ถึงเวลาเปลี่ยนแปลงปี 54.. TODA C2 CAMSHAFT จูนแล้วครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ari, 14 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    สวดยวดมากครับ ติดตามๆ อย่างต่อเนื่อง ^^

2. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    สวยด้วย แรงด้วย ของเต็มคันแล้วครับพี่ รถพี่ว่าไม่ครบ รถผมขาดบานนนนนเรย เอิ๊กกๆ

3. aa_thegrace

aa_thegrace New Member Member

15
    1
    0
    สุดๆไปเลยครับพี่ จากวันแรกที่เจอ รถเป็นสีเขียว จนถึงวันนี้ โอ้พระเจ้า จำภาพเดิมแทบไม่ได้เลย พี่ตกแต่งซะงามขนาด

น้อง เอ ฮับ ( เด็กน้อยจาก honda hut ) อิอิ

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ชุดใหญ่เลยนะนั่น

5. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    แร่มจริงๆ

6. มีอะไรเหลือๆที่มันหนักรถ...พี่กองไว้ที่อู่เลยครับ
    เดี๋ยวผมไปเก็บให้

7. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    สงสัยต่อไปรถพี่แจงต้องติดร่มไว้หลังรถแล้วมั้งครับ^^

8. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    พี่สาวคับขอถามหน่อย

ไอ้ตัวปั๊มติ๊ก walbro นะ มันจับใส่แทนของเดิมเลยได้มั๊ยหรือว่าต้องแปลงอะไรอีก ขอเบอร์รุ่นด้วยนะคับอยากได้มาใส่บ้าง ราคาแรงมั๊ยเนี้ยะ

9. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    สุดยอดเลยลำนี้...จัดหนักจิงๆคับ...

10. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    รอชมนะครับ พี่ รถเข้าอู่ยังอ่ะครับ ใครจูนให้อ่ะครับ อยากไปดูบน dyno
    พี่จะ set กำลังอัดสักเท่าไร น่ะครับ อยากลองเดาแรงม้าดูเล่นๆ นะครับ

11. ~*MANIA*~

~*MANIA*~ New Member Member

94
    23
    0
    ชุดใหญ่อีกแล้วนะครับเจ๊

12. E@k phuket96

E@k phuket96 New Member Member

674
    0
    0
    สุดๆจิงพี่ หรอยๆ

13. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ใส่แทนของเดิมได้เลยค่ะ แต่ถ้าใครใส่ j อยู่ก็เปลี่ยนกลับมาใช้ปลั๊กเดิมค่ะ
    เบอร์รุ่นเดี๋ยวกลับบ้านแล้วจะดูให้ค่ะ

ยังไม่เข้าอู่ค่ะ รถที่อู่เยอะมากๆๆ เพราะพี่มีเวลาให้อู่ทำ 1 อาทิตย์ ก็เลยจะรอช่วงรถน้อยกว่านี้ค่ะ
    คงเป็นคุณเบิร์ด v-pro จูนเหมือนทุกครั้ง ขึ้น dyno ค่ะ แต่ไม่ซีเรียสมากนะ ขอแค่ไม่ต่ำกว่า 230 ตัวค่ะ

แก้ไขล่าสุด: 13 มกราคม 2011
  14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เยี่ยมมากเลยครับ ไปกทม.เมื่อไร ขอชมตัวเป็นๆด้วยนะครับ พี่สาว:D

15. ari

670
    185
    0
    GSS 342
    15807-1
    PAT 4500270 5421306
    พี่ได้มาไม่แพงครับ รวมภาษีประมาณ 2800 กว่าๆ

16. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0

สเตป หน้า TODA KILLer VTEC + toda 4 throttle เลย เนอะ พี่

ว่าแต่ แคมฝาแดง ปั่น 230 ม้าที่ล้อ .... ไม่สงสารเครื่องหรอพี่

17. ari

670
    185
    0
    ไอ้นุบ้า 555 ไม่ขนาดน้าน...ครับ แต่ชอบ TODA แน่นอน 555
    ไม่สงสารเครื่องหรอกครับ แต่กดดันคนทำ

18. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ขอขับหน่อยครับ ท่าจะดันดีจริงๆ 555

19. REDHONDA

628
    23
    0
    ขอบคุณมากเลยคับพี่แจงที่จุดประกายให้ ผมจัดการสั่งมาเรียบร้อยแล้วคับ
    ราคาแพงกว่าพี่นิดหน่อย เกือบจะเสียตังซื้อปั๊มเจอยู่แล้วเชียว.........

20. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    ช่างไปยุพี่เค้านะเมิงเนี่ย แค่นี้พอแร้วค้าบพี่แจง:cool:

21. ทีหลังแบ่งโครงการแต่งรถออกเป็น phase 1 2 3 4 แบบบ้านจัดสรรซิ

22. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    มีอะไรบ้างที่ยังไม่ได้ทำคร๊าบคุณพี่
    ถ้ามีอะไรเหลือไม่ใช้บอกนะครับ จะขอมาใส่บ้าง เงินผมมีน้อย
    ;)

23. ari

670
    185
    0
    ขอกลับมา update อีกครั้ง หลังจากเตรียมของไว้ ก็มีปัญหาบ้างพอประมาณงานเข้าหลายครั้ง

- คอไอดีมือ 2ที่ซื้อเก็บไว้ กลายเป็นของ b18ฝาดำรูน็อตไม่ตรงกัน ก็ต้องซื้อใหม่เลย
    - ก้านมือ 2ที่ซื้อไว้ น็อตยืดไป 3 ตัว ดีที่อู่หาเนื้อคู่ให้ได้ เจอที่พี่กล้าเรซซิ่ง
    - น็อตฝาบิด ebay มา ฝรั่งก็ส่งมาผิดเบอร์ ส่งของb20 ทั้งตัวมาให้ ก็ให้ส่งมาให้ใหม่
    - ฝาสูบเดิม b16a เด็กที่อู่ขัดเมามันส์ไปหน่อยเปิดเพลินไปนิส ทะลุ อู่รับผิดชอบหาฝาใหม่มาให้ได้ b16b ใหม่ๆมาเลย

กว่าจะแก้ปัญหาได้ เหนื่อยเหมือนกัน รถจอด 1 เดือนพอดี ลองดูค่ะ

เอารถเข้าอู่ 14 ก.พ. วัน valentine"s

ห้องเครื่องเดิมอย่างเน่าเลย ต้องทำใหม่

รื้อกันเลย แยกชิ้นส่วน

ได้เวลาทำสีห้องเครื่องใหม่

เตรียมทำท่อนล่าง ลูกสูบเดิมตอนทำ 20 spark racing กับก้าน Probe I-Beam

ตวงกำลังอัดกันที่ 11นิดๆ เพราะัจะยังใช้ โซฮอลล์ 95 อยู่

ฝาใหม่ b16b ยังใหม่อยู่เลย 555

ลื่นสุดอ่ะ หุหุ

ส่งโรงกลึงเจียบ่า เจียวาวล์ ปาดไปนิสสส

เริ่มประกอบแล้วค่ะ

เป็นตัวล๊ะ ใช้ครัช exedy ผ้าหนาธรรมดานี่แหละค่ะ

ก่อนหย่อนเครื่อง ขอทำความสะอาดก่อนนะ 55

ตั้งแคม

เสร็จแล้วคร๊าบ ขัดตากับ Header มากเลย อันใหม่ยังไม่ได้

กล่องฟิวล์ เอามาอยู่ในแก๊ะไปเลย

จบแล้วค่ะ ตอนนี้ขับดูอาการเครื่องไปก่อน สิ้นเดือนนี้น่าจะจูนแล้วจะเอามาให้ดูอีกทีนะคะ
    เผื่อใครสนใจทำสเต็ปต้นๆแบบนี้ ขอให้เครดิตอู่นิดนึงนะคะ ขอบคุณ Bear-R ค่ะ

แก้ไขล่าสุด: 16 มีนาคม 2011
  24. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    สุดๆไปเลยครับ

25. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ยินดีด้วยคับเพ่...ครบเครื่องๆ

26. jubbchaii

jubbchaii New Member Member

37
    0
    0
    รอชมตัวเป็นๆอยู่ครับพี่ ชอบๆๆๆ

27. REDHONDA

628
    23
    0
    สงสัยคับพี่ขอรบกวนถาม

"คอไอดีมือ 2ที่ซื้อเก็บไว้ กลายเป็นของ b18ฝาดำรูน็อตไม่ตรงกัน"

ที่พี่ว่าไม่ตรงนะมันเป็นรูน๊อตตรงลิ้นหรือตรงไหนคับ
    แล้วคอที่พี่ซื้อมาใหม่ใช้ Part 307-05-0290 ป่าว พอได้ยินแล้วชักเสียวเหมือนกัน

28. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    เสร็จแล้วคร๊าบ ขัดตากับ Header มากเลย อันใหม่ยังไม่ได้

__'' รู้สึกผิดโดยทันที ม๊ะๆๆ มาทอดของเค้าไปเลยพี่แจง 5555

29. ari

670
    185
    0
    รูน็อตที่ยึดกับเครื่องค่ะ

มาถอดพรุ่งนี้เลยมาโจ 555

30. REDHONDA

628
    23
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้