>>>New Dragster สัมผัสพื้นเอาบรรยากาศ...หมดฝนพร้อมลุยเต็มอัตราศึก (รูปหน้าสุดท้าย) @7.274 Sec. สถิติ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย DEAW SIGNAL*, 6 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    ตามกันได้เรื่อยๆครับกับการพัฒนารถคันนี้เรื่อยๆที่นี่ครับ
    และ ขอขอบคุณพี่ชนินท์นายสนาม BDA ไว้ด้วนคร๊าบบบบบ ที่ช่วยเหลือเรื่องอุปกรณ์
    และการนำเข้ารถ Dragster ลำนี้ไว้ ณ ที่นี้ด้วยคับ

2. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    โปสเตอร์Goodyear Racing ครับโดยมีพี่โอเป็นนายแบบ
    เท่ เปรี้ยวสุดไปเลย กับเจ้า phoenix คันแรงของพี่โอ
    ส่วน Dragster เจ้าเต่าทองสียังเป็นสีเดิมครับ สวยอยู่แล้ว
    อิอิอิอิอิอิ

3. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
  4. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ขอบคุณค๊าบพี่เดียว สําหรับข้อมูล

5. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    สนุกแน่งานนี้

6. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    ติดตามอยู่ครับ

7. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ต้องงี้สิ

เอาใจช่วยครับ ขอบคุณที่เอารุปมาไห้ชมกันครับ

8. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    สุดไปเลยครับ

9. T-T

T-T New Member Member

14
    2
    0
    ไม่ให้ความรู้สึกว่าเป็นรถเลย ส่วนตัวจะเรียกบันไดติดล้อที่มีล้อหน้าเป็นจักรยานล้อหลังเป็นรถไถ สารรูปที่พอยอมรับได้ว่าเป็นรถก็เอฟ 1คือไม่รู้สิรถแรงรถซิ่งมันควรจะเป็นอะไรที่วิ่งตามถนนได้ด้วยหรืออย่างน้อยก็ใกล้เคียง

10. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    แหล่ม จริงๆ

11. ว้าวววววววววววววววววว ....

โอ๊ค_TENGUNOYU ถูกใจสิ่งนี้
  12. วงการแดร็กเมืองไทย จะมีรถแรงๆมาประดับวงการอีกแล้ว.....

เอาใจช่วยนะครับ

13. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    ต๊อดเอ๊ยยยยย......อายุเท่าไหร่ครับเนี่ย ให้เดานี่คงเพิ่งจะเข้ามาเล่นรถ
    เพิ่งเข้ามาดูการแข่งใช่มั๊ยครับ ถึงดูไม่ออกว่ามันเป็นรถแข่งหรือรถวิ่งบนถนน
    ใช้คำพูดระมัดระวังหน่อยครับ รถคคันนี้มันก้อวิ่งถนนไม่ได้อยู่แล้ว
    ถ้าคิดว่าพอจะทำอะไรได้ก้อช่วยสร้างมาวิ่งบนถนนให้ดูหน่อยเถอะนะ
    แห่เห้นโพสแล้วมันเหมือนเด็กโพสวะ เห็นแลวหงุดหงิด ...........
    เห็นแล้วอยากนัดกินข้าวดูหนังด้วยอะ......ฮึ่มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ไม่ว่ากัน คงไม่คยดูไม่คยรู้จักการแข่ประเภทนี้...............
    ไม่เป็นไรครับๆๆๆๆ ช่างหัวพี่สาวน้ามัน เด็กคงเพิ่งเคยเห็น หึหึหึหึ

โอ๊ค_TENGUNOYU ถูกใจสิ่งนี้
  14. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    คริ คริ

15. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    อืม...หน้ายาวเยอะดีปีนี้ จะได้มีอะไรแปลกๆใหม่ๆ และพัฒนาขึ้นด้วย

16. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    ว้าแย่จังครับ 7.9 วินาทีไปซะแล้ว 55555555555+
    เมื่อคืนในรายการ Drag Zone พี่โอได้นำรถลงไปเทส
    เพื่อวอมพ์รถวอมพ์คน เพื่อให้ชินสภาพกับรถโดยมีพี่บัง
    ช่างที่ดูแลรถคันนี้อยู่ จูนเครื่องยนต์รอบแรก 10.50
    แน่นอนครับรถมีอาการเล้กน้อยน้ำมันหนาไปนิดยกที่300 เมตร
    กางร่มเหยีบเบรคตามสไตล์พี่โอ รอบสองจูนใหม่ กดไป 9.8
    ทุกอย่าดีขึ้นเยอะ ความเร็วเข้าเส้นต่ำไปหน่อยไม่เป็นรายยยย
    รอบสามจูนอีกทีนี้พร้อมเลย กระชากออกไปอย่างแรงพอควร
    ล่อเข้าไป 7.9 วินาที ก้อตามสไตล์พี่โอแหละครับยกคันเร่ง
    กางร่ม เหยีบเบรค เหอะๆๆๆๆๆๆๆ แต่ 60 ฟุต นี่ 1.1
    ถือว่าดีทีเดียวกับ 3 รอบที่วิ่งมา ความเร็วเข้าเส้นประมาณ 240
    เหลืออีกเยอะครับ อ่อ เครื่องตัวนี้ไม่มีไนตรัสนะค๊าบบบบบบบ
    แถมเครื่องที่วิ่งเมื่อคืนเป็นเครื่องที่จะถอดออก แล้วยกเครื่องตัวใหม่ใส่
    ที่มีทั้งระบบไนตรัส 3 stage และระบบอื่นๆอีก แค่เครื่องบล็อกนี้ยัง 7.9
    วิ่งธรรมดาๆ ถ้าเครื่อง 707 คิวบิค นี่ไม่อยากจะนึกครับ หุหุหุหุหุหุ
    ปลายปีนี้เจอกันค๊าบบบบงานใหญ่ทุกงาน อ่อๆๆๆๆๆๆ แต่วันที่ 22 นี้
    มาร่วมเชียร์พี่โอกันก่อนครับ เพราะจะหวดกับรถ Goodyear NZ
    แมตช์แข่งพิเศษที่ได้รับการรับรองจาก IHRA ครับ หุหุหุหุหุหุ

17. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    ว้าวๆๆๆๆ7.9ไปแล้ว สิ้นปีนี้ไม่7ต้นก็6ปลายมีให้คนไทยเห็นแน่ๆ อยากให้สิ้นปีไวๆจังเลย

18. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ก็รถแก cc มหาศาลซะ

19. แจ่ม แจ๋ว ไปเลย ทีมนี้

20. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    กลางเดือนนี้เครื่องตัวใหม่แรงกว่าเดิม.....เด่วจะแช๊ะมาให้ดู
    หน้าตาช่างที่อเมริกาที่จะมาประสานงานช่างไทยช่วยกันโมหน้ายาว
    วันที่ 22 มาช่วยกันเชียร์ครับงานนี้ ไทยทำ ไทยขับ เหอะๆๆๆๆๆ
    ที่7.9 เมื่อเสาร์ที่ผานมาก้อช่างไทยนี่แหละครับจูน 3 รอบได้ 7.9 เลย
    วันที่ 22 ต้องเตรียมพร้อมมากกว่านี้ครับ มาดูกันจะสะใจขนาดไหน

21. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    น่าสนๆๆๆๆ

22. Aod+Otto

292
    22
    0
    แวะมาชม

23. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    วันที่ 22 เต็มสตรีมแน่นอนครับ ชุดใหญ่แล้วพบกับระบบไนตรัสชุดใหม่
    ที่ทุกคนต้องแปลกใจ ทึ่งในการทำงานของมัน รอช่างจากเมกาติตั้งก่อนครับ
    เด๋วจะถ่ายมาฝาก เหอะๆๆๆๆๆๆๆ ขนาดผมฟังพี่โอแกเล่าพร้อมวางแพทเทิรน์ให้ฟัง
    ยังอึ้งเลยครับ ระบบนี้ อีกไม่กี่วันรู้กัน

24. ชุดใหญ่เลยหรอเนี่ย...22 นี้พลาดไม่ได้แร่ะ

25. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    2JZ ไป7.6 แล้ว v8 สู้ๆๆๆ

26. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    โอยฉันรักประเมศไทย เพราะไม่ต้องไปดูไกลถึงเมืองนอก เยี่ยมสุดๆครับพี่

27. Aod+Otto

292
    22
    0
    ใกล้ถึงแว้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รอชมนะครับ

28. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
  29. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    เสาร์นี้มากันเยอะๆเรยยยคร๊าบบบบ สนามแตกได้ให้มันแตกไปเลย

30. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ไปแน่นอนคับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้