อยากให้มีการรวมคนที่ใช้เครื่องMIVECครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย sarawutone, 8 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. colt_mrc

colt_mrc New Member Member

33
    1
    0
    @~โอยๆตกมาซะแระไม่ได้เข้านานอัพซะหน่อย~@

2. Run_ENER

Run_ENER New Member Member

22
    0
    0
    เพื่อนๆที่ขับ MIVAC มีใครไปงาน MITSUBISHI DRAG DAY วันที่ 10 บ้างครับ

3. poowasu

poowasu New Member Member

9
    0
    0
    โทดทีคับพี่ พอดีมาทำงานแล้วอ่ะคับ ผมทำงานกลางทะเลอ่ะคับ เดือนหน้าคงได้ไปเจอพี่อ่ะคับถ้ามีโอกาศ ( ตอนมาทำงานนี่ รถยังไม่เสร็จเลยคับ แต่วันนี้โทรไปถามบอกลองวิ่งแล้ว แต่วิ่งไม่คอยออกอ่ะคับ ส่วนนึงน่าจะมาจาก แม็กขอบ 17 กะยังไม่ได้เปลี่ยนท่อด้วยมั้งคับ ยังเล่นท่อเดิมติดรถอยู่เลย ) อ้อ บล็อคถอดหัวเทียนได้มาแล้วคับพี่ ไปถามพ่อดู พ่อดึงมาจากท้ายรถเค้าโยนมาให้อ่ะคับ แบบมียางข้างในเลยอ่ะคับ กดแล้วขันพอดึงออกมาก้อติดหัวเทียนมาด้วยเลย ขอบคุณกับน้ำใจของพี่คับ มีโอกาสเด๋วเลี้ยงเบียร์คับ

4. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    ไม่รู้ช้าไปป่าว ลองเข้าไปโหลดดูนะครับ มีคู่มือเป็นบางรุ่น http://www.apexi-usa.com/product_electronics_detail.asp?id=202&pageNum=1

5. APIRAT

APIRAT New Member Member

2
    0
    0
    แล้วไอ้เครื่อง MIVEC เนี๊ยราคาเครืองอยู่ที่เท่าไหร่ครับ....รถผม CKII กำลังซอมอยู่อะครับบ

6. o[n]g

o[n]g New Member Member

51
    0
    0
    ไม่ เปง ไร ครับ ขอบคุณ มาก ครับ คุณ witarn

7. o[n]g

o[n]g New Member Member

51
    0
    0
    ถ้า มา ทั้ง หัว ก้อ ไม่ เกิน 55000 นะ คุณ APIRAT รา คา โดย ประ มาณ นะ ลอง ไป เดิน ดู ที่ เซียง กง บาง นา กม 12 ละ กัน ครับ

8. chuchart7

chuchart7 New Member Member

16
    0
    0
    ผมเคยใช้ไฟ Shift Light คุม Mivec โดยต่อผ่าน Relay ครับ
    โดยต่อสายไฟที่ Solenoid valve (เป็นสายไฟลบนะครับ)
    สามารถใช้งานได้ดีระดับหนึ่งแต่มีข้อเสียคือจูนน้ำมันไม่ได้
    ใครอยากลองทำดูก็ได้ครับ งบไม่ถึง 300 -
    [email protected]

9. e_ak

e_ak New Member Member

42
    0
    0
    ck2 ทำได้เป่าคับ มีผลยังไงคับ รบกวนที

10. e_ak

42
    0
    0
    รบกวนหน่อยคับ อยากทราบราคาสายพานทามมิ่ง ของ mivec ck2 อ่ะคับ ช่างบอกเส้นละ 2500 ราคานี้หรือเปล่าคับ แล้วมันใช้กี่ฟันคับ รบกวนหน่อยนะคับ พรุ่งนี้เบิกของแล้ว TT

11. artsound@5528

artsound@5528 New Member Member

93
    1
    0
    ผมเพิ่งซื้อ e-car มาครับ
    วาง mivec มา เกียร์ธรรมดา

ว่าจะหา header 4-1 มาใส่ มีที่ไหนแนะนำมั่งครับ ( แถวนน ได้ยิ่งดีเลย ผมอยู่บางบัวทองครับ :D )
    แล้วก็
    ท่อเดินกี่นิ้วดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ:D :D

12. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    ผมgolf mivec คับเดิมๆๆคับเเค่เปลี่ยนเกียร์เป็นขอ ตัว1800คับ

13. yomyam

yomyam New Member Member

228
    3
    0
    upคับ

14. frozz

frozz New Member Member

55
    1
    0
    ชื่อ เอ้ คับอยู่เชียงใหม่ Mitsubishi Society Chiangmai [MSC] ชอบมานานแล้ว MIVEC เนี่ย ถึงคราวจะได้ใช้ละคับ กำลังทำการผ่าตัดใหญ่อยู่ที่ ECU SHOP เชียงใหม่เดี๋ยวมีอะไรจะมาขอคำชี้แนะนะคับ

15. frozz

55
    1
    0
    ต่ออีกนิสนุง

ผมส่องดูรูเพลามันส่องทะลุได้ แปลว่ามีมีเต็ดใช่ป่ะคับ
    ละก้อเห็นเขาบอกว่าเรือนไมล์เดิมของ CK วันรอบมันจะไม่ขึ้นจิงป่าวคับ ละก้อถ้าจะหาเรือนไมล์ของ MIVEC มาใส่ราคาประมารเท่าไหร่คับ

16. e_ak

42
    0
    0
    เปลี่ยนสายพานทามมิ่งมาคับ รหัส 154YU29 ไม่ทราบว่าใช่ป่ะคับ MIVEC ck2

17. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    มีใครทำกล่องของmivec มาแล้วมั่งครับ วิ่งดีขึ้นกว่าเดิมมั๊ยครับ กะว่าจะไปทำมั่ง

18. Run_ENER

22
    0
    0
    อยากเปลี่ยนสายหัวเทียนกับหัวเทียนไมเวคน่ะครับ ใครรู้บ้างต้องใช้เบอร์อะไรแล้วใช้ของอะไรดีครับ

19. naipipat

naipipat New Member Member

4
    0
    0
    ถ้าจะทำ 1800 mivec ต้องทำอย่างไรบ้างครับ เครื่องเก่าเป็น 93sohc(แคมเดียว)เกียร์ออโต้ อยากได้เกียร์ธรรมดาด้วยอ่ะครับ

20. sarawutone

1,355
    9
    0
    ถ้าจะทำก็หาของยากพอสมควรแล้วแต่ดวงครับ ก็มีฝาสูบ ชุดสายไฟ ลูกสูบ กล่อง ของ mivec ส่วนเกียร์ หาไม่ค่อยได้ครับ ใครรู้ช่วยแนะนำอีกทีนะครับ

21. sarawutone

1,355
    9
    0
    วางในBODY CK หรือครับ ทำที่ECU SHOP ด้วย มีอะไรเจ๋งๆบอกกันมั่งนะครับอิอิอิอิ

22. e_ak

42
    0
    0
    ใครที่ใช้ mivec controller เราต้องใช้สายแพร์ของมันหรือเปล่าคับ คือพอดีจะซื้อแต่เค้าใส่รถhonda มา ยี่ห้อ fulied เค้าบอกไม่มีสายแพร์ มันจะติดตั้งยากไหมคับ แล้ว ไอ้ตัวเนี้ย มันจูนน้ำมันได้เหมือน safc เหรอคับ เทียบกันตัวไหนคุ้มกว่าคับ

23. sarawutone

1,355
    9
    0
    ใช้ได้ครับมันจะแยกระหว่างmivec กับ vtec อยู่แล้ว :mad: แต่ถ้าไม่มีสายแพร์ มาอย่าซื้อครับ:mad: เทียบกับsafc แล้ว ของ fu..จะปรับตั้งเปิด mivec ได้และปรับน้ำมันได้ตั้งแต่ 100 rpmจำไม่ได้แล้ว ส่วนsafc จะตั้งเปิดmivecไม่ได้ ปรับน้ำมันน่าจะเจ๋งกว่า หน้าจอsafc สวยกว่า และอาจจะคุ้มกว่า :eek: :eek: :eek:

24. e_ak

42
    0
    0

ขอบคุงคับบบบ:D

25. Run_ENER

22
    0
    0
    ทำมาแล้วครับที่ ralliart ดีครับรอบมาเร็วขึ้นแล้วก้อลากได้ยาวกว่าเดิมครับ

26. frozz

55
    1
    0
    ถ้าเราปรับตั้งรอบเปิด mivec ปรับจูนน้ำมันแล้วไม่ปรับไฟ มันจะวิ่งหรือป่าวคับ คุยกับคนที่ใช้ mivec ที่เชียงใหม่ เขาแนะนำ ให้ติด e-manage ดีกว่า

เห็นว่าเขาติดแล้วปรับรอบเปิด mivec ที่ 4500 รอบ แล้วจูนน้ำมัน จูนไฟใหม่ วิ่งดีมากๆ

27. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    เจงเหรอคับ

28. sarawutone

1,355
    9
    0
    น่าสนใจครับ แสดงว่าที่เชียงใหม่ก็มีเล่น mivec เหมือนกัน มีเยอะมั๊ยครับ

29. naipipat

naipipat New Member Member

4
    0
    0
    เครื่ง mivec นี่ถ้าจะติดแก๊สด้วยได้มั้ยอ่ะครับใครติดตั้งแล้วบ้างเป็นอย่างไร

30. frozz

55
    1
    0
    โอวววว เดิมๆ ก้อไม่เปลืองมากเท่าไหร่นะคับ 13.5 โล/ลิตร แรงก้อดี

แต่ตแนนี้อยากได้เรือนไมล์ MIVEC CK อ่ะ มีใครมีขายมั่งป่าววววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้