อยากให้มีการรวมคนที่ใช้เครื่องMIVECครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย sarawutone, 8 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    ขอบคุณคับ พี่

2. BIRD2892

BIRD2892 New Member Member

1
    0
    0
    ทำไมเงียบจัง

3. BenZuKa

BenZuKa New Member Member

100
    2
    0
    ใครมีเกียร์ เต็ด Mivec ck2 บ้างครับ อยากได้

4. o[n]g

o[n]g New Member Member

51
    0
    0
    มี แต่ ใส่ อยู่ ขอ บอก เยย ส้ หา โคตร ย่าก เยย นะ
    ของ ผม ได้ มา พร้อม เครื่อง โคตร โชคต ดี เลบ

5. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ส่วนใหญ่จะโดนถอดเกียร์ขาย แล้วเอาเกียร์auto มาประกบ

6. BenZuKa

100
    2
    0
    รถคุณ Monotone สวยดี ผมชอบกันชนหน้าแบบนี้จัง

7. sarawutone

1,355
    9
    0
    ขอบคุณครับที่ชมตอนแรกก็ไม่กล้าถ่ายอะครับ:cool: แต่เพื่อนมันอยากลงรูปให้ก็เลยปล่อยให้มันจัดการหมดเลยรวมทั้งรูปสินค้าที่ขายในMRC :eek: อิอิอิอิอิ มีไฟเลี้ยวมุมCK ญี่ปุ่นแท้ 1000 บาทมีใครสนใจมั๊ยครับ:p :p :p :p :p :p :p :p :p

8. gujongzaa

gujongzaa New Member Member

8
    0
    0
    เพ่ๆค้าบ ราคาเรื่อง+วางนี่ประมานเท่าไหรห่รอ ไมเวคอ่า

9. sarawutone

1,355
    9
    0
    ผมมีเครื่องmivec ecar เชียงกง มีเลข อุปกรณ์ครบ ยกเว้นเกียร์ 15000 ครับแต่ถ้าในเชียงกงตอนนี้ก็ไม่น่าจะเกิน30000 อาจจะได้มาทั้งแพครับ หรือจะเอาเครื่องVR 4 ตัวECI ก็ได้ถ้าอยากได้ความแรง ค่าวาง+วายริ่งสายไฟไม่น่าเกิน 12000 ครับ ใส่ช่วงล่างEVO 1-3ประมาณ6000 หรือจะใส่ของซิ่งก็ได้เบรคใส่ของEVO ก็ไม่กิน5000 ถ้าเป็นของVR 4 ก็ถูกลงมาหน่อย ไม่เกิน3000 ดิสหลังจะใส่ของ เดินท่อใหม่ เปลี่ยนปั๊มติ๊กในถังใหม่ ใส่ของ2J ไม่เกิน 1000 ค่อยๆทำครับ

10. BenZuKa

100
    2
    0
    ถามหน่อยครับคุณ Monotone ปั๊มติ๊กมันใส่แล้วช่วยไรได้หรอครับ

11. e_ak

e_ak New Member Member

42
    0
    0
    ขอถามต่อเลยคับ ถ้าจะใส่ปั้มเจต้องแปลงเป่าคับ หรือใส่ได้เลย แล้วมีผลกับการกินน้ำมันของรถป่ะคับ :D

12. เรื่อง ติ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปั๊มติ๊ก เจ ใช้เพื่อ เมื่อเครื่องยนต์ต้องการแรงดันน้ำมันสูงๆ ในรอบเครื่องสูงๆ เวลากดแช่ รอบปลายๆ
    แรงดันน้ำจะเพียงพอ เนื่องจากปั๊มติ๊กเดิม ถ้ากดแช่รอบสูงนานๆ น้ำมันจะจ่ายไม่ทันไม่พอ เนื่องจากแรงดันน้อย ติ๊กเจ จะแรงดันสูงกว่าติ๊กเดิมๆ ครับ
    สามารถใส่ได้เลยครับ ไม่ต้องแปลง ต้องเป็นตัวเล็กของเจโบนะ สีเขียวขี้ม้า มันจะเท่าของเดิมเลย
    ปลั๊กเสียบได้พอดีเลย ผมใช้ ของ 1J อยู่ ราคาประมาณ 600-800 บาท

13. sarawutone

1,355
    9
    0
    คุณ สาวก MIVEC ตอบให้แล้วนะครับขอบคุณครับ

14. sarawutone

1,355
    9
    0
    จะทำเครื่อง mivec เป็นแบบ 4 THROTTLE ไม่รู้ว่าจะทำได้มั๊ยเพื่อนๆคิดว่ายังไงครับ

15. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
  16. BenZuKa

100
    2
    0
    ผมว่าจะหาของได้รึเปล่าอ่ะครับ

17. BenZuKa

100
    2
    0
    ใครมีเพลาขับของ ck 2 บ้างครับ 0865547472

18. CrazyBath

CrazyBath New Member Member

6
    0
    0
    กล่องพังครับ เห็นเพื่อนบอกว่ากล่องแต่งที่ Ralli Art มี ใครรู้ราคามั่งครับ ราคากล่อง+ค่าจูนประมานเท่าไหร่
    หรือถ้าไปหาซื้อกล่อง mivec แถวเซียงกงราคาประมานเท่าไหร่ :(

19. BenZuKa

100
    2
    0
    ไมเวค ck2 ใครเขกบ้างครับ

20. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เชียงกงน่าจะ 3000-3500 อะครับ ถ้ามีของนะ เพราะน่าจะหายากพอตัว

21. CrazyBath

6
    0
    0

หาทั้งบางนา ทั้งปทุมวันแล้วครับ ไม่มีเลย ใครมีเก็บไว้บอกด้วยนะครับ :(

22. sarawutone

1,355
    9
    0
    ลองถามที่ร้านเฉลิมชัยตรงพระราม 2 และ ร้านTEE evolution แถวสุทธิสารดูครับ

23. BenZuKa

100
    2
    0
    เจอมาครับ เซียงกงบางนา ร้าน ECU ซอย6 ลองโทรไปดูครับ 0840151124

24. kromma

116
    0
    0
    พี่ๆคับ รถผ๋ม มันพอดับเครื่องไว้เช้ามาสตาทจะเข้าเกียไม่ได้ ครัชมันนิ่มมากๆๆ เหยียบครัชสบายเลยอ่า ต้องดับเครื่องแล้วเหยียบซ้ำๆ มันถึงจะเริ่มแข็ง บางทีจอดไฟแดงนานๆก้อเปน มันเปนไรอ่าคับช่วยบอกที

25. Need For Sunny

Need For Sunny New Member Member

32
    1
    0
    ผมใช้ครับ 4g92 Mivec ครับ

26. sarawutone

1,355
    9
    0
    กระปุกที่ใส่น้ำมันครัช มีปัญหาแล้วอาจจะรั่ว หรือ ซีลภายในกระบอกเป็นรอย มั้งไม่แน่ใจวานเพื่อนๆแนะนำอีกทีครับ

27. sarawutone

1,355
    9
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ

28. CrazyBath

6
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้หากล่องได้แล้ว
    แต่มีปัญหาอื่นต่อ เวลาคอมแอร์ทำงานจะมีเสียงเครื่องเขก พอคอมแอร์ตัดรอบเครื่องก้จะเดินปกติ
    เสียงเครื่องเขกก็หายไปด้วย
    สาเหตุน่าจะมาจากอะไรครับ

29. colt_mrc

colt_mrc New Member Member

33
    1
    0
    @~:หุ หุ มีสาวกไมดวคด้วยแห๊ะ ดีๆเพื่อนเยอะๆ อ่าๆรายงานตัวอีกๅคนงับ Mivec Ralli Art:~@

30. kromma

116
    0
    0
    ขอบคุงคับ พ่อทำให้แย้ว ไล่ลมที่ปั้มครัชอ่าคับ งงเหมือนกัน เหอะๆๆทำไรไม่เปนเยย พอดีพ่อจบช่างยนเอิ้กๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้