แถลงการณ์ จากประธาน Sunny/SENTRA CLUB

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย KKR.TKC, 12 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    :):):)

2. ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 8 คน ( เป็นสมาชิก 7 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )
    นู๋แดง~รองเท้าเหลือง*, hnun, โบตั๋น, Oat_B14, TD 27 TURBO

โคตรฮอตเลยอ่ะ

3. MeowRacing

MeowRacing Well-Known Member VIP Privilege

1,324
    601
    113
    นู๋ไม่รู้ นุ๋โดนรังแก โดนกลั่นแกล้ง นุ๋ตกเป็นแกะที่ต้องรับกรรมที่ไมได้ก่อ.......(เส้าไปมั้ยอะ) :D:D:D

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แล้วยังจะซ่อนตัวมาอีกนะ เด๋วตีเลย เพ่ไปร์ท :D:D:D

5. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ผม เห็นด้วย ตามนี้ ครับ:)

SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  6. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    เกาหลีเหนือ กับเกาหลีใต้
    ยังไงก็ชาวเกาหลีเหมือนกัน

ไม่อยากให้เป็นแบบนี้เลย
    ออกมาเคลียร์กันดีกว่า
    เพราะเป็นปัญหาระหว่าง บุคคล น่าจะเคลียร์กันเข้าใจง่ายกว่า
    ผมก็โตมาจาก SS แล้วปัจจุบันก็เฮฮาอยู่กับ ST
    พี่ๆ ใน SS ผมก็เคยเคารพมาก่อน (หลังจากแยกตัวออกมา ก็ไม่ได้ติดต่อกัน แต่ผมก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรกับพี่ๆ SS)
    พี่ๆ ใน ST ผมก็เคารพ เฮฮา หนุกหนาน (แต่ก็ไม่ได้ไปเจอนานมากแล้ว)
    เคลียร์กัน น่าจะเป็นทางออกที่ดีนะครับ

ที่ผมพิมพ์ไปนี้ คือความคิดของผมคนเดียว และก็มีจุดมุ่งหมายที่ดีครับ

SPEEDKILLS และ jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    คุณกล้วย ผมถามหน่อยครับ

จะลบ บอร์ดทั้งบอร์ด เนีี่ย (ย้ำน่ะ ทั้งบอร์ด ไม่ใช่กระทู้)
    นอกเหนือจาก แค่ประธานโทรมาบอกว่า "ต้องการลบ"
    มีประเด็นอื่น ๆ นอกเหนือจากนี้ ไหม ?
    เช่น 1 2 3 คืออะไร

ที่สามารถจะลบได้โดยไม่ต้องแจ้ง

รบกวนทีน่ะครับ
    ผมอยากรู้น่ะ
    เห็น Super Mod แจ้งจะลบ

พวกลบกระทู้ผมเข้าใจ เพราะมีกฎอยู่
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=6104

แต่ทั้งบอร์ด เนี่ย ขอเป็นความรู้ครับ

J-dayTT140 ถูกใจสิ่งนี้
  8. SuperTI

SuperTI New Member Member

534
    383
    0
    นั่นสิครับ!!!! ผมก็ข้องใจเหมือนกัน?!?!?!

มันหมายความว่ายังไงหรือครับ น้ากล้วย???

ที่น้าทำ คืออยากให้จบกรณีพิพาทกันโดย

สันติวิธีใช่มั๊ยครับ?? แค่นี้เองที่ผมอยากรู้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2008
  9. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ผมว่า ลองใจเย็นๆลงหน่อยดีกว่ามั้ยครับ

10. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ผมว่า ลองใจเย็นๆลงหน่อยดีกว่ามั้ยครับ

11. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    มาติดตามฮอตมากๆเลยนะเนี่ย

12. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เห้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...
    ยิ่งพยายามเหมือนยิ่งแย่....
    ช่างมันเถอะพี่...

13. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เข้าใจได้ถูกต้องครับว่า ผมพูดว่าลบทั้งบอร์ด
    เหตุที่จะลบมีดังนี้
    1. ผู้ดูแลบอร์ดนั้น หัวหน้าคลับ หรือทีม ผู้ก่อตั้ง หรือผู้ดูแลคลับหรือทีมนั้นต้องการให้ลบบอร์ดที่ RCW เปิดให้
    2. บอร์ดนั้นไม่มีผู้ใช้งานเป็นระยะเวลานานมาก (ตรงนี้ไม่มีกำหนดไว้ว่านานแค่ได้ นานที่สุดที่ทำกันคือ ประมาณ6เดือนถึง1ปี )

เฉพาะตามข้อ 2 เท่านั้น ที่สามารถลบโดยไม่ต้องแจ้ง

ใจผมที่ผมต้องการคือ ขอให้ต่างคนต่างอยู่ บอร์ดใครบอร์ดมันไม่ต้องพาดพิงอะไรกันอีก ใน RCW ไม่ได้มีแค่ซันนี่รุ่นเดียวหรอกที่มีปัญหา รถอื่นๆคลับอื่นๆหลายๆคลับ ก็มีปัญหาแตกแยกในลักษณะคล้ายๆแบบนี้ ก็เห็นต่างคนต่างอยู่ไม่เห็นวุ่นวายอะไรต่อกัน ก็สงบสุขดี ลำพังแค่ลบบอร์ดไปไปทั้งคู่ ผมก็เชื่อว่าปัญหามันก็ยังไม่จบ ถ้าต่างฝ่ายยังคงเป็นแบบนี้อยู่ หันมองตัวเราเองก่อนครับ ก่อนที่จะให้คนอื่นทำอะไรอย่างที่ใจเราต้องการ

14. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    นี่คือตัวอย่างที่ดีครับ

15. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    เข้าใจครับว่า มีกลุ่มที่เสียหาย และกลุ่มที่โดนใส่ความ แต่ในความเป็นจริง มันเป็นธรรมชาติของมนุษย์ ที่จะไม่ยอมรับการกระทำของตัวเองในเรื่องที่น่าอายและเป็นความผิด การที่เรื่องมันผ่านมา 2-3 ปีแล้วนั่น ถ้ามันไม่ใช่เรื่องใหญ่คดีอาญาหรือร้ายแรงถึงขั้นที่ว่า กูจะอยู่ในโลกนี้ไม่ได้แล้วถ้ามันยังอยู่ ก็ลองเลิกใส่ใจกับเรื่องนั่นซะบ้าง เพื่ออะไรมันจะดีขึ้น
    เอ่อ...โทษที่นะครับ ที่ตอบนี่ไม่ได้หมายถึง หำใหญ่ใจดี นะครับ หมายถึงโดยรวมๆหน่ะครับ แต่ขออาศัยกระทู้ที่ตอบ หำใหญ่ใจดี ตอบเลยทีเดียว ขอบคุณครับ

16. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    อันตัวผมนั้น เข้าใจความหมายของน้ากล้วยนะครับ
    ว่าเป็น Super MoD ต้องดูแลบอร์ด ดูแลความเรียบร้อยของบอร์ดแห่งนี้

และก็คงไม่อยากให้เกิดเรื่องและปัญหาอย่างที่มีอยู่นี่
    และพี่น้องทั้ง SS และ ST ก็คงไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น

แต่ในเมื่อเหตุการณ์ต่างๆ นาๆ มันเกิดขึ้นแล้ว
    เราต่างก็ต้องมาร่วมกันหาทางออก วิธีทางแก้ไขปัญหา

โดยการหันหน้าคุยกัน และหาข้อสรุปเกี่ยวกับปัญหานั้นๆ ให้มันจบลง
    และจบลงไปในทางที่ดี และสามารถอยู่ร่วมกันในสังคมนี้ได้อย่างสงบเรียบร้อย..

การแก้ไขดังกล่าว เราไม่ได้ยกพวกมาเพื่อต่อยตีกัน
    แต่เราคุยกันด้วยมิตรภาพ มีปัญหาอะไรกัน ข้องใจกัน ไม่เข้าใจกัน
    ก็มาคุยกันให้เข้าใจ อะไรที่มันไม่ดี อะไรที่มีก่อให้เกิดความเสียหายต่อกัน
    เมื่อมาเจอะเจอกันแล้ว ต่างก็ขอโทษกันไป..

ผมว่า ณ สถานการณ์เช่นนี้ การหันหน้าเข้าคุยกันเป็นวิธีที่ดีที่สุดแล้ว
    หลังจากเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นเรื้อรังมานานกว่า 3 ปีแล้ว
    ก็ยังไม่มีข้อสรุป หรือบทสรุปใดๆ ที่ดีเลย..

เพราะถ้าจะให้เรื่องราวต่างๆ ที่มันเกิดขึ้นมันผ่านมาแล้วก็ผ่านไป มันคงไม่ดี
    ถ้าเรื่องราวมันดีก็ดีไป แต่ไอ้เรื่องที่ก่อให้เกิดปัญหาแล้วมันยังสรุปไม่ได้
    มันก็จะคลางแคลงใจกันต่อไป ไม่จบสิ้น (นี่ไม่ใช่วิธีการแก้ไขปัญหาเลย)

สุดท้าย
    ผมอยากให้ทั้งทาง SS และ ST และคนกลางอยู่ในความสงบ(สนุก)
    ใจเย็นๆ กันทุกฝ่าย เพื่อให้ทุกอย่างมันผ่านไปด้วยดี นะนะ ...

อะอะอะอ้าววว ยินดีที่ได้รู้จักนะค้าบ..
    ช่วงนี้พี่ไปเยือน มศว.อยู่บ่อยๆ ซะด้วย อิอิ
    หวังว่าคงจะได้เจอะเจอกันนะค้าบ

เจอกันทักทายกันนะค้าบ

พี่นัยโอ ค้าบ อิอิ...

J-dayTT140 และ SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  17. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ok ครับ ชัดเจน ;)

กล้วย910 และ SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  18. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    เรื่องท่าจะไปกันใหญ่แล้ว
    ติดตามเรื่อยๆ แบบอย่าไปเครียด
    แต่มีข้อสงสัยอยากถามท่านทั้งหลายเรื่องเท่าที่ผมๆได้ยินมาถามแบบน้องพั๊ฟนะครับ
    คุณพี่ครับๆ ถ้ามีคนโทรมาด่า คุณพี่จะโกรทไม๊ครับๆ
    คุณพี่ครับๆ ถ้าคนที่โทรมาด่า ด่าพ่อล่อแม่ คุณพี่จะโกรธไม๊ครับๆ
    คุณพี่ครับๆ ถ้ามีคนมาใส่ความ คุณพี่จะโกรธไม๊ครับๆ
    สุดท้ายนะครับ คุณพี่ครับๆ ถ้าคุณพี่รู้ตัวการณ์ คุณพี่จะเครียร์ไม๊ครับๆ
    เรื่องเท่าที่ผมได้ยินมา กีมีเท่านี้ละครับ เท่านี้ละครับ
    ไม่มีอะไรก็แค่ถามฮาๆ หล่ะครับ:p

19. MeowRacing

MeowRacing Well-Known Member VIP Privilege

1,324
    601
    113
    พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่เคารพรักทุกท่าน

ข้อความนี้เป็นส่วนหนึ่งจากการพูดคุย ปรึกษากันแล้วระหว่างเหมียวกับเก่งนะคะ

เรื่องแรก ปัญหาของพี่ จากที่เราตกลงกันครั้งแรกทางโทรศัพท์กับเหมียว และครั้งที่สองที่สนามกับเก่ง

เราเคลียร์แล้วนะคะ เรื่องอิสระเสรีในการโพสกระทู้ โพสหลักฐานของทั้งสองทีม ยกเว้นแต่คำรุนแรงเท่านั้น ถ้ามี กระทู้ถูกลบทันที นอกนั้นอิสระเหมือนเดิมตามข้อตกลงนะคะ เพียงแต่ที่ตกลงไว้ เรื่องจะต้องจบลงในเร็วๆ นี้ ตามกำหนด ไม่อย่างนั้น ลงหลักฐานที่พวกพี่มีซะ แล้วจบๆ กันไป ต่างคนต่างอยู่ แค่แจ้งให้สมาชิกท่านอื่นทราบเกี่ยวกับการเข้าใจผิดเรื่องการด่าทอ กดลบ ที่กล่าวถึง

เรื่องที่สอง เทปเสียงที่ได้ฟังมา หากพี่ต้องการจะลงก็ไม่ได้ปิดอะไร ถ้ามันคือหลักฐานที่เป็นเหตุผลที่ กระทู้เหล่านี้ เกิดขึ้นที่บอร์ดกลาง ไม่ใช่บอร์ดตัวเอง

เรื่องที่สาม พี่ๆ ST จะปิดบอร์ดใช่มั้ยคะ เรื่องนี้เหตุผลพี่ๆ มีไม่เพียงพอ และมีอีกหลายปัจจัย หลายๆ เหตุผลที่ทางเราก็ไม่ปิดบอร์ดพี่อยู่ดี และจะยังให้อยู่ต่อ แม้ว่าจะทะเลาะกันมากมายขนาดไหนก็ตาม เพราะฉะนั้น ขอให้พี่ๆ ใจเย็นๆ
    หากต้องการทราบเหตุผลที่ไม่ปิด แต่จะยังให้อยู่ต่อคืออะไร โทรถามเหมียวโดยตรงคะ

ไม่มีคำขู่ ไม่มีคำกล่าวหา ไม่ว่ากล่าว ไม่ตักเตือน แต่ตามที่ตกลงไว้ ยุติเรื่องเร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้นะคะ

หรือพี่ๆ ตัดสินใจลงหลักฐานเสร็จ ตามที่ทั้งสองฝ่ายต้องการ แล้วปิดกระทู้ จบทุกอย่างโดยที่ต่างคนต่างอยู่ โอเคมั้ยคะ สำหรับบุคคลที่มีปัญหากันโดยตรง บางทีเวลาเราเซงๆ ทำไรไม่สำเร็จ หงุดหงิด เราก็ยังมีใช่มั้ยคะ "ช่างแมร่ง" เรื่องนี้อีกเรื่องจะเป็นไรเนอะๆ
    :D:D

พี่ค่ะ "เราไม่เคยคิดที่จะปิดบอร์ดใคร หรือให้ใครออกไป"

แก้ไขล่าสุด: 16 กันยายน 2008
    J-dayTT140 และ SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  20. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เป็นกำลังใจให้.........ครับ...........อยู่อย่างห่างๆแบบห่วงๆ อิอิ

jojo9, กล้วย910 และ SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  21. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    ขอบคุณนะครับเหมียว หลังจากที่ได้คุยรู้สึกสบายใจขึ้นเยอะ ไอ้เราก็เป็นบุคคลทั่วไปซะทั้งวันเลย :D
    ปล.ขอบคุณทุกท่านที่ pm มาให้กำลังใจด้วยนะครับ :)

Denn และ J-dayTT140 ถูกใจสิ่งนี้
  22. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113

ยืนยันครับ ก่อนกระทู้นี้ มีไฟล์ ที่ว่าอยู่จริงครับ

แต่ผมให้เขาเอาออก ไป ก่อน

เพราะว่า เกรงจะเป็นดาบสองคมน่ะครับ

ปล. ขอ อภัยที่เอาออก โดย ไม่ได้แจ้ง นะคร๊าบ น้า

23. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เอา น่า เอา น่า

ผม ว่า ไม่ใช่ ประเด็น นะ

ออก อ่าว ออก ทะเล

ไป นู่น แล้ว

ทำ เป็น ใคร ที่ หน๋วย ไป ได้

ีพี่ น้อง กันทั้ง นั้น

24. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    ^ ^; แหม่ คุณจัมพ์ ก็ ให้ เกียรติซะเขิล เลย

จริง ๆ มัน ก็ ไม่ ได้ใหญ่ อะไร ขนาด น๊าน คร๊าบ

กำ แล้ว โผล่ มาอีก ประมาณ นึง

ผม ชื่อ หนุ่ม คร๊าบ ^o^

หรือ เต็ม ๆ หนุ่ม ใหญ่ ประมาณ นึง

5 5 5+

25. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113

ไปร์ท ล้อ มันไม่ใช่

สปาโก้ นี่ หว่า

ผิดคอนเซป รึเปล่า

อิ อิ อิ

26. SPEEDKILLS

279
    63
    0
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

27. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48

ผมว่าผมอ่านไม่ผิด ความหมายที่ผมเข้าใจก็คือว่า คุณหนิงต้องการที่จะปิดบอร์ด SS .... ถูกต้องใช่ไหมครับ

ผมก็เลยถามกลับไปว่า ถ้าอย่างนั้นก็ปิดไปทั้งบอร์ด SS แล้วก็ ST เลยไหม จะได้จบปัญหา ... คำถามนี้ผมยังไม่ได้รับคำตอบจากคุณหนิง

มีเพียงแต่พี่ติ่ง เห็นดีเห็นงามด้วย ... ใช่ไหมครับ :)

พี่หนุ่มใหญ่ใจดีครับ พี่คงไม่อยากให้เป็นเช่นนั่นใช่ไหมครับพี่ ;)

เพราะฉะนั้นแล้วนะครับ คุณหนิง ก่อนจะพิมพ์อะไรออกมา ช่วยคิดและไตร่ตรองให้ดีนิดนึงนะครับ ถ้าคิดไม่ได้ ปรึกษาพี่ๆในST หลายๆท่านดู เช่นพี่หนุ่มก็ได้ ก่อนที่คุณจะทำให้ผม หรือ คนอื่นๆที่อ่านเข้าใจผิดนะครับ

แล้วคนอื่นๆที่อ่าน ช่วยอ่านและทำความเข้าใจนิดนึงนะครับว่า อยู่ๆผู้ดูแลจะไปลบบอร์ดทิ้งเนี่ย ไม่สามารถทำได้นะครับ

28. SPEEDKILLS

279
    63
    0
    ผมตอบคุณกล้วยแล้วนะครับ ก่อนอื่นขอแก้ไขคำว่าผมต้องการจะปิดบอร์ด ss ผมปรึกษา+เสนอเหตุผลครับ ไม่ได้ใช้คำว่าผมจะปิดบอร์ด ผมไม่ได้มีอำนาจอย่างนั้น เหตุผลที่ผมเสนอให้ปิด ผมก็ได้พิมพ์ตามข้อ 1 คือใช้คำว่า กบฎ แต่เมื่อคุณกล้วยเห็นว่าไม่สมควรใช้คำนี้ ผมก็ต้องเชื่อคุณกล้วย เพราะคุณเป็นผู้ดูแลบอร์ด และผมก็ได้ขอถอนคำนั้นออกไปแล้ว เมื่อผมยกเหตุผลข้อ 1ในการพิจารณาเสนอปิดคลับนั้น และผมได้ถอนคำในเหตุผลข้อ 1 นั้นแล้วเท่ากับไม่มีเหตุผลใดสมควรปิดคลับนั้นแล้ว
    ขอบคุณ คุณกล้วยสำหรับคำแนะนำให้ผมปรึกษาผู้ใหญ่ และคิดก่อนที่จะพิมพ์อะไรออกมาครับ ผมถือว่าพี่เป็นห่วงผม :D

แก้ไขล่าสุด: 16 กันยายน 2008
  29. กล้วย910

3,146
    41
    48
    ปิดบอร์ด = ลบบอร์ด , โหวต SS ออกไปจาก RCWEB .... ถ้าผมเข้าใจตามความหมายของผมคนเดียว คือความนัยเดียวกัน ... แต่ถ้าผมเข้าใจผิด ผมก็ขออภัยครับ

30. SPEEDKILLS

279
    63
    0
    ความนัยเดียวกันถูกต้องครับ แต่ผมไม่มีสิทธิในการทำ และไม่มีอำนาจในการทำ ผมจึงปรึกษาพร้อมเสนอเหตุผล ผมไม่อยากโต้ตอบไปมากับพี่ ผมว่ามันไม่สมควร เอาเป็นว่าอะไรที่ผมทำให้พี่ไม่พอใจ ผมก็ขอโทษพี่เช่นเดียวกันครับ
    ปล.อันนี้ความคิดผมเองไม่ได้ปรึกษาใคร :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้