แถลงการณ์ จากประธาน Sunny/SENTRA CLUB

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย KKR.TKC, 12 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ.......อิ 3 ปีแล้วครับ 3 ปี ที่พวก ผม พยายามเหลือเกิน

พยามยามที่จะ เรียกพวกพรี่ๆ เค้ามาคุย พร้อมๆ กันครับ

ไม่เคยมีซักครั้งที่ ฝั้งนู้น จะยอมออกมาคุยครับ แปลก แต่จิง

55555555555555555555555555 :D:D:D:D

2. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ตอนแรก เข้าใจว่า

พี่ หนุ่ม เอ็น

เหมือน จะ เห็นด้วย

กับ การ ออก มา คุยกัน

แต่ ดู ท่าทาง แล้ว

ทั้ง บอร์ด จะ กลายเป็น

ไม่ พอใจ กัน ซะ แล้ว

เฮ้อ

แบบนี้ จะยังไง เนี่ย

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=538575

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=538575

จะบอกอะไรให้กับ SS ได้ฟังนะครับ ปัญหาเหล่านี้ ไม่เคยมีการเคลียร

มาตั้ง 3ปีแล้วนะครับ เข้าใจให้ถูกด้วย ผมว่า ไม่ลองคิดมุมกลับกันบ้างล่ะ

ว่า ถ้าสมมุติว่า ( สมมุติ นะครับ ) ท่านประทานของท่าน มีอะไรที่ปิดบัง

ตั้งแต่ พวกท่านยังไม่เข้ามา แล้วท่านประทาน นั้นได้นำข้อมูลใหม่ๆ มาเสนอ

แก่ สมาชิกใหม่ ในมุมมอง ที่ตรงข้าม กับที่ พวก ST นำเสนอ แล้วจะเกิด

อะไรขึ้น สงสัยหรือยังครับ กรุณา มองเหรียญ 2 ด้านสิครับ เผื่อวันหลัง

อาจจะมีคนเข้ามาขอโทษ ผม อีกก้อได้ เหมือนเมื่อ2 ปีที่แล้วไงครับ :rolleyes:

4. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    มาคุยกันเหอะคับ...

พิมไปกันก็เท่านั้น

เพราะโตๆกันแล้ว

คนจะได้มองว่าไม่ได้เป็นนักเลง คีย์บอร์ด

จิงๆนะ

เดี้ยวจะพยายามนัดทุกคนที่มีส่วนร่วม ในแต่ละเรื่องมาคุย

เอาให้ครบๆ จบๆ

ไม่ต้องพูดกันคนละทีสองที

คือถ้ามันไม่จิงไม่มีเรื่อง ก็มาคุยกันนะพี่ ไม่ได้นัดมามีเรื่อง

ถ้าไม่อยากพูดกันเยอะ ก็เอาเฉพาะคนที่มีส่วนเกี่ยวข้อง รึคู่กรณีก็ได้

จะได้ จบๆไปซะที อาย เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ใน RCW เค้า

วันๆมีแต่คนถาม ว่ามันเรื่องไรกันนักหนา....

กำกำ

5. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    อ่อ...พี่หนุ่ม EN คับ

ถ้ามันไม่มีไร เพื่อนๆ ใน RCW เค้ามีคำถามฝากถามมหลายคำถาม

พอดีอันอื่นมันพอเลี่ยงๆได้

แต่มจนตรงคำถามที่ว่า แล้วที่พี่เบิ้มไปโพส หลายๆที ใน SS ทำไมโดนลบตลอด

แล้วทำไมเค้าเพิ่งมาตอบในนี้

รึพี่กดผิด

อ่านเจอแล้วตอบด้วยนะพี่

ผมจะได้ไปตอบคนอื่นได้ ผมไม่ชอบคิดเองเออเอง

......จนปัญญา :confused::confused::confused:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2008
  6. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ตามอ่านจนหมดตาลายเลยยยยย

ขอไม่ออกความเห็นดีกว่า

เป็นกำลังใจให้ล่ะกันครับ

NHUM-YAI-JAI-DEE และ Denn ถูกใจสิ่งนี้
  7. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

ผมอ่านอันนี้แล้วแทบจะกรี๊ดตกเก้าอี้............555555+

:D:D:D:D:D

สวัสดีครับพี่หนุ่ม ช่วงนี้ไม่ได้เจอกันเลย :p

โต้ง B12+B14

8. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0

ซะงั้นอ่ะโต้ง............................:D:D:D:D

9. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

หนิงครับ ช่วยส่งมาให้ผมดูมั่งนะ

[email protected]

:)

10. Sadd

Sadd New Member Member

70
    8
    0
    ค่อยๆคุยกันครับ ทั้ง2ฝ่าย

Denn ถูกใจสิ่งนี้
  11. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    วันนี้ ไป สนาม ก็ ไม่เจอ

12. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    หนิงอยากดูข้อมูลเหมือนกัน
    [email protected]

SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  13. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    จะเจอยังงัยหล่ะ วันนี้เห็นอยู่แถวๆ ต่างจังหวัด:D

เออ ไม่ได้เข้ามาดูซะนาน ผมก็ไม่รู้ ว่าเกิดอะไรขึ้นนะ แต่ขอ อนุญาต ไม่ออกความห็นละกัน เพราะไม่รู้ต้นสายปลายเหตุ

แต่ อยากจะบอกว่า พี่ๆ เพื่อนๆคร้าบบ ใจร่มๆกันหน่อย ค่อยๆพูด ค่อยๆ จากันนะ หลายคนในนี้ ทั้งใน SS หรือ ST ผมก็รู้จัก เจอกันบ้าง รถผมเอง ยังเอาใปให้ช่างของพี่่ติ่งทำให้อยู่เลย เจอกันงาน Puma หรือ hankook ผมก็เข้าไปทักทาย ก็ส่วนมาก ราทุกคน ก็เคยอยู่ในบ้านหลังเดียวกันมาก่อน

ผมเข้าใจครับ ว่าทุกๆคน ก็มีอารมณ์ แต่อย่าให้อารมณ์ ต้องมาอยู่เหนือเหตุผลกันเลยนะ

ทุกวันนี้ ทั้งตัว และรถผม ก็ยังคงอยู่กับ SS ตั้งแต่สมัยแรก ขนาด sticker คลับผม ยังเป็นรุ่นโบราณอยู่เลย

วันนี้ ขอแค่นี้ก่อนแล้วกันนะครับ ขอบคุณครับ

NHUM-YAI-JAI-DEE, Denn และ NUM RE ถูกใจสิ่งนี้
  14. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    อันนี้เป็นความคิดผมนะครับ การที่เราจะคุยอะไร หรือปรับความเข้าใจกัน ผมว่าเป็นสิ่งที่ดี

แต่การที่คิดว่าการตอบในบอร์ด แบบนี้แล้วมันจะจบโดยที่ ผมคิดว่าคงไม่

การปฏิเสธทุกข้อกล่าวหา ก็คงไม่ถูก (เหมือนตีหัวเข้าบ้าน) ทำไมไม่ออกมานั่งคุยกัน เพื่อให้ปัญหามันจบๆกันไป

เรื่องร้ายๆอาจจะกลายเป็นดีก็ได้ เราอาจจะได้เห็นมุมมองอีกมุมหนึ่งที่เรายังไม่เคยเห็น

และก็เกรงใจ ทางบอร์ด ( rcweb . ด้วยครับ ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย ขอโทษน้ากล้วยด้วยนะครับ )

คุยกันเถอะครับ การคุยกัน ไม่ใช่การมาทะเลาะกัน เพราะผมคิดว่าหลายๆท่าน เค้าก็คงอยากให้จบๆกันซักที

ขอบคุณนะครับ แต่ยังงัยความคิดของผม ก็ยังอยากให้คุยกันครับ นะครับ นะครับ นะครับ

num re / sunny thailand

hnun, nuno69 และ SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  15. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    ไม่ทราบว่าจะมีเพื่อนๆ พี่ๆ ในนี้สนใจหลักฐานที่ว่ากันเยอะ จน pm เกือบเต็ม และเมลล์ หลายสิบฉบับ ส่วนนึงคงได้รับรู้อะไรมากขึ้นแล้ว ที่เหลือ ผมขอเตรียมไว้เผื่อเค้าต้องการดำเนินคดี (ถ้าคุณต้องการให้มันเรื่องใหญ่ ผมจัดให้ ) แต่ถ้าต้องการให้มันจบลงด้วยดี กรุณานัดวัน เวลา สถานที่เพื่อพูดคุยกันครับ

ขออนุญาติ ไม่ส่งหลักฐานดังกล่าวแล้วนะครับ

16. SPEEDKILLS

279
    63
    0
    :confused::confused::confused:

ทาง ss เค้าบอกว่า คนไม่ชอบขี้หน้ากันให้ไปคุยกันได้ยังไง ?

17. SPEEDKILLS

279
    63
    0
    และทางน้องพุดเดิ้ลข้างบน (ผมไม่รู้จักชื่อคุณ) ขออนุญาติเรียกพุดเดิ้ล บอกให้ต่างคนต่างอยู่

18. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    ขอบคุณหนิงมากครับได้ข้อมูลแล้ว คนมันขี้ขลาดไม่กล้าแก้ไขด้วยตัวเองคอยแต่ให้คนอื่นเก็บสิ่งปฎิกูลให้
    ผมขอให้พวกเราชาวนิสสันซันนี่รักกันนะครับ เรื่องมันเป็นเพียงการกระทำของตัวบุคคลที่ไม่มีความกล้า ขอให้ไม่มีความคิดแตกแยกสำหรับชาวนิสสันด้วยกัน
    ผมอยากให้ตัวบุคคลที่มีปัญหากันออกมาเจรจากันข้างนอกสักทีอย่ามาพิมพ์ แถลงกงจักรให้เป็นดอกบัวเลย ยิ่งนานก็ยิ่งแย่
    ถ้ามาเจรจากันในเวลาที่ยืดเยื้อก็จะแก้ไขอะไรได้ยากนะครับ
    จริงๆผมไม่อยากพิมพ์เลยแต่ไม่อยากเห็นความแตกแยกของชาวซันนี่ด้วยกัน
    ขอนิดนึงนะ จุ๊บๆ:cool:

RZB-12 ถูกใจสิ่งนี้
  19. SPEEDKILLS

279
    63
    0
    ครับ ถ้าคนไหนได้เห็นข้อมูล (บางอย่าง) ที่ผมส่งให้ คงเข้าใจอะไรได้เยอะขึ้นมากๆเลย :)

RZB-12 และ พงศ์ธร ถูกใจสิ่งนี้
  20. PoM(G.O.C.)

PoM(G.O.C.) Member Member

67
    8
    8
    ไม่รู้เรื่องราวหรอกนะเป็นมายังไง เพราะห่างๆออกมาก่อนเกิดปัญหา....
    เฮ้อเห็นเป็นแบบนี้แล้วเสียดายความรู้สึกเก่าๆเนอะ ตัด Sticker รุ่นแรกมากับมือ
    ไปเอาที่ Fasion มาแจกให้เพื่อนๆพี่ๆที่ Esso ยังเฮฮาๆอยู่เลย อิอิ
    งานการมากขึ้น ไม่ได้อยู่ไทย ขายรถ ก็ห่างๆพวกเพื่อนๆพี่ๆไป
    ยังไงก็อยากเห็นเรื่องราวจบลง Happy ending นะครับ
    อย่างน้อยก็คนไทยด้วยกัน เล่นรถรุ่นเดียวกัน รักกันไว้ดีกว่าครับ

NUM RE, Denn, RZB-12 และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  21. ข้อKing

ข้อKing New Member VIP

287
    35
    0
    ใจเย็นกันทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ พวกเราก็รถซิ่งกันทั้งนั้นมีอะไรคุยกันดีๆนะครับ รักๆกันไว้

NUM RE, NHUM-YAI-JAI-DEE, Denn และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  22. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ทำอะไรก็ทำ เอาเลย จะรอดู

บางทีโลโก้นิสสันก็คงเป็นได้แค่ตัวประกอบ
    เพราะมีเรื่องกันไปอย่างนี้ คีย์แมนที่จะยุติเรื่องไม่ทำด๋อยอะไร
    พยาบาท ไม่ก็ทิฐิ ติ๊งหน่องว่าไม่มีใครเป็นฝ่ายถูกนอกจากกู

ถ้าจะมาโหมดนี้ แยกย้ายกันเหอะ เห็นแล้วลำบากใจแทน
    ไม่ต้องมายุ่งกันอีก ใครยุ่งก่อน ใครหาเรื่องก่อน มอบพลังต้มซุปเปอร์ให้ไปเลย

ทำอะไรก็ทำไป เกิดเป็นมนุษย์ ลองให้มันครบทุกรสเลย
    อยากทำอะไรก็ทำกันไป เหนื่อยสุดเมื่อไหร่ก็ต้องมีคนอยุดก่อนซะล่ะ1คน
    แต่ใครแมน ใครไม่แมน ก็ลองมองตามเรื่องที่มี เดี๋ยวก็รู้ว่าใครที่มีแนวโน้มจะแมนสุด

ถามตัวเองง่ายๆว่าสังคมจะรับใครมากกว่าระหว่างคนเริ่มปัญหากับคนหยุดปัญหา
    ถ้าเรามีส่วนร่วมในการหยุดปัญหา เราเป็นคนดีกว่าหรือเปล่า
    ถ้าเรามีส่วนร่วมในการไม่ยอมหยุดปัญหา เราเลวกว่าหรือเปล่า

เอาไปคิดดู

สังคมนิสสันก็เล็กชิบหายอยู่แล้ว ถ้าอยากทำให้มันเล็กลงอีก ทำไปเลย ไม่มีปัญหา
    ทำอะไรก็ทำ ถ้าไม่พอใจนัก ลบผมได้เลย ไอ้ลบๆๆบวกๆๆผมยังดูไม่เป้นเลยว่าแม่งทำงานยังไง
    ฉะนั้นจะลบจะบวก ไม่แคร์ว่ะ แต่ละอายใจตัวเองไว้ละกันว่ากูไม่กล้าบอกเค้าตรงๆ กูขอคลิกลบๆ
    แต่กูไม่กล้าบอกเค้าว่ากูไม่ชอบ แต่คลิกลบมันง่ายสำหรับกู ก็เอาดิ กูก็หมาตัวนึง อยากทำไรก็เชิญ ทำไปเลย
    แค่จะขอแค่ให้เห็นแก่สังคมนิสสันซึ่งปัจจุบันแม่งก็เลิกอยู่แค่นี้ มึงไม่คิดจะทำให้มันเป็นทองแผ่นเดียวกันล่ะก็ มึงทุบให้มันแตกเป็นเสียงๆแม่งไปเลยเหอะ

ขออภัยในความทุเรศของสิ่งที่พิมพ์ไป แดกหมาใจดำแล้วเป็นแบบนี้แหละ ผมมันก็เศษสวะสังคมตัวนึงที่เห็นเรื่องที่ควรจบง่ายๆแล้วแม่งไม่จบมันหงุดหงิดว่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2008
    NON Sr B12, deejang, NUM RE และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  23. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    ใจเย็นๆกันนะคับ

Denn และ RZB-12 ถูกใจสิ่งนี้
  24. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    แค่บอกให้ใจเย็นกัน ทำไมต้องด่าผมด้วย

เฮ้อ ...

NON Sr B12, NUM RE, NHUM-YAI-JAI-DEE และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  25. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ใจเย็นๆ.........นะครับ พี่ๆทั้ง 2ฝ่าย เลยครับ

เจ....ไม่ส่วนเกี่ยวข้องในเรื่องนี้

แต่....ขอเสนอแนะว่า..........

คงถึงเวลา.........ที่ต้องคุยกัน......ตรงๆทั้ง สองฝ่าย..........แล้วนะครับ

อย่ายืดเยื้อ....ต่อไปเลยคับ

เกรงใจ...พี่เก่ง และเพื่อนๆสมาชิก RCW ทุกๆ คนมากๆ เลยครับ

เรื่องมันชัดเจนขนาดนี้แล้ว

SS บอก....มีข้อมูลหลักฐาน......เหมือนกัน

ST บอก....มีข้อมูลหลักฐาน......เหมือนกัน

ก้อแค่.......มาแสดงหลักฐานของแต่ละฝ่าย ให้คนกลาง/พยาน พร้อมให้คำตอบว่าอันไหน จริง รึ ไม่จริง

แค่นี้.....ก้อ จบเรื่อง.......แล้วคับ

เอ่ยปาก.......ยอมรับ/ขอโทษ......ในเรื่องที่จริง

เอ่ยปาก......ขอโทษ/ยอมรับ.......ในเรื่องที่ไม่จริง

คนไทยด้วยกันครับ.....เจ........ขอให้จบเรื่องทุกๆเรื่อง ด้วยความเข้าใจอันดี........นะครับ

NUM RE, Denn และ RZB-12 ถูกใจสิ่งนี้
  26. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0

แล้วจะโดน........แบบพี่.......รึป่าวเนี่ยยยยยยยยย ???

กำ ๆ

narokawayg ถูกใจสิ่งนี้
  27. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เรื่องเป็น เรื่องระหว่างบุคคลน่ะครับ ไม่เกี่ยวกับ club ทั้ง 2 club

เพียงแต่ นาที นี้ มารบกวบ rcweb

เรา ก็กรงใจ เว็ป น่ะครับ

ถึงต้อง พยายาม จะนัด ออกมาจากเว็ป เพื่อจะ พูดคุยกัน

แต่ก็ไม่รู้ว่า เพราะอะไร ???

hnun ถูกใจสิ่งนี้
  28. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    อืม ยิ่ง พี่บอกว่าไม่ชอบขี้หน้ากัน

เกลียด หน้า กัน

จะให้มาคุยกัน ได้ยังไง

ไอ้ เรื่อง คน ไม่ชอบพอ กัน นั้น

พอ เข้าใจได้ครับ

แต่ ว่า ทำไม ต้อง ให้ มันลุกลามไป หมดทั้งคลับล่ะครับ

เท่าที่ดู ดู น้อง ๆ บางส่วน ของ Sunny Thailand

เขา ก็ แยก กัน ออก

ว่า เป็น เรื่อง ส่วนตัว เรื่อง ส่วน บุคคล

แต่ ในส่วน ของ น้อง พี่ พี่ SunnySENTRA

หลายคน ไม่รุ้จักหน้า กันเลย

ก็ พลอย เกลียด กันไปซะงั๊น

ส่วน เรื่อง ที่ กลัวจะ ไม่ได้รับความเข้าใจ

จาก สมาชิก ท่าน อื่น ๆ ของ RCWEB

เพราะว่า จะ พูด คุย กัน แค่ สอง คลับ นั้น

ตรงนี้ เรา มี เพื่อน สมาชิก ท่าน อื่น ๆ

ไป ร่วม รับ ฟัง ด้วย ครับ

ผล เป็นไง ถูก ผิด เป็น อย่างไร

ต้อง มี การ ชี้แจง ใน บอร์ด กลาง อีกครั้ง แน่นอน ครับ

ขอบคุณครับ

narokawayg และ hnun ถูกใจสิ่งนี้
  29. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ก็จะคอยติดตามไปเรื่อยๆครับ

แต่ดูแล้วท่าจะงานยากนะครับ เพราะอีกฝ่ายเค้าก็ไม่คุยด้วยนี่ครับ
    จริงๆแล้วผมคิดว่าไม่เห็นมีอะไรต้องกลัวเลยครับ ถ้าเป็นผม ผมไม่ได้ทำอะไรผิด
    แต่มีคนมาตะโกนโหวกเหวกเรียกผมอยู่หน้าบ้าน ผมก็ไม่หนีนะครับ เราไม่ได้ทำอะไรผิด ไม่เห็นต้องซ่อนตัว

นัดเจอกันก็ได้ หรือถ้ากลัวมีรายการต้มซุปเปอร์ ผมว่าเพื่อนๆคลับอื่นๆในนี้เค้ายินดีมาร่วมเป็นสักขีพยาน
    ตัวกลางให้ท่านคุยได้สันติจนจบงานอยู่แล้วล่ะครับ

เรื่องแบบนี้ไม่มีใครอยากให้ยืดเยื้อหรอกครับ

หรือว่ามี?

narokawayg ถูกใจสิ่งนี้
  30. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    ออกมาเคลียร์กันเอง ข้างนอกดีกว่ามั้งครับ

บอร์ดนี้สาธารณะ เดี๋ยวคนอื่นๆ ที่ไม่ได้รู้ตื้นลึก หนาบาง มาฟังความข้างใดข้างหนึ่ง

แล้วไปสรุป พาลให้ไม่ชอบหรือมีอคติกับคลับใดคลับหนึ่งมันจะไม่ดี

ออกไปเคลียร์กัน จบความอย่างไร กลับมาแจ้งเพื่อนๆในนี้

จะได้สบายใจทุกฝ่าย

อย่าลืมว่า เราขับรถเหมือนกัน เราเป็นคนไทยเหมือนกัน เราเป็นคนบนโลกนี้เหมือนกัน

ไม่ได้ให้เคลียร์แล้วกลับไปกอดคอ ถ้าเราไม่ชอบนิสัยกัน เป็นแค่คนรู้จักก็ได้เ จอหน้าแ ค่ทักายยิ้มให้กัน

แค่นั้นเราก็มีความสุขแล้ว

narokawayg, Denn และ NUM RE ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้