อยากให้มีการรวมคนที่ใช้เครื่องMIVECครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย sarawutone, 8 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ห้องเครื่องสวยครับ ได้ฝาหน้ามาแล้วหรอครับ

2. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    วันนี้โดน a31สวนง่า แต่ไม่เปนไรมาน ตั้งหกเม็ดติดหอย เราแค่สี่เม็ดไม่มีหอย ทำจายๆๆๆๆ งุงิงุงิ แต่ไม่หนับหนุน On Road น่ะงับ พอดีมานมาดูดตูด

3. ole mivec

ole mivec New Member Member

1
    0
    0
    4G92 Mivec E-Car ใครหาซีลวงเดือนคู่ตัวนี้ได้ ช่วยตอบด้วยครับ

เห็นพวกพี่ ๆ ลงเครื่องตัว 4G92 Mivec นะครับ เลยอยากถามว่าตัว Mivec E-Car ใครหาซีลวงเดือนคู่ตัวนี้ได้ ช่วยตอบด้วยครับ หาซื้อไม่ได้และหามานานแล้วครับ ตอนนี้มันซึมเพิ่มขึ้นแล้วอะครับ ผมใช้มา 5 ปีแล้วครับ:cry: ถ้ามีช่วยตอบกลับด้วยครับ ซึลอยู่บริเวณแคมคู่อะครับรู้สึกว่าจะยึดแกนอยู่อะครับ

4. e_ak

e_ak New Member Member

42
    0
    0
    คือว่าผมไปลองรถที่คลอง5มาคับ ck2 MIVEC auto +- ไม่ได้ทำเพิ่ม ท่อ2 นิ้ว ปลายไส้เยื้อง วิ่ง 18 เนี่ย เวลาแย่ไปเป่าคับ อยากรู้ว่าตอนออกตัวผมใช้ +- เข้าเกียร์1 แล้วเหยียบเบรคไว้ เหยียบคันเร่งได้แค่ 2000 รอบ รอบมันไม่ขึ้นเลยคับ เหยียบเท่าไหร่ก็ขึ้นแค่ 2000 รอบ ผิดปกติเป่าคับ หรือมันล๊อครอบไว้แค่เท่านี้คับ (ปล.ที่ไปวิ่งคืออยากรู้เวลาเฉยๆคับ อยากรู้สภาพเครื่อง) ขอคำแนะนำหน่อยคับ

5. sarawutone

1,355
    9
    0
    UpUpUpUpUp ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยค้าบUpUpUpUpUpUpUpUpUp

6. kromma

116
    0
    0
    ง่าไม่รู้คับผ๋มเกียทำมะดา งุงิงุงิ แต่ช่วยอัพอยากรู้เหมือนกันความรู้ๆๆ

7. colt_mrc

colt_mrc New Member Member

33
    1
    0
    @~:?:?Ѿ???????蹡ҹ????ͧ????:?:~@

8. colt_yellow

colt_yellow New Member Member

241
    0
    0
    คิว รถเป็นไงบ้างอะ

9. colt_mrc

33
    1
    0
    @~:?:????????¤??ҿ??(?ԧ?????͵ѧ?ҫ???) ?????????ö?ѧ??йԾ????? ^ ^:?:~@

10. e_ak

e_ak New Member Member

42
    0
    0
    ไม่มีใครขับเกียร์ AUTO กันเลยเหยอออ ........

11. sarawutone

1,355
    9
    0
    อ้าวรถของน้องคิวเหรอ จำกานด้ายมั๊ยครับ ตอนแข่งmrcยืนคุยกันตั้งนาน

12. --OrM--

--OrM-- New Member Member

181
    4
    0
    มีครับรถแฟนแต่ยังไม่ได้เอาไปลองเลย ไว้เดี๋ยวสนามเปิดแล้วจะลองมาให้ดูกัน

13. colt_mrc

33
    1
    0
    @~:?:????Ѻ??? ?? ??:?:~@

14. kromma

116
    0
    0
    อ่าอัพรู้จักกันเยอะจัง แต่ผ๋ม ม่ะรู้จักครายเยย งุงิงุงิ มีครายแถวนนท์บ้างเนี่ย

15. sarawutone

1,355
    9
    0
    ยินดีที่รู้จักทุกๆคนเลยครับ
    เออยังสงสัยอยู่ครับ ถ้าเอาท่อนล่างของ 4 g 93 แคมเดี่ยว มาประกบฝาของ mivec ได้มั๊ยครับ ในecar นะ แล้วถ้าเอาแต่ ข้อเหวี่ยง และ ก้านลูกสูบ ของ ตัว 4 g93 มาใส่แค่ 2 อย่างนี้จะได้มั๊ยครับ

16. colt_mrc

33
    1
    0
    @~:?:??͹??ҧ?????????????????? ??Ң???????§?Ѻ??ҹ???????Ѻ?ͧ??? ^ ^:?:~@

17. colt_mrc

33
    1
    0
    @~:?: ??䧤?Ѻ????ͧ???Һ ???????԰???Һ??? :?:~@

18. BenZuKa

BenZuKa New Member Member

100
    2
    0
    ท่อนล่างแคมเดี่ยวน่าจะใส่ได้นะครับ แต่ถ้าเอามาแต่ก้านกับข้อเหวี่ยงไม่ได้ครับ

19. kromma

116
    0
    0
    ยินดีที่รู้จักคับ คนนท์เหมือนกันๆๆๆ ถ้าเจอโคลสีขาวจะทักนะงับ ผ๋มอีคาร์ขาวๆๆอ่า คันที่มี โดเรมอนอินไซต์อ่า

20. sarawutone

1,355
    9
    0
    ขอบคุณครับ แล้วถ้าเราไปซื้อแต่ท่อนล่างที่เชียงกง เราจะรู้ได้ยังไงว่ามันเเป็นของเครื่อง แ..ค..มคู่หรือแ..ค..ม เดี่ยวอะ สังเกตได้จากตรงไหน บางทีพวกเด็กๆตามร้านในเชียงกงก็มั่ว เลยไม่แน่ใจ

21. หนูหริ่ง

หนูหริ่ง New Member Member

31
    0
    0
    หวัดดีคับชาวไมเวค

ถ้าปีใหม่นี้ใครไม่ได้ไปเที่ยวไหน ลองนัดเจอกันหน่อยดีไหมคับ
    หาอาไรกินเล่นๆกัน คุยกันเรื่อยเปี่อยหน่ะ เอาไหมคับ

จะได้เป็นการแนะนำตัวกันด้วยอ่ะ:D

22. sarawutone

1,355
    9
    0
    เครื่องข้างๆ เป็นMIVEC MD หรือป่าวครับ มันต่างกับmivec ธรรมดายังไงครับ

23. sarawutone

1,355
    9
    0
    แล้ว LIMITED SLIP มันอยู่ในเกียร์ ธรรมดา ของMIVEC ทุกลูกหรือปล่าวครับ รบกวน ใครพอรู้ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

24. หนูหริ่ง

31
    0
    0
    มันไม่ได้อยู่ในทุกลูกนะคับ เท่าที่รู้จะมีเฉพาะบางตัวเท่านั้น
    แต่สามารถทดสอบได้คับว่ารถเรามีหรือเปล่า

ถ้าจะดูที่รหัสก็ได้คับ แต่ว่าต้องมีตารางเทียบด้วย

ปล.MIVEC MD นี่เป็นไงอ่ะคับ

25. ใครทราบ ตอบด้วย

ผมก็อยากรู้เหมือนว่า MIVEC-MD ต่างกับ MIVEC ทั่วไปอย่างไร ผมก็ใช้อยู่ ก็เห็นมันเหมือนกันน่ะ
    แต่เคยได้ยินมาว่ามันเป็นตัวท็อป ไม่รู้จิงป่าว
    และเรื่องเกียร์เต็ดอีก อยากทราบว่ามันมีกี่ % ของผมเป็นเกียร์รหัส F5M222XREE มากับเครื่องเลย
    ไม่รู้มีลิมิเตดสลิปหรือป่าว เพื่อนๆ ทราบช่วยตอบด้วยคับ

26. ผมว่าไม่น่าใช่นะคับ เพราะของผมถ้าเป็น MIVEC-MD จะมีเขียนไว้ที่ฝาครอบสายหัวเทียนเลย
    แต่ตัวในรูปผมก็เคยเห็นตามเชียงกงนะ เห็นสีมันต่างกัน ฝามันจะเป็นสีดำ

27. หนูหริ่ง

31
    0
    0

F5222XREE ไม่เป็นเต็ดคับ
    ต้องเป็น F5M222XRXE
    หรือเพื่อความแน่นอน ลองดูก็ได้คับ ทดลองเองเลยว่ามีหรือไม่

28. หนูหริ่ง

31
    0
    0
    <<<<<รูปนี่ถ่ายจากรถผมเองคับ
    ไม่ใช่ตัวMDคับ แต่เป็นฝาสีดำ

ปล.ชอบรถคุณหนึ่ง monotone คับ
    วันนี้ได้คุยกัน ตอนแรกผมนึกว่าไฟหน้าคุณหนึ่งเป็นสีเหลีองอ่ะ ดูจากรูป
    ปรากฎว่าเข้าใจผิด .....555

แต่รถผมคงเอาสติกเกอร์เหลีองแปะดีกว่าคับ อิอิ:D

29. sarawutone

1,355
    9
    0
    ของผมก็ F5M222XRXE แสดงว่าามีเต็ด อิอิอิอิอิอิ ความรู้อีกแล้ว ขอบคุณครับ

30. colt_mrc

33
    1
    0
    @~:?:???·???ش???¡ö?????????ع??ʹ???¾???ͧ ?????ع????ѹ???? ??????2??ҧ??ع???д?ҹ???Ԫ??§Ѻ:?:~@

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้