อยากให้มีการรวมคนที่ใช้เครื่องMIVECครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย sarawutone, 8 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. frozz

frozz New Member Member

55
    1
    0
    อัพๆๆๆๆๆๆๆ ตกแล้ว

2. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    เเวะมาดู เหอๆๆ

3. Ton Playboy

Ton Playboy New Member Member

235
    6
    0
    อยากรักด้วยจัง อิอิ

4. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    เงียบเหงาจังเลย สาวก MIVEC

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2007
  5. poowasu

poowasu New Member Member

9
    0
    0
    พี่หนึ่งคับ เฮดนี่สั่งทำตามสูตรของร้านที่พี่ทำหรือของนอกคับ

6. sarawutone

1,355
    9
    0
    ไม่ใช่ของผมครับ เอารูปมาให้ดูเล่นๆ เผื่อจะมีใครทำบ้างครับ เอามาจากweb นอกครับ

7. sangchant

sangchant New Member Member

1
    0
    0
    ยุทธครับ e-car (mivec)ปากเกร็ด ครับ

8. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    มาด้วย กะลังจะไมเวคอีกคน อิอิ

9. sarawutone

1,355
    9
    0
    มีสาวกMIVECเพิ่มอีกคนแล้ว อิอิอิอิอิ แล้วเครื่องตัวแรงเป็นอะไรไปละครับ

10. sarawutone

1,355
    9
    0
    หวัดดีค้าบ

11. o[n]g

o[n]g New Member Member

51
    0
    0
    เปง ไง คุณ โมโน โทน กิจการ ดี ไหม

12. Roumsak

Roumsak New Member Member

156
    3
    0
    คุณ monotone คุ้นๆ เหมือนเจอรถคุณเมื่อวานที่พนัสนิคมใช่ไหมครับ ตอนเช้า
    ถ้าไม่ใช่ขอโทษด้วยครับ

13. sarawutone

1,355
    9
    0
    หายหน้าหายตาไปเลยนะคุณ องค์ กิจการก็พออยู่ด้ายครับ เออ ถามรหัสเกียร์ธรรมดา ของmivec ck หน่อยดิ เลขรหัสอะไร

14. sarawutone

1,355
    9
    0
    ถูกต้องครับ พอดีไปหา ย่าผมที่เกาะจันทน์อะครับ เจอผมแถววงเวียนใช่มั๊ยครับ

15. ขะโม่เฮ่

856
    13
    18
    ยุคนี้ต้องประหยัดคับ
    ปล.ตาองค์ยังอยุ่เหรอเนี่ย โทรไปมะรับเรย

16. frozz

55
    1
    0
    เหอๆ รถเกือบสมบูรณ์ละ เหลือช่วงล่างนิสโหน่ย

17. Roumsak

Roumsak New Member Member

156
    3
    0
    ใช่ครับตรงวงเวียนร้านก๋วยเตี๋ยวเป็ด 2อาทิตย์ที่แล้วก็เจอที่เชียงกงบางนา

18. sarawutone

1,355
    9
    0
    ทำอาไรมาบ้าง บอกกันมั่งนะครับ

19. sarawutone

1,355
    9
    0
    เจอกันทักทายกันได้นะครับ

20. ขะโม่เฮ่

856
    13
    18
    ใครใช้ไมเวค ck เกียรธรรมดามั่งอะคับ จะขอดูกล่องหน่อย ใช่รหัส 4383 ป่ะ ทิ้งเบอรไว้หน่อยคับ จะโทรปรึกษา
    ปล.หรือคุณ โมโนโทน รู้รายละเอียดป่ะคับ จะได้โทรถาม ขอเบอร์ไว้ด้วยนะคับ อิอิ thx จ้า

21. sarawutone

1,355
    9
    0
    ต้องถามคุณ อง แล้วละครับ

22. ขะโม่เฮ่

856
    13
    18
    องค์ มันตามตัวยาก โทรไปมะค่อยรับอีกตะหาก เอิ๊กๆ สุ้ต่อปาย

23. sarawutone

1,355
    9
    0
    ตอนนี้มีเครื่อง ทั้งตัวเกียร์ธรรมดา ของmivec ตัวCK ใครจะเอาอะไรบอกเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 เมษายน 2007
  24. ขะโม่เฮ่

856
    13
    18
    ขอเบอร์ไว้หน่อยคับ คุณหนึ่ง กะลังหาของพอดีเรย thanks จ้า

25. @@@

@@@ Guest

0
    0
    0
    ขอความรู้ด้วยครับผม

อยากทราบว่าเพื่อนๆ ที่ใส่ Regurator ควรตั้งกันไว้เวลาซัดประมาณกี่ปอนด์ครับ ของผมใช้ของ SARD ครับ เป็นเครื่องตัว VEC-MD E-CAR ครับ และเพื่อนที่ใช้กล่อง FLED รุ่น BOXER
    ตั้งปรับน้ำมันหนา-บางกันเท่าไหร่ ในแต่ละรอบ และกล่องนี้มันจับเวลา0-400ได้ป่าว รบกวนช่วยตอบด้วยครับ

26. naipipat

naipipat New Member Member

4
    0
    0
    ราคาเท่าไหร่ พร้อมวางมั้ยครับกำลังหาอยู่ pm มาก็ได้นะครับ

27. frozz

55
    1
    0
    ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน รถเสร็จแล้วแต่เกียร์เป็นไรป่าวไม่รู้จาก 1 ไป 2 ประมาณ 7500 รอบ ยัดไม่เข้า แต่ประมาณ 6500 รอบเข้าได้ แต่จาก 2 ไป 3 7500 รอบเข้าได้ต้องรื้อเกียร์มาเช็คป่าวอ่ะ

28. Run_ENER

Run_ENER New Member Member

22
    0
    0
    ปั๊มน้ำมันเครื่องเสียครับ ช่างบอกน้ำมันเครื่องขึ้นไปเลี้ยงฝาไม่พอ ปั๊มน้ำมันเครื่องMIVACใช้ร่วมกับเครื่อง1600 ได้รึป่าวครับ ใครรู้บ้างช่วยบอกที

29. Run_ENER

Run_ENER New Member Member

22
    0
    0
    ใครรู้วิธีแก้ไขปั๊มน้ำมันเครื่องช่วยผมทีครับ วาวบนเพิ่งเปลี่ยนมาพังอีกแล้วครับ

30. frozz

55
    1
    0
    อยากได้แท่นเครื่องอ่ะคับมีติดมาด้วยป่าว ตัวทางซ้ายทางหัวเครื่อง กับคานรองใต้เครื่องถ้ามีรบกวน บอกด้วยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้