อยากให้มีการรวมคนที่ใช้เครื่องMIVECครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย sarawutone, 8 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    พระเจ้าจอท แพงแสด ขับชิวๆๆละกัน

2. kromma

116
    0
    0
    พี่ monotone มาตอบทีคับ รบกวนถามเรื่องของที่ ซื้อพี่มาอ่าคับ mivec control มันวัดความเร็วรถได้ใช่ไหมขับแต่ของผมมัน 0ตลอดเลยอ่า ต้องกดปุ่มไหนไหมอ่าคับ รบกวนทีคับ

3. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    แล้วฟังชั่นอื่นๆใช้ได้ครบมั๊ย ช่างเขาปรับสวิทย์ด้านหลังใหม่หรือปล่าวเพราะของเดิมเซ็ทมาให้ใช้ครบทุกฟังชั่นอยู่แล้ว จะเป็น 1ขึ้น2ลง3ขึ้น4ลง5ขึ้น6ลง7ขึ้น8ลง ตามนี้ ลองดูครับ

4. kromma

116
    0
    0
    ตามนั้นแล้วอ่าคับ ทุกฟังชั่นใช้ได้ยกเว้นจับความเร็วอ่า

5. sarawutone

1,355
    9
    0
    สงสัยต้องให้ร้านที่ต่อดูอีกทีครับ สายspeed ต่อถูกมั๊ย ลองแวะเข้าไปดูอีกทีนะครับ

6. sarawutone

1,355
    9
    0
    หรือเข้าไปดูบอร์ดหน้าที่3ครับ

7. sarawutone

1,355
    9
    0
    ใครไป meeting mrc ที่เมืองทองกันมั่งอะวันที่ 10 ครับ

8. (เพิ่มเติมครับ) ถ้าจะปลดล็อก 180 ให้ปรับ 7 ลง 8 ขึ้น ตามนี้ที่เหลือ 1-6 เหมือนเดิมคับ
    ลองดูครับและปลายได้เท่าไหร่มาบอกกันบ้างนะ ขอแนะนำไปลองที่ทางด่วนคับ ปลอยภัยกว่า

9. o[n]g

o[n]g New Member Member

51
    0
    0
    ผม ไป ชัวร์ อยู่ แล้ว ว่า แต่ พวก ตระกูล Mivec มี ใคร ไป บ้าง มา ลง ชื่อ กัน หน่อย ดิ ขำ ขำ น้า นะ

10. o[n]g

o[n]g New Member Member

51
    0
    0
    หนี่ง สอง สัม ผม อาหลง (องค์) มา คับ

11. PETERBOY

PETERBOY New Member Member

601
    2
    0
    ผมไปคับ แต่ไปกับแลนด์เซอร์คลับ งานเดียวกันนั่นล่ะคับ:D :D

12. kromma

116
    0
    0
  13. BenZuKa

BenZuKa New Member Member

100
    2
    0
    ใครมีอู่ที่ ไว้วางใจได้บ้างครับ พอดีจะไปยกเกียร์ดูน่ะครับ พอดีเกียร์มันมีปัญหา

14. BenZuKa

100
    2
    0
    ใครมีเบอร์ ralli art บ้างครับ

15. kromma

116
    0
    0
    มีครายรู้บ้างคับว่า ยางแท่นเครื่องของ4g92 mivec e-car มันประมาณเท่าไรแล้วหาที่ไหนได้บ้างคับ อยู๋นนท์อ่าคับ รบกวนทีคับ ขอบคุณคับ

16. sarawutone

1,355
    9
    0
    อัดใหม่ไปเลยครับแต่เป็นของเทียมนะ หรือจะกลึงยูรีเทน ใส่ แข็งโคตรๆ หรือจะเข้าเชียงกงถอดของเก่าไปเทียบเอาแบบนี้เหนื่อยหน่อยแต่จะได้ของแท้ แต่ต้องดูสภาพด้วยไม่งั้นไม่ทันพ้นเดือนขาดแน่ๆ อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิโดนมาแย้ว ตอนนี้ใช้แบบอัดใหม่ครับ ก็ใช้ได้ดีครับ หรือใครมีวิธีอื่นๆช่วยบอกด้วยนะครับ

17. sarawutone

1,355
    9
    0
    รถโดนถอยชนแล้วหนี แก้มบุบสีแตกเลย คนในซอยแหละครับจับตัวไม่ได้ ดีนะไฟเลี้ยวส้มแท้ไม่แตกแค่ถลอกเป็นลอยใช้น้ำยาขัดสีขัดออกได้ ตอนนี้ได้แต่สาปแช่งมันให้มันโดนยิ่งกว่าตู แค้นมากๆ ม่ายรู้จะไปmeetting ด้ายหรือปล่าวรถม่ายสวยอะ

18. sarawutone

1,355
    9
    0
    ถึงK'BENZUKA ลองไปralliart thailand ดูค่าแรงไม่แพงครับมาตรฐาน ต่อรองได้ รถเจ๋งๆเพียบ

19. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ถ้ายากแท่นเท่าทีใช้มา ยี่ห้อ RBI จะดีสุดอะครับ (ของเทียมนะ) เค้ามีบูชทุกตัวด้วย เอาไปเทียบร้านได้

20. kromma

116
    0
    0
    ประมาณเท่าไรอ่าคับ

21. samatong

samatong New Member Member

11
    6
    0
    กำลังจะเปลี่ยนเครื่องพอดีเลยงับ........อยากทราบว่าต้องมีส่วนประกอบไรบ้างที่ต้องเปลี่ยนเวลาลงเครื่องแล้วเช่น ไมล์.ช่วงล่าง.หรืออย่างอื่น
    แล้วจะทราบได้อย่างไรงับว่าช่างวายริ่งสายไฟครบ
    รถผมอีคาร์ครับ
    ขอบคุณงับ........

22. BenZuKa

100
    2
    0
    ผมก็โดนมาเหมือนกันครับคุณ monotone จอดรถอยู่ดีๆ เดินกลับมาประตูหลังบุบเลย โดนค่าทำไปอีก 2500 แถมเกียร์ก็มีปัญหาอีกเซ็งมากๆ เลยครับ ถือว่าฟาดเคราะห์ไป

23. BenZuKa

100
    2
    0
    ถ้าจะวางเครื่องนะครับ แนะนำว่าหาเครื่องที่มันมีมาทั้งแพดีกว่า ทั้งโช๊ค และเบรค เอามาให้ครบๆ ส่วนไมล์ ไม่จำเป็นหรอกครับ บางทีอาจจะเพี้ยนบ้างแต่ก็ไม่มากหรอกครับหรือว่าหาไมล์ที่ตรงกับเครื่องมาใส่ ถ้าวางไมเวค น่าจะหาไมล์ตรงรุ่นมาใส่เพราะไมล์เดิมมีแค่ 8000 รอบเองมันไม่พอครับ เรื่องการวายริ่งสายไฟ ถ้าสายไฟไม่ครบมันจะมีอาการเองครับ เช่น เครื่องวิ่งสะดุด หรือกินน้ำมันมาก เช็ค engine โชว์ อะไรพวกนี้อ่ะครับ

24. samatong

samatong New Member Member

11
    6
    0
    พี่ครับ..........
    ราคาเครื่องพร้อมวางควรประมาณเท่าไหร่งับ
    ขอบคุณงับ

25. num@bangna

num@bangna New Member Member

3
    0
    0
    แวะเข้ามาดูคร๊าบบ ck 4 เดิม

แต่ถ้าวางใหม่ ไมเวค แน่นอนคร๊าบบบ

26. BenZuKa

100
    2
    0
    เครื่องก็ประมาณ 3 หมื่นกว่าบาทอ่ะครับ รวมค่าวางไม่น่าเกิน 1 หมื่นอ่ะครับ

27. sarawutone

1,355
    9
    0
  28. kromma

116
    0
    0
  29. kromma

116
    0
    0
    ตกลงยางแท่นเครื่องมันราคาประมาณเท่าไรอ่าคับ

30. sarawutone

1,355
    9
    0
    ถ้าเป็นของเทียมเกรดดีดีตัวละไม่เกิน500 + ค่าอัดยางอีกไม่เกิน100 ค่าแรงถอดใส่แล้วแต่อู่
    ถ้าเป็นยูรีเทน ก็ไม่น่าเกิน2500 มั้งจำไม่ได้แล้ว ไม่แนะนำครับเพราะมันแข็งมากๆเครื่องขยับตัวไม่ได้เลย
    ถ้าเป็นของเชียงกง แต่ละตำแหน่งราคาไม่เท่ากัน ตัวนึงไม่เกิน1000 เป็นของแท้แต่ไม่รู้ว่าจะใช้นานเท่าไหร่
    ส่วนของผมใช้ของเทียมอัดใหม่ 4 ตัวไม่เกิน1500 ครับ+ค่าแรง
    เอาแค่เท่าที่จำได้ครับ หรือใครมีอะไรแนะนำวานบอกด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้