...สวสัสดีทุกท่าน ขอฝากตัวเป็นสมาชิกใหม่อีกคนครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย The Old RoveR, 11 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. The Old RoveR

The Old RoveR New Member Member

4
    0
    0
    สวสัดีทุกท่าน ผมขอฝากตัวเป็นสมาชิก RoveR ด้วยคน เพิ่งซื้อมาอาทิตย์ที่แล้ว ไม่มีความรู้เรื่องรถเลยครับ ไม่น่าเชื่อว่า RoveR623 เป็นรถที่มองๆไว้เป็นรุ่นแรกๆ แล้วก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ สุดท้ายก็มาจบที่ RoveR รบกวนทุกท่านแนะนำด้วยนะครับ หากมีปัญหาอะไรจะมาถามที่นี่บ่อย

คำถาม1...RoveR เป็นรถที่ทำจาก England ใช่มั้ยฮะ?
    2...เคยสังเกตกันมั้ยว่าสัญลักษณ์เป็นรูปเรือ Viking ผู้รู้ท่านใดพอจะตอบข้อข้องใจผมได้บ้างครับเพราะพวก Viking น่าจะเป็นสัญลักษณ์ของพวกรถที่มาจาก Sweden ประมาณนั้นครับ

ขอบคุณมากครับ

2. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    ยินดี...ต้อนรับ เข้าคลับโรเวอร์.......ครับ มีไรถามได้ พี๋ๆๆ ใจดดีทุกคนครับ ๆๆๆๆ โดยเฉพาะ พี่โอม แล้วจะภูมิว่าเราเลือกใช้รถได้ถูกจิ่งๆๆๆๆๆๆ

3. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัว ROVER ครับ
    ผม " ไมโล " ครับ
    086-384-8948
    087-676-9191

เลือก ROVER ถูกต้องแล้วครับ เพราะดูแล้วน่าจะเป็นรถที่เหมาะสมกับชาติตระกูลครับ 555+++++
    1.เป็นรถ UK ครับ
    2.เป็นรูปเรือ แต่จะตีความว่าเป็น Viking หรือเปล่า อันนี้ไม่ทราบครับ

4. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    Rover แปลว่าเรือโจรสลัด อิอิ เคยเปิดเจอมา ไม่ใช่ไวกิ้งครับ

5. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ถ้าเป็น เรือโจรสลัด
    เพื่อนๆที่ขับ ROVER ก็เป็น " กัปตันแจ๊ค "

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    Rover = lowwer = เตี๊ยมาก

พี่ไมโล ผมนึกว่าผมขับรถยี่ปุ่น ยี่ห้อ ฮอนด้าอยู่ทุกทีเลย
    ขอบคุณมากที่เตือนสติว่าผมขับรถ UK อยู่ อิอิ

7. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ROVER = R + OVER
    โรเวอร์ = อาร์ + โอเวอร์ = ..... งง ไปไงต่อดี
    ได้และ ROVER = R + O + VER
    = อาร์ + โอ + เวอร์
    หรือแบบนี้ ROVER = R^2 (OVE) งง คราวนี้ไปไม่เป็น ละ งง ทำไงดี กว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้