ช่วยแนะนำประกันที่มีอู่เยอะๆ ค่าเบี้ยดีๆหน่อยค่า

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย SarochaSugar, 14 กรกฎาคม 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SarochaSugar

SarochaSugar New Member Member

11
    0
    1
    คือพอดีเราว่าจะต่อประกันภัยรถยนต์ค่ะ แต่เราไม่อยากต่อกับที่เก่าแล้วเพราะเราคิดว่าอู่มันน้อยเกินไป เราเพิ่งได้รู้ว่าจำนวนอู่ซ่อมรถยนต์ของแต่ละบริษัทมีไม่เท่ากันค่ะ ยิ่งบริษัทใหญ่ อู่ที่เราเลือกเอารถเข้าไปซ่อมได้ยิ่งมีเยอะเท่านั้น เราก็ยิ่งสะดวกมากขึ้น บริษัทเก่าที่เราทำด้วยอู่น้อยมากกกกก เราเกิดอุบัติเหตุแถวบ้าน แต่พอจะเอารถไปซ่อมไกลบ้านมากเลย

ตอนนี้เราเลยกำลังมองหาประกันรถใหม่ค่ะ ปกติเราใช้ประกัน 2+ ซึ่งอันนี้ก็ไม่รู้ว่าเพราะไม่ใช่ชั้น 1 รึเปล่า ตัวเลือกก็เลยน้อยกว่า มันเกี่ยวกันไหมคะ อยากให้ช่วยแนะนำกันหน่อยค่ะว่าประกันไหนดีที่มีอู่ซ่อมรถเยอะ ที่มันทำให้สะดวกค่ะ ของเก่าไม่ไหวจริง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้