>>>New Dragster สัมผัสพื้นเอาบรรยากาศ...หมดฝนพร้อมลุยเต็มอัตราศึก (รูปหน้าสุดท้าย) @7.274 Sec. สถิติ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย DEAW SIGNAL*, 6 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    มีของนอกนำร่องเข้ามาหลายๆคันก็ดีนะครับ

เชื่อว่าซักพักช่างไทยต้องสร้างเองได้ทั้งคันครับ

เอาใจช่วยผู้ที่เริ่มเปิดทาง และผู้ที่จะสานต่อครับ

2. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    แวะมาชม ใกล้ถึงยังอะครับ

3. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    มายังอ่ะครับ รอดู รอเชียร์ อยู่นะ อยากเห็นวิ่งกันเยอะๆ หูคงแตกแน่เลยคนดูแบบผมเนี่ย

4. Aod+Otto

292
    22
    0
  5. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48

เคยไปดูพี่โอคับ วิ่ง เวลาลงมาดี พอรอบชิง คู่แข่งบอกไม่พร้อมคับ ชนะแบบสบายๆ

เพราะเค้าก็ไม่ได้เอาเวลาเข้าเร็วสุดอย่างเดียวนิคับ เพราะถ้าชิงไฟแล้วฟลาว์ถึงเข้าเร็วกว่าก็ม่ะได้ถ้วยคับบบบ
    :D

6. บังจ๋า

บังจ๋า New Member VIP

117
    2
    0
    สุด...

7. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    เมื่อวานเค้าไปแงะออกมาจากตู้คอนเทนเนอร์แล้วนะครับ
    พอดีเมื่อวานพี่โอโทรมาดันติดภาระกิจครับ ยืนยันครับ
    แตะพื้นแผ่นดินสยามแล้ว ได้ข่าวมาว่าเสาร์4นี้พี่โอจะเอาไป
    สตารท์เครื่องบึ้มบั๊มเล่นหรือป่าว..........รูปรอสักครู่นะครับ
    รอผมออกจากป่าเขาใหญ่ก่อน.......ได้ชมกันแน่ๆ
    แต่ตอนนี้รถอยู่ในไทย ถึงมือเจ้าของแล้วครับหายห่วง

8. Aod+Otto

292
    22
    0
    อยากเห็นตอนวิ่งจังเลย

9. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0
    แอบมาดู :D เชียร์หน้ายาวลำนี้ด้วยล่ะกัน :D

10. pae@aekgarage

pae@aekgarage New Member VIP

162
    6
    0
    ไปดูตัวเป็นๆมาแล้ว
    เสียงโหดดี....เสาร์นี้จะไปดูแลหน้าเส้นให้จ้าาาาาาาา

11. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    เซ็ทแรกจัดไปก่อนนี่ถ่ายตอน สองทุ่มกว่าๆเตรียมติดเครื่อง

12. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    เซ็ทสองจะเห็นพี่บัง กำลังขมักขเม้นโมคาร์บูแรเตอร์เตรียมติดเครื่องเทสกัน
    ส่วนคลิปขอยกยอดไปเช้าวันที่ 24 แล้วกันครับง่วงหลือเกิน เสาร์นี้อย่าลืม
    ไปชมกันได้นะครับเสียงสนั่นมันส์สะเด่าดีแท้ วันนี้พี่โอติดเครื่องให้ฟัง
    รูปถ่ายมาเยอะมากๆขอลงแค่นี้ก่อนละกันครับ......การันตีถึงไทยแล้ว
    เสาร์นี้พร้อมยืดเส้นยืดสาย อิอิอิอิอิอิ

13. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    แซ่บแน่เสาร์นี้

14. Dr. Jeff Harper

Dr. Jeff Harper New Member Racer

121
    14
    0
    Your new dragster looks great! Congratulations. You are NUMBER ONE!

15. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    สุดตรีนส์

16. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    WoW :eek::eek::eek:

17. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    เชียร์นักแข่งไทยทุกคนคับ:)แต่ลีลาการเบินร์ต้องของพี่โอคับสุดยอด:Dโหดดี:sad:

18. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    มาแว้ว แรงแน่นอน

19. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    สุดๆๆๆๆๆๆๆ

20. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    และอีกคันที อยูรามอินทรา 31 นี้ ของพี่โอป่าวคับ

21. มะคืนไปดูมา ฝนตกพี่แกเอาไปลองวิ่ง ช่างเร้าใจอะไรเช่นนี้ สะใจมากๆครับ เวลาดีแน่ๆเลย

22. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    มาสะใจกับเสียงติดเครื่องกันดีกว่า

คลิปแรกช่างบังช่างไทยคนแรกที่เซอร์วิสรถคันนี้เร่งเครื่อง
    ด้วยมือ
    >>>>http://u3.upload.sanook.com/A0/47265d9bc410b770cdc7991556c9836f

คลิปสองพี่โอลงไปนั่งในคอกพิทกระทืบคันเร่งเองกับทีน
    ขอว่านี่แค่แตะๆ รอบต้นๆถ้าเต็มบูสละก้อ อูววววว
    >>>>http://u3.upload.sanook.com/A0/47265d9bc410b770cdc7991556c9836f

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2008
  23. Aod+Otto

292
    22
    0
    เเล้วจะเปลี่ยนเป็นสีเหลืองอะปะตามคอนเซป แล้วรถพร้อมวิ่ง100%เลยปะครับ

24. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    รถหล่อเหมือนคนขับเลย

25. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ว้าววววสุดยอด

26. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    รอชมครับ

27. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    รูปอุปกรณ์ที่เห็นทั้งหมดนี่ถอดออกหมดครับ........ตอนนี้
    เครื่องสำรองที่มีความจุ10000 C.C. มีแรงม้าถึงเกือบ 3000 กว่ารวมไนตรัส
    จะถึงไทยวันที่27 คือถึงเมื่อวานนี่เอง แลจะมีการสับเปลี่ยนลงไปแทน
    เครื่องยนต์ตัวที่เห็นอยู่ในรูปเพื่อทำการแข่งขัน....โดยจะมีทีมช่าง
    บินมาจากอเมริกา 2 คนในวันที่ 14 เดือน พ.ย. เพื่อมาเซ็ทระบบต่างๆ
    เซ็นเซอร์ต่างๆ เต็มรูปแบบของรถคันนี้น่าจะอยุ่ที่วันที่ 20 พ.ย. ที่จะเทสรัน
    ทีมช่างนี่ก้อดีกรีที่เคยทำรถ Topfule ของทีม US.ARMY เลยทีเดียว
    เรื่องค่าแรงไม่ต้องพูดถึงครับ เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆ วันที่ 22 ก้อพร้อมรบเต็มที่อะครับ
    ยังมีอุปกรณ์อีกหลายชิ้นที่พี่โอสั่งมาเป็นสแปร์พาท เช่น เกียร์ เฟืองท้าย ฯลฯ
    ผมต้องยอมรับว่าคันนี้สุดจิงๆ จุ๊ๆๆๆๆๆๆ แอบสอดแนมตอนพี่โอคุยโทรศัพต่างประเทศ
    ได้ยินมาว่า เชื้อเพลิงถังละเกือบ 2 แสนบาท อูววววววว สำหรับเครื่องยนต์ตัวใหม่เท่านั้น
    รถคันนี้ดูแลโดยพี่บังครับ ไหนๆๆๆๆๆ ใครบอกของนอกหมด นี่งะครับ คนไทยทำ คนไทยขับ
    ตราบใดที่คนไทยผลิตลูกสูบเองได้ ทำบล็อกเครื่องได้ นั่นแหละครับถึงเรียกว่าไทยแท้
    หุหุหุหุหุหุหุหุหุหุหุหุ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2008
    NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  28. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    สุดยอดประเทศไทย วงการ แดร็กจงเจริญ

29. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน )
    ~* SunKiSs *~, ASSASSIN

ทำหน้าที่ได้ดีมากกกกก ขนาดมาววววนเนี่ย

อยากให้ถึงวันนั้นเร็วๆจางงง

30. ณัฐพงษ์

ณัฐพงษ์ New Member Member

41
    1
    0
    อย่างนี้และที่เรียกว่าของจริง....ขอให้เห็นเลข6..นะครับลูกพี่เอาให้ไอ้พวกปากมากร้องไม่ออกไปเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้