แถลงการณ์ จากประธาน Sunny/SENTRA CLUB

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย KKR.TKC, 12 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MeowRacing

MeowRacing Well-Known Member VIP Privilege

1,324
    601
    113
    แหมเวลาใกล้ๆ กันเลยคะ ตามขบวนพวงกันมาติดเลยคะ ของนุ๋ตีสอง ลงท้ายเก้า เลขสวย ว่าจะไปซื้อหวย เผื่อถูก เนื่องจากล้างซวยไปพอดี LOL LOL LOL

15/09/08 02:00:09 มึงด่าใครไม่รู้เรื่องแล้วเสือกป่วนค&#362

2. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    ขอให้ทุกท่านที่เป็นสมาชิกใน rcweb แห่งนี้ลองดู ข้อความเหล่านี้นะครับ อ่านดูแล้วคิดว่า ทาง Sunny/SENTRA CLUB ควรจะอยู่ในเวปนี้อีกมั้ย และเค้ากล้ามาใช้พื้นที่นี้อีกได้อย่างไร และถ้าตอนนั้น สมาชิก SUNNY THAILAND ไม่เห็นแก่ส่วนรวม และ ทาง เวปมาสเตอร์ ท่านทั้งหลายอาจจะไม่มีเวปนี้ไว้เป็นศูนย์ รวมคนรักรถ CAR CLUB อีก เพียงเพราะบุคคลกลุ่มนึง เท่านั้น ขออนุญาติพี่เก่งด้วยครับ (ข้อมูลนี้เป็นเพียงส่วนนึงเท่านั้น)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2008
    Drink ถูกใจสิ่งนี้
  3. SPEEDKILLS

279
    63
    0
    เอามาให้ดูกันอีกหน้า

4. SPEEDKILLS

279
    63
    0
    ถ้าอยากลบ ลบบอร์ด Sunny/SENTRA CLUB ออกไปจาก rcweb ได้มั้ยครับ
    เหตุผล

1. เป็นกบฎ ต่อ RCWEB เคยแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ และ ICT มาตรวจสอบเฝ้าดูเวปแห่งนี้ ข้อนี้ผมมีหลักฐาน ถ้าต้องการผมจะส่งไฟล์ให้ครับ

+++ผมก็ไม่เข้าใจว่า Sunny/SENTRA CLUB ทำแบบนี้ แล้วยังกล้ามาใช้พื้นที่ในเวปแห่งนี้ต่อได้อย่างไร +++

2. ถ้า Sunny/SENTRA CLUB ยังอยู่โดยไม่มีการนัดเคลียร์กับเรื่องทั้งหมดที่เกิดขึ้น ซักวันก็จะเกิดเรื่องลักษณะนี้ขึ้นมาอีก (นี่ไม่ใช่ครั้งแรก)

+++ ยกตัวอย่างให้ดู 1 ข้อ นะครับ เมื่อมีคนกำลังจะใช้รถนิสสัน หรือ ใช้รถนิสสันอยู่ เกิดมีปัญหา คนที่ไม่รู้จัก web แห่งนี้มาก่อน อาจจะค้นข้อมูล โดยหาจาก google และเจอการตอบปัญหาจากผู้รู้ ซึ่งมาจากเวปแห่งนี้ ก็เข้ามาเพื่อถามข้อมูล (โดยที่ไม่รู้หรอกว่า Sunny/SENTRA CLUB เกลียดขี้หน้า SUNNY THAILAND ต้องใช้คำนี้เพราะทาง Sunny/SENTRA CLUB เค้าประกาศอย่างชัดเจน)
    เมื่อบุคคลนั้นเข้ามาหาข้อมูล เห็นมีคลับเกี่ยวกับนิสสัน เหมือนกัน 2 บอร์ด ก็อาจตั้งคำถามไว้ทั้ง 2บอร์ด แบบนี้คงไม่มีปัญหา แต่บางครั้ง มีคำถามเกี่ยวกับรถ ซึ่งทาง Sunny/SENTRA CLUB ไม่สามารถมาตอบได้ และมีผู้หวังดีแนะนำ ให้ลองไปถามข้อมูลนั้นๆ ในบอร์ด SUNNY THAILAND เพราะในคลับนี้มีผู้รู้เยอะ เป็นช่าง เป็นเจ้าของอู่เองก็มี แค่นี้ทาง Sunny/SENTRA CLUB ก็มีปัญหาแล้วครับ เหมือนทาง Sunny/SENTRA CLUB อาจรู้สึกเสียหน้า หรืออาจคิดว่าเป็นการมาป่วน ทั้งๆที่บุคคลที่ต้องการหาข้อมูลนั้นๆ ไม่ได้รู้เรื่องอะไรมาก่อนเลย (กรณีนี้เคยเกิดขึ้นมาแล้ว) และอีกกรณีคือ เมื่อสมัครสมาชิกในเวปแห่งนี้ พอเริ่มสนิท มีการนัดมิตติ้ง และสมัครสมาชิกของคลับนั้นๆ บ้างอาจมีคำถามว่า ทำไมถึงมีคลับเกี่ยวกับนิสสัน ถึง 2 คลับ ถ้าเป็นทาง SUNNY THAILAND ก็จะตอบลักษณะ เคยมีปัญหากันนิดหน่อยจึงแยกตัวออกมา แต่! เป็นเรื่องระหว่างบุคคลเท่านั้น ไม่ใช่ทั้งคลับ และคุณสามารถเล่นได้ทั้ง 2 บอร์ด แต่! (ทาง Sunny/SENTRA CLUB อันนี้ผมไม่ทราบว่าเค้าจะตอบสมาชิกนั้นๆว่าอะไร จึงทำให้สมาชิกใหม่ๆ เกลียดขี้หน้า SUNNY THAILAND ถึงมีการใช้ถ้อยคำข่มขู่ว่า ''' ถ้ายังไม่หยุดก็ใช้ของหนักๆดูมั่ง จะได้สติ คิดอะไรดีๆได้บ้างน่ะ กองหนุนเพียบ ''')

ทั้งหมดนี้คือเหตุผลบางส่วนว่า Sunny/SENTRA CLUB จึงไม่ควรอยู่ใน rcw แห่งนี้ ซึ่งผมคิดว่า ข้อ 1 ข้อเดียวก็คงเพียงพอ
    ขอยืนยันว่าทั้งหมดนี้เป็นความจริงทุกประการ

ปล. เป็นไปได้มั้ยครับ ถ้าตั้งกระทู้โหวต Sunny/SENTRA CLUB ออกไปจาก RCWEB โดยให้สมาชิกทุกท่านมีสิทธิในการโหวตครั้งนี้

5. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ผมว่า หลังจากวันนี้ เว็บจะเดือดร้อนก็เพราะคุณ SPEEDKILLS เนี่ยแหล่ะครับ

ถ้าให้จบปัญหา ผมว่าปิดบอร์ดทั้งSS แล้วก็ ST ไปเลยดีกว่าไหมครับ ไอ้ข้อหากบฎต่อ RCWเนี่ย มันไม่มีนะครับ คำว่ากบฎ มันควรจะให้กับกฎหมายบ้านเมืองมากกว่าสังคมเล็กๆอย่าง RCW

JZA760 ถูกใจสิ่งนี้
  6. SPEEDKILLS

279
    63
    0
    กบฏ หมายถึงการปฏิเสธการเชื่อฟัง ซึ่งอาจนำไปสู่ได้ทั้งการต่อต้านขัดขืนอย่างสันติ หรือความพยายามทำลายผู้มีอำนาจในขณะนั้น

เอาเป็นว่าผมขอถอนคำพิมพ์ว่า คำว่ากบฎ ครับ จะให้ใช้คำว่าอะไรแล้วแต่คุณกล้วยเห็นสมควร

7. SPEEDKILLS

279
    63
    0
    เมื่อคุณกล้วยเห็นว่า ผมทำให้เวปแห่งนี้เดือดร้อน ผมยินดีออกจากสมาชิกเวปแห่งนี้ครับ ขอให้คุณกล้วยช่วยดำเนินการ ยกเลิก login ผม และ ผู้ดูแลบอร์ด samsen grup ด้วยครับ ขอบคุณครับ

8. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48

เรื่องยกเลิกล็อกอิน PM ไปหาพี่เก่งได้เลยครับ ผมไม่สามารถทำได้ครับ

9. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

ในฐานะคนที่เป็นเพื่อน เป็นน้องทั้ง 2 ฝ่าย อยากขอบคุณพี่จั้ม มากครับ

ขอบคุณจากใจจริง

ถ้อยคำบางคำ...................แม่นยิ่งกว่าตาเห็นซะอีก !!!

10. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เฮ้ออออออออออออ นี่แหละ ปัญหา ของสังคมไทย

ชอบที่คุณจั๊ม พูดจิงๆ :D:D:D

11. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0

ขอโทษที่ทําให้เดืออร้อนกันมานานแล้ว
    ผมแค่อยากจะบอกให้คนได้รับรู้พฤติกรรมหลายๆอย่าง
    ว่ามีสมาชิกในWEBนี้เป็นอย่างไร
    จริงๆแล้วเรื่องนี้ผมแค่มาตามหาคนที่ลบคะแนนแล้วคอมเม้นว่า
    มาจากพวกผมชาวSTซึ่งทําให้พวกผมเสียหาย
    เพราะผมไม่ชอบพฤติกรรมลอบกัดอย่างนี้
    แล้วโยนความผิดมาให้พวกผม
    ใครจะคิดอย่างไรผมไม่รู้แต่ที่รู้พวกผมผมเสียหายนะครับ
    แต่แล้วมันก็กลายไปเป็นเรื่องใหญ่โตทําให้เดือดร้อน
    ผมขอยอมรับผิดถ้าทุกคนคิดว่าพวกผมชาวSTผิด
    และขอโทษทุกคนมาณ.ที่นี้ด้วย

แก้ไขล่าสุด: 15 กันยายน 2008
    SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  12. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ก้อดีนะ ปิดแม่ง ทั้ง 2 บอร์ดเลย สบายใจ ด้วย เอาไหม คุณ กล้วย :rolleyes:

13. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เข้ามาอ่านครับ

14. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เข้ามาอ่านครับ

15. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    อันนี้ ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

โดย เฉพาะ ความ เห็น ของคุณJUMP

กับ น้า กล้วย

โดนใจ มากมาย

ผมขอคำปรึกษา จาก พี่น้องชาว RCWEB หน่อยแล้วกันนะครับ

ปัญหาที่เกิด มัน ก็ คงคล้ายกับ หลายๆคลับ

ที่แตกแยกกัน ขัดแย้งทางความคิดกันไป

โดยที่ส่วนมาก สาเหตุจะมาจาก

ความขัดแย้งทางความคิดของ กลุ่มคน

หลังจากนั้น

พอแยก กันไป แล้ว หรือต่างคนต่างอยู่แล้ว

มันเป็นไป ไม่ได้หรอกครับ

ที่จะไม่มีการ กวนตีนกันน่ะครับ

แหย่ๆ กันไป แหย่ๆ กันมา

มันห้าม กันไม่ได้ น่ะ

ถ้า อีกฝั่ง นิ่ง

อีก ฝั่ง ก็เริ่ม

มันต้องมีการกระทบกระทั้งกัน

เป็นธรรมดา

มันก็พาล จากกลุ่มคนเล็กๆ

กลายเป็น ระหว่างคลับไป

ขอถามพี่น้องRCWEB ว่า

พี่น้องเลือก ที่จะอยู่กับ ปัญหา

ก็ ต่างคน ต่างอยู่ กัน ไป

หรือ ว่า พี่น้องเลือก ที่จะ หาทางออก

สำหรับผม แล้ว

ผมยอมรับว่า เป็น เคยเป็นส่วนหนึ่งของปัญหา

และรับรู้ ที่มาที่ไป ของปัญหา เป็นอย่างดี

แต่

ผมไม่ต้องการให้ปัญหาที่เกิดขึ้นมาในอดีต

เป็นปัญหาเรื้องรัง

ยิ่งมีคนเข้าใจ

ว่า เป็นไป ได้

ที่ คนที่สร้างปัญหา ก็ ไม่อยู่ แล้ว

แต่ อาจ จะ กำลัง ใส่ สี ใส่ ไข่

กับ เรือ่ง นี้ อยู่ ก็ ได้

เหมือน ตาเห็นจริง ๆ

ฉะนั้นทาง ออก ของ เรื่องนี้ของผมคือ

ใน เมื่อ ตัวแก่นแท้ ที่ทำให้เกิดเรื่อง ก็ ไม่อยู่ แล้ว

ส่วน ที่ยังเหลือ อยู่

ผม อยากจะพูดคุยกัน ปรับความเข้าใจกัน

เท่านั้นเอง เรื่อง นี้มันแก้ กันได้

ถ้า การแก้ปัญหา ของ ผม

รบกวน พี่น้อง ชาว RCWEB

ก็ขอ อภัยมา ณ. ที่นี้ด้วย

เพราะเข้าใจว่า คงทำให้เสียบรรยากาศไป เยอะ

ขอ แก้ตัว ด้วย การเลี้ยง เหล้า แล้ว กัน ครับ

ใครได้รับผล กระทบ จากกระทู้นี้

ไม่ ว่า จะ พอ ใจ หรือ ไม่ พอใจ

โดน ลบ คะแนน หรือ อะไร ก็ แล้ว แต่

ลงชื่อ เลย ครับ พี่น้อง

กินเหล้า กัน แก้เครียด ดีกว่า

เรียน เชิญ คุณ จัมพ์ และ น้า กล้วยด้วยนะครับ

คงไม่โกรธ กันมาก ไป นะครับ

SPEEDKILLS, กล้วย910 และ Piccolo ถูกใจสิ่งนี้
  16. SuperTI

SuperTI New Member Member

534
    383
    0
    ขอขอบคุณทุก ๆ ความเห็นครับไอ้เรื่องแบบนี้ไม่มีใครกลัวใคร

หรอกครับ!! จิงมั๊ย??? บางคนเค้าออกมาโพสต์ เค้าโดนลบ แล้วใช้

วาจาหยาบคาย คนที่โดนเม้นท์ไปเค้ายังออกมาโวยเลย นับประสาอะไร

ผมถึงบอกไปแต่แรกแล้วไง ว่าใครไม่โดนกับตัว ก็คงไม่รู้หรอกมั๊ง หึ หึ .......

แต่ถ้าหากกระทู้นี้โดนลบไป ผมก็ทำใจไว้แล้วครับว่า ยังไงก็ตามแต่ กระทู้นี้

ต้องโดนลบอยู่แล้วเพื่อเป็นการยุติปัญหาที่เกิดขึ้น ไม่ว่าผลจะออกมาในทางบวก

หรือทางลบ..... เพราะถ้าเป็นผม ผมก็คงจะปฏิบัติอย่างนั้นเช่นกันครับ...

ขอบคุณครับ สำหรับพื้นที่ตรงนี้!!! ก็เท่านั้นเองครับ หึ หึ ..

(ทุกอย่างเหมือนเดิม เพิ่มเติมนิดหน่อย)

17. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

18. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ส่วนตัวแล้วเนี่ย แค่อยากจะทำทุกอย่าให้มันชัดเจน ให้มันคุยกันได้

แค่นั้นเอง เพราะมันก็โตจากแหล่งเดียวกัน พร้อมๆกันนะ

ผมเชื่อว่ามันน่าจะคุยกันได้นะ

ส่วนใครที่โดนลบๆ เนี่ ขอให้ลงชื่ รึ PM มา เลย เดี้ยวช่วย ช่วยบวกให้

บอกแล้วไง หาทางมาคุยกัน ไม่ใช่มาทะเลาะกัน ...

จิงๆ นะ

19. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0

กับอีแค่ ออกมาพูดคุยกันข้างนอก มันลำบากอะไรนักหนา..

ดีกว่ามานั่งพิมพ์ให้มันยืดยาว ไม่จบไม่สิ้น

ไม่เมื่อยมือกันหรือไง

อยากคุยไปคุยกันข้างนอก ผมว่า มันชักยืดเยื้อ ยืดยาว

จนกลัวมันจะเป็นปัญหาใหญ่โตแล้ว...

สรุปเอง ไปทีละทีสองที แล้วเมื่อไหร่มันจะรู้เรื่องล่ะครับ

เห้อ กรูล่ะเบื่อ ...

20. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    โดยเฉพาะคนที่ออกความเห็นในกระทู้นี้แล้วโดนลบนี่
    ผมว่าเขาไม่เกี่ยวนะอย่าไปเอาเขามายุ่งดิครับ
    เขาก็แค่แสดงความคิดเห็นเท่านั้น
    เรื่องของคนแค่ไม่กี่คนคุยกันดีกว่ามั้ง
    ไม่งั้นชาตินี้ไม่จบหรอก
    ;)

21. BOAM...B12

5,057
    775
    0
    โอ๋ๆๆๆๆมามะเดี๊ยวพาไปกินไอติมแก้เครียด
    บังอาจมาทําคนน่ารักได้ลงคอ
    ว่าแต่มีแต่ดุๆทั้งนั้นเลยนะ:D

Piccolo ถูกใจสิ่งนี้
  22. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    แวะมาดู

23. มันส์ดีว่ะ

ใจเย็นๆกันนะ

jojo9, SPEEDKILLS และ RZB-12 ถูกใจสิ่งนี้
  24. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    ใครทำหนูเหมียวของป้า....กริ้วได้เพียงนี้..:D.

SPEEDKILLS และ RZB-12 ถูกใจสิ่งนี้
  25. กล้วย910

3,146
    41
    48

ไฟล์หายไปแล้ว ...... งั้นผมก็บ่นบ้าบอของผมคนเดียวซินะ

RZB-12 ถูกใจสิ่งนี้
  26. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48

:p แล้วเรื่องของเราล่ะคับพี่

27. กล้วย910

3,146
    41
    48

พี่กล้าพูด ผมกล้าทำ เพียงแค่ประธานของแต่ละคลับโทรมายืนยัน ยินดีจัดให้ครับ

28. กล้วย910

3,146
    41
    48
    อย่าไปปักใจเชื่อมากเลยครับ ถ้าสมมุติผมกดลบพี่แต่ผมบอกว่าผมมากจาก ST พี่จะเชื่อว่าใครเป็นคนกดลบล่ะครับ

29. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ส่วนตัวผมเอง ผมเป็นสมาชิกในคลับ SunnyThailand

และก็เป็นสมาชิกคนหนึ่งใน Racing Web ด้วย

่ผมเองก็ไม่อยากให้เกิดปัญหาขึ้นใน Webboard แห่งนี้

แต่ในเมื่อปัญหามันเกิดขึ้นแล้ว ก็ต้องหาทางออก หาทางแก้ไข..

ไม่ใช่ต่างคน ต่างอยู่ ต่างคนต่างความคิด

เพราะถ้ายังคิดเห็นแบบนั้นกันอยู่ เมื่อไหร่ เราจะได้เดินไปข้างหน้า ...

ก็มัวแต่ถอยหลังเข้าคลอง กันอยู่แบบนี้

ในเมื่อความเห็น ความเข้าใจมันไม่ตรงกัน ก็ต้องออกมาคุยกัน

ให้มันรู้เรื่อง ให้มันจบๆ ไป

สิ่งที่ผมหวังอย่างหนึ่งก็คือ การที่สมาชิกทั้ง 2 คลับ

กล่าวคือ สมาชิกSunny/Sentra CLUB กับ SunnyThailand

เมื่อเจอกันบนท้องถนน หรือที่แห่งใดก็ตาม จะได้มีแต่มิตรภาพ ยิ้มแย้มใส่กัน

ไม่ใช่ว่า ไม่รู้จักกัน หรือทำกริยาไม่เหมาะสมใส่กัน ผมว่ามันไม่ได้ดูดีเลย

อย่างน้อยๆ เราก็ใช้พื้นที่ Racing Web แห่งนี้ร่วมกันอยู่

เพราะผมก็เข้าใจสมาชิกใหม่ของทั้ง 2 คลับ ซึ่งต่างก็ไม่รู้เรื่องราวในอดีต

แต่ถ้าหากสมาชิกใหม่ของทั้ง 2 คลับ กลับต้องมาเจอเรื่องราวบาดหมางกัน

ภาพลักษณ์มันก็ไม่ได้ดูดีเลย นอกจากทั้ง 2 คลับแล้ว ยังมีบุคคลภายนอกอีก

รถก็ใช้ ยี่ห้อเดียวกัน (NISSAN) ตระกูลเดียวกันทั้งนั้น

เรื่องราวมันเกิดขึ้นเพียงแค่ คนไม่กี่คนเท่านั้น

แต่มันกำลังจะกลับกลายเป็นเรื่องใหญ่โต

สุดท้าย ผมอยากให้ผู้เกี่ยวข้อง บุคคลที่เป็นปัญหา

ได้ออกมาคุยกัน เจรจากันอย่างสันติวิธี เพื่อให้เรื่องราวทุเลาลงไป

แต่ไม่ใช่ได้แต่คุยกันแต่เพียงใน Webboard เท่านั้น

เพราะมันเหมือนคุยกันเพียงทางเดียว

ดีไม่ดี ตีความหมายกันผิด มันก็จะกลับเป็นว่าสร้างขึ้นมาอีกเรื่อง

ผมอยากเห็นอะไรๆ ที่มันดีกว่านี้น่ะ เท่านั้น !!

:) :) :)

30. MeowRacing

MeowRacing Well-Known Member VIP Privilege

1,324
    601
    113
    เอาฮาคเก้นด๊าคนะๆๆๆ ถ้าไอติมตัดเสียบไม้ไผ่ กินไม่ได้ ฝืดคอ แค๊กๆๆๆๆ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้