อยากให้มีการรวมคนที่ใช้เครื่องMIVECครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย sarawutone, 8 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Run_ENER

Run_ENER New Member Member

22
    0
    0
    :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:

2. Ton Playboy

Ton Playboy New Member Member

235
    6
    0
    หัวเรือก้อ MRC คับน้อง ใครที่มามิตติ้งใหญ่ได้ก้อมาเถอะนะคับ

ไม่ต้องไปนอกรอบหรอก และที่สำคัญที่ผ่านมาใน MRC ถ้าจะมีการนอกรอบ ก้อจะลงไว้ว่ามีการนอกรอบ MRC นะคับ

ใครมีไรสงสัยโทรหาพี่ได้เรยคับ

อยากให้ทุกคนเดินหน้าไปพร้อม ๆ กัน

3. หนูหริ่ง

หนูหริ่ง New Member Member

31
    0
    0

คับ รับทราบคับ
    เพียงแต่ว่าวันที่27นี้ผมไม่ว่างจริงๆคับ เนื่องจากติดงานจนดึกเลย
    แล้วสมาชิกบางท่านอาจไม่ว่างวันนั้นเหมือนกัน เลยคิดเพียงว่าหลังจากวันนั้น
    ถ้ามีใครว่างก็อยากจะเจอกันหน่ะคับ

ถ้ามีการนัดกันอย่างไรจะประกาศลงเป็นกระทู้ให้ทราบนะคับ:)

4. paebagarm

paebagarm New Member VIP

94
    3
    0
    อิอิ เครื่องยังเดิมอยู่เลย แต่อยากใช้ไมเวค มั่งจัง องค์โว้ยยยยยย หาให้พี่สักเครื่องสิ

5. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    อยากใช้ด้วยหาให้บ้างจิหุๆๆๆ เเลกกะเครื่อง7อะอิๆๆๆ

6. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ยังพอหาได้ครับทั้ง CK และ ECAR

7. JACK

JACK New Member Moderator

311
    11
    0
    อย่างไร มากันให้ได้แล้วกัน นอกรอบไม่สำคัณเท่า meeting ใหญ่นะครับ ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือ

ปล. มีอะไรสงสัยโทรหาพี่ได้ 081-9888030 ขอบคุณ

8. sarawutone

1,355
    9
    0
  9. Run_ENER

22
    0
    0
    เวลาเร่งรอบสูงๆแล้วปล่อยเสียงวาวเขกดังมากดังเปกเลยครับ ช่างบอกเพราะผมเติม95โซฮอลจริงรึป่าวครับแล้ว เวลารอบเดินเบาเสียงวาวจะดังติ๊กๆเนี่ยเค้าบอกว่าไมเวคเป็นอย่างนี้รบกวนเพื่อนๆบอกทีครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้ครับ ขอบคุณครับ

10. sarawutone

1,355
    9
    0
    วาล์วมีเสียง ติ๊ก ติ๊ก ตอนรอบเดินเบาของผมก็เป็นอะครับ ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหา แต่ต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องตามกำหนดนะครับ หรือให้ใครพอจะรู้ช่วยตอบอีกที ส่วนเสียงเขก ลองเช็คไฟ กับลองเปลี่ยนน้ำมัน 95 ธรรมดาดูครับ

11. Run_ENER

22
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ มีอีกนิดนึงครับพอดีเกวัดแรงดันน้ำมันเครื่อง กับความร้อนหม้อน้ำน่าจะเพี้ยนแก้ได้มั๊ยครับ ทำที่ไหนรบกวนด้วยครับ( มีรวมมาให้ในวัดรอบgreddyXน่ะครับ หรือว่าถอดใจอย่าไปหวังอะไรกับมันดีครับ)

12. หนูหริ่ง

31
    0
    0
    น้ำมันเครื่องต้องใช้เบอร์10W-40เป็น Semiเท่านั้นนะคับ อย่าใช้ใสกว่านี้
    เนื่องจากเป็นข้อกำหนดที่อยู่ในคู่มือนะคับ ....ใช้เบอร์นี้แหละดีที่สุด
    เปลี่ยนทุก5000กิโลรับรองเงียบแน่คับ:D

13. paebagarm

paebagarm New Member VIP

94
    3
    0
    ถ้าใช้เครื่องไมเวค แล้วแอร์จะเย็นมะ เห็นรถนังองค์ แอร์มะเย็น เพราะว่ามะมีแอร์ ก๊ากกกก

14. e_ak

e_ak New Member Member

42
    0
    0

ผมใช้ semi ของ ptt ก็ดังนะคับ ว่างวดนี้จะเล่น crastol RS ไม่รู้จาหายดังเป่า :confused:

15. colt_mrc

colt_mrc New Member Member

33
    1
    0
    @~:?:?Ѿ?Ѻ?:?:~@

16. sarawutone

1,355
    9
    0
    เจอกัน 27 นี้ครับ

17. amm_003

amm_003 New Member Member

2
    0
    0
    ที่ไหนครับ บอกกันบ้างสิครับอยากไปด้วย ไม่ใช่ mivec ไปได้ป่าว:D :D :D

18. รัน_ENER

รัน_ENER Guest

0
    0
    0
    วันที่27 ก้องานปีใหม่ของ MRC ไงครับ (ล็อกอินไม่ได้ลืมรหัสง่ะ)

19. o[n]g

o[n]g New Member Member

51
    0
    0
    ป๊าดดดดดดดดดดดดดดด
    พี่ มด เดี่ยว เจอ กัน แน่ อือิอิอิ

20. --OrM--

--OrM-- New Member Member

181
    4
    0
    หวังว่าคงไปกันนะครับ สำหับไมเวค หรือถ้ายังไม่แน่ใจกันเข้าไปอ่านในลิงค์ข้างล่างด้วยละกัน
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=246891

บางท่านเผื่อจะคิดอะไรได้บ้าง

21. หนูหริ่ง

31
    0
    0
    วันที่27นี้ผมติดงานจนดึกเลย
    เป็นคนคุมงานด้วย
    คงไปไม่ได้จิงๆคับ
    ต้องขอโทดด้วย

อย่างไรถ้าว่างครั้งหน้าคงเจอกันคับ:)

22. JACK

311
    11
    0
    แล้วเจอกันครับ พี่น้องชาว MRC

23. Ton Playboy

Ton Playboy New Member Member

235
    6
    0
    ใครว่างก้อมานะคับ

24. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ยังไงก็ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคับ เเละก็อยากจะรู้จักให้มากกว่านี้คับ อยากเห็นหน้าตาบ้างอะคับเจอจะได้ทักทายกันถูก ยังไงใครว่างหรือไม่ติดธุระอะไรก็มาร่วมสนุกกันนะคับ MRC WE ARE FAMILY

25. --OrM--

--OrM-- New Member Member

181
    4
    0
    ม่ายเป็นไรครับคุณหนูหริ่ง ไว้โอกาสหน้าเจอกันครับ

แล้วคนอื่นๆว่าไงกันมั่งครับ

26. o[n]g

o[n]g New Member Member

51
    0
    0
    ผม ไป อยู่ แล้ว รถ มี ไม่ มี ก้อ ไป

ปล. ตอน นี้ คตลัช ระ เบิด เซง วะ ไม่ รุ้ จะ มี อะ ไร ตาม มา อีก
    ผม ไม่ กลัว อยู่ แล้ว จะ ทำ แมร่ง ให้ สุด ตรีน เลย คอย ดู นะ พี่ ๆ เพิ่อน ๆ น้อง ๆ
    NOS NOS NOS NOS NOS NOS NOS NOS NOS NOS NOS NOS NOS

27. JACK

311
    11
    0
    ไม่เป้นไรครับ งานหน้ามีครับ :)

28. sarawutone

1,355
    9
    0
    จะให้พังที่เกียร์ไหนละคุณ องค์ อิอิอิอิอิอิอิอ:D :D :D :D :D :D :D :D

29. sarawutone

1,355
    9
    0
    มาเลยครับ ร้านผักสด ไปพร้อมกันก้ด้ายครับ แต่ต้องไปลงชื่อก่อนนะครับ:D :D :D :D :D

30. mitsu-???

mitsu-??? Guest

0
    0
    0
    วัดรอบไม่ขึ้น

สวัสดีครับ

ผมเอา E-car ไปเปลี่ยนเครื่องเป็น Mivec วัดรอบไม่ขึ้นเลย ช่างบอกว่า ตัว Mivec วัดรอบเป็นไฟฟ้า ของพี่ๆเป็นอย่างไรครับ แนะนำหน่อยครับ ต้องทำอย่างไรวัดรอบจะใช้ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้