>>>New Dragster สัมผัสพื้นเอาบรรยากาศ...หมดฝนพร้อมลุยเต็มอัตราศึก (รูปหน้าสุดท้าย) @7.274 Sec. สถิติ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย DEAW SIGNAL*, 6 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KongZ

KongZ New Member Member

14
    2
    0
    ผมไม่คิดว่า รันนั้นคุณโอจะวิ่งเวลาต่ำได้ถึง 6 วินาที, ถ้าอ้างถึงใบกำกับเวลาที่ไห้มา ผมได้ไปหาไปกำกับเวลาของรถประเภทที่คล้ายคลึงกับรถคุณโอ และได้ลองเทียบเวลาดูแล้ว ปรากฎว่า

ยกตัวอย่างเวลา (นักแข่งท่ได้เลือกมา)60 Ft = 1.033 330 = 2.919 660 = 4.515 @ 153.37 1000 = 5.912 1320 = 7.116 @ 185.54. "
    สังเกตว่าเวลา 1000 ฟุต คล้ายกันมาก ของคุณโอ 6.x ของที่นำมาเทียบ 5.9 และถ้าดูแล้ว เวลาส่วนอื่นก็ใกล้เคียงกันมากเช่นเดียวกัน แต่ผมคิดว่าเวลามันน่าจะประมาณ 7.2 วินาที เท่านั้น ใกล้เคียง กับ การวิ่ง 6 วินาทีมากทีเดียว

แต่เราก็คงไม่ต้องมาทำแบบนี้ (การที่ต้องมานั่งคำณวณเวลา จากใบกำกับเวลา) ถ้าการจับเวลาของทางสนามไม่ผิดพลาด (อย่างอธิบายไม่ได้) โดยเกิดขึ้น "เฉพาะ" การวิ่งครั้งนั้นและ กับรถ คันนี้เท่านั้น
    พวกเราจะไม่ทนการเล่นไม่เป็นเรื่อง (monkey business) กับใบกำกับเวลา หรือการจับเวลา นักแข่งและ ตัวสนามไม่ใช่ของเล่นของกลุ่มคนกลุ่มหนึ่ง.

2. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0

เรียบร้อยแล้วค๊าบบบบบบ ทุบลงอีกจนได้กับสถิติที่เป็นทางการ
    Record ใหม่ล่าสุด 7.325 แทนของเก่า 7.478 โดยรันที่วิ่งนี้
    วิ่งตัวเปล่า ไม่มีไนตรัส สาเหตุที่ไม่ฉีดแก๊สคือ
    พื้นสนามที่กำลังจะเข้าที่เข้าทางขืนพี่โอฉีดมีหวังฟรีทิ้งตลอด
    เมื่อคืน เทวดาเดินดิน อย่างป๋าโอเลยสอยแบบไม่แก๊สไป
    กดไปแบบชิวๆ รถเลยโลดโจนทยานไปบนพื้นแทร็ค
    เด๋วรอTime Slip จากปรมจารย์แห่งวงการDrag มานั่งยัน
    นอนยัน ยืนยัน ตะแคงยันอีกที เท่าที่มีการพูดคุยกันหลังแข่ง
    ทำให้ทุกคนยังกังขาอยู่กับเวลาที่เราได้ในรันนี้เนื่องจากองค์ประกอบ
    รวมๆที่เราวิ่งในงาน Hot Rod ที่เวลาไม่ขึ้น การวิ่งในงาน
    Hot Rod ที่ผ่านมาถ้าเวลาไม่พลาดน่าจะดีกว่ารันที่วิ่งเมื่อคืน
    แต่ถือว่าเวลานี้เป็นสถิติประเทศไทยอย่างเป็นทางการละกันครับ
    แหม่เสียดาย เมื่อคืนไม่ได้ไปเพราะติดภาระกิจทางครอบครัวนิดหน่อย
    พลาดอะไรดีๆไปเยอะเลยยยยยยยยยยยยยย ปรกติม่ายพลาดดดดดด
    อดออกแผ่นอีกแล้วววงานนี้ 555555555555555555555555+

ส่วนความเคลื่อนไหวของในทีมก้อเมื่อคืน เต่าน้อย ที่อยู่ในใจทุกคน
    RX-7 1200 ม้าก้อออกมาวาดลวดลายแล้วเมื่อคืนไปแล้ว จะพลาด
    ก้อแค่ Phoenix มหากาฬ 1500 แรงม้าที่ทะลุไดโน่ที่ dyno king
    ไม่สามารถวิ่งได้เนื่องจากเลยเวลาทางสนามไปพลาดไป....แต่!!!
    เร็วๆนี้นกเพลิงอมตะ Phoenix จะมีการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่
    ติดตามกันต่อครับ ไม่น่าจะเกิน 4 อาทิตย์ จะได้เห็นอะไรที่มันลอยยยย
    มากับเรือสินค้าที่มาจากท่าเรือจากอเมริกา ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    มันคืออะไรรอชมเร็วๆนี้

3. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เอามาให้ดู ครับ

4. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    เสียด้ายคับไม่ได้ไปเร็วๆมาก ไปวิงอีกวันไหนบออกด้วยนะคับ จะตามไป:D:D:D

5. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    น่านงะปรมจารย์มาเอง ชุดช่วงล่างทั้งหมดของรถคันนี้
    คนที่โพสไทม์สลิปหน่ะแหละครับเป็นผู้เซ็ทอัพทั้งหมด

6. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    ใกล้เลข6และ

7. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ไม่ถึงกับปรมจารย์ เอาเป็นว่าพอทำได้ดีกว่า น่ะ

ย้ายมาให้หน้านี้

8. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    เยี่ยมเลย

9. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0

เจ๋งมากคับลุง

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  10. อยากเห็นเลข 6 กันใช่ไหมครับ

ผมก็อยากเห็นเหมือนกันครับ อิอิ

11. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    แหล่มมากครับพี่:D

12. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    เสาร์สองน่าจะไปคลอง5นะครับเต็มพิกัดไปทุกคันครับ
    หวังว่าเวลาคงไม่ล่วงเลยจนวิ่งมะได้น๊า อิอิอิอิอิ

13. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ต้องติดตาม....:D:D:D:D

14. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ว้าว...เวลาดีวันดีคืนเลยนะครับ

15. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0

ขอบคุณค๊าบบบบบ เป้าหมายของทางทีมเราปีนี้ก่อนหน้าฝน
    อยากสอยเวลาให้ต่ำกว่านี้ พอหมดฝนก้อหวังไว้ว่าอยากทำลาย
    สถิติที่ทีม Goodyear NZ ทำไว้อะครับ แต่ยังไงก้อแล้วแต่
    สภาพดิน ฟ้า อากาศ พื้นแทร็ค ความลงตัวหลายๆอย่าง
    ถ้าทุกอย่างเฟอร์เฟคอะไรๆก้อเป็นไปได้หมดแหละครับ
    สำหรับคนชื่อ อภัสพงศ์ หุหุหุหุหุหุหุ น้าโอ ซะอย่าง

16. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    อยากได้เน๊ตแรงๆไว้อัพเพลง แบบว่า หกวิเสร็จมั่ง

บอกพ่อให้หน่อยจิ อิอิ

17. แอบมาลุ้นอยู่นะครับ ยังไงก็ขอให้ลง 6 เร็วๆนะครับ

18. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    เสาร์นี้เจอกันที่สนามเทพนครครับงาน Race Drag
    Dragster เต่าทอง+S-14 Phoenix+RX-7 เต่าน้อย Fortune ไปครบครับ
    แล้วเจอกันครับทุกท่าน

19. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เสาร์ที่แล้วไปจะถึงแล้วเชียว ฝนตกซะงั้น เซรงเลย...:D:D:D

20. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ใกล้เลขหกเข้ามาทุกวันแล้วคับ ยินดีด้วยคับ

21. อยากเห็นเจ้าของกระทู้ลงแข่งกะเขามั่งจัง
    สงสัยจะมีเลขตัวเดียวให้เห็นแน่ๆ อิอิอิ

22. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0
    ตามเชียร์มาตลอด ลงเลข6ให้เห็นไวๆเด้อครับ

23. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    เสาร์ 16 เจอกันครับ
    มันส์กว่าคู่ชิงยูฟ่าแชมป์เปี่ยนลีก
    มันส์กว่าฝรั่งกวน
    มันส์กว่า มิยาบิ+อาโออิ
    คู่นี้เรียกได้ว่า พอๆกับ โทนี่ ชุมัคเกอร์ VS แอนทรอน บราวน์
    ทั้งพี่ตา และ พี่โอ พร้อมกันสุดๆทั้งคู่ แล้วเจอกันครับทู๊กกกคน

ป.ล.ใครมีแฟนที่ยังซิงอยู่วันที่ 16 พาไปสนามด้วยครับผมจ้าง 500 ช่วยปักตะไคร้
    เผื่อไว้ครับ ฟ้าฝนเด๋วนี้ตกไม่รู้เวล่ำเวลา

24. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    งานนี้ไม่พลาด กลัวน้องฝนคนเดียวนี่แหละงานนี้

25. NEXTWEEK

6,436
    996
    0

ลูกพรี่ วันที่16 หรือ 13 คร๊าบบบ

26. NEXTWEEK

6,436
    996
    0

ลูกพรี่ วันที่16 หรือ 13 คร๊าบบบ

27. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  28. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    โหหหหหชัดเลย ต้องไปควักลุกกะตาทิ้งแล้ว
    13 คร๊าบบบบบบบบบบเพ่น้อง กำดันลืมดูใน
    โปสเตอร์ เฮ้อ อายุเริ่มตามพี่กานไปแระสายตาไม่ดี

29. NinjaB11!

2,144
    424
    83
    สงสัยจะชอบเลข 6 ฮ่าๆๆ

---------- Post added at 16:52:57 ---------- Previous post was at 16:52:42 ----------

สงสัยจะชอบเลข 6 ฮ่าๆๆ

30. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    13 นี้จ๊าดดดดดดปาย กองเชียร์จัดมาเลยเสื้อสี ดำ เหลือง น้ำเงิน
    สามสีนี้ ซิกแน่ว แน่นอน ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้