แถลงการณ์ จากประธาน Sunny/SENTRA CLUB

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย KKR.TKC, 12 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SuperTI

SuperTI New Member Member

534
    383
    0

แหม่....... อ่านแล้วขึ้นหว่ะ!!! มานี่นะ มาฟัง ผมจะอธิบายให้ฟัง

แล้วรับรู้ไว้ด้วยนะ... เรื่องนี้อะ ผม โดนมาเอง เข้าใจปะ!! ในนาที

นั้นที่รับสายจากโทสับลึกลับอะ ก็ไม่คิดหรอกหว่ะ ว่าจะโดนด่าทออะ

ถ้าคาดเดาหรือหยั่งรู้ได้ก่อนหน้าอะ ก็จะไม่รับหรอก เข้าใจปะ? มึนมั๊ย

แล้วขาดเรื่องพยานหลักฐานอะ เออ!! ไม่มีหรอกหว่ะ โทสับที่ใช้อยู่..

มันก็เป็นรุ่นเก่า อัดเสียงไม่ได้หรอกมันเป็นรุ่นโบราณหว่ะ ไม่มีตังค์ซื้อ

รุ่นใหม่ ๆ รับรู้ด้วยนะ!! ถ้าสมมติมันอัดเสียงได้อะ ผม ก็คงไม่ทันคิดหรอก

ว่าจะอัดเสียงมันไว้อะ โดนด่าเป็นชุด ๆ หน้าอย่างผมก็มึนเป็นนะ ไม่ใช่หน้าด้าน

เหมือนคนบางกลุ่ม ( อย่าร้อนตัวถ้าไม่ใช่ตัวคุณ ) ที่คอยคิดจะทำแต่เรื่องชั่ว ๆ

เลว ๆ ทราม ๆ แล้วตอนที่ ผม ถามอิคนนั้นมันไปว่ามาจาก XXX ใช่มั๊ย

เพราะเห็นแมร่งพูดแต่เรื่องกระทู้อะ มันก็เจือกบอกว่า " ถ้าใช่แล้วมึงจะทำไม "

( ประมาณนี้นะ อาจจะไม่เป๊ะหว่ะ!! ) ก็แล้วจะให้คิดเป็นใยอื่นหล่ะคับ คิดหน่อย

ส่วนไอ้เรื่องการถ้อยที ถ้อยอาศัย อะไรที่คุณพูดมาอะ คุณอย่าเอาความรู้สึก

นึกคิด หรือเอานิสัยของคุณมาเป็นตัวเปรียบเทียบกะผม มันไม่เหมือนกัน รู้ไว้ด้วย

อย่าคิดเอง เออเอง เข้าใจปะ??? แล้วที่เคยโพสต์ไปนั่นหน่ะ บอกตรง ๆ หว่ะ

ว่าจำได้ไม่หมด มีแต่งด้วย เพราะ!! ต้องการให้แมร่งออกมาไงว่าโดนใส่สีตีไข่

ซึ่งรู้ก็รู้ไง ว่ายังไง มันก็ไม่มุดหัวออกมาจากรู มันหรอก จำได้หลัก ๆ มันถามชื่อ

แล้วก็ปล่อย ควาย เข้าหูผม แล้วก็มาเป็นชุด ๆ จากนั้น ก็ลามปามไปยันบุพการี

บอกตรง ๆ ทนไม่ได้หว่ะ มันเป็นใคร พ่อแม่ไม่มี บ้านขาดความอบอุ่นเหรอ

ถึงมากล่าวถึง แม่ คนอื่น ถ้ารู้ตัวว่าเป็นใคร รุ่นพี่ รุ่นพ่อ เก๋า เจ๋ง มาจากใหน

กุ จะเตะแมร่งให้ดิ้นเลย ถึงผมจะไม่ใช่นักเลงแต่สำหรับเรื่องแบบนี้ไม่เคยกลัว...

เรื่องนี้ ผมขอโทษในเรื่อง!!! พยานแวดล้อม ด้วยแล้วกันที่ไม่มี (เสียดายหว่ะ!!)

สุดท้าย อยากให้ออกมาเคลียร์ จะมาได้มั๊ย กลัวอะไรเหรอ??? เรื่องจะได้จบงัย.

ปล. ขอโทษนะครับ ที่ข้อความของผมอาจจะไม่เข้าหู เข้าตา บางคน ขอโทษครับ

เหลืออดจริง ๆ

narokawayg ถูกใจสิ่งนี้
  2. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    ผมไม่มีพี่อย่างคุณ

gri, SuperTI และ NHUM-YAI-JAI-DEE ถูกใจสิ่งนี้
  3. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

ได้ครับพี่ ไม่ค่อยได้เจอกันเลย :D

ที่จริงผมอยากชื่นชม และขอบคุณหลายๆคน ที่แสดงความเป็นกลาง

ทั้งๆที่ลายเซ็นก็บ่งบอกว่ามาจากคลับไหน ความเห็นบางอันอ่านแล้วรู้สึกดีอย่างน่าประหลาด

กระทู้นี้ คงมีเพื่อนเก่า พี่ น้อง ตั้งแต่ยุคโน้นเข้ามาอ่านกันหลายคน

เวลาผ่านไป มันก็อยากย้อนเวลาไปหาช่วง 3-4 ปีก่อนโน้น

เพื่อนเก่า ไม่ค่อยได้เจอกัน ผ่านมาลงชื่อทักทายกันบ้างนะครับ

ชื่ออมตะ.......โต้ง@ซันนี่เซนทราคลับไทยแลนด์

gri และ NHUM-YAI-JAI-DEE ถูกใจสิ่งนี้
  4. SPEEDKILLS

279
    63
    0
    :):):)

deejang, WiN_WiN และ nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  5. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เอ่อ....พี่หนุ่มครับ ขอโทษนะพรี่ แค่ นัดคุยกัน ธรรมดาครับ :cool:

ไม่ใช่เรื่องใหญ่โตครับ ไม่ต้องกลัวว่า จะมีเหตุการณ์รุนแรงหรอกพรี่

เพราะว่า เดี๊ยวพวกผม จะเอาสมาชิก คลับอื่นๆ ไปช่วยนั่งฟังด้วย จะได้

สบายใจนะพรี่ พยานเยอะแยะ เป็น ร้อยๆ ว่างั้น ผมรับประกันให้ครับ

ถ้ามีใครมีอันตราย เรียก ร้องจากผม ได้เลย รับรองไม่มีหรอก แค่ เรา

ทั้ง 2 ฝ่าย มานั่งพูดกัน เอาปัญหามานั่งคุยกัน ว่าอะไรเป็นอะไร แค่นั้น

จิงๆ ครับ ผมรู้ว่าพวกพรี่ คิดว่าตัวเองถูก ก้อ ว่ากันด้วยหลักฐาน พยาน

กันไปเลยแค่นั้นครับพรี่ ง่ายจะตาย อย่าลืมสิพรี่ พวกผม นัดพวกพรี่ แบบนี้

มา จะ 3ปีแล้ว พวกพรี่ๆ ก้อบ่ายเบี่ยงมาตลอด ผมว่าครั้งนี้ ต้องจบเรื่องราว

แล้วอ่ะพรี่ ไหนๆ พวกสมาชิกพรี่ เค้าเชื่อมั่นพรี่ ขนาดนี้แล้ว ไม่พิสูจน์ตัวเอง

ต่อหน้า สาธารณะ เลยล่ะพรี่ บ่ายเบี่ยงต่อไป คนที่เสียคือ ตัวพรี่คนเดียว

นะครับ หวังดี จิงๆ นะนี่ :):):):)

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผมไม่เข้าใจ ออกมาคุยกันง่าย ๆ ไม่ดีเหรอครับ

nuno69 และ narokawayg ถูกใจสิ่งนี้
  7. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ถ้าเป็นพี่ จะพูดว่า " อย่ามาเรียกผม น้อง เพราะว่า เราไม่ได้สนิท กันขนาดนั้น"

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  8. SuperTI

534
    383
    0
    ลืมไปอย่างครับ.... ผมอยากจะบอกว่า จิงอยู่ที่คำที่ผมโพสต์ลงไป

อาจจะกระด้าง กระเดื่องไป เรื่องนี้ผมขอโทษครับ ทั้งพี่หนุ่ม SS

และหลาย ๆ คนในที่นี้นะครับ และการที่ผมออกมาโพสต์บ่อย ๆ

ไม่ใช่เพราะว่าต้องการเรียกร้องความสนใจ หาเพื่อน หาพวกเข้าข้าง

ไม่ใช่ครับ!!! ผมต้องการให้พวกพี่ออกมาคุยกันครับ!!! ผมไม่เคยเจอ

หน้าพี่ และพวกของพี่เลย และผมก็มั่นใจว่า พวกพี่ก็ไม่เคยเห็นหน้าผม

อาจจะมีบางครั้งที่เราอาจจะเคยเห็นหน้ากัน แต่!! เราก็อาจจะเคยยิ้มให้กัน

อาจจะเคยเดินสวนทางกัน เพราะอะไรครับ??? ก็เพราะเราไม่รู้จักกันไงครับ

ว่าใครเป็นใคร เราอาจจะรู้กันแค่ชื่อที่เข้ามาเล่นในบอร์ดแห่งนี้ นั่นหล่ะคับ!!

ประเด็นที่ผมอยากจะสื่อ ทำไมหล่ะครับ เราจะต้องมาทะเลาะกันกับคนที่เรา

ไม่เคยเห็นหน้าค่าตากันมาก่อนเลยใช่มั๊ยครับ ในฐานะผมอาจจะเป็นสมาชิกใหม่

ในที่แห่งนี้ และอาจจะมีบางท่านซึ่งเป็นสมาชิกใหม่ในที่แห่งนี้เช่นกัน แต่!!

เราขับรถ รุ่นเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกัน แต่ทำไมเราจะต้องมาทะเลาะกันครับ???

ผมไม่เข้าใจ จริงอยู่ที่ต่างคน ต่างอุดมคติ ต่างค่าย ต่างคลับ ผมมองว่า

ถ้าหากเรื่องที่เคยผ่านมา เป็นเรื่องส่วนตัวบุคคล แต่ทำไมจะต้องนำคลับทั้ง

คลับไปมีปัญหากันหล่ะครับ เราออกมาคุยกันดีกว่ามั๊ยครับ ผมขอแค่นี้ครับ

ส่วนเรื่องบวกและลบนั้น ผมว่ามันเป็นเรื่องส่วนตัวบุคคลครับ ใครไม่พอใจใคร

ก็ลบไปสิ แต่ลงชื่อไปเลยอย่าอาย ใครพอใจใครก็บวกไป ก็อย่าอายเช่นกัน

เรื่องแบบนี้มันห้ามกันไม่ได้ครับ มีคนรัก ก็ต้องมีคนเกลียดเป็นเรื่องธรรมดา

ผมว่าอย่ายกมาเป็นประเด็นอีกต่อไปเลยดีกว่ามั๊ยครับ เอาเรื่องที่เป็นอยู่เนี่ยแหละ

ดีที่สุด แต่ใครจะมีความคิดอย่างไร นั่นคือไม่ใช่ตัวผมนะครับ ผมเคารพในการ

ตัดสินใจของตัวเอง และผู้อื่นเสมอครับ แค่นั้นเอง จบแบบ เทพ ๆ ครับ สุด ๆ

ส่วนเรื่องโทรศัพท์ลึกลับนั้น ผมขอเคลียร์นะครับ ที่ผมอยากจะเคลียร์ ไม่ใช่

อยากจะมีเรื่องมีราวและไม่ได้ต้องการว่า พวกพี่จะต้องส่งคนมาขอโทษผม

ถ้าพวกพี่ไม่ได้ทำ แต่...ผมแค่อยากจะพูดต่อหน้าพี่และทุก ๆ คนครับ ว่า

เนี่ย!! มันเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ขึ้น พวกพี่คิดว่าเรื่องมันน่าจะมาจากอะไร

และมันเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ขึ้นมาครั้งนึงแล้ว มันก็ต้องมีครั้งที่สองอีก

พวกพี่ และ พวกผม คิดว่าจะทำอย่างไรเมื่อเกิดเหตุการณ์เช่นเดียวกับผม

เพราะบุคคลดังกล่าว เค้าอ้างว่าเป็นพวกคุณ!! พวกคุณเสียหาย ผมก็เสียหาย

ด้วย เท่านั้นเองครับ สิ่งที่ผมอยากจะเจรจากับพวกพี่ครับ โอเคมั๊ย เข้าใจนะครับ

ผมคิดว่าแค่พี่นัดเคลียร์กับพวกผมมันไม่น่าจะเป็นเรื่องยากนะครับ ออกมาคุยกัน

ดูแล้วจะง่ายกว่ามานั่งพิมพ์กันอย่างนี้อีกครับ คุยกันอย่างแฟร์ ๆ แมน ๆ เกิลร์ ๆ

กันไป ผมว่าดีกว่าครับ หายสงสัยกันดี คิดปุ๊ปถามปั๊ป คิดมาก็ตอบไป จบชัวร์

ผมขอโทษพวกพี่หนุ่ม SS อีกครั้งครับ ที่ก้าวร้าวกับพวกพี่ แล้ววันนั้น ผม

พร้อมจะยกมือไหว้พวกพี่ เพื่อกล่าวคำว่าสวัสดี และขอโทษ โอเคมั๊ยครับ

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  9. SPEEDKILLS

279
    63
    0
    4. กรณีที่มีการ กล่าวหา ว่าทาง Sunny/SENTRA CLUB ได้มีการแจ้งความดำเนินคดีกับ www.racingweb.net กับทางเจ้าหน้าที่ตำรวจเพื่อทำการปิด Web Site นี้

ข้อเท็จจริง

เช่นเดียวกับประเด็นในหัวข้อที่ 1 ไม่มีข้อบ่งชี้ของหลักฐาน ไม่มีที่มาที่ไป ซึ่งทางSunny/SENTRA CLUB เองไม่มีนโยบายที่จะทำแบบนั้น และที่สำคัญ ทาง Sunny/SENTRA CLUB ก็ได้ก่อตั้งมาจาก Web Site นี้เอง ซึ่งมีแต่การกล่าวหา
    และ ให้ร้ายเท่านั้น

ส่วนข้อนี้ ผมมีหลักฐานชัดเจน แต่ไม่สามารถ เอามาโพสในนี้ได้ ใครต้องการ ทิ้งเมลล์ไว้ทางนี้หรือ pm ก็ได้ แล้วผมจะส่งไปให้ทางเมลล์ เมื่อเห็นเมลล์แล้วจะเข้าใจว่าทำไมผมจึงไม่สามารถโพสในที่นี้ได้

ปล.2 คุณประธานคลับ Sunny/SENTRA CLUB สรุปเอาเองทุกข้อว่าไม่มีหลักฐาน คุณเคยเปิดรับหลักฐานและพร้อมมาดูหลักฐานหรือเปล่าครับ หรือว่าคุณอยู่ตัวคนเดียว คิดเองเออเอง ??

แก้ไขล่าสุด: 13 กันยายน 2008
    Fredy และ nuno69 ถูกใจสิ่งนี้
  10. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    น้องผม

น้องผม

:thumbs_up: :thumbs_up: :thumbs_up:

11. แอบมาฟังคับ เป็นผมจบไม่จบอยู่ที่ตัวเองแล้วคับ โตแล้วพี่เกรงใจเว๊ป

NHUM-YAI-JAI-DEE, Denn และ โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  12. SPEEDKILLS

279
    63
    0
    คือว่า ตอนนี้มีท่านที่ต้องการดูหลักฐานมาเยอะ pm ผมจะเต็มแล้ว

ขอเป็นทางเมลล์แล้วกันนะครับ ใครต้องการ ส่งเมลล์มาได้ที่ [email protected]

13. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0

narokawayg ถูกใจสิ่งนี้
  14. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

เรื่องข้อมูลที่บางทีเราพิมพ์แทบตายแล้วเอามาลงโดยไม่ให้เครดิตเนี่ย เหนื่อยนะ พี่ก็เคยเจอ เข้าใจดีว่าเป็นอย่างไร จนเด๋วนี้ได้แต่อ่านอย่างเดียวแล้ว อิอิ

NHUM-YAI-JAI-DEE, Denn, RZB-12 และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  15. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เอาแบบง่ายๆได้ความเลยนะ
    กลัวพี่อ่านเยอะๆเดี๊ยวงง
    สิ่งที่ผมเข้าไปตั้งกระทู้และน้องโทรไป
    คือข้อสงสัยผมว่าพี่ไม่อ่านดูดีๆฟังดีๆ
    แล้วขอนัดเคลียร์เพื่อให้เข้าใจซึ่งกันและกันแต่พี่ไม่รับนัด
    นี่พี่รีบออกมาแถลงโดยไม่ยอมฟังหลักแล้วดูหลักฐาน
    ผมว่าพี่ต้องต้องเป็นอะไรมากแน่ๆเลย
    มาด่วนสรุปพี่กลัวอะไรเหรอเปล่าครับ;)

16. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    ท่า ทาง จา เหนื่อย ครับ

Denn ถูกใจสิ่งนี้
  17. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ก็ งงงวยมา หลายปีเเล้วละนะ

ผมเข้ามาช่วงคาบเกี่ยวพอดี

ไปมี้ตติ้งกะ SS ได้ประมาณ 3-4 ครั้งมั้ง

เเล้วก็มามีเรื่องกัน โดยที่ ตัวผมยังไม่รู้เลยว่าอะไร

แต่ผมมาอยู่กะทางST เพราะ สนิทกะทางนี้มากกว่า

แต่ก็ ข้องใจมาตลอด ว่า มันเรื่องไรกัน ทำไมไม่มีคลับเดียว

โอเค พอออกมา ก็ต่างคนต่างอยู่ แต่ก็ มีเรื่องมาตลอดๆ เล็กๆน้อยๆ ตอดๆ แสบๆคันๆ

พอเป็นแบบนี้นานๆเค้า

ผมเบื่อนะ แทนที่ เจอคน ขับรถแต่งรุ่นเดียวกัน จะได้ทักทายกัน

ต้องมามองอีกว่า นั่นพวกใคร

เรื่องนี้ ผมมองว่า ทางSTกะSS ไม่ได้มีเรื่องกัน

แต่ เป็นแค่คน บางคน ทั้งใน SS และ ST ที่มีเรื่องกัน

ไม่ได้หมายความว่า ทุกคน ใน 2 คัลบนี้ จะต้อง ไม่ถูกกัน

และผมก็ไม่ได้เลือก คบคนที่ รถ หรือ ที่คลับที่เค้าอยู่

ผมคิดว่า ถ้าเราได้มาพูดคุยกัน ทำความรู้จักกัน

เราอาจเป็นเพื่อนกันก็ได้

เรื่องที่เกิดนี้

ไม่ใช่เรื่องของทุกคนในคลับ ทั้ง SS และ ST

ถ้าจะเคลียกัน ก้มาเคลียให้มันจบไปเลยได้มั้ย

ผมคิดว่า คงไม่ใช่เรื่องขนาดที่ว่า เคลียเเล้ว
    มีคนต้องถึงตาย หรือ อยู่ไม่ได้ในสังคม

ผมก็ รู้สึกแบบนี้นะ

NHUM-YAI-JAI-DEE, jojo9 และ SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  18. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    มาตามดูเหตุการ คร๊าบบบ ขอให้ จบ ไวๆ นะคร๊าบบ

Denn และ SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  19. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    อิ.......อิ พรี่หนุ่มคับ เวลาขึ้นศาล เค้ายังเอา จำเลย กับโจทย์ มานั่งคุยกัน

ต่อหน้าศาล และพยานเยอะแยะเลยนะครับ ผมว่ายังไง อยู่นะพรี่ :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

20. SPEEDKILLS

279
    63
    0
    หลายๆท่านที่ได้รับ หลักฐานที่ผมส่งให้ทางเมล คงเห็นแล้วว่า คนที่อ้างตนเป็นประธาน Sunny/SENTRA CLUB

และใช้แต่คำว่า

สรุป

ไม่มีมูลความจริง และ ไม่ได้เกิดจากการกระทำดังกล่าวของสมาชิก Sunny/SENTRA CLUB

สรุป

ไม่มีมูลความจริง และ ไม่ได้เกิดจากการกระทำดังกล่าวของสมาชิก Sunny/SENTRA CLUB
    สรุป

สรุป

คือการ อ้างเองเออเอง สรุปเองทุกอย่าง งั้นผมสรุปให้ฟังมั่งครับ ว่าการกระทำแบบนี้เรียกว่า ด้านหน้า

ปล ข้อความจากประธานคลับ Sunny/SENTRA CLUB -----> สรุป ทั้ง 4 ประเด็น ที่กล่าวมานั้น ไม่มีหลักฐานในการเชื่อมโยงความผิด แต่ได้มีการกล่าวหา และให้ร้ายในที่สาธารณะ ทำให้ Sunny/SENTRA CLUB เกิดความเสียหาย เพราะฉะนั้น ข้อมูลที่ ทาง Sunny Thailand ได้กล่าวมานั้น ทาง Sunny/SENTRA CLUB ได้เก็บข้อมูลไว้เป็นหลักฐานทั้งหมดแล้ว เพื่อเป็นประโยชน์ในการจัดการของทาง Sunny/SENTRA CLUB รวมถึงการได้มีการนำเสนอข้อมูลกับทนายความต่อไป

ถ้าคุณเอาข้อมูลไปให้ทนายของคุณ และถ้าคุณกล้าดำเนินคดี ผมบอกก่อนได้เลยครับว่า เตรียมติดคุก ฐานให้การเท็จไว้ได้เลย

Piccolo ถูกใจสิ่งนี้
  21. นายต้น~Rh+O

นายต้น~Rh+O New Member VIP

62
    10
    0
    หวัดดีคับ ทุกท่าน

ผมต้นคับ สมาชิกเก่า สมัยมี๊ตติ้ง ESSO อ่ะคับ

เกิดไรขึ้นเนี่ย

SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  22. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    เอาใจช่วยทุกฝ่ายนะครับ ยังหวังว่าจะมีการได้พูดจากันแล้วจบลงด้วยดีครับ

ปล.ขอบคุณ คุณ SPEEDKILLS สำหรับข้อมูลครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2008
    Denn และ SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  23. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

ผมก็รู้สึกแบบนี้ครับ ว่าแต่พี่ๆ ออกมาคุยกันดีกว่าครับ...

SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  24. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ขอพื้นที่ผมบ้างนะครับ...
    ผมคนมาใหม่ตอนแยกมาเป็น 2 คลับแล้ว...
    พี่หนุมไฟ บอกเสมอว่ามันเป็นเรื่องระหว่างบุคคล...
    ผมก็ทำตัวปกติ เข้าไปดูกระทู้อีกคลับหนึ่ง เพื่อดูของแต่ง และได้ทำการ Post ขายของที่คลับนั้น...
    สิ่งที่ผมได้กลับมาคือการเข้ามา Comment ว่า "อีกคลับหนึ่งไม่มีคนซื้อแล้วหรืองัย"...
    มันทำให้ผมยิ่งสงสัยว่าสรุปแล้วมันระหว่างบุคคล หรือโดนปลุกปั่นให้มันเป็นเรื่องระหว่างคลับ...
    จนเพื่อนในคลับที่ผมอยู่ โดนการกระทำที่เป็นเหมือนการยั่วยุ และหมายจะก่อให้เกิดอุบัติเหตุ....
    มันทำให้ผมยิ่งต้องระหวังตัวเพราะว่า ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะเกิดกับผม...
    ทำไมเหรอครับกับการออกมาเปิดใจคุยกัน มันจะยากเย็นแสนเข็น...
    ผมก็ไม่รู้หรอกว่าทางพี่คลับผมจะมีหลักฐานอารัย แต่สิ่งที่เค้าทำอยู่ เค้าแค่อยากให้เรื่อมันจบ...
    เราจะได้อยู่อย่างสงบครับ...
    ผมไม่อยากเดาว่าถ้าเอาหลักฐานที่อ้างว่ามีอยู่ มาเปิดเผยแล้ว สมมติว่าที่พี่ผมพูดมาเป็นความจริง...
    แล้วมันจะเกิดอารัยขึ้น...
    แทนที่จะเคลียร์กันเอง กลับมาเคลียร์ในที่สาธารณะชน...
    มันจะส่งผลร้ายมากกว่าผลดีนะครับ...
    อีกอย่าง อ้ายพวกที่ชอบลบชาวบ้านเค้าเนี่ย ไม่ลงชื่อมันตุ๊ดว่ะ...
    (ขอประนามบุคคลที่ทำนะครับ... ใครไม่ได้ทำอย่าร้อนตัวครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2008
  25. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    แล้วมายุ่งอารายกับเค้าเนี่ยยย.....กลับบ้านไปเลี้ยงลูกป้ายยยย

กระทู้นี่อ่านยากที่สุดตั้งแต่เจอมา......

1/ต้องลากหนูไปมาเพราะแถวยาาาาววววมากกกก

2/กระทู้ลึกลับซับซ้อนยิ่งกว่าสตาร์วอร์หลายหัวข้อมากๆ

3/ต้องใช้ความเข้าใจและตั้งใจในการอ่านมากๆ

4/อ่านแล้วไม่กล้าแสดงความเห็นเพราะวุฒิภาวะผมไม่ถึง

ขอเข้ามาอ่านอย่างเดียวดีกว่าครับ

กล้วย910, NHUM-YAI-JAI-DEE, Denn และ คนอื่นๆ 3 คน ถูกใจสิ่งนี้
  26. SuperTI

534
    383
    0
    นาน ๆ พี่โพ๊ม จะออกความเห็นเยอะ ๆ อย่างนี้สักทีนะเนี่ยยยย

27. BOAM...B12

5,057
    775
    0
    ก่อนกลับบ้าน
    พี่หนุ่มSSครับ
    พี่เป็นอะไรมากเหรอเปล่าครับพี่ทําไมต้องรีบขนาดนั้น
    ผมเข้าไปโพสเพียงแค่ว่าสงสัยเท่านั้นพี่รีบด่วนสรุปทั้งที่พี่ยังไม่ได้
    ฟังความข้างผมเลยว่ามีเหตุผลและหลักฐานอะไร
    ส่วนพยานและหลักฐานพี่ไม่ต้องกลัวพวกผมมีแน่
    ว่าแต่พี่กล้ารับนัดเคลียร์ไหมละ
    เอาดูซะนะพี่ดูและอ่านดีๆให้เข้าใจภาษาไทย
    ผมเอามาให้ดูที่พี่ลบไปแล้ว;)

28. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    วันนี้ 16:42:34
    JZGE อ้างถึง:
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John <<GooD-oLd-CaR>>

เรื่องข้อมูลที่บางทีเราพิมพ์แทบตายแล้วเอามาลงโดยไม่ให้เครดิตเนี่ย เหนื่อยนะ พี่ก็เคยเจอ เข้าใจดีว่าเป็นอย่างไร จนเด๋วนี้ได้แต่อ่านอย่างเดียวแล้ว อิอิ
    แล้วมายุ่งอารายกับเค้าเนี่ยยย.....กลับบ้านไปเลี้ยงลูกป้ายยยย

กระทู้นี่อ่านยากที่สุดตั้งแต่เจอมา......

1/ต้องลากหนูไปมาเพราะแถวยาาาาววววมากกกก

2/กระทู้ลึกลับซับซ้อนยิ่งกว่าสตาร์วอร์หลายหัวข้อมากๆ

3/ต้องใช้ความเข้าใจและตั้งใจในการอ่านมากๆ

4/อ่านแล้วไม่กล้าแสดงความเห็นเพราะวุฒิภาวะผมไม่ถึง

ขอเข้ามาอ่านอย่างเดียวดีกว่าครับ

แหม ลุงหนุ่ม ก็นะ คิ คิ คิ คิ :D:D:D:D

29. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    วันนี้ 16:42:34
    JZGE อ้างถึง:
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John <<GooD-oLd-CaR>>

แหม ลุงหนุ่ม ก็นะ คิ คิ คิ คิ :D:D:D:D

30. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    มันเกิดอะไรกันขึ้นหว่า......

Denn ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้