อยากให้มีการรวมคนที่ใช้เครื่องMIVECครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย sarawutone, 8 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Run_ENER

Run_ENER New Member Member

22
    0
    0
    ต้องใช้ไมล์ของตัว 4g91 ครับหรือไม่ก้อซื้อวัดรอบแยก

2. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    หาไมล์ 10000 รอบมาใช้ครับ เป็นของmivec เลย ถ้าหาไม่ได้ เดี๋ยวผมหาให้ครับ

3. sarawutone

1,355
    9
    0
    ooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo

4. o[n]g

o[n]g New Member Member

51
    0
    0
    มี ด้วย หรือ ไม่ เคย เห็น เห็น แต่ แค่ 9000 อะ ของ พวก อี โว อะ

5. CrazyBath

CrazyBath New Member Member

6
    0
    0
    ของผมวางใน CK ไมล์เดิมวัดรอบก็ไม่ขึ้นเหมือนกันครับ ไมล์ Mivec มันพอหาได้รึเปล่า ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

6. sarawutone

1,355
    9
    0
    อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิคุณองค์ม่ายเคยเห็นหรอไมล์ 10000 รอบ เป็นของmivec อะ ดูได้ในรถผม:eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek:

7. o[n]g

51
    0
    0
    อืม จัด ปายยย อย่า ให้ เสีย
    ปล.ฝาก ขาย คอนโซล ดำ ck ตัว นอก ให้ หน่อย เดะ

8. e_ak

e_ak New Member Member

42
    0
    0
    ของผมก็ 10000 รอบ 180 คับ :D

9. เครื่องไมเวควางอีคาร์เท่าไหร่อะครับ
    ไม่ทำช่วงล่างกะเบรคนะเพราะทำมาแว้วครับเดิมวาง4G63NAอยู่อยากเปลี่ยนมั้งอิอิ
    แนะนำอู่ด้วยครับ

10. 4G93T_20G

4G93T_20G New Member VIP

10
    0
    0
    อยากได้เต็ด mivec ck อ่ะ ฮือ ฮือ

11. หนูหริ่ง

หนูหริ่ง New Member Member

31
    0
    0
    เครื่องเดิมตัวนี้ก็วิ่งดีนี่คับ
    ทำไมจะวางใหม่ล่ะคับ:)
    ใช้งบที่จะวางมาซ่อมเครื่องเดิมจะคุ้มกว่าหรือป่าวคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กุมภาพันธ์ 2007
  12. o[n]g

51
    0
    0
    เกียร์ เต็ด ติด มา กะ รถ หา ยาก โคตร ของ ผม โชค ดี ได้ มา กะ เครื่อง เยย เดี่ยว จะ ลอง หา ให้ นะ แต่ รา คา คง แรง นะ ดู
    *เดี่ยว จัด ให้ นะ คุณ 4G93T_20G*
    ปล. ขอ เบอร์ โทร กลับ ด้วย คร้าบบบบบ

13. poowasu

poowasu New Member Member

9
    0
    0
    กะลังจาเป็ง Mivec อีกคนแล้ว

หวัดดีคับพี่ๆ กะลังหาข้อมูลอยู่อ่ะคับ รบกวนปรึกษาพี่ๆหน่อย คือตอนนี้ไปดู 92 Mivec มาอ่ะคับราคา 55000 เครื่อง+กล่อง เกียร์ทิป+กล่อง แพหน้าดิสหน้า(ไม่แน่ใจอ่ะคับ pot เดียว หรือ 2pot)แรคพวงมาลัย สายครบ ดิสหลัง ไมล์ 10000 รอบหน้าขาว พี่ๆว่าแพงไปป่ะคับอ้อ ของ Ck นะ ขอบคุณคับ

14. 4G93T_20G

4G93T_20G New Member VIP

10
    0
    0
    จะตัดใจซื้อของใหม่ก็ไม่ไหว 3 หมื่นกว่าบาท เหอๆ

086-3990369

ขอบคุณครับ

15. sarawutone

1,355
    9
    0
    ไม่แพงครับ แต่ลองต่อราคาลงมาอีกหน่อย ก็ดีนะครับ:sad: :sad: :sad: :sad: :sad:

16. Need For Sunny

Need For Sunny New Member Member

32
    1
    0
    รถผมมีถึง9000ครับ แต่เวลาลากจริงๆ มันกวาดเลยเลข9ไปหน่ะครับ คงหมื่นนึงพอดีมั้งครับ:rolleyes: :rolleyes:

17. หนูหริ่ง

31
    0
    0

รถสวยดีคับ
    ไม่ทราบว่าใช้แม็กของอะไรอ่ะคับ สวยดีคับ
    แล้วขอบเท่าไหร่อ่ะคับ

18. colt_mrc

colt_mrc New Member Member

33
    1
    0
    @~:?:??????Ѿ?Ѻ:?:~@

19. sarawutone

1,355
    9
    0
    คอมเดี้ยงเลยไม่ได้แวะเข้าเลย

20. Run_ENER

22
    0
    0
  21. e_ak

e_ak New Member Member

42
    0
    0
  22. poowasu

9
    0
    0
    ขอคำปรึกษาพี่ๆที่ใช้ Mivec หน่อยคับ

พี่ๆคับ ไม่ทราบว่า 92 Mivec ตัว Ck นี่เวลาจะเปลี่ยนหัวเทียนนี่ ต้องมีประแจ หรืออุปกรณ์พิเศษรึป่าวคับ ผมลองใช้ประแจบล็อคยาวตัว T เบอร์ 16 มันลงไม่ได้อ่ะคับ รู้สึกว่ามันจะติดตรงกลาง เหมือนมันเป็นบ่าคอคอดไว้อ่ะคับ พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยคับว่าจะถอดหัวเทียนยังไง ขอบคุณมากคับ

23. sarawutone

1,355
    9
    0
    ต้องใช้บล็อคขันหัวเทียนโดยเฉพาะครับ ตัวทีขันไม่ได้ครับ อยู่แถวไหนเดี่ยวให้ยืมครับ

24. poowasu

9
    0
    0
    พี่อยู่แถวเทพารักษ์หรอคับ ถ้าจะยืมผมเกรงใจคับพี่ พี่ช่วยบอกหน่อยได้ป่ะคับ แถวศรีนครินทร์นี่มีร้านไหนขายป่าวคับ อยากซื้อติดรถไว้เลยดีกว่า อ้อ ผมอยู่แถวสวนหลวง ร.9 คับรถผมยังวางไม่เสร็จเลย เนี่ยวันนี้ไปดูโดนขึ้นหม้อน้ำใหม่อีก 3500 แต่ขึ้นเป็น 2 ชั้นเลยอ่ะคับหม้อเก่า ม่ายไหวแล้ว เน่ามาก รวมๆแล้วเนี่ยโดนไป 90000 แล้วพี่ แต่ก้อนะ เปลี่ยนไปหลายอย่างอ่ะคับ ขอบคุณพี่มากคับกับคำแนะนำ และก้อน้ำใจคับ

25. หนูหริ่ง

31
    0
    0
    บล็อกขันหัวเทียนเบอร์16ที่ใช้ได้ราคา70-80บาทครับ
    มีขายตามร้านอะไหล่ใหญ่ๆทั่วไป
    เมื่อขันเสร็จแล้วอาจต้องใช้ตัวปลั๊กหัวเทียนดึงตัวหัวเทียนออกนะคับ
    เนือ่งจากตัวบล็อกไม่มียางที่ดูดขึ้นมา:D

ว่าแต่...90000นี่ซื้อมาทั้งหัวหรือคับ ไมแพงจังอ่ะ

26. poowasu

9
    0
    0
    บล็อคที่พี่หนูหริ่งบอกนี่ เป็นบล็อคขันหัวเทียนโดยเฉพาะเลยใช่มั้ยคับ เพราะผมใช้บล็อคเบอร์ 16 แบบยาวต่อกับด้ามตัว T แล้วมันลงไม่ได้อ่ะคับติดคอคอดตรงกลาง แล้วก้อเวลาไปซื้อนี่บอกว่าบล็อคถอดหัวเทียนเบอร์ 16 ได้เลยใช่ป่ะคับขอบคุณพี่หนูหริ่งสำหรับคำแนะนำด้วยคับ

27. poowasu

9
    0
    0
    - เครื่อง+เกียร์ทิป+แพหน้า,ดิสหน้า+คอม้า,ดิสหลัง+แรคพวงมาลัย+ไมล์10000รอบขาว+ท่อถึงแคต = 55000 คับพี่ (ผมว่าราคามันสูงอยู่คับพี่ แต่เค้ารับประกันคับว่า วางไปแล้ว ชิ้นไหนมีปัญหา มีของเปลี่ยนให้คับ ไม่ทราบว่าที่อื่นเป็นงี้เหมือนกันป่าว)
    - ค่าวาง+wiring = 15000
    - ทำไปทำมา เจอหม้อน้ำผุอีก ขึ้นหม้อใหม่ 2 ช่อง = 3500
    - เปลี่ยนดิสหลัง เป็น 114.3 ก้อต้องเปลี่ยนแม็กอีก โดนไปอีก 10000

เฮ้อ จนเลยคับพี่ ม่ายรู้จะโดนไรอีกป่าว

28. Run_ENER

22
    0
    0
    เล่นกับ c220 มาครับโดนตั้งแต่ต้นเลยครับ อยากรู้ว่าเป็นธรรมดาหรือว่ารถผมวิ่งไม่ดีเองครับ(ไม่เคยนั่งรถคนอื่นเลยไม่รู้ครับว่าปกติไมเวควิ่งแค่ไหน)

29. หนูหริ่ง

31
    0
    0
    ใช่ครับ เป็นบล็อคขันหัวเทียนเลย
    ไม่ใช่ลูกบล็อคแบบยาวครับ
    เนื่องจากในช่องใส่หัวเทียนมันจะมีติ่งเล็กๆยื่นมา2ข้างหน่ะครับ เลยต้องใช้แบบนี้
    ลองหาซื้อติดรถไว้ได้เลยครับ:D

เรื่องราคาผมว่า ที่เกี่ยวกับเครื่องก็ไม่แพงนะครับ
    แต่ค่าวางกับวายริ่งแพงไปหน่อยครับ :)
    อ้อ แล้วซื้อเครื่องทางร้านเขาไม่ให้หม้อน้ำมาด้วยหรือคับ
    น่าจะขอเขาได้ไม่ก็เพิ่มเงินอีกนิดหน่อย

30. sarawutone

1,355
    9
    0
    แค่สวนหลวงเอง เจอกัน ปั๊ม JET ตรงเลยแยกอุดมสุขมาก็ได้ครับ หลัง 5 โมงเย็นนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้