หายไปนาน ทำเพิ่มมานิดหน่อย หน้า10 คร๊าบบบบ....ชุบชีวิตใหม่ให้เจ้าสางเขียว....อิอิอิ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย snail, 17 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. snail

snail New Member Member

93
    2
    0
    เคาะให้เรียบทั้งบาน....ส่วนโครงก็พ่นสีรองพื้นรอครับ......:D:D:D

Nissan Y10 Thailand ถูกใจสิ่งนี้
  2. Pu_Racing

Pu_Racing New Member Member

62
    1
    0
    จะติดตามชมตอนเสร็จครับ ใช้งบไปเท่าไหร่แล้วครับเนี่ย

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    5000 ยาวไปก่อนครับพี่เบิ้ม 5555+

นู๋ขอ ฝาพี่ X และกัน พี่ไปสอยมาเลย คริคริ

4. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    งง??????????????

ไม่เข้าใจเลยครับ.......................................:D:D:D

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อะแฮ่ม [​IMG].....

6. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    มาติดตามดูความคืบหน้า ทุกวัน

7. snail

93
    2
    0
    มาอับเดทต่อครับ.....อิอิอิ.....:D:D:D
    ฝากระโปรงหน้าเมื่อตัดต่อเสร็จแล้วจะเป็นเยี้ยงนี้อะครับ.......:D:D:D

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  8. snail

93
    2
    0
    เอาประตูบานใหม่มาใส่......(ใหม่เราแต่....เก่าพี่ยุ้นเค๊า...อิอิอิ.......:D:D:D)
    เริ่มลอกสีเก่าออกให้หมดก่อนครับ......โชคดีที่คันนี้ได้มาไม่มีโดนชนหนักเลยอะครับ.......;););)

9. snail

93
    2
    0
    ลอกสีเสร็จก็ปั่นเหล็กให้เงา.....แล้วก็ลอกสีหลังคารถอะครับ......ตายละหว่าหลังคาผุหลายที่เหมือกัน.......อิอิอิ
    ผุก็ไม่เป็นไรช่างไทยปะได้สบายมาก.........:D:D:D

10. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ข้าน้อยนับถือใจท่านจริงๆ ที่กล้าทุ้มทุนกับเจ้าเขียวน้อยถึงขนาดนี้ยอมรับว่า ใจ มากที่กล้าทำกล้าแต่งส่วนผมยังไม่ได้แต่งรถของผมถึงไหนเลยไม่ค่อยมีเงินแต่ง แต่ก็ของเป็นกำลังใจให้นะครับ อยากเห็นตอนเสร็จเร็วจังอ่ะ พี่ๆช่วยเร่งช่างให้ทำเสร็จไว้ๆด้วยนะอยากเห็นๆ (นี้ขาดไม่ใช่รถตัวเองนะเนี๊ยยังตื่นเต้นภูมิใจแทนเลย ทุ้มทุนสร้างจริง)

11. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    รอชมความอลังการณ์ครับ:D

12. snail

93
    2
    0
    ไม่ถึงขนาดนั้นหลอกครับ พอดีตอนสมัยเรียนอยู่อยากได้รถ NV มากแต่ไม่มีตังซื้อ......ตอนนี้ทำงานละพอจะมี
    ตังนิดหน่อย.....แล้วก็กำลังหารถกระบะมาใช้ขนของ.....บังเอินนนน.....ได้ไปดูประมูลรถแต่ว่ารถคันนี้ไม่มีใคร
    เอาเลย.....ไม่มีใครเปิดราคาเลยราคาก็ถูก.....ก็เลยเอามาทำใช้ดีกว่า.....อิอิอิ.....:D:D:D

13. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ท่าจะหลายตังค์..........

14. ไข่เค็ม

ไข่เค็ม New Member Member

54
    1
    0
    สงสัยเสร็จแล้วคงจะงามมากๆเลย ไม่มีที่ติครับ:D:D

15. ***_NASE_***

409
    13
    0
    เรื่องมันเป็นอย่างนี้นี้เอง อย่างนี้มันต้องเรีอกว่า แฟนพันธ์แทน NV รักครั้งแรกไม่ยอมเปลี่ยนแปลง เหมือนผมเลย ตอนเรียนอยู่เทคนิคผมมีเพื่อนบ้านมีมันฐานะเห็นมันขับมันแต่งแล้วชอบมาก พอเดียวนี้ผมเรียนจบมีงานทำพอมีเงินผ่อน รถคันแรกซื้อแบบไม่ต้องคิด นั้นคือ NV วันแรกได้ขับยอมรับว่าขับมันมากขับทั้งวันจนน้ำมันหมด5555( ยังจำวันนั้นได้) นี้ถ้าผมมีเงินเหลือแบบ พี่SNAIL ผมก็จะแต่งแบบนี้มั๊ยหรือยิ่งกว่านี้อีก จะไม่ยอมให้น้อยหน้าเหมือนกันละน่า 5555

16. snail

93
    2
    0
    เริ่มโป๊วสีละ......:D:D:D

17. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    มาติดตามผลงานครับ:D

18. pom2550

pom2550 New Member Member

20
    1
    0
    อยากทำบ้างจังครับ ไม่รู้ว่าราคาทำสีทั้งคันประมาณเท่าไรครับ

19. ***_NASE_***

409
    13
    0
    นั้นนะดิครับอยากรู้เหมือนกันเลย เพืออยากจะทำบ้างง่ะ:eek:

20. snail

93
    2
    0
    อู่ที่อื่นไม่รู้เท่าไหร่นะครับ....แต่อู่ที่ผมทำ....ราคาค่าทำสี....ค่าวางเครื่องรวมวายสายไฟ....ค่าแปลงหน้ารถ....
    ค่าแปลงฝากระโปรง....เหมารวมทั้งหมดราคาแพงกว่าค่ารถที่ผมซื้อมาอีกอะครับ.....แพงแต่ว่าเนียนสุดๆ.....
    ละเอียดทุกขั้นตอนครับ.....ทำมาหลายคันละ.....อิอิอิ........:D:D:D

21. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    แจ่มมากมายรถใหม่ๆ สู้ไม่ได้

22. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    เข้ามาติดตามผลงานครับ นับถือพี่ท่านจริงๆ เต็มที่เลยครับ
    นี่ขนาดรถขนของนะเนี่ย ถ้าทำรถแต่งจะขนาดไหน...ไม่อยากคิด :D:D

23. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    ยกให้ supper project new nv

24. ***_NASE_***

409
    13
    0
    :eek: โอ้โห......หหหห มากกว่าราคารถเชียวหรอ งั๊น คำว่า ใจรัก คงใช่กับท่านไม่ได้แล้ว นี้ มันเรียกว่า เก๋าๆ แฟนตัวจริงNV กล้ามากที่ทุ้มทุนสร้างขนาดนี้นี้มันทำหมดทั้งคันเลยนะ
    :cool: อย่างนี้ต้อง ติดหมุด เอาไว้เลย เพี่อให้ คน รุ่นหลังได้ไว้ศึกษาเพื่อเป็นแนวทางในการชุบชีวิต รถที่เรารักต่อไป
    ;) นับถือว่าช่างกล้ามาก ทั้งคนเจ้าของรถ และ ต้องยกเคดิสให้อู่ที่รับทำว่าทำงานได้รวดเร็ว จริงใจและเข้าใจลูกค้า ว่าอยากทำฝันให้เป็นจริง เพราะอู่บ้างอู่ ชอบดองงาน โกงราคาตอนเสร็จ ทำแบบลวกๆพอเสร็จงานไม่ดี แต่ นี้เท่าที่ดู อู่ทำงานได้ละเอียดมากนี้ถ้าอยู่โคราชผมรีบไปดูให้กำลังใจทุกวันด้วยถึงแม้จะไม่เคยรู้จักกันก็เถอะ ฝากบอกชมอู่แทนผมด้วย ว่าเยี่ยมมากมีคุณภาพ คนใช้บริการต้องเยอะแน่หลังงานนี้เสร็จและได้เผือแผ่ไปในสื่ออินเตอร์เน็ตอย่างนี้ ติดมหมุดเลยครับเซฟเวอร์:cool:

25. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    รถ 4 หมื่น ทำอีก 6 หมื่น ผมว่าก็ยังคุ้มครับ :D

26. snail

93
    2
    0
    ตัดหลังคาออกเปิดประทุนซะเลย.....อิอิอิ.....:D:D:D

27. snail

93
    2
    0
    อะ.....ล้อ.....เล่ง.....:D:D:D

ไม่ได้เปิดประทุนหลอกครับ.....หลังคามันผุเยอะไปหน่อยสี่ห้าที่....ก็เลยเปลี่ยนหลังคาใหม่อะครับ.....อิอิอิ.....:D:D:D
    ค่าหลังคา.....ของใหม่.....สองพันหกร้อยบาทครับ....;););)

ในห้องโดยสานผุที่เดียว.....ก็ปะผุไปให้เรียบร้อย......:D:D:D

28. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ไม่จัด มูนลูฟ หรือซันลูฟ เหรอครับ เปิดซะขนาดนี้แล้ว....:D

29. tanit wongsanit

tanit wongsanit New Member Member

100
    7
    0
    ติดตามชมตอนต่อไป

ติดตามดูอยู่ครับ ระทึกใจจริงๆ ตอนผมทำสีเห็นหน้าพัลซ่า(บาง)ขาย แต่ผมหาฝากระโปรงไม่ได้เลยตัดใจครับ...........เสร็จเมื่อไหร่ห้อมาเที่ยวขอนแก่นบ้างนะครับ เด่วเลี้ยงเบียร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้