อยากให้มีการรวมคนที่ใช้เครื่องMIVECครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย sarawutone, 8 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    ...

ของผมใช้ ติ๊กของ 1jz คับ ตัวเล็กๆที่เป็นสีเขียวขี้ม้า ตามเชียงกงบางนาประมาณ 6 ถึง 800 บาท
    หัวเทียนก็ เป็นพวกอิริเดียม ของ NGK หรือ HKS ก็ดีคับ

1. o[n]g

o[n]g New Member Member

51
    0
    0
    ผม องค์ ครับ ใช้ ck4 Mivec +เกียร์ เต็ด ซิ่ง ท่อ TUST ล้อ แม๊ก กระทะ เหล็ก อิอิอิ [/COLOR] 086-8962066 โทร ปรึก ษา ได้ 24 ชม.

2. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    โอ้พระเจ้าจอจ หัวเทียนiriduim ก็ 1600 แล้ว ปั๊มJ ก็ 800 รวมแล้วก็ 2400 อ้ายหย๋าสงสัยต้องขายของแต่งรับประทานซะแล้ว จะขายอาไรดีหว่า เจอแล้ว miveccontroller มีใครจะเอามั๊ยจะเอาตังไปซ่อมรถ

3. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    ขายเท่าไรอ่าmiveccontrol แล้วมันทำไรได้บ้าง ติดตั้งด้วยป่าวคับ สนใจน่ะ

4. o[n]g

51
    0
    0
    รบกวน ถาม หน่อย นะ ไอ้ ตัว ที่ ใส่ แล้ว ทำ ให้ เทค เปิด ไว้ เค้า เรียก ว่า อะ ไร ช่วย ตอบ ที เดะ up upupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupu
    แล้ว อัน กี่ ตังค์

5. sarawutone

1,355
    9
    0
    ก็ mivec controll นั่นแหละม่ายรู้จะเรียกว่าอาไรอะ เห็นรถคุณในรูป ทำไมมันเป็นอย่างนั้นอะครับ

6. e_ak

e_ak New Member Member

42
    0
    0
    สนใจแลกกะชุดกรองเห็ดของผมป่าว เด๋ว+ให้ แล้วพาไปต่อด้วยนะคับ อิ อิ upupup :D

7. sarawutone

1,355
    9
    0
    อิอิอิอิอิอิมีคนจองแล้วคุณ e_ak อยากได้ตังซ่อมรถก่อนอะ เออ แล้วหัวเทียนจำเป็นต้อง iriduim มั๊ยเนี่ยหรือว่าจะใส่หัวละ 65 บาทดี แนะนำด้วยครับเพื่อนๆ

8. kromma

116
    0
    0
    ....ไม่รู้คับ อิอิอิ แต่ของผ๋มใส่iriduim

9. BenZuKa

BenZuKa New Member Member

100
    2
    0
    หัวเทียนแค่ช่วยในการจุดระเบิดเฉยๆ ครับ ไม่จำเป็นต้องใส่แพงมากหรอก ที่รถแรงๆ ส่วนมากเค้าใส่หัวเทียนแพงๆ เพราะว่า มวลอากศ+น้ำมัน หนาแน่นมาก หัวเทียนธรรมดามีประกายไฟไม่พอสำหรับจุดระเบิดครับ ฟังเค้ามาอีกทีครับ อิอิ ส่วนตัวผมใส่ NGK เบอร์ 7 หัวละประมาณ 300 กว่าบาทครับ

10. เพื่อนๆ ใช้ ครัช อะไรกันครับ

คือรถผมกำลังจะเปลี่ยนครัชใหม่ ครับ เลยอยากถามเพื่อนๆ ชาว mivec ว่าควรใส่ของอะไรดีคับ
    มีคนบอกให้ใส่หวีของ 93 ตัวไม่โบ และผ้าครัชทองแดง รวมค่าแรงประมาณ 7-8000 บาทคับ ดีป่าว
    แล้วใครใช้ครัชอะไรกันบ้างคับ แนะนำด้วยครับ

11. o[n]g

51
    0
    0
    ถึง สาวก MIVEC ผม ขอ แนะ นำ ให้ ใส แค่ คลัช ทอง แดง ก็ พอ แว้ว ราคา ไม่ แรง ด้วย ถูก กว่า ของ 93 ตัว ไม่ โบ อีก แต่ ผม ลง ราคา ไม่ ได้ อะ ลอง โทร มา คุย กัน ดิ 086-8962066 องค์ ถึง คุณ โมโนโทน รถ ผม ไม่ ได้ เป็น อะ ไร หรอก เพียง แต่ ไม่ ใส่ ฝา กระ โปรง หน้า ก็ เท่า นั้น อีก อะ และ วัน นั้น เป้ฯ วัน ไป มิตติ้ง ด้วย นะ จะ บอก ให้ โหด สุด ไม่ รู้ วว่า เอา ที่ ไหน มา โหด

12. sarawutone

1,355
    9
    0
    ถ้าราคานี้เล่นของRALLYARTดีกว่าครับ ถ้าอัดผ้าใหม่แล้วโมเป็นสามแฉกก็ประมาณ2000กว่าครับ

13. ขอบคุณเพื่อนๆที่ช่วย แนะนำคับ
    ของ RALLYART นี่หมายถึงเฉพาะ หวี ใช่ป่าวคับ และมันราคาประมาณเท่าไรคับ

14. lancerz

lancerz Member Member

40
    0
    6

รถผมก้อลูก mivec e car

15. sarawutone

1,355
    9
    0
    ราคานี้ได้ทั้ง หวี และผ้าทองแดงสามแฉก ครับ ลองโทรไปที่RALLYARTถามP'YA ดูครับไม่รู้ว่ายังมีเหลืออยู่หรือปล่าว ปล.ไม่รู้ว่าP'YA ยังอยู่ที่RALLYART หรือปล่าวนะไม่ได้เข้าไปนานแล้ว

16. o[n]g

51
    0
    0
    คุณ โม โน โทน ขอ เบอร์ คน ชื่อ ยา หน่อย ดิ สน ใจ อยู่ เหมือน กัน อะ
    แต่ ของ ผม ใส คลัช ทอง แดง แบบ ก้อน ก็ ออก ดี เหมือน กัน น้า ราคา ประมาณ 3000-3500 ไม่ แน่ ใจ นะลอง เดี่ยว เช้ค ให้ อะ

17. sarawutone

1,355
    9
    0
    โทรไปที่RALLYART THAILAND เลยครับ 02-7197842-3 ผมเคยถามแต่ตัวMIVEC ในECAR นะ ของCKไม่รู้มีหรือปล่าว

18. e_ak

42
    0
    0
    ทำไงดีคับ...
    ไมเวคเวลารอบสูงๆคอมแอร์มันจะตัดใช่ไหมคับ แต่ของผมบางครั้งเร่งขึ้นสะพาน4-5 พันรอบมันตัดอ่ะคับ แล้วทีนี้ยาวเลยคับ ลองปิดเปิดแอร์ใหม่ก็ไม่ทำ คอมแอร์จะทำงานอีกทีตอน เบรกอยู่กับที่แล้วออกตัวใหม่คับ ส่วนมากจะเป็นตอนขึ้นสะพานคับ วันนั้น พอขึ้นทางด่วนแล้วเป็นเลยคับ จะมาเย็นอีกทีตอนลงทางด่วนรถติดๆอ่ะ ตอนวิ่งอยู่ไม่เย็นเลยย รถผม CK2 MIVEC AT+- ( แอร์ดิจิตอลด้วยคับ หรือว่าเป็นที่ตัวนี้ คิดไม่ออกคับ )

19. kromma

116
    0
    0
    ของผมเปนตอนวิ่งรอบสูงๆสัก 6พันอัพ แต่ปิดแอร์วิ่งอยู่แล้ว อิอิ แอบดูดตูดชาวบ้าน แต่ปกติก้อวิ่งทำมะดาม่ะเปนปันหา นอกจากวิ่งบนทางด่วน บางครั้ง ต้องเปิดปิดใหม่ อ่า ...

20. sarawutone

1,355
    9
    0
    ปล.ถึงคุณKROMMA ได้เบอร์มาแล้ว 02 -2155569;02-2155399 driver motor

21. sarawutone

1,355
    9
    0
    ลองเช็คRELAY ของแอร์ดูว่าต่อยังไง ให้ร้านแอร์ดูครับ

22. kromma

116
    0
    0
    ขอบคุงคับ

ขอบคุงคับ

23. o[n]g

51
    0
    0
    เอา แบบ ผม ดิ ไม่ ต้อง ใช้ เลย เพราะคอม แอร์ แม่ง ระเบิด คา เท้า เลย อะ เลย ไม่ ต้อง ใช้ แม่ง เลย ออก เฉพาะ ตอน กลาง คืน อะ นะ

24. e_ak

42
    0
    0
    ขอบคุณคับ สงสัยต้องให้ร้านแอร์เช็คอีกทีแล้วอ่ะ แย่จังเสียเงินอีกแว้ววว

25. kromma

116
    0
    0
    up +++++++ พี่ๆๆคับ ง่วงอ่า

26. e_ak

42
    0
    0
    upหน่อยดีฝ่า

27. kromma

116
    0
    0
    ด้วยๆๆๆๆ มีครายเปลี่ยน แคม มาบ้างคับอยากรู้ ว่าแรงไหม

28. sarawutone

1,355
    9
    0
    แพงครับ เป็นของJUN ต้องสั่งเอา ไม่รู้ว่ามีใครเคยเอาCAMเดิมไปพอกแล้วเจียรองศาใหม่หรือปล่าว อยากลองทำดูมั่ง

29. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ลองเอาไปพอกดูก็ได้นะครับ เอาพวก องศา และ ลิฟ ของแคม jun ไปให้ร้านทำก็ได้ หรือไม่ก็เอา องศา ที่เราต้องการ

ร้านเงากลการ แถวท่าพระรับทำครับ คิดลูกละ 500 มั้ง แคมไมเวคก็จะตกอยู่ประมาณ หมื่นกว่าๆอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้