แร็กรั่วครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Moo_GA15_DNE, 9 มกราคม 2019

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Moo_GA15_DNE

Moo_GA15_DNE New Member Member

3
    0
    1
    ผมใช้ B14 ปี 95 Chassis no. BCA B14 - B06153 เกียร์ออโต้เครื่อง GA15 DNE
    จอดมาปีครึ่งไม่ได้วิ่งเลย รบกวนด้วยครับ
    อาการ
    1.ตอนนี้ แร็กรั่ว ตอนเย็นเติมไว้เต็มตื่นมาหมดกระปุก เติมเข้าไปใหม่ก็วิ่งได้ไม่ถึง 10 กิโล เวลาเลี้ยวฝืด ดังครืดครืด ถ้าเปลี่ยนแร็กมือสองญี่ปุ่น ประมาณ เท่าไหร่ครับ บ้านผมอยู่พระราม 2 แนะนำอู่ให้หน่อยครับ งบน้อย ค่าแรงประมาณเทา่่ไหร่ครับ
    2. ก่อนจอดแอร์ใช้ได้ จอดไว้นานมาเปิดฝากระโปรงดูอีกทีมัดสายไฟตรงข้างหม้อพักน้ำ โดนหนูแทะขาดกระจุย ไม่รู้มันไปกัดตรงไหนที่มองไม่เห็นอีกหรือเปล่า ตอนนี้แอร์ก็เลยมีแต่ลมไม่มีความเย็น
    3. ต้องถ่ายน้ำมันเครื่องน้ำมันเกียร์ทิ้งไหมครับ พี่ๆใช้ของอะไรกันครับ
    4. จารบีหัวเพลาใช้ของอะไรดีครับ เคยใช้แต่กระปุกสีเขียว
    5. เปิดฝาหม้อน้ำดูน้ำเป็นสีสนิมเลยครับ ถ่ายทิ้งแล้ว แล้วเติมน้ำยาหม้อน้ำมันจะรั่วไหมครับ ... กลัวมันกัดสนิม แล้วหม้อน้ำรั่ว

ขอคำแนะนำด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้