อยากให้มีการรวมคนที่ใช้เครื่องMIVECครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย sarawutone, 8 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    รถสวยครับ แล้วเกียร์mivec ของ CK รหัสอะไรครับ แล้วจะเช็คยังไง ว่าสภาพดีหรือปล่าว เดี๋ยวหาให้ครับ

2. Styx

Styx New Member Member

32
    1
    0
    ขอบคุณมากคับ สำหรับความช่วยเหลือ
    เด๋วผมขอไปหาข้อมูลก่อนนะคับ ว่ารหัสอะไร
    แล้วมีวิธีดูตรงไหนว่าของสภาพยังใช้ได้ดี
    แร้วจะรีบมาแจ้งคับ

ปล. ผมเอ๋ นะคับ ที่โทรไปถามเรื่องฝาพลาสติคครอบเครื่อง กะ เฟืองแคม อ้ะคับ :D

3. frozz

frozz New Member Member

55
    1
    0
    ไปถามซะไกลเลยนะทั่น แถวนี้มีก้อมะถาม
    รหัสเกียร์ MIVEC CK
    F5M421Y8AK
    VQ1954
    ถ้าจำไม่ผิดถ้ามี ตัว M F5M421Y8AK จะเป็นตัวที่มีเต็ด

ส่วนสภาพต้องลองวิ่งดูจะชัวร์กว่าดูแต่ตาถ้าจะยาก

4. sarawutone

1,355
    9
    0
    ขอบคุณค้าบ

5. Golf คับ

Golf คับ Guest

0
    0
    0
    ช่วยหน่อยคับตอนนี้เกียร์พังคับ ไม่รู้จะใส่เกียร์ไรคับ เครื่อง ไมเวทนะคับ ดันลากเกียร์ 3 ไป180เลยพังคับ ช่วยแนะนำหน่อยนะคับว่าจะใส่เกียร์อะไรดีคับ หรือโทรมาบอกที่ 0850670515 จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งคับ Golf คับ รถจอดเป็นอู่เดือนแล้วคับคิดถึงมากคับ

6. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    ตุณหนึ่ง หาไมล์ขาวของเกียร์ธรรมดาให้ได้ป่ะคับ ของผมมีเป็นเกียร์ออโต้วัดรอบมันมะขึ้นอะ ขอบคุณคับ ปล.ถ้าแลกได้ก็ดีเรย ของผม หมื่นรอบ ไมล์180

7. sarawutone

1,355
    9
    0
    ecar หรือ ckครับ

8. sarawutone

1,355
    9
    0
    จะลองหาดูครับ

9. Styx

32
    1
    0
    ขอบคุณมากจ่ะลุง
    เด๋วจะตอบแทนบุญคุณโดยการยกแม่ครัวที่บ่อให้ไปเรยนะ ไม่รับคืนด้วย อิอิ :D

ตามนั้นเรยนะคับ คุณหนึ่ง รบกวนฝากด้วยคับ

10. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    ช่วยหน่อยคับเกียร์พังคับไม่รู้จะเอาเกียร์อะไรมาใส่แทนดีคับ
    เป็นเครื่องไมเวทในอีคาร์คีบ ดันลากเกียร์ 3 ยาวไปหน่อยคับ เกือบ 180 พังเลยคับ ช่วยเเนะนำกันหน่อยคับว่าจะเกียร์อะไรมาใส่ดีคับ

11. skyultima

skyultima New Member Member

2
    0
    0
    6A12 Mivec ครับ

ผมก็ลง 6A12 Mivec ใน Ultima ครับ
    มีอะไรก็ปรึกษากันใด้ครับ

12. e_ak

e_ak New Member Member

42
    0
    0
    กำลังจาไปติดแก๊สแล้วคับ 9-10 โลลิตรก็ม่ายไหวแล้ว :cry: มีใครติดยังคับแนะนำหน่อย :D

13. e_ak

42
    0
    0
    กำลังจาไปติดแก๊สแล้วคับ 9-10 โลลิตรก็ม่ายไหวแล้ว :cry: มีใครติดยังคับแนะนำหน่อย :D

14. e_ak

42
    0
    0

15. e_ak

42
    0
    0

16. WORK-IN

WORK-IN New Member Member

57
    1
    0
    อัฟกันหน่อย ตกแล้ว

อัฟครับ

17. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    อันนี้ใช่เครื่อง fto ป่ะคับ มันกี่ม้าอะ และก็กินน้ำมันกี่โลลิตรอะคับ

18. jumpmagic

jumpmagic New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดีคับ ผมเองสนใจ ไมเวค ของ ck2 ซักเครื่อง ถ้าราคาที่พอหาได้ตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ แบบเอาเกียรด้วย รึ ชนเกียร 93 ก้อได้ รบกวนคัยพอทราบราคา บอกผมทีนะคับ ผมจั๊มครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับทุกๆท่าน

19. I LOVE B14

I LOVE B14 Guest

0
    0
    0
    มาช่วย Up KUB

อิอิ N/A วาล์วแปรผันด้วยกัน

20. sarawutone

1,355
    9
    0
    สามหมื่นอะครับ

21. frozz

frozz New Member Member

55
    1
    0
    อยากได้ไมล์ Mivec CK เกียร์ธรรมดาอ่ะคับ ช่วยหาให้โหน่ยจิ

22. jompol99

jompol99 New Member Member

3
    0
    0
    กำลังลงไมเวค ครับน่าจะเสร็จไม่เกินสิ้นอาทิตย์นี้
    แต่ยังหัวเพลา เต็ดไม่ได้เลย กะหาไมล์ 1 หมื่นรอบด้วยครับ
    อีคาร์ ไว้ลงเสร็จจะมาคุยด้วยนะครับ

23. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    mivec ประกบ ท่อนล่าง 1800 นี่ใช้ ชุดสายไฟเดิมใช่ป่าวครับ ต้องใช้งบประมาณเท่าไร

24. pOr [Si]

804
    13
    0
    mivec ในอีคาร์นะครับ

แล้วถ้า mivec เดิมๆ + ครัชทองแดง เอาไปขัดพอร์ต จะวิ่งดีกว่าเดิมเยอะมั้ยครับ

25. Styx

32
    1
    0
    รถผมเป็น ck อ้ะคับ ใช้ท่อนบนของ 92mivec ท่อนล่างเป็น 93 คับ
    ใช้สายไฟ + กล่อง จาก 92mivec ครัชท์ทองแดง แรลลี่อาร์ท
    ติด emanage จูนโดย ecu shop เชียงใหม่ ( ผมอยู่เชียงใหม่อ้ะคับ )
    คอล์ย msd สายหัวเทียน msd คับ ขัดพอร์ท ด้วย
    ตอนนี้ยังเป็นเกียร์ของตัว 93 คับ พยายามหาของ 92mivec อยู่คับผม :D

26. sarawutone

1,355
    9
    0
    ต้องใช้ ชุดไฟของMIVEC ครับ

27. sarawutone

1,355
    9
    0
    มีครับเกียร์ MIVEC แท้ติดเครื่องนอกเลย แต่หัวหมูมันแตก ใช้หัวหมูเดิมหรือ สับชุดเฟืองเกียร์เอา
    อะไหล่เคื่องก็มี ชุดไฟพร้อมกล่องครบ

28. pOr [Si]

804
    13
    0
    จะเปลี่ยนท่อนล่างเป็น 1800 ต้องใช้งบเท่าไรครับ ในอีคาร์

รถเป็นเครื่อง ไมเวค อยู่แล้วครับ

29. sarawutone

1,355
    9
    0
    ท่อนล่างไม่เกินหมื่นอะครับแต่ต้องเดินหาหลายๆร้านหน่อยครับ ถ้าฟลุคเจอของ1800T ก็เจ๋งเลยครับ (อู่ทำรถแรลลี่ บอกมา)ค่าทำไม่แน่ใจครับ เพราะยังไม่เคยทำ อะครับ

30. sarawutone

1,355
    9
    0
    อะไหล่เครื่องMIVEC CK ถามได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้