ำใจให้ถ้าคิดว่าแกล้งเค้าก็คงไม่ยอมให้ไปซ่อมหรอก รถก็เป็นรองไม่ใช่เหรอยังแข่งด้วยเลย

ส่วนอันที่สองต่อมา ทั้งคู่เบิรนยางกันแล้วแต่อีกคันเข้าเส้นช้า กรรมการก็น่าจะปรับอีกคันแพ้ในตอนนั้นไป ตามกำหนดเวลาที่จะต้องเข้าเส้น แต่ไม่ทำ

ถ้าให้คนอย่างผมที่เป็นกลางดูในคืนนั้นน่ะนะ ไม่พร้อมกันก็น่าจะยกยอดไปแข่งกันอีกงานล้างตากันไปเลย ไหนๆก็เล่นนอกกฏให้เวลานอกซะมากมายกันขนาดนั้น

ดันทุรังกันไปเองจนได้เรื่อง กรรมการก็ปากไวใช้คำประนามนอกกฏกติการไปซะงั้นขนาดคนดูอย่างผมยังตกใจเลย

สรุปไปก็คือ งานนั้นเน่าหมดไม่ว่าใคร

9. เข้ามาเม้นเรื่องเดียวครับ เรื่องอื่นไม่ขอออกความเห็น ขอเป็นกำลังใจให้หน้ายาวทำลายสถิติเวลาลงๆเรื่อยๆนะครับ จะติดตามชมครับ

10. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เซ็งชิบ!! พี่ชายไม่รับ add HI5 :mad::mad::mad:

11. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    ติดตามถาพการวิ่งใน Hot Rod ได้ที่มอเตอร์แทร็คฉบับล่าสุดนะคร๊าบบบบบ
    มันสะเด่าดีแท้ พร้อมวีดีโอจากกล้อง ออนบอรด์ได้แล้วนะค๊าบบบบบบบบบบบบ
    และเจอกันทุกเสาร์ที่3 สนามเทพนคร และเสาร์ที่4 สนามคลอง5 นะคร๊าบบบบ
    น่าวิ่งอีกเดือนนี้อีกเดือนนึง แล้วโอเวอร์ฮอลเครื่อง กับเกียร์ ใหม่ทั้งตัวแน่นอนครับ
    และเตรียมพบกับการกลับมาของ Phoenix S-14 เร็วๆนี้ครับหลังจากเอาไป
    บึ้มท่อไอดีมาที่เทพนครเดือนก่อน ประกอบเครื่องเสร็จแล้วครับพร้อมจูนบนไดโน

12. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    แจ๋วๆ รอชมนะ

13. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    มีอะไรอัพเดทมั่ง ไม่อยู่หลายวันตกเทรนไปหน่อย

14. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    แล้วแอบหนี่ไปไหนมาล่ะ คับบบบบบบ

ว่างๆจะแวปไปหานะพี่ ตอนนี้รถพัง อยุ่คับ

แท่นฉีก..พังยับเลย เพราะเครื่องที่พี่ทำให้แหละ :D:D:D

15. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    สงสัยกระแทกแรงไปซิเนี่ย

:D:D:D

16. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0

แล้วเมื่อไรพี่จะกะแทกรถผมซะทีละพี่:D

17. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    พรุ่งนี้มาเลยคร๊าบลูกพี่ รออยู่ที่ลาดพร้าว42 ตรงกอไผ่หลังบ้านน่ะ

18. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

ระวังใบไผ่ บาดเจี๊ยวนะพรี่ :D:D:D:D

19. Benz[R]acinG

Benz[R]acinG New Member VIP

56
    3
    0
  20. NinjaB11!

2,144
    424
    83

กรรมกรขับ อ่ะพี่

แต่ยอมรับ ปู่กาน จับคันไหน

แรงทุ๊กก คัน :D:D:D

21. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ไม่ท่ะลึ่งไม่ใช่เรา สมควรแระที่เรามีสายเลือด ปานะพันธ์
    ไปอยู่โรงบาลซะนาน เป็นไงมั่งล่ะเนี่ย เข้ามาหามั่งดิ รออยู่ที่โคน กอไผ่น่ะ

22. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    วันนี้ไปมาแระให้ขยับหนิดหน่อย
    ล่อซะเสียวกะเจี๊ยวเลยเลย
    ชื่อนี้รับปะกันได้เลย:D

ไปถึงเห็นรออยู่ในห้อง
    ออกมาเหงื่อแตกเลยนะพี่:D

23. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    โหเห็นอาจารย์กลับมาแล้วดีใจจังเลยเร็วๆนี้ต้องได้เจอพี่กานต์แน่ๆ
    เอ้าๆๆๆๆๆๆๆไงเด๋วช่วงนี้ผมแว๊บไปเที่ยว ฝากหน่อยครับวันที่ 13 เมษา
    วันเกิดอาจารย์กานต์ผมเข้าไปอวยพรกันได้ที่ hi5 แกได้เด้อ
    เข้ามาอวยกันเยอะเพื่อรถแรง http://nextweek42.hi5.com/

24. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    แหม่ ขยับไม่น้อยล่ะ ดีดไม๊ล่ะ

เดี๋ยวเจอกัน

:D:D:D:D:D

25. NinjaB11!

2,144
    424
    83
    ไปอยู่โรงบาลซะนาน เป็นไงมั่งล่ะเนี่ย เข้ามาหามั่งดิ รออยู่ที่โคน กอไผ่น่ะ
    :D:D:D[/QUOTE]

เดี้ยวจะแวะไปคาราว่ะ คับพี่

ชื่อนี้เค้าดีจิง.....:D:D:D

26. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    วันนี้ เป็นไงบ้างพี่กาน เคไหมอะ่ กับ SR- LPG :D

27. NEXTWEEK

6,436
    996
    0

เดี้ยวจะแวะไปคาราว่ะ คับพี่

ชื่อนี้เค้าดีจิง.....:D:D:D
    [/QUOTE]
    รออยู่ ๆๆๆ
    พอได้คร๊าบบ

28. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    วันที่ 17 นี้ Phoenix Silvia S-14 จูนแล้วคร๊าบบบบบบ
    เด๋วจะเอาภาพมาลง และคลิปมาให้ดูว่าสเต๊ปใหม่มันเป็นงายยย
    เครื่องงามมากขอบอก ใหม่กิ๊กใสแหน๋วเลยทีเดียว
    ไปให้น้องๆเล่นน้ำก่อน เอ๊ยไปเล่นน้ำสงกรานต์ก่อน 55555+
    จะฉีดใส่หน้าท้อง หรือ ฉีดใส่หน้าดีหว่า 5555555555+
    วันที่ 17 เมษาช่วงดึกๆเด๋วจะมาอัพให้ชม อ่อถ้าจูนแล้วเพอร์เฟค
    วันเสาร์เราจะวิ่งกันเลยที่ สนามเทพนครในงาน Race Drag แน่นอนครับ
    ตัวยืนในทีมไปทุกคันไปตามชม และ เชียร์กันได้นะครับ

29. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    รอชม..รอชม

30. member-login

member-login New Member Member

9
    0
    0
    >>>เอาจนด้ายยยย!!!!ลบสถิติประเทศไทย7.478 Sec.ของ O signal เรียบร้อยแล้ว By Ram77 ไม่ต้องเสียเวลามาคำนวน timslip หน้า 11

ผมพึ่งดูใน Youtube มา มีคนเร็วกว่า O signal นี่หน่าหลงงมงายกันอยู่ตั้งนาน ดูจาก VDO วิ่ง ยกๆ 7.4 s' ดูเหมือนจะถ่ายไว้นานแล้วด้วย

http://www.youtube.com/watch?v=XyL11Em_-18

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้